Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1Thành Phố Mưa Bay ! Empty Thành Phố Mưa Bay ! 24/4/2010, 09:48

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay em xin phép xây ngôi nhà cho mình ! Các chị góp ý cho em nha ! Đây là sản phẩm đầu tiên từ ngày em vào tham gia diễn đàn Đan Móc đây ạ ! Và dưới sự hướng dẫn nhiệt tình của chị Mua dong xa nha và bạn phuthuylon ! Em thanks chị và bạn rất nhiu !

Thành Phố Mưa Bay ! DSC02639-2-1

2Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 24/4/2010, 12:28

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi em,để chị xông đất nhà em nghe.Con voi của em đẹp quá,vậy là thành công rồi.Tặng em bó hoa và chúc em ngày càng nhiều thú đẹp. Thành Phố Mưa Bay ! 847731 Thành Phố Mưa Bay ! 22578 .Hay là thừa thắng xông lên,móc tiếp con lợn hồng đi em. Thành Phố Mưa Bay ! 251874

3Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 24/4/2010, 18:29

vohuyenmy91

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Con voi xinh quá Mad

Bh m mới làm đc =((

4Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 24/4/2010, 23:13

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mua_dong_xa_nha đã viết:Hi em,để chị xông đất nhà em nghe.Con voi của em đẹp quá,vậy là thành công rồi.Tặng em bó hoa và chúc em ngày càng nhiều thú đẹp. Thành Phố Mưa Bay ! 847731 Thành Phố Mưa Bay ! 22578 .Hay là thừa thắng xông lên,móc tiếp con lợn hồng đi em. Thành Phố Mưa Bay ! 251874
Thanks chị đã vào xông đất nhà em nè ! Được một chú voi như vậy nhờ chị nhiu lắm đó ! Con lợn hồng thì em chỉ dám vào nhà chị ngắm thôi , chứ em ko dám móc đâu, thấy phức tạp quá hà ! Con voi em móc mà phải hỏi đi hỏi lại chị nhiu lần mới móc được nè ! Em chúc chị và gia đình lun vui và khỏe nha chị !

5Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 24/4/2010, 23:18

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
vohuyenmy91 đã viết:Con voi xinh quá Thành Phố Mưa Bay ! 41583

Bh m mới làm đc =((
Thanks bạn đã vào thăm nhà của mình ! Bạn móc thử đi bạn ! Cũng ko khó lắm đâu ! Mấy chị trong diễn đàn chỉ dẫn tận tình lắm nè ! Móc thú thích lắm đó bạn ! Chúc bạn sớm có tác phẩm nhé !

6Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 30/4/2010, 20:24

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Còn đây là 02 tấm thảm mà em móc tặng cho bạn ạ !
Thành Phố Mưa Bay ! DSC00051-1
Em móc làm sao mà giờ nhìn lại thấy hình trái tim nó méo xẹo hà !
Thành Phố Mưa Bay ! DSC00054-1

7Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 1/5/2010, 00:56

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Áo này em móc cũng khá lâu rồi :
Thành Phố Mưa Bay ! DSC01867-1
Móc bằng sợi chỉ bóng :
Thành Phố Mưa Bay ! DSC01896-1

8Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 1/5/2010, 01:46

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hi em,cái áo của em đẹp quá,,cho chị chart nghe,chị đã cho nó vào kế hoạch sắp tới rồi đó.Nhân thể chỉ chị cách làm sao để co cổ áo đẹp vậy.Chúc em khỏe ,nhà ngày một cao nha

9Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 1/5/2010, 09:35

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ ! Em thanks chị nhiu nhiu ! Để em tìm lại chart rồi gửi cho chị sau nha ! Thường em móc áo em phải cắt cái rập giấy theo cái ny áo của mình , rồi từ đó em cứ thêm hay bớt theo cái rập giấy ấy thôi ạ ! Có lúc móc đến phần cổ hay nách áo và nhất là tay áo em phải tháo ra tháo vô mấy lần mới được đó chị ! Hihi ! Tại tay nghề em con non nớt quá ! Em sẽ tìm cho chị cái chart móc cái cổ tim này để chị tham khảo nha ! Như chị móc áo chắc chắn là đẹp hơn em nhiu lắm nè !

10Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 1/5/2010, 22:00

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái áo màu vàng em móc phần ngực là mũi móc kép Thành Phố Mưa Bay ! 621453 và cứ cách khoảng 10 mũi kép thì em móc mũi bắp đây ạ : Thành Phố Mưa Bay ! 614.
Còn phần dưới ngực thì em móc theo : chart ( Em đưa thử đường link theo chị chỉ nè ! )
Phần viền lai thì do em móc hơi bị ngắn nên em làm thêm vài hàng mũi Thành Phố Mưa Bay ! 614này nữa !
Phần cổ em bớt theo cái rập em cắt nên em ko biết lúc đó em giảm như thế nào nữa ! Em gửi chị chart này để chị tham khảo mũi giảm nha chị !
chart cổ áo
chart tay áo tham khảo

Em chắc chắn chị móc áo sẽ đẹp hơn em nhiu lắm đó ! Em chúc chị thành công nè !

11Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 1/5/2010, 22:42

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em thân,chị thấy em nói phải cắt giấy rồi giảm cổ tùm lum tinh thần hăng hái đã giảm bớt chút chút.Nhưng chị sẽ gắng,chắc chắn không đẹp vì chị không biết móc áo.Thú thì chị có thể miệt mài tháo đi tháo lại chứ áo thì...nhìn đẹp cũng ham làm nhưng mới hoàn thành một cái duy nhất ,đẹp tới nỗi không dám khoe.Cám ơn em nhiều.

12Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 2/5/2010, 00:55

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ ! Chắc tại em chưa móc áo quen nên phải thế chị ạ ! Chị đừng nãn lòng nhé ! Em thấy chị móc áo đẹp hơn em nhiu lắm đó chứ ! Chị post lên cho mọi người tham khảo với đi chị ! Đẹp mà !

13Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 2/5/2010, 11:16

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Không phải là đan móc nhưng cho phép em post vào đây lun nha ! Lần đầu tiên em tập tành thêu mũi chữ thập đó ạ ! Mặt 1 chú Mèo , vừa thêu xong là có người đem đi liền em chưa kịp đóng khung nữa Smile
Thành Phố Mưa Bay ! DSC02034-1
Còn đây là cái móc khóa :
Thành Phố Mưa Bay ! DSC02557-1

14Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 2/5/2010, 11:21

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sau đó em lại tiếp tục thêu chữ thư pháp :
Thành Phố Mưa Bay ! DSC02289-1
Và đã được đóng khung :
Thành Phố Mưa Bay ! DSC02348-1

15Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 2/5/2010, 18:17

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thành Phố Mưa Bay ! 847731 Hi em,vội quá tính dông luôn nhưng thấy em có mấy món đồ đẹp nên nán lại chút xíu để khen.Chị đã cộng thêm cho em một điểm về câu trả lời hay nhất trong ngày giùm chị.Hẹn em ngaỳ gần nhất đi uống cafe nghe.Cám ơn em nhiều. Thành Phố Mưa Bay ! 22578

16Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 3/5/2010, 21:18

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ ! Thanks chị đã khen và đã cộng điểm đầu tiên cho em ! Em chúc chị và gia đình có những ngày thật vui nha ! 

17Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 7/5/2010, 23:38

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái áo này em móc bằng chỉ cotton của Đài Loan , bên trong có lót thêm 1 lớp vải thun mỏng :
Thành Phố Mưa Bay ! DSC02575-1
Thành Phố Mưa Bay ! DSC02561-1

18Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 10:18

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Một cái túi xách màu tím , màu hơi bị nổi nhưng do mình thích màu tím nên thỉnh thoảng cũng mang đi làm :

Được sửa bởi Băng Tâm ngày 26/10/2010, 20:41; sửa lần 1.

19Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 10:49

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đây là lần đầu tiên em móc thú bông ạ ! Hai chú chó , chú màu trắng trông hơi dữ nên em thêm cái nơ đỏ nữa cho nhìn hiền bớt :

Thành Phố Mưa Bay ! DSC02670-1

Thêm 1 chú chó màu tím ! Hihi ! Vì em thích màu tím nên chọn màu này :

Thành Phố Mưa Bay ! DSC02671-3-1

20Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 10:57

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chú chó ngồi dùng làm móc khóa :

Thành Phố Mưa Bay ! DSC02675-1

Nhìn gần hơi tí xíu :

Thành Phố Mưa Bay ! DSC02676-1

21Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 13:53

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ôi mấy con chó dễ thương ghê chị ơi.mấy con này chị móc liền hay móc rời rồi may lại vậy ạ? Nếu móc liền thì chị cho em xin chart với được không ạ? Em đặc biệt là khoái thú bông nhưng em chỉ chọn những con móc liền thui vì em không có kim may với lại may thì cũng không đẹp.Razz:P:P:P Razz

22Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 16:27

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thanks em đã ghé thăm nhà chị nha ! Được em khen chị rất vui !Mấy chú chó này móc rời rồi ráp lại em ạ ! Nhưng cũng dể ráp lắm em, có thể đến hàng kim chỉ mua 1 cây kim may len là em có thể ráp được nè ! Khi nào em cần thì chị sẵn sàng gửi chart cho em liền ! Móc thú bông thích lắm đó em ! Chúc lun vui nha !

23Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 16:56

juz4u

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Gần giống như vậy.
Chị mua mí cái mặt mũi con chó ở đâu vậy . Chỉ em với. Em chỉ mua đc mí hạt cườm làm mắt thôi

24Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 8/5/2010, 17:36

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mua ở chợ Đại Quang Minh 33 Chu Văn Liêm Phường 14 Quận 5 đó bạn , có đủ kích cỡ hết đó , nhưng ở đó người ta bán 1 bịch nhiu lắm , hình như là ko có bán lẻ ! Cô mình chia lại của 1 chị trong HTT rồi cho mình 1 ít ! Bạn thử đến đó nha ! Chúc bạn tìm được nhé !

25Thành Phố Mưa Bay ! Empty Re: Thành Phố Mưa Bay ! 10/5/2010, 14:39

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào em!
Cho chị hỏi một chút ,áo em móc bằng chỉ bóng em dùng kim số mấy,đã kiếm được chát chưa cho chị xin với,còn áo móc bằng coton TQ nữa móc bằng kim số mấy.Mong tin em,cám ơn em nhiều

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next