Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

biq1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
giúp mình 2 mẫu này với  870103 Ai giúo mình đọc mẫu này với giúp mình 2 mẫu này với  870103
[url=http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?112-]http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?112-Đồ-chơi-Thú-bông[/url]
mẫu kon rùa đầu tiên và mẫu mấy que kẹo ở comment thứ 6 từ trên xuống ếy giúp mình 2 mẫu này với  848776 .mình không hỉu chữ viết nên không biz các bộ phận gì cả, làm sao lại có một cái tròn tròn như bông hoa trên chóp của mai rùa được thế nhở giúp mình 2 mẫu này với  358726 , kòn cái hàng dọc nhìn như mũi bính là sao thế nhỉ giúp mình 2 mẫu này với  358726 , phải bắt đầu từ đâu đey
Tiện thể hỏi luôn cách dùng mũi móc zì để nối các bộ phận của thú bông vậy giúp mình 2 mẫu này với  358726
. và ở que kẹo ếy, móc thành hình tròn rồi làm sao nó dày lên được vây giúp mình 2 mẫu này với  407501 , hay mình nhìn nhầm sang cái zì nhỉ giúp mình 2 mẫu này với  407501 mình không hiểu mỗi cái hình đang nói về cái zì giúp mình 2 mẫu này với  396640
Mình là mem mới mong cả nhà giúp đỡ nhé giúp mình 2 mẫu này với  407501

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
biq1 đã viết:giúp mình 2 mẫu này với  870103 Ai giúo mình đọc mẫu này với giúp mình 2 mẫu này với  870103
[url=http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?112-]http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?112-Đồ-chơi-Thú-bông[/url]
mẫu kon rùa đầu tiên và mẫu mấy que kẹo ở comment thứ 6 từ trên xuống ếy giúp mình 2 mẫu này với  848776 .mình không hỉu chữ viết nên không biz các bộ phận gì cả, làm sao lại có một cái tròn tròn như bông hoa trên chóp của mai rùa được thế nhở giúp mình 2 mẫu này với  358726 , kòn cái hàng dọc nhìn như mũi bính là sao thế nhỉ giúp mình 2 mẫu này với  358726 , phải bắt đầu từ đâu đey
Tiện thể hỏi luôn cách dùng mũi móc zì để nối các bộ phận của thú bông vậy giúp mình 2 mẫu này với  358726
. và ở que kẹo ếy, móc thành hình tròn rồi làm sao nó dày lên được vây giúp mình 2 mẫu này với  407501 , hay mình nhìn nhầm sang cái zì nhỉ giúp mình 2 mẫu này với  407501 mình không hiểu mỗi cái hình đang nói về cái zì giúp mình 2 mẫu này với  396640
Mình là mem mới mong cả nhà giúp đỡ nhé giúp mình 2 mẫu này với  407501
Mdxn xin được trả lời bạn như sau.Cái bạn gọi là tròn tròn trên mai rùa nó chính là một bông hoa găn trên mai,và trong chart thì nó giống như hình ngôi sao được bắt đầu bởi vòng tròn magic(theo cách dùng từ trong chart móc).Bạn có thể bắt đầu từ bất kể bộ phận nào bạn muốn,khi đã móc xong hết các bộ phận thì bạn sẽ biết là phải ráp nó ra sao.Còn cái chuỗi bính dài chính là cái đuôi của con rùa(nếu mình hiểu đúng ý bạn muốn hỏi vì bạn không đánh dấu)Thông thường khi móc xong mỗi bộ phận mình hay để lại sợi len hơi dài một chút để dùng kim khâu len ráp các bộ phận lại với nhau.Về phần mà bạn nói là kẹo mút đó thực chất là cục hít gắn tủ lạnh,sau khi móc xong người ta cho cục hít tủ lạnh vào giữa nên trông nó dày vậy thôi.Hy vọng mình đã trả lời hết những gì bạn muốn hỏi.Chúc bạn thành công.Mình gửi kèm đây cách ghép chú rùa bạn cần để bạn tham khảo
cách ghép rùa
cách ghép rùa
cách ghép rùa
cách ghép rùa.

3Buồn :) 9/7/2010, 14:56

biq1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
giúp mình 2 mẫu này với  870103 À ra là thế, nhưng mình thấy có một số mẫu bắt đầu bằng một hàng mũi bính rồi lên tiếp là một mũi tăng nữa thì có cần phải thêm mũi bính không nhỉ, giống như mẫu qe kem cùng trang ếy luôn ếy giúp mình 2 mẫu này với  33956nếu không thì phải móc chung một chân hã giúp mình 2 mẫu này với  426124 .
Bi giờ mình mới biết là phải dùng kim may các bộ phận như đầu với thân lại giúp mình 2 mẫu này với  252296 nếu không rắc rối qá thì dùng len cũng được nhỉ giúp mình 2 mẫu này với  699102
Thế kòn cái kẹo, nếu một mặt có cái cục hít thì...chỉ nhìn được một mặt thôi à giúp mình 2 mẫu này với  396640 , nếu không có cái cục hít đó thì phải làm sao, chắc cũng dùng bông hè giúp mình 2 mẫu này với  571279
Mình hỏi luôn cái mũi giống mũi đơn nhưng có gạch chân là mũi j` vậy bạn giúp mình 2 mẫu này với  358726 X
_

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
biq1 đã viết:giúp mình 2 mẫu này với  870103 À ra là thế, nhưng mình thấy có một số mẫu bắt đầu bằng một hàng mũi bính rồi lên tiếp là một mũi tăng nữa thì có cần phải thêm mũi bính không nhỉ, giống như mẫu qe kem cùng trang ếy luôn ếy giúp mình 2 mẫu này với  33956nếu không thì phải móc chung một chân hã giúp mình 2 mẫu này với  426124 .
Bi giờ mình mới biết là phải dùng kim may các bộ phận như đầu với thân lại giúp mình 2 mẫu này với  252296 nếu không rắc rối qá thì dùng len cũng được nhỉ giúp mình 2 mẫu này với  699102
Thế kòn cái kẹo, nếu một mặt có cái cục hít thì...chỉ nhìn được một mặt thôi à giúp mình 2 mẫu này với  396640 , nếu không có cái cục hít đó thì phải làm sao, chắc cũng dùng bông hè giúp mình 2 mẫu này với  571279
Mình hỏi luôn cái mũi giống mũi đơn nhưng có gạch chân là mũi j` vậy bạn giúp mình 2 mẫu này với  358726 X
_
Nếu bắt đầu bằng một hàng bính thì khi trong chart ghi thêm mũi ở chân nào bạn sẽ tăng mũi đúng ở chân đó chứ không cần phải thêm bính gì hết(tăng mũi đúng như bạn nói-nghĩa là móc thêm mũi vào cùng một chân,cũng còn tùy vào chart ghi tăng mấy mũi).Còn về cái kẹo nếu không dùng cục hít thì bạn có thể nhồi bông hoặc cườm hay bất feer thứ gì bạn muốn giúp mình 2 mẫu này với  935434 ,phần mặt sau của nó bạn có thể móc thêm một miếng tròn có kích thước bằng lỗ hổng rồi dùng kim ráp lại như bụng rùa là xong.Về mũi móc có gạch chân ở dưới thì đó chính là mũi đơn có cạnh sau,còn móc nó thế nào thì bạn có thể vào phần hướng dẫn kỹ thuật móc trong diễn đàn xem.Chúc bạn thành công

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]