Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 9 trang]

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào các chị em ,mdxn móc gấu Pooh dã tới phần đầu nhưng không hiểu có phải vì chart sai hay mdxn móc sai mà mõm gấu lại nằm phía sau lưng xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 396640 .Cũng đang thử sửa chart nhưng chưa thành công lắm nên nếu chị em nào đã từng nghiên cứu qua chỉ giáo giùm với nhé.Cám ơn chị em nhiều.Đành đưa tạm lên đây vịt Donald vậy,cũng tại hết len nên thiếu áo xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 870103 ,chị em đừng cười nhé
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 260620101875
Chúc chị em ngày cuối tuần vui vẻ

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
có thể cho con cái chart của cái túi xách được không ạ? con gần 15 tuổi, không biết nên gọi Mua_dong_xa_nha là cô hay chị ạ ^_^ xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 571279

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Q.2angel đã viết:có thể cho con cái chart của cái túi xách được không ạ? con gần 15 tuổi, không biết nên gọi Mua_dong_xa_nha là cô hay chị ạ ^_^ xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 571279
Gọi là cô cũng được vì con gái lớn của cô cũng 20 tuổi rôi,còn gọi là chị cho trẻ một chút cũng không sao xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 935434 Cái chart của túi đó là chart chữ,để cô gửi bên mục thú bông nhé.Chúc con thành công.

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
MDXN thân mến, để con gấu Pooh ngồi đối diện trước mặt thì khi bắt đầu móc hàng mới là đi từ góc vai phải vòng sau cổ rồi ra phía trước, đi ngang vai trái rồi giáp vai phải, như vậy thì khi ráp mỏ nó phải nằm đúng phía trước mặt. Chart viết đúng rồi.
Cái giỏ con mèo dể thương quá. Mdxn móc đều đẹp thiệt.

http://www.myhobby.vn

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
therese1253 đã viết:MDXN thân mến, để con gấu Pooh ngồi đối diện trước mặt thì khi bắt đầu móc hàng mới là đi từ góc vai phải vòng sau cổ rồi ra phía trước, đi ngang vai trái rồi giáp vai phải, như vậy thì khi ráp mỏ nó phải nằm đúng phía trước mặt. Chart viết đúng rồi.
Cái giỏ con mèo dể thương quá. Mdxn móc đều đẹp thiệt.
Em chào chị,cám ơn chị đã khen.Em có dỡ con gấu ra xem lại rồi,chắc khi rớt sợi len đánh dấu ra em gài lại sai chỗ nên mới sai vậy,giờ em đã sửa lại đúng và móc gần xong rồi.Chúc chị và gia đình mạnh khỏe.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin chào tất cả các chị em,cuối cùng mdxn cũng đã xong chú Pooh,dù phải tháo ra nhiều vì như trên đã nói,làm rớt sợi len đánh dấu,tới khi gài vào lại gài nhầm bên thành ra mõm gấu bị quay sau lưng xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 426124 .Mà cũng không tìm được màu len như mẫu nên phải dùng tạm màu nâu nhạt .Chú Pooh cao 42 cm khi ngồi.Xin phép gửi lên để chị em đánh giá.Chúc chị em vui khỏe.
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 040720101908

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Con Pooh của Mdxn có gương mặt thật có duyên, con Pooh của mình làm 2 con mắt to quá nên không đẹp xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 358726 , mình thấy chart hướng dẩn làm cái mặt cứ giãm mũi cùng một chổ tạo thành mấy cái sọc trông xấu quá, Mdxn có thấy vậy kg? chúc bạn chủ nhật vui vẻ xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 847731

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
therese1253 đã viết:Con Pooh của Mdxn có gương mặt thật có duyên, con Pooh của mình làm 2 con mắt to quá nên không đẹp xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 358726 , mình thấy chart hướng dẩn làm cái mặt cứ giãm mũi cùng một chổ tạo thành mấy cái sọc trông xấu quá, Mdxn có thấy vậy kg? chúc bạn chủ nhật vui vẻ xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 847731
Em chào chị,em vui lắm khi thấy chị thường ghé nhà em và động viên em.Em lười ráp nên thích móc mấy con thú kiểu như thế này lắm.Em cũng thấy như chị,mấy thú loại này hầu như toàn giảm mũi kiểu như vậy nên nếu không móc chặt tay thì mấy chỗ tăng giảm mũi nhìn không được đẹp.Em còn con lừa nữa đang tính móc nhưng đợt này bận quá,thời gian hầu như không có.Em chúc chị và gia đình một tuần vui vẻ,vạn sự bình an.

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to

moi ban vao xem "lam ban voi thu bong" ban comment cho minh nhe minh rat hoan nghenh.

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị móc thú đẹp quá, em muốn móc thú mà sao thấy nó rối quá không biết móc phần nào trước, phần nào sau. không có ai chỉ cho em giùm. em thích móc thú lắm chị ah Sad

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi chị móc The Pooh đẹp quá đi thôi. Em không có len màu này để móc em cũng thích tò mò móc thú bông thử xem mình có đủ kiên nhẫn như chị không. Nhưng ko có màu len nên chịu thua. Em lại có để dành mấy bông để nhồi bên trong khi thấy có mẫu nào mà mình có màu len rồi hihihi....chớ đi mua len chỗ em thì nhiều quá, lại rất mắc nữa. Hic...em keo nhỉ? Thích mà ko dám bỏ tiền ra mua. Cũng tại ko tự tin vào bản thân nên sợ...tiền mất tật mang. Nhưng khi nào em kiếm được màu len thì em sẽ nhờ chị bày em thật chi tiết móc chú Pooh này. Em thích lắm luôn á!

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hjx, co^ Mua_dong_xa_nha oi, con kho^ng hie^?u cho^~ na`y( cai' tui'
thu' a'k co^):xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 Tui12

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Q.2angel đã viết:hjx, co^ Mua_dong_xa_nha oi, con kho^ng hie^?u cho^~ na`y( cai' tui'
thu' a'k co^):xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 Tui12
Tạm dịch nghĩa của nó như sau:xoay mặt trái của phần thân từ h1-h16 sẽ thành phần bên trong của túi,còn từ h17-h 28 sẽ là phần bên ngoài túi.Nhồi đều bông vào lớp giữa của phần trong và ngoài túi.
Tiếp tục với việc dùng kim khâu sao cho số mũi trên h3 thích ứng với số mũi trên h28(giảm đều mũi cho cân)
Hy vọng con đã hiểu,sẽ dễ hiểu hơn khi đã móc xong tới h 28,cầm trên tay thì khi đó kể cả không cần chart con cũng có thể hình dung ra cần làm thế nào.Chúc con thành công.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
pmv1012 đã viết:chị móc thú đẹp quá, em muốn móc thú mà sao thấy nó rối quá không biết móc phần nào trước, phần nào sau. không có ai chỉ cho em giùm. em thích móc thú lắm chị ah Sad
Cám ơn em đã ghé thăm nhà của chị.Thật ra ai cũng trải qua những bước đầu như em vậy thôi.Em cứ móc thử,dần quen sẽ thấy không khó lắm đâu em.Đối với mấy con thú có chart hình thì móc phần nào trước cũng được,khi đã móc hết thì ráp lại với nhau.Em có thể vào Youtube,nhấn "how to crochet amigurumi" thì sẽ có nhiều đoạn video hướng dẫn cụ thể cách móc một số con thú đơn giản.Mong em thành công.

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết:Chị ơi chị móc The Pooh đẹp quá đi thôi. Em không có len màu này để móc em cũng thích tò mò móc thú bông thử xem mình có đủ kiên nhẫn như chị không. Nhưng ko có màu len nên chịu thua. Em lại có để dành mấy bông để nhồi bên trong khi thấy có mẫu nào mà mình có màu len rồi hihihi....chớ đi mua len chỗ em thì nhiều quá, lại rất mắc nữa. Hic...em keo nhỉ? Thích mà ko dám bỏ tiền ra mua. Cũng tại ko tự tin vào bản thân nên sợ...tiền mất tật mang. Nhưng khi nào em kiếm được màu len thì em sẽ nhờ chị bày em thật chi tiết móc chú Pooh này. Em thích lắm luôn á!
Hi em,chị cũng lăm le lâu lắm chú Pooh này,nhưng không tìm được màu len như trong mẫu nên dùng đại màu nâu nhạt.Xong rồi thì nhận ra một điều,cứ móc bằng màu len nào mình có cũng được em ah,cái chính là phải móc ngay khi đang còn muốn móc xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 935434 .Em cứ bắt tay vào đi nhé,có gì cần chị sẽ giúp.Chúc em thành công,

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ôi thấy chị nói vậy chắc em phải bắt đầu ngay sau khi em móc xong áo cho Má em quá. Mà em là người mau chán. Khi em biết pattern của áo rồi thì đâm ra lười. Nhưng lỡ nói với Má rằng con đang móc áo cho Má nên phải xong. Cầu mong cho xong mau để em còn sang nhà chị học hỏi nữa. Mà em rất chậm tiêu, nên sẽ phải nhờ vả chị rất nhiều nha chị. hihhi happy2

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
con cám ơn cô nhiều ạ. giờ con phải mua thêm len thôi, còn một tí mà cứ rág làm . cám ơn cô rất nhiều. happy2

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ạ, con đã móc xong rồi nhưng vì nhỏ quá ( khoảng 7*18 cm) nên con quyết định ko làm chân, nhưg còn cái nắp, con ko biết làm sao, cứ thành hình tròn lớn ko à. cô chỉ cho con với.
đây là con thỏ con mới làm:xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 Angel0458xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 Angel0461

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@Q.2angel
Cái túi này nếu muốn móc to như mẫu thì con phải dùng len đũa và kim móc số 6 hoặc 7.Cái nắp đó móc như sau:móc 3 bính,khép lại thành vòng tròn.
h1:2 mũi vào mỗi chân-->6m,nhưng k khép vòng,dùng sợi len khác màu đánh dấu
h2:2 mũi vào mỗi chân tới hết hàng-->12 m
h3:2 mũi,2 bính,bỏ qua 2 mũi k móc(để làm lỗ khuyết);móc 4 mũi tiếp,2 bính,bỏ qua 2 mũi tiếp theo(làm lỗ khuýêt),móc tiếp 2 mũi-->tổng cộng 8 mũi và 2 lần 2 bính
h4:móc trên tất cả các chân và trên các bính;*3 mũi đơn,2 mũi đơn vào một chân*lặp lại trong * đến hết hàng-->15 m
h5:*4 mũi đơn,2 mũi đơn vào một chân *tới hết hàng-->18m
h6:*2m đơn,2 mũi đơn vào một chân*tới hết hàng-->24m
h7:*3 mũi đơn,2 mũi đơn vào một chân*tới hết hàng-->30 m
h8-h16:30m
h17:30m,kết thúc bằng mũi dời,để sợi len dài để khâu.
Cái nắp này phần có chiều to gồm 30 mũi ngang sẽ chập đôi khâu tương ứng với dọc lưng con thỏ(chú ý để 2 lỗ khuyết trùng nhau).Tuy nó nhỏ nhưng con vẫn cứ có thể làm chân,cho thêm cái móc chìa khóa dùng để cho chìa khóa vào bên trong cho khỏi xước các đồ khác trong túi xách chắc cũng dễ thương lắm đó.Chúc con thành công.
(con có thể thêm chút bông nữa giữa 2 lớp của thành túi cho nó hơi phồng lên tí xíu thì con thỏ sẽ mập mạp dễ thương hơn-đấy là theo cô nghĩ,còn thì tùy ý con,cô thích mập xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 935434 .Cái túi của con cũng đẹp lắm xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 847731 xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 22578

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
con chào cô ạ. Con đã làm theo hướg dẫn của cô rồi ạ. Cảm ơn cô rất nhiều. Mới đầu thì con định nhồi thêm thành túi nhưg lỡ nhồi đáy dày quá, con ham hố nhồi thêm thành nữa thì khôg có chỗ trốg đựng đồ, nên thôi,đáy dày thành mỏg. Smile
thành quả của con đây ạ ( do chưa móc nhiều nên khôg được đều tay lắm ^^):
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 Angel0474

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
con này nhìn ngộ quá Smile

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Q.2angel đã viết:con chào cô ạ. Con đã làm theo hướg dẫn của cô rồi ạ. Cảm ơn cô rất nhiều. Mới đầu thì con định nhồi thêm thành túi nhưg lỡ nhồi đáy dày quá, con ham hố nhồi thêm thành nữa thì khôg có chỗ trốg đựng đồ, nên thôi,đáy dày thành mỏg. Smile
thành quả của con đây ạ ( do chưa móc nhiều nên khôg được đều tay lắm ^^):
xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 Angel0474
Chúc mừng con,cái túi của con thế là thành công rồi xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 847731 .Hay là đang đà phấn khởi con bắt tay vào làm cái to như trong mẫu đi,con lợn hồng nhìn cũng dễ thương lắm đó.Nếu không có len đũa thì chập len lại cũng được vậy.Mong con khỏe,đan móc đều tay nghe!

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết:Ôi thấy chị nói vậy chắc em phải bắt đầu ngay sau khi em móc xong áo cho Má em quá. Mà em là người mau chán. Khi em biết pattern của áo rồi thì đâm ra lười. Nhưng lỡ nói với Má rằng con đang móc áo cho Má nên phải xong. Cầu mong cho xong mau để em còn sang nhà chị học hỏi nữa. Mà em rất chậm tiêu, nên sẽ phải nhờ vả chị rất nhiều nha chị. hihhi happy2
Chào em,em đã móc xong áo cho má chưa vậy.Chúc em sớm hoàn thành để còn móc thú tặng con gái nữa nhé.Em có cô người mẫu dễ thương lắm.Mong em và gia đình khỏe,vạn sự bình an.

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào em!
Mời em vào nhà chị : Vườn thú của Hà xem chú gấu Pooh -sản phẩm chị học từ cô giáo Mùa đông xa nhà rất nhiệt tình đó.Mừng quá cứ muốn cám ơn em hoài hà xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 115412 xin phép trưng bày sản phẩm - Page 6 568371

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, em vẫn chưa móc xong áo cho Má em. Vì em vừa đi làm vừa tranh thủ móc, mà em móc chậm nữa. Em móc chỉ chớ không phải len nên nó lâu quá hà. Em mới móc dược thân sau, và 1/2 thân trước thôi. Mà mất hết gần 4 tuần của em rồi. Hic... Em chỉ tranh thủ khi nào rãnh mới móc mà. Em sẽ tranh thủ móc thật nhanh rồi còn theo chị học móc thú bông nữa. Cảm ơn chị hỏi thăm. Em chúc chị và gia dình luôn vui vẻ, hạnh phúc.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next