Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

kid1412no1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan vặn thừng thì em có biết nhưng em chỉ hay vặn 3-3 chứ chưa vặn đến 5-5 bao giờ. Bi giờ phải đan cái mẫu này vặn 5-5 nhưng do vặn số mũi nhiều nên mũ bị co và nhăn chứ ko phẳng như hình. Mà mũ trong hình em thấy nó vặn kiểu gì kì kì, nó xuôi xuôi dần chứ ko vặn 1 phát luôn hay sao í. Chị nào thử làm một mẫu vặn 5-5 xem có được như hình ko rồi chỉ cho em nhá
Hỏi cách đan vặn thừng 5-5 khi đan mũ 55573079201007310131542366519373223_004

còn nữa, kí hiệu này có phải vặn thừng ko ạ ____/----. Đại loại là nó hình như thế ạ

rua_con ^_^

rua_con ^_^
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Theo mình thì khi vặn thừng số mũi nhiều bạn nên tăng khoảng cách giữa các lần vặn thì sản phẩm sẽ không bị co. Ví dụ khi bạn vặn thừng 3-3 cách 6 hàng bạn vặn 1 lần thì khi vặn 5-5 cách 10-12 hàng bạn vặn 1 lần. Bạn thử xem thế nào number1

kid1412no1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
A, cái đó mình có biết nhưng vấn đề không ở chỗ í mà là ở bề ngang cơ. Bạn vặn thừng rồi sẽ bít là kể cả vặn 3-3 thì vẫn hơi phồng và co, đây vặn những 5-5. Tốt nhất là bạn cứ đan thử như mình bạn sẽ hỉu vấn đề mình gặp là gì thôi

thuytrangvt108

thuytrangvt108
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
kid1412no1 đã viết:A, cái đó mình có biết nhưng vấn đề không ở chỗ í mà là ở bề ngang cơ. Bạn vặn thừng rồi sẽ bít là kể cả vặn 3-3 thì vẫn hơi phồng và co, đây vặn những 5-5. Tốt nhất là bạn cứ đan thử như mình bạn sẽ hỉu vấn đề mình gặp là gì thôi
Bạn ơi, bạn có chart hay hướng dẫn đan mũ này k? mình rất thích mẫu của bạn, nhưng không biết bắt đầu và đan như thế nào? giúp mình với bạn nhé! happy1 :hoa:

Ngáo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng muốn mẫu đan này. WHO HELP ME?

tackehoa_vyc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng thế , bạn cho công thức lên đi bạn

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]