Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 9 ... 14, 15, 16 ... 21 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 15 trong tổng số 28 trang]

hangnguyen039

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào cả nhà! em vừa mới đăng kí là thành viên.
Đọc xong vài bài về đan len, tự nhiên em muốn thực hành thử. khổ nỗi từ bé đến giờ em không đan, móc gì cả, thôi từ từ học cũng được, vấn đề lớn ở đây là em không biết mua đồ móc + len ở đâu. Sad
Em đọc hướng dẫn của các chị rồi, em cũng đang ở Quân 9 - gần ngã tư Thủ Đức, mà chỗ các chị chỉ thì em không biết, hỏi anh trai thì anh nói là chỗ đó xa lắm, định nhờ mua thì bị từ chối ngay Mad , mặc dù em hứa là sẽ học, rồi đan cho 1 chiếc khăn-nghe đồn Sài Gòn sắp lạnh rồi. Thôi, các chị cứ biết chỗ nào bán ở quận 9 là em vui lắm rồi, em cũng không quan tâm là len tốt hay xấu, mình đang học, len nào cũng được, mai mốt học được rồi thì chọn len tốt để làm sản phẩm dùng luôn. các chị biết chỗ nào thì chỉ em với, em sẽ cố đạp xe đi mua.
Em cảm ơn các chị trước! number1

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hanark đã viết:Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Image.ashx?Size=M2&ImageUrl=6112009154226124

Có ai biết loại len cục bông này (mỗi mũi là 1 cục hay sao ây ạ) bán ở đâu ko, em lên chỗ Fautina mà mắc quá, 122k/1 cuộn, mua 2 cái thì mất tới 240k cho 1 cái khắn rùi[img][/img]Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 Pomp-147x150

Bạn ơi, chỉ mua 1 cuộn là đủ 1 cái khăn rồi đó, mình mua mỗi 1 cuộn mà cũng đan được 1 cái khăn vừa vừa rồi!

Cái khăn này mình đan nè, mất có 45 phút thôi hà! Nhanh lắm! Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 IMG_0002

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

leo_vh257

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hangnguyen039 đã viết:chào cả nhà! em vừa mới đăng kí là thành viên.
Đọc xong vài bài về đan len, tự nhiên em muốn thực hành thử. khổ nỗi từ bé đến giờ em không đan, móc gì cả, thôi từ từ học cũng được, vấn đề lớn ở đây là em không biết mua đồ móc + len ở đâu. Sad
Em đọc hướng dẫn của các chị rồi, em cũng đang ở Quân 9 - gần ngã tư Thủ Đức, mà chỗ các chị chỉ thì em không biết, hỏi anh trai thì anh nói là chỗ đó xa lắm, định nhờ mua thì bị từ chối ngay Mad , mặc dù em hứa là sẽ học, rồi đan cho 1 chiếc khăn-nghe đồn Sài Gòn sắp lạnh rồi. Thôi, các chị cứ biết chỗ nào bán ở quận 9 là em vui lắm rồi, em cũng không quan tâm là len tốt hay xấu, mình đang học, len nào cũng được, mai mốt học được rồi thì chọn len tốt để làm sản phẩm dùng luôn. các chị biết chỗ nào thì chỉ em với, em sẽ cố đạp xe đi mua.
Em cảm ơn các chị trước! number1
có 1 chỗ bán len ở gần chợ Thủ Đức hoặc bạn đọc lại bài 310 ở trang 31 có chỉ chỗ mua ở đường Lê Văn Việt ấy

phuonglientg

phuonglientg
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng thích loại khăn này lắm nhưng cách làm thế nào bạn chỉ giúp mình với

Tho Nguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hôm qua tranh thủ đi làm về, mình có ghé chỗ nhà bà Phi theo như chỉ dẫn của bạn Rosa. Cũng dễ tìm lắm. Nhân tiện mình có xin số điện thọai 08-38446443 gặp cô Phi hoặc cô Phụng, nếu ai bận qúa thì có thể gọi điện dặn chuẩn vị len trước. Mấy cô ở đó dễ thương và tư vấn cho mình nhiều loại len phù hợp. bounce :dan:

nguyenthanh2512

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có ai biết ở Buôn Ma Thuột thì mua len Hàn Quốc,len Vĩnh Thịnh hay len Nhật ở đâu không?

tenllua

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chời sao xa wá zị mấy chị, còn chổ nào gần hơn hog chỉ với

Dứa

Dứa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em muốn hỏi mua len Nhật ở Hà Nội thì có địa chỉ nào tốt không ạh? Mấy chỗ em đi đều không có len Nhật, toàn len gì đâu... vừa cứng lại nhanh bị xù...

yumiko_kou

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em muốn tập móc nhưng không biết chợ nào ở Thống Nhất Biên Hòa bán len ?
Cám ơn nhiều

phuongdoingoai

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Các bạn nào biết: nơi mua dụng cụ đan len, móc ở Đà Nẵng?

lytiny

lytiny
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phuongdoingoai đã viết:
Các bạn nào biết: nơi mua dụng cụ đan len, móc ở Đà Nẵng?
Ở Đà Nẵng, chợ Cồn phía sau mấy hàng bán áo quần có 2 bà già vừa bán áo len, vừa bán len, kim đan móc luôn đó bạn. Mình nghe con em nói ở chợ Hoà Khánh có bán len nhiều lắm.

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
còn em ở vũng tàu chị ơi
cái chợ nhỏ gần khu công nghiệp có bán như xấu mù, que đan thì chỉ có cỡ 3,5 vf 3mmm nên em đan bị chặc và cứng
em tìm trong diễn đanf không thấy ai nói dc ở Vũng Tàu hic

Hoangkhanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Vay len thuong ban theo ky ah ma sao cho e ban theo cuon ko ha ma so nho sieu ha kho dan lam ko biet tim mua loaj so to i dau nua

star_onthesky

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người ơi. cho mình hỏi mua móc gài trong các sản phẩm ví ở đâu? mình ở Hà Nội.cảm ơn mọi người nhiều lắm

katele

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi chỉ mình kỹ hơn tí được không? vì chùa Giác Lâm nằm trên đường Nguyễn Văn Trỗi mà,khúc nào bạn ghi rõ để tìm có thể dễ tìm hơn đc không? nếu có địa chỉ càng tốt.thanks!!! bounce

alice_fruit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em có lên mạng thấy shop Lena đã đổi địa chỉ lên GMG Building trên Lý Thường Kiệt. Em đến mà thấy tòa nhà đó vẫn chưa xây xong, vậy shop vẫn còn bán ở địa chỉ cũ ko ạ?
Em cũng chỉ là mem mới thui, chưa đan lần nào cả tính mua dụng cụ về tự học mà ko biết nên mua lọai nào. Có ai hảo tâm giúp dùm em, em mới tập nên chắc chỉ mua lọai thường thui nhỉ.Thanx trước

baicayenthuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em mới vào diễn đàn và không biết tí j về len. Em muốn hỏi mọi người vấn đề này. Khi đọc topic và vào web của shop Lena, em thấy len được nói rõ thành phần % côttn và % acrylic hay j đó. Len nhiều cotton và ít cotton nhằm mục đích j và phhù hợp cho kiểu đan(áo,mũ...) nào?
Em xin cảm ơn mọi người love1

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
@ Katele, Địa chỉ bà Phi: 324A/4 Phan Đình Phùng, P.1, Q.PHú nhuận, HCMC. Em đi đường Hai bà Trưng, qua cầu Kiệu, gần đến ngã 4 Phú nhuận, nhìn tay trái thấy hẻm chùa Giác Tâm, nhà ấy đối diện chùa.

@ Alice-fruit, toà nhà GMG xây sắp xong em cứ vào nhân viên sẽ hướng dẩn em lên tầng 5 là shop Lena, lena cũ không còn bán nữa. Em tập đan thì mua len Vỉnh Thịnh cho rẽ có 7000d/cuồn

@ baicayenthuy, em vào phần ĐAN - Kiến thức đan căn bản - nguyên liệu và dụng cụ đan, trang ấy nói rõ về len sợi.

http://www.myhobby.vn

baicayenthuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu cảm ơn cô therese1253

alice_fruit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
@theresa : Cám ơn cô rất nhiều
Hum nay chị em đi chợ BT mua cho em cay đan bằng tre với hai cuộn len. Mà sợi len nhỏ quá mà còn xù nữa, em tập đan mãi mà mới có một đọan ngắn thui Sad. Em thấy trên mạng có mấy lọai khăn, len to rất đẹp mà ko xù lông. Có ai bik em nên mua lọai len nào và có cần phải có cây đan to ko ah?
Cám ơn trước bounce

baicayenthuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em xin hỏi các chị ở hà nội, đã có chị nào mua len ở lena shop chưa ah? em đang băn khoăn giá len ở đây, toàn len nhập từ châu âu nên chắc giá cao Sad

Edelweiss

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi! các chị có biết chỗ nào bán quai túi da như hình dưới không vậy? em móc túi xong rùi, tính tìm quai như vậy để gắn. Search bác google mỏi cả mắt mà cũng không biết chỗ nào bán. Em ở Sài Gòn. Không biết Đại Quang Minh có bán không các chị nhỉ?

Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 183229thickbox

Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 A1082

thaonguyen4488

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi, em đang cần tìm mua loại khoá này, mà không biết gọi là gì và mua ở đâu, giá cả thế nào. chị nào biết chỉ em với nha. cảm ơn các chị Smile
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 15 070509mbtvitienxusp1-copy

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
@baicayenthuy: Mình có mua len ở lena hà nội rồi
Đúng là len xịn nên giá cả mắc bạn ah
Mình có mua loại len wanna choice của lionbrand 51k/cuộn, còn nhiều loại khác giá cao hơn

@thaonguyen4488: Bạn mua khóa đó thì tham khảo ở link này xem
http://enbac.com/Tong-hop/p402082/Len-soi-va-do-phu-kien-phuc-vu-cac-chi-em-thich-dan-moc.html

tranhaily87

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hnay e vừa tí tởn chạy ra chợ Tân Định mua len, ui za, bán đắt ơi là đắt ạ. 1 bịch len TQ giá 70k, 1 cuộn to bán lẻ 16k, thấy vậy em chẳng dám hỏi các loại khác nữa, thôi, trung thành với bác Ba Phi vậy bounce

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 15 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 9 ... 14, 15, 16 ... 21 ... 28  Next