Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Rosa và các chị trong diễn đàn cho ốc tiêu hỏi mẫu này với:

Mũi đan ốc tiêu khoanh lại trong chart đan là mũi gì vậy?

Hỏi mẫu M017 hoa văn đan 19215594tm0

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Hí hí mũi này trong các mũi đan căn bản chưa có, nhưng Rosa có hình minh hoạ đây, hơi mờ một chút, thứ tự làm đọc từ phải qua trái nhé.

Hỏi mẫu M017 hoa văn đan Basic211

Hỏi mẫu M017 hoa văn đan Basic212

http://www.danmoc.net

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
ốc tiêu đan thử 2 mũi đan này rồi mà không biết có đúng không nữa? Smile tại vì thấy sao nó giống mũi 2-st Left Cross và 2-st Right Cross quá à. Hay tại ốc tiêu nghĩ vậy nên làm nó ra vậy không biết nữa? scratch

Rosa ơi, Cám ơn Rosa vì tài liệu hướng dẫn các mũi đan rất bổ ích nhe.

Rosa nè, có thể diễn đàn mình tạo thêm các icon nhỏ nhỏ về các ký hiệu mũi đan để khi chị em có ai muốn hỏi mũi đan nào thì chèn cái icon mũi đan đó vào trong bài viết luôn được không Rosa? Và ở mục lục các mũi đan cơ bản, khi muốn xem và mũi nào thì click vào danh sach các mũi đó thì sẽ vào được ngay phần hướng dẫn của mũi đan đó, mà không phải bấm qua từng trang một cho tới khi đến mũi đan đó hay không Rosa? Ví dụ như click vào Mũi lên chập hai thì nó sẽ chuyển ngay đến page 2, nơi mà có hướng dẫn của mũi lên chập hai này mà user không cần phải click vào page 2 không ah? Cái này chỉ là suy nghĩ của ốc tiêu thôi chứ không phải ý kiến gì nên không viết trong phần đóng góp ý kiến nên Rosa thông cảm nhe.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
ốc tiêu đã viết:ốc tiêu đan thử 2 mũi đan này rồi mà không biết có đúng không nữa? Smile tại vì thấy sao nó giống mũi 2-st Left Cross và 2-st Right Cross quá à. Hay tại ốc tiêu nghĩ vậy nên làm nó ra vậy không biết nữa? scratch

Đúng là 2 mũi này giống mũi 2-st Left Cross và 2-st Right Cross, chỉ khác ở chỗ mũi bị chéo ở phía trước bị xoắn ở chân. Vì vậy hình vẽ ký hiệu mới khác nhau như vậy, còn về nguyên tắc thì giống nhau vì cho 2 mũi chéo nhau.

ốc tiêu đã viết:Rosa nè, có thể diễn đàn mình tạo thêm các icon nhỏ nhỏ về các ký hiệu mũi đan để khi chị em có ai muốn hỏi mũi đan nào thì chèn cái icon mũi đan đó vào trong bài viết luôn được không Rosa?

Ý tưởng này rất hay, Rosa sẽ thực hiện trong 1 ngày gần đây.

ốc tiêu đã viết:Và ở mục lục các mũi đan cơ bản, khi muốn xem và mũi nào thì click vào danh sach các mũi đó thì sẽ vào được ngay phần hướng dẫn của mũi đan đó, mà không phải bấm qua từng trang một cho tới khi đến mũi đan đó hay không Rosa? Ví dụ như click vào Mũi lên chập hai thì nó sẽ chuyển ngay đến page 2, nơi mà có hướng dẫn của mũi lên chập hai này mà user không cần phải click vào page 2 không ah? Cái này chỉ là suy nghĩ của ốc tiêu thôi chứ không phải ý kiến gì nên không viết trong phần đóng góp ý kiến nên Rosa thông cảm nhe.

Rosa cũng đã làm thử rồi nhưng không có được :pf38:. Phải biết ip của từng post nhưng hic bó tay, hiện giờ Rosa chỉ làm được cho mũi vặn thừng và mũi đan nâng cao thôi, để Rosa nghiên kíu thêm đã nhé! :pf29:

http://www.danmoc.net

THU THUY

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị có thể cho em biết k1.k3 p1,p2,p3 là gì không ạ

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
THU THUY đã viết:chị có thể cho em biết k1.k3 p1,p2,p3 là gì không ạ

K (Knit) - Mũi xuống --> k1: 1 mũi xuống
P (Purl) - Mũi lên --> p1: 1 mũi lên.
Nếu chưa rành về ký hiệu đan, bạn nên tham khảo bài viết về "kiến thức đan căn bản" nhé:
http://www.danmoc.net/t37-topic

THU THUY

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cảm on chị nhiều nhé, em bây giờ mới bắt đầu học đan chị ạ

mebaokhanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng muốn bit kiểu đan này, nhìn hình hoài ko bit đan, chỉ mình vs nhé, thaks bạn nhiu

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]