Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15 ... 21 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 28 trang]

hanark

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Image.ashx?Size=M2&ImageUrl=6112009154226124

Có ai biết loại len cục bông này (mỗi mũi là 1 cục hay sao ây ạ) bán ở đâu ko, em lên chỗ Fautina mà mắc quá, 122k/1 cuộn, mua 2 cái thì mất tới 240k cho 1 cái khắn rùi[img][/img]Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Pomp-147x150

chiectramvang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có bạn nào ở Đà Nẵng biết chỗ nào bán que đan vòng hoặc que đan 2 đầu thì chỉ mình với, mình hỏi nhiều nơi rồi mà chưa tìm mua được. Và ai biết chỗ mua len tốt (Hàn, Nhật...) thì chỉ cho mình với.Cảm ơn các bạn rất nhiều!

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 5122282305_e9afb90938
Hanark muốn mua len này thì chỉ có Lena Faustina bán thôi, mắc nhưng đáng đồng tiền lắm, len rất mịn, mềm. Cuồn 100gr dài 50m, theo hướng dẩn trên cuồn len thì 1 cuồn đủ đan cái khăn như hình mẩu của Hanark

http://www.myhobby.vn

lik

lik
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ở đà nẵng thì tìm chưa thấy que đan vòng, len hàn , len nhật, Nhưng que đan 2 đầu thì mình thấy có bán ở chợ Cồn, chỗ bà gì lớn lớn tuổi chuyên bán len . Gian hàng thứ 2 ở dãy nằm ngang từ ngoài vào , góc bán len và kim chỉ .Que 2 đầu của bà là que inox, cỡ số 2 hay 4 gì đó . Lâu lâu bà cũng có vài cuộn len Hàn , nhưng ít lắm . Bạn chiectramvang lên xem thử ha

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hanark đã viết:Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Image.ashx?Size=M2&ImageUrl=6112009154226124

Có ai biết loại len cục bông này (mỗi mũi là 1 cục hay sao ây ạ) bán ở đâu ko, em lên chỗ Fautina mà mắc quá, 122k/1 cuộn, mua 2 cái thì mất tới 240k cho 1 cái khắn rùi[img][/img]Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Pomp-147x150
bạn ở hà nội hay ở đâu thế? nếu bạn ở hà nội, bạn thử ra phố định liệt xem.Năm ngoái mình mua ở đó nhưng năm nay ko biết có còn không.

chiectramvang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cảm ơn bạn Lik nhiều nha. Mình cũng có hỏi ở chợ Cồn, gian hàng mà bạn nói có phải của dì người Huế không?nằm ngay góc gần mấy chỗ bán đồ em bé, chỗ đó có bán cả sản phẩm làm từ len nữa, mình hỏi chỗ đó rồi nhưng cũng ko có.len Hàn và Nhật thì ở ĐN đúng là tìm không ra. Sad
Mình mới thấy 1 chỗ bán len Cotton Trung Quốc,nhìn thấy thì đẹp lắm nhưng không biết là có bị xù không. loại này mình thấy hàng mẫu ở 261 Ông Ích Khiêm,giá 35k/cuộn nhưng vẫn chưa có hàng, có bạn nào biết về loại len này thì tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn các bạn!

lik

lik
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cách đây 2 tuần mình đi mua len thì thấy bà có khoe ra cả chùm que đan 2 đầu inoxx lun, nhưng mình ko cần nên ko mua nherang . Không lẽ bán hết nhanh vậy sao?
Len hàn với nhật thì bạn nhờ bạn bè ở HN hoặc SG mua giúp thôi, ĐN mình không thịnh mấy hàng đó đâu. Khổ! Mình cũng tìm mà có đâu.
Len cotton TQ mà bạn nói là loại như thế nào? Bạn chụp hình rồi cho mọi người xem thử có được không?

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Mọi người biết cách phân biệt len cotton của Việt Nam và Trung Quốc không? Giúp mình với vì hôm bữa mình lên mua len ở chỗ bà Phi, mua len Hàn Quốc mà không chú ý, trong đó có một cuộn là cotton.
Hiện tại mình đang ở Bình Dương, mình cũng tìm được mấy chỗ mua len cotton:
- Ở Thị xã Thủ Dầu Một: 15K/ cuộn (100g)
- Ở chợ Dĩ An (Cẩm Tiên): 12K/ cuộn (100g). Ở đây còn bán nhiều loại phụ liệu như quai gỗ, quai nhựa làm giỏ xách, kim móc, nút,...
Ai ở Bình Dương có thể tham khảo nhé!

hanark

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ami72 đã viết:
bạn ở hà nội hay ở đâu thế? nếu bạn ở hà nội, bạn thử ra phố định liệt xem.Năm ngoái mình mua ở đó nhưng năm nay ko biết có còn không.
Ở Hà Nội giá có dễ chịu hơn ko bạn. lên khăn chất lượng có tốt,ko bị biến dạng ko. Sory mình hỏi hơi nhìu, hì hì

chiectramvang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
lik đã viết:cách đây 2 tuần mình đi mua len thì thấy bà có khoe ra cả chùm que đan 2 đầu inoxx lun, nhưng mình ko cần nên ko mua nherang . Không lẽ bán hết nhanh vậy sao?
Len hàn với nhật thì bạn nhờ bạn bè ở HN hoặc SG mua giúp thôi, ĐN mình không thịnh mấy hàng đó đâu. Khổ! Mình cũng tìm mà có đâu.
Len cotton TQ mà bạn nói là loại như thế nào? Bạn chụp hình rồi cho mọi người xem thử có được không?

Mình hỏi thì lâu hơn 2 tuần rồi, lúc đó có lẽ là chưa có, thanks bạn Lik, chiều nay mình sẽ ghé mua. Còn len Cotton Trung Quốc chỗ 261 Ông Ích Khiêm thì mình ko còn thấy mẫu nữa nhưng tìm được trên mạng mình thấy nó giống như hình (cuộn len bên phải có chữ Milk cotton)
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 P1030224i

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hanark đã viết:
Ở Hà Nội giá có dễ chịu hơn ko bạn. lên khăn chất lượng có tốt,ko bị biến dạng ko. Sory mình hỏi hơi nhìu, hì hì
giá cả có thể chấp nhận được.Mình có giặt 2 lần,tạm thời chưa thấy bị sao hết.Nhưng hôm nay mình đi mua len,không thấy len đó nữa đâu.mình không hỏi nên không biết họ có cất đâu không.

leo_vh257

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị cho em hỏi, kim móc Nhật giờ bán bao nhiêu ạ, em thấy nhiều nơi bán mỗi giá khác nhau nên sợ mua hớ >"<

heaven_cloud

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị cho em hỏi, ở Đà Nẵng có chỗ nào bán dây dù để móc thú ko vậy. Số là em định móc mấy con thú trong forum của mình để tặng bạn, mà em thấy có bạn móc bằng dây dù rất đẹp nên muốn mua, em đã tìm ở chợ Cồn nhưng ít mầu quá, và họ ko bán lẻ, toàn bán theo cuộn 30 ngàn nguyên 1 cuộn to. Mà em thì muốn mua nhiều màu ( tầm khoảng 10 màu, mỗi màu 1 ít nên chỉ muốn tìm cuộn nhỏ thui. Có chị nào bít chỗ nào bán chỉ em với.
Em cảm ơn nhiều
P/S: Đã lang thang ở diễn đàn đc 3 năm mà ẩn dật mãi giờ mới đảng kí (tội lỗi, tội lỗi, hehe)

takumi_panpuchaka

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e có đọc đc ở diễn đàn cách đan khăn 2mặt 2 màu thì cần fải có qe đan 2 đầu,nhưg lại k b mua ở đâu cả.có ai biết ở HN ở đâu bán qe đan 2 đầu k ạ??? e cảm ơn nhiều.

Lily

Lily
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ban cứ lên Đinh Liệt, ghé vào hàng len hỏi là sẽ có vì hầu như hàng cũng bán cái này mà!
Smile bounce

356Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Empty Nhờ tư vấn 6/12/2010, 11:49

phuonglientg

phuonglientg
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cũng biết đôi chút về đan móc vá rất thích các mẫu được giới thiệu trong diễn đàn. Nhưng để có được 1 kim móc tốt, vừa ý thì phải mua ở đâu, có ai biết chỉ dùm em với, chứ ở quê em chỉ có bán loại móc thường để cho học sinh PT thực hành thôi, loại móc này xài 1 thời gian sẽ ra ten làm len bị đen rất xấu. Cám ơn
Nếu có chị, em nào mua dùm em càng cảm ơn lắm lắm!!!

bebetramanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình muốn đan đồ chơi nhồi bông nhưng không biết mua bông, với nút để làm mắt bán ở đâu, giá cả thế nào :confused2: . Mà ngoài chợ ĐQM với shop Lena ra các bạn còn biết chỗ nào bán len ko? Mình ra ngoài chợ ĐQM mua thì người ta bán kg ko à, còn shop Lena thì xa quá. Nhà mình ở Q1. Các bạn giúp mình với.

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Các bạn trẻ muốn mua len VN hay TQ ở quận 1 thì ra sau chợ saigon có mấy bà bán len ở lề đường Lê Thánh Tôn, len VN 8000/cuồn, len TQ 50.000/giỏ, nếu em mua ở chợ ĐQM len TQ 45.000/giỏ,còn ở Lena thì len VN 7000/c, Kim móc 18000 đến 25000/cây tuỳ loại. Mắt thú bông mua lẽ em đén trước đại học Kiến Trúc có mấy shop bán mắt thú bông. Hay em đến Ngàn Thông cũng có. Có thể mua nút áo để làm mắt cũng được.

http://www.myhobby.vn

tranhuong76

tranhuong76
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình mới tham gia câu lạc bộ đan móc, thấy có nhiều mẫu đẹp quá, nhưng ở Biên Hòa không biết tìm mua len ở đâu nữa, bạn nào biết chỉ dùm mình với nha.
Cảm ơn nhìu nhìu

meocon17121987

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hichic, mấy bạn ơi có ai biết ở Cần Thơ có chỗ nào bán len tốt hong chỉ cho mình đi. Mình mê đan khăn quá trời mà mình mua ngoài chợ chỉ đổ long quá hà. Lên khăn không được đẹp cho lắm. Cám ơn nhiều

hangnguyen039

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào cả nhà! em vừa mới đăng kí là thành viên.
Đọc xong vài bài về đan len, tự nhiên em muốn thực hành thử. khổ nỗi từ bé đến giờ em không đan, móc gì cả, thôi từ từ học cũng được, vấn đề lớn ở đây là em không biết mua đồ móc + len ở đâu. Sad
Em đọc hướng dẫn của các chị rồi, em cũng đang ở Quân 9 - gần ngã tư Thủ Đức, mà chỗ các chị chỉ thì em không biết, hỏi anh trai thì anh nói là chỗ đó xa lắm, định nhờ mua thì bị từ chối ngay Mad , mặc dù em hứa là sẽ học, rồi đan cho 1 chiếc khăn-nghe đồn Sài Gòn sắp lạnh rồi. Thôi, các chị cứ biết chỗ nào bán ở quận 9 là em vui lắm rồi, em cũng không quan tâm là len tốt hay xấu, mình đang học, len nào cũng được, mai mốt học được rồi thì chọn len tốt để làm sản phẩm dùng luôn. các chị biết chỗ nào thì chỉ em với, em sẽ cố đạp xe đi mua.
Em cảm ơn các chị trước! number1

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hanark đã viết:Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Image.ashx?Size=M2&ImageUrl=6112009154226124

Bạn ơi, chỉ mua 1 cuộn là đủ 1 cái khăn rồi đó, mình mua mỗi 1 cuộn mà cũng đan được 1 cái khăn vừa vừa rồi!

Cái khăn này mình đan nè, mất có 45 phút thôi hà! Nhanh lắm! Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 IMG_0002

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

leo_vh257

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hangnguyen039 đã viết:chào cả nhà! em vừa mới đăng kí là thành viên.
Đọc xong vài bài về đan len, tự nhiên em muốn thực hành thử. khổ nỗi từ bé đến giờ em không đan, móc gì cả, thôi từ từ học cũng được, vấn đề lớn ở đây là em không biết mua đồ móc + len ở đâu. Sad
Em đọc hướng dẫn của các chị rồi, em cũng đang ở Quân 9 - gần ngã tư Thủ Đức, mà chỗ các chị chỉ thì em không biết, hỏi anh trai thì anh nói là chỗ đó xa lắm, định nhờ mua thì bị từ chối ngay Mad , mặc dù em hứa là sẽ học, rồi đan cho 1 chiếc khăn-nghe đồn Sài Gòn sắp lạnh rồi. Thôi, các chị cứ biết chỗ nào bán ở quận 9 là em vui lắm rồi, em cũng không quan tâm là len tốt hay xấu, mình đang học, len nào cũng được, mai mốt học được rồi thì chọn len tốt để làm sản phẩm dùng luôn. các chị biết chỗ nào thì chỉ em với, em sẽ cố đạp xe đi mua.
Em cảm ơn các chị trước! number1
có 1 chỗ bán len ở gần chợ Thủ Đức hoặc bạn đọc lại bài 310 ở trang 31 có chỉ chỗ mua ở đường Lê Văn Việt ấy

phuonglientg

phuonglientg
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng thích loại khăn này lắm nhưng cách làm thế nào bạn chỉ giúp mình với

Tho Nguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hôm qua tranh thủ đi làm về, mình có ghé chỗ nhà bà Phi theo như chỉ dẫn của bạn Rosa. Cũng dễ tìm lắm. Nhân tiện mình có xin số điện thọai 08-38446443 gặp cô Phi hoặc cô Phụng, nếu ai bận qúa thì có thể gọi điện dặn chuẩn vị len trước. Mấy cô ở đó dễ thương và tư vấn cho mình nhiều loại len phù hợp. bounce :dan:

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15 ... 21 ... 28  Next