Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 5 trang]

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em đang định mua len về móc thử..bữa em có mua 1 que đan,chỗ bán bảo của Nhật thì phải.số 1 và số 2.nhưng sợi len móc em mua hình như k hợp làm j cả scratch móc nó cứ mềm mềm í..hix..nên chc e phải tham khảo về loại len để móc quá

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tuyennguyen271 đã viết:em đang định mua len về móc thử..bữa em có mua 1 que đan,chỗ bán bảo của Nhật thì phải.số 1 và số 2.nhưng sợi len móc em mua hình như k hợp làm j cả scratch móc nó cứ mềm mềm í..hix..nên chc e phải tham khảo về loại len để móc quá
Tuyền ơi, thực ra nếu em lỡ mua len rồi thì tìm xem mẫu gì thích hợp để móc loại len này. Chị không biết mọi người thế nào, chớ theo như chị thì len mềm móc hàng mềm mại hơn, đẹp hơn chớ. Chị thì chỉ có mỗi lên lông ( tơ) thì chị không dám mua về để móc. VÌ móc sai tháo ra chỉ có...bỏ thôi, khó tháo ra lắm. Còn lại thì len gì cũng móc được cả. Len nhỏ thì móc kèm theo kim nhỏ thôi hà. Chị trước đây có nhiều kim móc lắm. Nhưng khi đi chống lầy rồi thì...để lại VN luôn hà. Giờ phải từ từ mua lại. hic...Cố lên em!

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay mình khoe sản phẩm " không phải của mình" mà của chị mình móc làm quà Sinh Nhật cho Lina nha. Công nhận len áo đẹp lắm. Chị mình móc hàng đặt, ai đặt thì móc nên...kiểu cũng rất là phong phú. Đúng là ở VN có nhiều lựa chọn len ghê đi.
Kiểu áo này thì không có gì đặc biệt. Nhưng khi Lina mặc vô thấy cute lắm luôn.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 Aomi-003
Còn đây là người mẫu với quà:
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 Jun-138
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 Jun-136
Có hẹn sẽ chụp hình 2 sản phẩm " không giống ai" nhưng vẫn chưa làm được. Trời âm u, làm không muốn ra ngoài lấy sản phẩm vô mà chụp hình lại nữa hic...

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to

Hôm qua hứa post khoe 2 sản phẩm mà chưa ai từng làm. Và đây là 2 sản phẩm đó đây. Mọi người có ai đoán ra được không? hehehe....nhiều người mói mình crazy hihihi.... Nhưng mình lại thích .... thử xem nó sẽ thế nào. Cuối cùng ró rất có ích đó. hehehe.....
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 T7-022

Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 T7-012

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sẵn khoe luôn cái áo móc cho con gái khi còn 1 tuổi. Giờ thì chỉ để ngó thôi.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 T7-011
Chỉ có tấm hình này Lina mặc áo. Không rỏ lắm, mọi người xem đỡ nha.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 MAR08-2041
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 MAR08-2047
Và đây là cái mũ Ngoại Lina đan cho Lina lúc Lina còn nhỏ tí.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 T7-014

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chà hồi nhỏ Lina nghịch ghê ta.. cheers Cái nón dể thương ghê chị,^^ à cái chị đan màu vàng vàng là để làm j hở chị?? móc đồ lên à?

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái áo đầm em bé mặc đẹp quá, còn cái áo em bé lúc 1 tuổi nhìn xinh gì đâu, tại vì em còn trẻ, chưa có gia đình nên chưa có nhu cầu làm áo nhưng em rất thích, nếu em làm thì cũng không có mẫu nào cho em diện đồ. ah cái vàng vàng là vậy chi?

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hangiako-chan ơi, Sei thích cái nón, mà sao lại là đan vậy chời... Đan bình thường, đã không dám mơ rồi, còn ra cái nón, chắc đành chào thua...

Còn 2 cái sản phẩm "crazy" đó, thật ra nó là cái gì vậy chị???

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tuyền,pmv1012, Sei thương, Cảm ơn mấy em khen sản phẩm nha.
Cái mũ Má chị đan, thực ra kiểu này rất dễ. Sei ơi, nếu em biếtđang P and K thì không có gì khó nữa hết hihihihi....
Tuyền, Sei, pmv1012: Chị làm cái màu vàng là để cho Lina lót cổ khi đi xe, nếu có ngủ thì đầu không bị quẹo sang 1 bên. OX chị nói bỏ ra vài đồng đi mua nhanh hơn. Nhưng chị thì nói là nó không theo ý chị nên chị tự móc. Móc xong rồi thấy nhỏ quá, nhưng tiếc công móc nên không tháo ra. Vậy mà Lina khoái lắm. Bỏ sau cổ dựa ra sau vẻ mặt Lina thấy thoải mái lắm hihihi...
Còn cái kia là cái này
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 T7-017
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 T7-018
Dùng để bỏ lên xe cho Lina coi portable DVD. Chị có mua đồ chuyên dụng. Nhưng có vẻ không khớp lắm. Nên chị tự móc luôn hihihii.......
Pmv1012: Em ơi, sau này em có con em sẽ móc được nhiều cái dễ thương lắm. Chị cũng chỉ có mẫu này thôi, mẫu nhà chị rất kén hihihi....

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô HanGiako ơi!
Em thấy thích những cái áo cô làm cho con gái quá đi, nhất là chiếc áo màu tím ấy, em vốn thích màu tím mà!
Em mong tương lai sau này sẽ có thể đan móc cho con cái những bộ đồ đáng yêu như cô, nhưng kẹt nổi ở Sài Gòn đây nóng quá sức, cơ hội mặc đồ len hầu như ko có. Em lại tưởng tượng sẽ dc đến sống một đất nước xứ lạnh để có thể thỏa thuê đan lát. Nhưng mà thôi, đó cũng chỉ là chuyện của tương lai xa...
Hôm nay nhìn thấy cái đồ tạm-gọi-là-gối-ngủ-trên-xe của cô, em cứ ngờ ngợ mãi nhưng ko nhớ ra là nó-là-cái-mà-ai-cũng-biết-là-cái-gì-đấy cô ạ! Giờ biết chính xác rồi, em mới nhớ dụng cụ này xuất hiện rất nhiều lần trên 1 show truyền hình thực tế của Hàn Quốc mà em rất thích. Cái của cô làm rất riêng và có hình dáng khá độc cô ạ, em thấy thích lắm!
Cô làm nhiều nhiều sản phẩm nữa, cô nhé!

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ngọc Huyền thân,
Trước tiên cho cô cảm ơn Huyền đã vào nhà cô ngắm và khen sản phẩm của cô nha. Sau nữa theo như Huyền ước được sống ở xứ lạnh để thỏa ước đan lát. Thật ra Huyền còn trẻ, chưa biết sau này sẽ thế nào. Biết đâu Huyền sẽ đi du học và lập gia đình nơi xứ lạnh sao nhỉ. Cô nghĩ ở Sài gòn, nếu mình tìm được mấy pattern mỏng, nhẹ thì đan áo cũng đẹp lắm đó. Áo màu tím Ngoại Lina gởi len sang cho cô, nên cô đan áo cho Lina đó. Chỉ sợ sang năm Lina mặc không vừa nữa. Lina lớn nhanh quá. Hic...
Cô sẽ cố gắng tranh thủ cho ra sản phẩm để khoe Huyền và mọi người nha.
( Lầnđầu tieên có nươời gọi mình bằng cô, nghe lạ lạ, hay hay. Hay là hồi nào tới gơờ chỉ thích cưa sừng làm nghé nhỉ? Huyền đừng buồn nha. Cô chưa quen thôi)

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bounce em thích cái sáng kiến về cái gì đấy cho DVD( chẳng biết gọi là gì confused )
Nhắc đến việc của NH ước là ở xứ lạnh để đan lát cho dễ thì e nghĩ đến sau này..hix..bên gấu em chắc lạnh hơn bên chị nhỡ drink thế thì tập đan áo,đan găng tay thui.hehe..chị ơi,chỉ em đan cái nón baby nhé ^^ em biết mỗi K với P như Sei á party1
Đúng là chăm con thì tiền bạc đâu nghĩa lý gì,bỏ tìên mua cũng k ấm bằng làm cho con.hí hí
à chị ơi,cho em hỏi.Em sợ len em mua bên đây,đan xong cái khăn í.e thấy no 1 ko đc dày,sợ ko đủ ấm ko chị.mùa đông bên Swiss lạnh lắm Crying or Very sad

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tuyền ơi,
Chị nhớ đâu thì nói đó nha. Dĩ nhiên là không chính xác mũi được rồi. Với lại tùy size nữa nên em tùy vào len và người sử dụng thì bắt mũi nha. Đây là phần trên. Còn phần cos thì chị vẫn chưa tìm ra video để post cho em. Bởi vì chị nhớ là có xem đoạn Youtube đan phần cos. Sau phần đan cải màu thì em đan trơn ( mặt phải đan K, trái đan P) rồi em chia đều ra bớt ( 2 mũi nhập 1) làm 6 lần, và chỉ nhập mặt phải thôi. Dần lên trên thì chắc chỉ còn chừng chục mũi thôi thì em rút dây và...may. Ui sao mà chị không biết giải thích thế nào êết. Nếu em không hêểu nữa thì nói chị. Chị sẽ chụp hình từng phần rồi giải thích từng phần cho em nha. Chị sẽ cố kiếm cái youtube đan cos cho em. Còn nếu không tìmđược thiì ...chắc chị phải giải thích bằng lời cho em quá. Hic...
https://www.youtube.com/watch?v=o8KgeMUwj2E
https://www.youtube.com/watch?v=rmA5hXNHJAk
Chị post 2 cái cho em dễ thấy nha. Như cái mũ thì em đan 2 dòng 1 màu (1 trái, 1 phải), rồi cải màu 2 dòng tiếp theo.

Được sửa bởi hangiako ngày 13/7/2010, 08:02; sửa lần 1.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tuyền ơi, chị quên nói em dụ đan khăn.
Chị thấy cái khăn em đan cho Gấu cũng đủ ấm rồi đó em. Lâu lắm rồi chị có đan khăn cho chồng chị. Mà nó dày quá. Nhìn nó thô lắm. Còn găng tay thì.....đan vẫn không giũ ấm nổi. Nên chị nghĩ em nên sưu tầm dan9 áo cho Gấu mặc bên trong cho ấm đi hihihihi.... Len nào cũng vậy hà em ơi.

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
He he, từ trước giờ tớ chả để ý đến tuổi, hoá ra là Hangiako bằng tuổi tớ nhé.

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mebean đã viết:He he, từ trước giờ tớ chả để ý đến tuổi, hoá ra là Hangiako bằng tuổi tớ nhé.
Hihihi...Vậy không biết mình có...lỡ lời xưng chị với bạn không vậy? Nếu có cho mình xin lỗi nha.

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết:
( Lầnđầu tieên có nươời gọi mình bằng cô, nghe lạ lạ, hay hay. Hay là hồi nào tới gơờ chỉ thích cưa sừng làm nghé nhỉ? Huyền đừng buồn nha. Cô chưa quen thôi)
Thật ra khi viết bài, em cũng suy nghĩ nhiều về việc xưng hô như thế nào là tiện nhất. Ở nhà em, các cô, các dì cũng cỡ tuổi cô nên em nghĩ xưng hô thế là ổn. Em cũng "giảm bớt" khi xưng "em" chứ ko là " con" như trong ở nhà. Trên lớp, em toàn kêu " em, cô" như thế với cô giáo, mà cô nào cũng trẻ cả Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 584639 .
Nếu cô muốn em gọi khác cho " teen" hơn thì em sẽ đổi ngay ạ. Vì em nghĩ ai cũng thích trẻ hoài, chỉ sợ hơi vô lễ thôi.
Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 699102 Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 699102 Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 699102

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Huyền ơi, nếu Huyền thấy xưng hô như vậy làm Huyền yên tâm thì cứ giữ nguyên nha. Vì cô cũng đã từng trong hoàn cảnh của Huyền rồi nên biết cảm nhận của Huyền lúc này. Cô không trách, hay câu nệ chuyện xưng hô. Đừng suy nghĩ nhiều nha. Huyền đã có sản phẩm gì khoe chưa? Chúc Huyền mau có sản phẩm khoe mọi người nha.

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị ơi..đan áo có khó quá ko?? confused1 gấu em vĩ đại quá làm áo chắc cực dữ dằn scratch phải lấy số đo rùi làm mẫu thử xem bao nhiu mũi mới đủ phải hok chị.rùi còn chiết nách áo la 2gì,rùi làm sao cho nó thành đc cái áo?? Suspect

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Huyền ơi,
Đan áo không hề khó tí nào êết. Chị nghĩ nếu em đan áo cùng kiểu với khăn em đan cho Gấu thì hay lắm đó. Nếu em thích, chị có thể tìm đoạn video người ta bày đan cốt áo. Sau khi đan cốt áo xong thì lên phần trên em phải thêm mũi, thêm bao nhiêu mũi là tùy vào len to hay nhỏ nữa. Vừa chia kiểu, vừa thêm mũi 1 hàng thôi. Sau đó em đan thẳng lên tới đoạn ớt nách thì trong diễn đàn ình coó bài bày bớt nách, tay, cổ đó. Nếu em tìm không ra thì vào blog chị cũng có phần này. Chị không nhớ có share ko hay là chị chỉ sưu tầm cho riêng mình ( ích kỉ nhỉ?). Nếu em tìm không ra thì nói cho chị biết chị sẽ mở cho em. Đan áo không khó, em chỉ âần nhớ Gau61 to cỡ nào, ôồi liệu đó mà đan thôi. Chúc em sẽ có sản phẩm tặng Gấu nha. Còn nếu em sợ thì tìm em bé nào đó thử trước. Sau đó vào áo cho Gau61 thật. hihihihi....

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em mới hòan thành xong cái khăn đan vặn thừng cho mẹ Gấu.hihi..Giờ đang mày mò coi học tới đan nón với đan áo.. What a Face ...hihi..
hix e vưỡn chưa tưởng tượng ra bắt đầu làm áo như thế nào nữa.. Sad

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tuyền ơi, chị ước gì em ở bên chị thì chị còn biết bày em. CHớ dùng lời mà bày cho em nữa chắc em..." tẩu hỏa nhập ma" quá ( đủ biết trình văn của chị có "G" rồi hihihi..... Nếu em chịu khó, em có thể tìm tòi trong mục Đan đó. Mọi người bày rất chi tiết. Chúc em mau có áo tặng Gấu kịp mùa đông này nha. SG nóng vậy mà em cầm được kim dan chị cũng phục em quá.
Lâu nay chị bận quá chừng, không vào ngó nghiêng nhà cửa, cũng không đi thăm ai được. Chắc phải lâu lắm mới có tiếp sản phẩm khoe quá. Chị đang bị thất lạc một vài thứ do di chuyển chỗ ở. Nên không thể nào tiếp tục "sự nghiệp" được hết hihi...

73Welcome mọi người vào nhà của HanGiako - Page 3 Empty Bái phục, bái phục!!! 25/8/2010, 20:01

bimbim0511

bimbim0511
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em biết diễn đàn lâu nhưng chỉ mới gia nhập hôm qua thôi. confused Em rất thích thăm nhà của c vì rất thích các sản phẩm của c cùng người mẫu Lina nữa. Sẽ có ngày e nhờ c bày đó. C bày e c nhé! love1
Have a good time!

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bimbim0511 đã viết:Em biết diễn đàn lâu nhưng chỉ mới gia nhập hôm qua thôi. confused Em rất thích thăm nhà của c vì rất thích các sản phẩm của c cùng người mẫu Lina nữa. Sẽ có ngày e nhờ c bày đó. C bày e c nhé! love1
Have a good time!
Cảm ơn em khen sản phẩm của chị cùng người mẫu ( niềm tự hào của chị hihihi..):happy2:và welcome em vào nhà chị. Nếu em có cần giúp đỡ gì, và nếu trong khả năng của chị, chị sẽ sẵn sàng giúp em. Chị đang phải tìm lại dụng cụ để hoàn tất cái áo móc cho Ngoại của Lina nè. Chắc lâu lắm mới ra được sản phẩm mới.

ng0xjnh

ng0xjnh
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi ah. e dinh lam tang "thay" e cai khan theo kieu mau chi post len noi la lay cam hung tu day do.e kieu cai phan hoa van day lam kieu gi.e ga lam, moi gia nhap gia dinh dan moc ma, mong duoc chi chi day

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next