Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 5 trang]

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ui Sei ơi, Sei làm chị ngượng quá. Tại chị móc cái đầu tiên, mũi đầu tiên chị thấy ko ổn rồi nên tự nghĩ ra cách này thử xem sao, ko ngờ nó tròn vậy. Mà chị tháo tới tháo lui nhiều lần mới ưng ý đó. Cuối cùng thì cũng có người kết " trái tim của chị" hihihihi.....Sao Sei hay quá, nhìn được " trái tim của chị" luôn. Chúc Sei thành công nha. Nếu vẫn chưa hiểu thì chị sẽ tìm thời gian vẽ rồi post lên cho Sei coi.

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako có những chiếc áo dễ thương quá , người mẫu thật là đẹp nữa . Hôm nào chỉ dẫn cho NAN nha .

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:hangiako có những chiếc áo dễ thương quá , người mẫu thật là đẹp nữa . Hôm nào chỉ dẫn cho NAN nha .
Chị ơi, cảm ơn chị ghé nhà em. Và cảm ơn chị khen mấy sản phẩm của em, nhất là người mẫu nữa hihi.. Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 847731 .người mẫu này điệu lắm chị ơi. Mà kén nữa. Đan ra cái gì mà đẹp thì mới chịu mặc, không thì nói con thích áo này, nhưng...nó không đủ đẹp. ( Người mẫu sợ Mẹ buồn đó mà). Chị thích mẫu nào, nếu cần em giúp gì thì chị cứ hỏi. Em biết em sẽ bày cho. Em chỉ ước có được nhiều len, và nhiều người mẫu cho em thỏa chí học hỏi trên này. Được tham gia diễn đàn thật là vinh hạnh cho em, và em học hỏi rất nhiều từ đây.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mấy hôm trước có nói là sẽ khoe sản phẩm đan, móc lâu rồi, từ trước khi biết diễn đàn. Sản phẩm mà con gái không chịu mặc. Mang ra khoe rồi sau này nếu có kẹt len thì lại tháo ra làm món khác hihihi....
Mọi người đừng chê nha, mà có chê thì cứ mạnh dạn nói nha hihihihi... vì nói là khoe, nhưng không có nghĩa đẹp mới dám khoe, cái này khoe để học hỏi thêm cho lên tay nghề đó.
Áo này đan hồi trước mùa đông vừa rồi. Định cho con gái mặc mùa đông, nhưng dụ hoài ko chịu mặc bên trong cho ấm ngực. Thế là còn mới. Chắc tại xấu quá.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 T6-001
Còn cái này thì xấu thiệt, nhưng cũng mang ra khoe, khoe xong thì bị tháo rời ra khi cần len hihih...
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 T6-006
Cảm ơn mọi người đã ghé nhà GiakoHan nha. Chúc mọi người 1 tuần mới tràn đầy niềm vui và Hạnh Phúc.

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào em!
Áo màu hồng em đan dể thương quá,em đan mũi kiểu gì nhìn đẹp và lạ nữa chỉ cho chị với.Cám ơn em nhiều

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuha09 đã viết:Chào em!
Áo màu hồng em đan dể thương quá,em đan mũi kiểu gì nhìn đẹp và lạ nữa chỉ cho chị với.Cám ơn em nhiều
Em chào chị, trước tiên em cảm ơn chị chiếu cố ghé vào nhà em.
Áo màu hồng em đan 2 mũi P và 2 mũi K và đổi ngược lại ở mặt phải đó chị. Nếu chị thích thì em sẽ post hình ở gần hơn là chị nhìn ra liền hà. Lúc em đan áo này, chỉ nghĩ rằng đan mặc cho ấm chớ không nghĩ ra kiều cho đẹp hihihi...Vậy mà được chị khen em mừng hết lớn luôn đó.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 T6-005
Các thứ khác em vừa đan vừa bớt mũi và đan nẹp ( theo như kiểu nói thông dụng của bọn em khi chưa biết diễn đàn) hihihi...
Em chúc chị có sản phẩm đẹp nha.

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Cám ơn em đã trả lởi nhanh,nhờ em chụp gần nên chị đã thấy rỏ .Em nói đúng ,chị cũng học hỏi nhiều từ khi vào diển đàn đó em (à mũi này chổ chị gọi là mũi bông dâu đó em).Chúc em ngày càng có nhiều sản phẩm đẹp,em có sẳn cô người mẩu quá dể thương,chị gắm hoài kg biết chán đó em.Chào

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đan áo màu hồng đẹp quá , đan bằng chỉ gì mà đẹp vậy ? NAN thích lắm nhưng tiếc quá lại ko biết đan , nhưng thấy hangiako đan áo đẹp quá chắc là NAN phải thu xếp học đan quá . Cái áo móc màu hồng đẹp mà hangiako , đừng có tháo ra nha , uổng lắm đó . Chỉ cho NAN móc áo màu hồng đó nha hangiako .

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:hangiako đan áo màu hồng đẹp quá , đan bằng chỉ gì mà đẹp vậy ? NAN thích lắm nhưng tiếc quá lại ko biết đan , nhưng thấy hangiako đan áo đẹp quá chắc là NAN phải thu xếp học đan quá . Cái áo móc màu hồng đẹp mà hangiako , đừng có tháo ra nha , uổng lắm đó . Chỉ cho NAN móc áo màu hồng đó nha hangiako .
Em cảm ơn chị. Chị ơi áo màu hồng em mua len chỗ gần em ở. Nên em cũng không nhớ nữa. Chỗ em không bán len Vĩnh Thịnh, Trung Quốc, hay Cotton Nhật, Hàn gì cả. Em chỉ qua chợ gần nhà mua 1 cuộn với màu con gái thích thôi. Em xin lỗi chị. Nếu chị thích đan, nếu cần gì thì chị cứ hỏi, em biết em sẽ chỉ dẫn tận tình ( hihih....em nổi tiếng là thầy dở, em ko biết giải thích sao cho dễ hiểu bằng lời đó mà hihihii...)
Còn cái áo móc em cứ nghĩ đại ra pattern rồi móc áo cho con gái mặc ấm bụng. Nhưng con gái chê, giờ lại lớn rồi nên có lẽ chật nữa. Em muốn tháo ra ( nếu cần) để lấy len theo chị ThuHa09 học móc thú bông, hay vài thứ đồ chơi cho con gái. Thấy chị nói đừng tháo làm em cũng....xiêu lòng, nghĩ lại khoảng thời gian móc. hihiih...

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 Aomi-015
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 Aomi-014
Sei ơi, chị xin lỗi là chị lười quá nên chị lấy tờ giấy chart của trái tim rồi vẽ trên đó. Hi vọng Sei nhìn thấy hình thì hiểu ý chị ha, chị quên xóa phần mũi kép trong mẫu. Nếu Sei vẫn chưa hiểu thì nói cho chị biết rồi chị sẽ chụp lại hay là ko lười nữa vẽ bằng tay cho Sei. Tại chị thấy cái này để sẵn nên chị vẽ lên đó.

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sei hiểu rồi Hangiako-chan ơi. Chị vẽ rõ vậy mà Sei không hiểu chắc chị... đập đầu Sei quá. Hì hì, khi nào móc xong trái tim tròn trịa như chị Sei sẽ khoe ngay!!!

P/s: Sei cảm ơn chị bằng một dấu + nha!

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn Sei cho điểm chị. Ui Sei hiểu rồi chị mừng quá. Hi hihi...chị sợ phải vẽ lại lắm vì...lười và sợ xấu nữa hihihi.... chị phăng ra thôi, chớ theo đúng mẫu thì...hihi....

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vào quét nhà, bụi bặm quá. Mấy hôm nay bận quá nên HanGiako không có nhiều sản phẩm ra lò. Và đây là sản phẩm mới nhất. Lí do ra đời sản phẩm này là do HanGiako muốn móc một cái tui để bỏ len vô rồi đan, hay móc len khỏi chạy lung tung. Cuối cùng xong sản phẩm thì con gái dành chơi. Thực tình đây chỉ là móc thử mẫu này xem thế nào để coi lên áo có đẹp không nên làm cái này để... tưởng tượng ra cái áo hihi....
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 June-201
Cái đáy xấu quá, tại mình định làm nó tròn mà quên lên kiểu thì nó không đứng được. Tiếc công móc thế là để luôn. Nhìn gần bông nè.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 June-192
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 June-188
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ nha.

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hangiako đã viết:
Áo màu hồng em mua len chỗ gần em ở. Nên em cũng không nhớ nữa. Chỗ em không bán len Vĩnh Thịnh, Trung Quốc, hay Cotton Nhật, Hàn gì cả. Em chỉ qua chợ gần nhà mua 1 cuộn với màu con gái thích thôi

Em rất rất thích loại len chị đan, nó bóng, đẹp, đều sợi và màu sắc cũng tuyệt nữa, chị ơi em hỏi nhỏ một chút, chị đang ở nước ngoài là ở đâu ạ? chị cố nhớ tên loại len này được không chị yêu? (giá rổ có mắc lắm ko chịhappy1)
P/S: Ở đây chị là hangiako, nhưng hình như ở một "nơi nào đó" chị là giakohan đúng không nhỉ Wink

hoadaomuaxuan

hoadaomuaxuan
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 S
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 G
bên này vui hơn bên dan moc.com chị nhỉ

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
anpt20 đã viết:

Em rất rất thích loại len chị đan, nó bóng, đẹp, đều sợi và màu sắc cũng tuyệt nữa, chị ơi em hỏi nhỏ một chút, chị đang ở nước ngoài là ở đâu ạ? chị cố nhớ tên loại len này được không chị yêu? (giá rổ có mắc lắm ko chịhappy1)
P/S: Ở đây chị là hangiako, nhưng hình như ở một "nơi nào đó" chị là giakohan đúng không nhỉ Wink
Uh, cảm ơn em. Bên ngoài len lúc chưa đan nhìn màu đẹp lắm. Chị hiện đang ở Mỹ. Chị thực sự không nhớ tên của len nhưng hôm nào rãnh chị tìm ra sẽ cho em biết nha, chị nghĩ là chị còn giấy cuộn bên ngoài. Nếu em ở Mỹ thì em vào Hobby Lobby mua là có ngay thôi em. Len rất mềm. Ui, bể mánh rồi. Mà chị ko hiểu em nói nơi nào là nơi nào nhỉ? hihihihi...... Đùa tí. Để vài hôm chị rãnh sẽ tìm tên len cho em nha. Lâu rồi chị ko mua thêm, vì len bên này sợi to quá. Mà chị đang ngâm cứu móc nên thích sợi mảnh như cotton. hic....

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hoadaomuaxuan đã viết:Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 S
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 G
bên này vui hơn bên dan moc.com chị nhỉ
Xấu hổ ghê. Có 1 thứ mà mang đi khoe lung tung hết. Giờ có người túm gáy mình rồi hihihi....Uh chị thích bên này, vì mọi người rất friendly, chỉ dẫn nhiệt tình. Chị có 1 thắc mắc. Nick em là gì sao chị ko biết em nhỉ?

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Có 1 sản phẩm mà HanGiako làm không giống ai cả, mà có lẽ chưa ai từng nghĩ ra làm. HanGiako làm để cho con gái bỏ sau cổ để dựa ra ngủ khi đi xe. Hiện tại sản phẩm không có trong nhà, nên HanGiako không chụp hình sản phẩm gần để khoe. Hôm nào rãnh mang vào nhà chụp hình khoe mọi người nha.

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hangiako đã viết: Mà chị ko hiểu em nói nơi nào là nơi nào nhỉ?

Thế chị có nhớ chị đã hỏi bức hình này ở đâu không ạ, và đó chính là cái nơi mà em đã biết đến chị í ạ Smile
Bức hình đây chị: Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 80
Em ở VN ạ, ngay từ khi nhìn thấy những sản phẩm chị đan em đã đoán rằng đó hẳn là những nguyên liệu ngoại Embarassed, đẹp lắm lắm í, chị đan cũng đều tay nữa...ước gì em cũng được ở bển như chị happy1

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
:hoa: tặng hoa chi mẹ Lina này ^^ các mẫu chị làm xinh quá,người mẫu cũng xinh luôn..ôi chị em mình lại gặp nhau bên này nhỉ ^^ party1 em chưa dám đan tới áo.hix..chỉ mới tập với khăn thôi..chc mốt Gấu em có 1 thùng khăn luôn quá.. Sleep

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay diễn đàn bị sao hay là mạng nhà mình bị sao nhỉ? Thấy bài của bạn anpt20 mà không tài nào trả lời được. Mình phải đi vòng. Không trích được bài của bạn.
@ anpt20 ơi, uh, hồi đó chị muốn hỏi để thử đan áo cho Lina con gái chị. Nhưng mãi thật lâu không ai trả lời thắc mắc của chị nên chị hơi bị buồn. Chị thấy ở đây thật ấm cúng. Nên chị thích bên này hơn. Hay có lẽ mình ăn nói vô duyên nên ko ai thèm trả lời chăng hihihi....
Cảm ơn em khen tay chị đan đều tay. Trước đây mười mấy năm chị đan hàng chợ lấy tiền công mua sách. Cho nên nếu nói đan bao nhiêu sản phẩm rồi thì chị cũng ko biết bao nhiêu mà nói nữa. Chỉ có điều kiểu người ta đưa, ko phải tự mình học hỏi và đan, nên không mấy hứng thú lắm. Từ dạo vào đây chị học đọc chart và mò mẫm đan nên mới cho ra đời vài sản phẩm như vậy đó. Chị thích móc nữa vì móc có nhiều lựa chọn, nhiều kiểu đẹp quá chừng luôn. Chị đang mơ biết móc hoa và kết hoa, nhưng hiện tại chị đang móc cho Má chị cái áo, nên chị chưa thể nào thực hiện ước mơ của mình được. Mong một ngày nào đó chị có thể tự hào mang sản phẩm lên đây khoe mọi người và em nha.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thấy có bài mới của Tuyền mà không đọc được bài, bài mình mới post cũng không đọc được. Vì sao vậy? Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 2 870103

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hangiako đã viết:Hôm nay diễn đàn bị sao hay là mạng nhà mình bị sao nhỉ? Thấy bài của bạn anpt20 mà không tài nào trả lời được. Mình phải đi vòng. Không trích được bài của bạn. Thấy có bài mới của Tuyền mà không đọc được bài, bài mình mới post cũng không đọc được. Vì sao vậy?
Chị ơi! Em vô cùng xin lỗi chị Sad
Chị không thấy được bài là do hôm trước em thay đổi cái giao diện coi bài trong properties của em, hì hục 1 hồi em đã tìm ra lỗi và sửa lại rồi ạ, em làm ảnh hưởng đến chị quá, thực sự là em cũng không biết là nó gây ra thế này, sáng nay vào nhà chị em cũng thấy chị tuyennguyen271 post bài nhưng em cũng không đọc được và không biết tại sao Sad
Tại em ngốc nghếch....
Chúc chị ngày càng ra nhiều sản phẩm cho chị em chúng em ngắm nghía, em sẽ thường xuyên vào đây để cổ vũ chị nhé chị yêu bounce

Được sửa bởi anpt20 ngày 9/7/2010, 21:17; sửa lần 1.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@ anpt20: Cảm ơn em nhiều. Giờ chị coi được rồi. Em đừng ngại, nhờ có vậy mình mới biết mà tránh lần sau. Không sao đâu. Giờ chị có thể vào nhà lại rồi. Hôm nay nếu rãnh chị sẽ chụp lại 2 món đồ mà chỉ có 1 mình chị nghĩ ra làm mang lên khoe mọi người luôn. hihihi....coi xong ai có muốn cười thì cứ cười nha.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tuyennguyen271 đã viết: :hoa: tặng hoa chi mẹ Lina này ^^ các mẫu chị làm xinh quá,người mẫu cũng xinh luôn..ôi chị em mình lại gặp nhau bên này nhỉ ^^ party1 em chưa dám đan tới áo.hix..chỉ mới tập với khăn thôi..chc mốt Gấu em có 1 thùng khăn luôn quá.. Sleep
Tuyền ơi, giờ thì chị "chính thức" được thấy comment của Tuyền rồi hihi....Cảm ơn em nha. Uh, chị rất thích bên này. Mọi người rất nhiệt tình. Chị có hứng đan móc cho ra vài sản phẩm đó là nhờ gia nhập bên này đó. Nói chung chuyên về đan và móc hơn. Làm mình thấy gần gũi, cảm giác ấm cúng như chị em. Người mẫu của chị giờ khó lắm em ơi. Sản phẩm phải đẹp thì mới thử. Còn không thì lấy ra ...đùa. Em đan cho Gấu nhiều rồi, giờ đến lúc phải ngâm cứu móc cho mình cái gì đi chớ hihii...

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next