Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 10 trang]

76shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 21/11/2010, 20:42

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dieuhien, thanhyen và Sao Mai ơi! Chiều này đi scan mẫu chart lại scan thiếu 1 tấm giỏ vàng rồi, hẹn với mấy em ngày mai nữa nha. chị hậu đậu quá. shop gio xach cua Hana - Page 4 41583 shop gio xach cua Hana - Page 4 396640 sory mấy em nhe.

77shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 21/11/2010, 23:38

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dieu An oi ! mẫu chó vàng đây: shop gio xach cua Hana - Page 4 1-1 hình bên trái là đầu,( có 2 chấm nhỏ là để gắn mắt) hình dưới là mỏm ( chấm nhỏ là gắn mũi) hình bên phải là thân, còn hình nhỏ trên là lổ tai, hình dưới là ch.ân. ( chân trước 7 hàng, chân sau 6 hàng) cuối cùng là đuôi. Mình dùng len China nhập đôi chỉ rồi móc, làm xong các bộ phận dồn gòn rồi dùng kim may len may lại là xong. Còn đây là mẫu chó trắng: shop gio xach cua Hana - Page 4 2-1 hình tròn nhỏ trên là lổ tai phải dùng chỉ đen với hồng, tai trái thì trắng với hồng, mỏm thì giống mẫu trước, chân thì làm 4 chân 6 hàng. Chúc bạn thành công. còn thắc mắc gì thì hỏi nhé. shop gio xach cua Hana - Page 4 33956

Được sửa bởi HanaLiLiHuynh ngày 23/11/2010, 10:16; sửa lần 1.

78shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 21/11/2010, 23:49

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mily89 ơi! mẫu giỏ đây nèh.Có phải cái mẫu giỏ chính giữa k? cái đó là màu xám chứ k phải xanh, tại cái màng cửa sổ nên thấy ra màu khác.bạn móc xong giỏ rồi móc mũi bính đè lên theo hàng nhé. chúc bạn thành công shop gio xach cua Hana - Page 4 584639 shop gio xach cua Hana - Page 4 5-1

Được sửa bởi HanaLiLiHuynh ngày 23/11/2010, 10:20; sửa lần 1.

79shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 21/11/2010, 23:56

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ximuoi oi! chart hình bướm nèh em. chị còn 1 mẫu hình bướm nữa, đẹp hơn cái này. Hôm nào chị đưa em xem hjhj shop gio xach cua Hana - Page 4 4-1

Được sửa bởi HanaLiLiHuynh ngày 23/11/2010, 10:21; sửa lần 1.

80shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 22/11/2010, 00:01

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ngththan oi! mẫu giỏ xanh nèh em, em cũng vào trng web này coi mẫu luôn nha. Chúc em thành công shop gio xach cua Hana - Page 4 34896 shop gio xach cua Hana - Page 4 3-1

Được sửa bởi HanaLiLiHuynh ngày 23/11/2010, 10:25; sửa lần 1.

81shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 22/11/2010, 00:07

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mới sữa lại và gởi mẫu chart các bạn cùng xem. shop gio xach cua Hana - Page 4 33956

Được sửa bởi HanaLiLiHuynh ngày 23/11/2010, 10:33; sửa lần 1.

82shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 22/11/2010, 13:37

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào chị, hôm nay vào nhà chị phát hiện chị có nhiều giỏ xách đẹp không thể tả, nhưng hình như nó na ná nhau 1 kiểu phải không chị Smile, em cũng khoái nhất là móc giỏ chị ah. Smile

83shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 22/11/2010, 14:20

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
nhìn chị hana móc giỏ em khăm phục thật.em chưa có cái giỏ nào làm vốn cả bounce cảm ơn chị đã cho em chart

http://love.easyvn.com/crochet

84shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 23/11/2010, 10:42

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
pmv1012 đã viết:chào chị, hôm nay vào nhà chị phát hiện chị có nhiều giỏ xách đẹp không thể tả, nhưng hình như nó na ná nhau 1 kiểu phải không chị shop gio xach cua Hana - Page 4 584639, em cũng khoái nhất là móc giỏ chị ah. shop gio xach cua Hana - Page 4 584639
shop gio xach cua Hana - Page 4 584639 cám ơn em ghé thăm nhà chị nhé , ừh đúng rồi làm như có 1 Gu làm giống 1 kiểu, hì hì. Lúc tập móc muốn móc cho quen tay nên cứ thế mà làm, móc rồi tặng mỗi người 1 cái nên cũng ..ok. lúc chưa xây nhà cũng có vào nhà em, thấy em cũng thix móc giỏ, cũng đẹp lắm. Gần đây em bận àh, chị cũng ít thấy sản phẩm của em.

85shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 23/11/2010, 14:33

phuongnga86

phuongnga86
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi oi mấy cai gio chi moc dep ghe do,hix,e chi moi moc dc cai ví dung tien thui,hihi,e dang moc theo chart cai gio mau xanh cua chi,khi nao moc xong e up len cho c xem thu hen,hihi .chi cho e hoi nay chut ,o ngoai c soi moc gio nay chi mua theo kg,hay cuon vay c,va giá sao ,o cho e ban theo cuon 22k 1 cuon cỡ 3lang à

86shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 23/11/2010, 20:24

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
HanaLiLiHuynh đã viết: shop gio xach cua Hana - Page 4 584639 cám ơn em ghé thăm nhà chị nhé , ừh đúng rồi làm như có 1 Gu làm giống 1 kiểu, hì hì. Lúc tập móc muốn móc cho quen tay nên cứ thế mà làm, móc rồi tặng mỗi người 1 cái nên cũng ..ok. lúc chưa xây nhà cũng có vào nhà em, thấy em cũng thix móc giỏ, cũng đẹp lắm. Gần đây em bận àh, chị cũng ít thấy sản phẩm của em.
da, hihi, cám ơn chị. Em thì khoái giỏ với khăn choàng với đồ cho em bé. Dạo gần đây em có một số việc bận bịu không còn tâm trí nào móc được chị ah, em cũng hơi buồn chút. Em đang dự định sẽ móc áo khoác len, chuyển chủ đề thử tay nghề xem sao? hihi Smile

87shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 24/11/2010, 20:27

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
phuongnga86 đã viết:chi oi mấy cai gio chi moc dep ghe do,hix,e chi moi moc dc cai ví dung tien thui,hihi,e dang moc theo chart cai gio mau xanh cua chi,khi nao moc xong e up len cho c xem thu hen,hihi .chi cho e hoi nay chut ,o ngoai c soi moc gio nay chi mua theo kg,hay cuon vay c,va giá sao ,o cho e ban theo cuon 22k 1 cuon cỡ 3lang à
Chào em đã ghé thăm nhà chị. ùh khi nào em móc xong thì up lên cho mọi người cùng xem nhé. .Lúc chị móc mấy cái giỏ len đó cho quen tay nên chị chỉ dùng len thường người ta bán theo từng cuồn thôi, 8k 1 cuồn. loại này thì nó mau xù long, vì lở mua nhiều nên móc cho hết, vì mỗi lần đi mua chỉ là mua đủ màu. shop gio xach cua Hana - Page 4 584639 . vậy em mua dùng thì mua loại tốt đi, vì em móc cũng rành rồi. chúc em vui.

88shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 24/11/2010, 20:59

phuongnga86

phuongnga86
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
wa ,e cứ tưởng chi moc bang chì dù(sợi tổng hợp)k chu.à chi oi chi chỉ cho e cach móc cái quai giỏ voi,e k biet moc lam sao nua,hihi

89shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 25/11/2010, 04:20

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
phuongnga86 đã viết:wa ,e cứ tưởng chi moc bang chì dù(sợi tổng hợp)k chu.à chi oi chi chỉ cho e cach móc cái quai giỏ voi,e k biet moc lam sao nua,hihi
cũng có mấy cái sau là móc chỉ dù. shop gio xach cua Hana - Page 4 584639 Móc quai giỏ thì em móc xong giỏ rồi canh đều 2 bên rồi móc mũi X, hoặc kiểu nào em thix ,độ dài, rồi móc dính bên kia là ok. Còn k thì em móc riêng quai tròn, dài, rồi móc dính lại. shop gio xach cua Hana - Page 4 251874

90shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 25/11/2010, 18:11

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị nhắn là đã up chart cái giỏ xách cho em nhưng sao e ko thấy vậy chị, e xin chị chart cái giỏ màu vàng đó nha, chắc chị nhầm mấy cái giỏ mà chị mới up chart rồi. mấy cái chị mới up lên ấy em cũng thích lắm, chưa có được cái em xin nhưng có mấy cái này cũng mừng lắm ạ, chị xem rồi up lại giúp em nha. happy1 bounce thank chị nhiều lắm. e xin thế thôi chứ ko biết khi nào mới làm được nữa, công việc dạo này bù đầu luôn à. nhưng nếu làm được cái nào thì nhất định sẽ khoe với chị.

91shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 28/11/2010, 12:40

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
e nhận được chart của cái giỏ màu vàng rồi chị à, e thử làm cái phần chart đó rồi mà ko biết móc làm sao chị ơi, chị hướng dẫn giúp em đi. móc đáy giỏ thì em biết làm rồi nhưng cái phần trong chart chị gửi ấy, lúc đầu là móc các mũi móc kép rồi đến hàng móc đơn rồi tiếp theo là sao vậy chị, e ko biết trình tự của các hàng tiếp theo thế nào, chị giúp e nha, e mới học nên chỉ biết đọc những chart đơn giản thôi à. cảm ơn chị trước nha.

92shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 28/11/2010, 22:39

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thanhyen0510 đã viết:e nhận được chart của cái giỏ màu vàng rồi chị à, e thử làm cái phần chart đó rồi mà ko biết móc làm sao chị ơi, chị hướng dẫn giúp em đi. móc đáy giỏ thì em biết làm rồi nhưng cái phần trong chart chị gửi ấy, lúc đầu là móc các mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 rồi đến hàng shop gio xach cua Hana - Page 4 671126 rồi tiếp theo là sao vậy chị, e ko biết trình tự của các hàng tiếp theo thế nào, chị giúp e nha, e mới học nên chỉ biết đọc những chart đơn giản thôi à. cảm ơn chị trước nha.
. Cái giỏ này thú thật lúc chọn kiểu xong chị cũng hơi bí và nhờ sư phụ chỉ giùm, mẫu này em mà làm được rồi sẽ rất thix. 1 mẫu này chị đã làm 3 cái giỏ rồi, nhưng bây giờ nói làm sao cho em dể hiểu đây. Hàng thứ 1 và hàng 2 em nói đúng rồi ha, hàng thứ 3 móc lên 3 mũi xích rồi móc mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 , thay vì em móc thẳng xuống, mà em móc xéo tới trước, rồi móc 3 xích, kế tiếp móc shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 lùi về phía sau, rồi em sẽ có mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 hình chữ X, kế tiếp em cũng móc giống như vậy, nhưng trên đầ thì không móc xích nữa, lần lượt làm hết hàng. Hàng tiếp theo, thì em móc 5mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 671126 trong lòng của 3 mũi xích, em cứ móc qua cho dính liền luôn( cứ tiếp tục 5 mũi xích), hết hàng rồii lên hàng 3 mũi xích ha, em óc 2 mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 lòn bên dưới ( còn đuợc gọi là mũi này shop gio xach cua Hana - Page 4 516755 ) thì cái mẫu mình móc nó sẽ được nổi ra ngoài, kế tiếp 2 mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 chụm lại 1 lổ. Nếu em khó hiểu thì khi làm nhìn lại cái giỏ đó, rồi xem tn của chị rồi vừa nhìn chart em sẽ mau hiểu hơn, nếu chưa rỏ em cứ hỏi, chị sẳng lòng. chúc em mau sớm thành công. shop gio xach cua Hana - Page 4 33956

93shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 29/11/2010, 08:15

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
HanaLiLiHuynh đã viết:. Cái giỏ này thú thật lúc chọn kiểu xong chị cũng hơi bí và nhờ sư phụ chỉ giùm, mẫu này em mà làm được rồi sẽ rất thix. 1 mẫu này chị đã làm 3 cái giỏ rồi, nhưng bây giờ nói làm sao cho em dể hiểu đây. Hàng thứ 1 và hàng 2 em nói đúng rồi ha, hàng thứ 3 móc lên 3 mũi xích rồi móc mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 , thay vì em móc thẳng xuống, mà em móc xéo tới trước, rồi móc 3 xích, kế tiếp móc shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 lùi về phía sau, rồi em sẽ có mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 hình chữ X, kế tiếp em cũng móc giống như vậy, nhưng trên đầ thì không móc xích nữa, lần lượt làm hết hàng. Hàng tiếp theo, thì em móc 5mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 671126 trong lòng của 3 mũi xích, em cứ móc qua cho dính liền luôn( cứ tiếp tục 5 mũi xích), hết hàng rồii lên hàng 3 mũi xích ha, em óc 2 mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 lòn bên dưới ( còn đuợc gọi là mũi này shop gio xach cua Hana - Page 4 516755 ) thì cái mẫu mình móc nó sẽ được nổi ra ngoài, kế tiếp 2 mũi shop gio xach cua Hana - Page 4 621453 chụm lại 1 lổ. Nếu em khó hiểu thì khi làm nhìn lại cái giỏ đó, rồi xem tn của chị rồi vừa nhìn chart em sẽ mau hiểu hơn, nếu chưa rỏ em cứ hỏi, chị sẳng lòng. chúc em mau sớm thành công. shop gio xach cua Hana - Page 4 33956
happy2 bounce tuyệt vời, chị giải thích rõ lắm, em hiểu rồi, lúc đầu em cứ làm 2 mũi kép tạo thành chữ X trước nen không biết tiếp theo làm gì nữa, giờ thì hiểu rồi, cảm ơn chị nhiều nha, móc kiểu này thì e thấy trên cái giỏ của chị rất đẹp, em thích lắm. :hoa: (thay lời muốn nói) hihi!

94shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 29/11/2010, 12:26

yishun

yishun
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, chị à...giúp em cái này với.
Em muốn làm cái giỏ hình bán nguyệt, cái quai tròn bằng gỗ( chị biết loại này mà phải không ?), mà em không biết nên móc bằng sợi gì cho nó đứng giỏ nữa, ở nhà em hiện giờ có chỉ dù, chỉ cotton VN thôi. Chị móc giỏ nhiều, chắc kinh nghiệm cũng nhiều, góp ý cho em đi.

95shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 29/11/2010, 16:43

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
yishun đã viết:Chị ơi, chị à...giúp em cái này với.
Em muốn làm cái giỏ hình bán nguyệt, cái quai tròn bằng gỗ( chị biết loại này mà phải không ?), mà em không biết nên móc bằng sợi gì cho nó đứng giỏ nữa, ở nhà em hiện giờ có chỉ dù, chỉ cotton VN thôi. Chị móc giỏ nhiều, chắc kinh nghiệm cũng nhiều, góp ý cho em đi.

chị ơi, em thấy trong các mẫu móc ấy, mục túi xách hoặc bên Hội thêu thùa nữa, có nhiều mẫu như chị yêu cầu lắm. nếu làm bằng chỉ dù thì e thấy mẫu này đẹp nè https://2img.net/r/ihimizer/img133/2554/pict1722yk7.jpg e thấy ở bên hội thêu thùa đó, https://2img.net/h/i211.photobucket.com/albums/bb156/nguyenthy3110/crochet/Bag/pict1723ne0.jpg, cái này là sản phẩm của chị chitka làm, khác cái hoa trong hình. em thích cái này lắm nhưng chưa làm được, em đang nhờ các chị bên đó giúp. nếu chị thích có thể tham khảo xem nha.

96shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 29/11/2010, 17:51

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
nói thật là nhìn các túi xách của chị mà e tham quá, muốn được làm hết tất cả, chị sẽ giúp em nha. hihi nhưng mà chắc hẹn sau tết thui, e giờ bận lắm. còn cái túi màu vàng ấy chị, em làm thử cái chart ấy nhưng sao xấu quá, chắc tại sợi len, e làm bằng sợi len Việt nam nên nó xù ra nhìn không giống gì hết à. cái túi đó chị làm bằng sợi gì vậy?

97shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 30/11/2010, 11:30

thanhyen0510

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chi oi, chi a, em lam thu hoai ma van không đẹp được, giờ nhờ chị 1 cái này nữa nha, chị chụp cho em cái hình gần vào cho e nhìn kiểu 1 tý nha, e chỉ cần thêm thế nữa thôi, cảm ơn chị nhiều nhiều. không cần gấp đâu nha chị, khi nào rảnh thì giúp e cũng được.

98shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 30/11/2010, 13:44

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yishun đã viết:Chị ơi, chị à...giúp em cái này với.
yishun có mẫu giỏ chưa? thấy thanhyen đưa yishun xem mẫu giỏ đó trong sách chị cũng có, mẫu đó cũng đẹp, mà sao chị nhìn cái chart đó không hiểu gì máy nên k có làm, nếu em thix mẫu giỏ của thanhyen thì em làm, còn không thì để chị tìm có mãu nào đe7p không rồi gởi em xem. Chỉ thì em móc chỉ dù cũng được đó, còn chỉ cotton cũng ok, chỉ cotton thì em chập đôi chỉ lại rồi móc. shop gio xach cua Hana - Page 4 33956

99shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 30/11/2010, 14:03

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thanhyen0510 đã viết:nói thật là nhìn các túi xách của chị mà e tham quá, muốn được làm hết tất cả, chị sẽ giúp em nha. hihi nhưng mà chắc hẹn sau tết thui, e giờ bận lắm. còn cái túi màu vàng ấy chị, em làm thử cái chart ấy nhưng sao xấu quá, chắc tại sợi len, e làm bằng sợi len Việt nam nên nó xù ra nhìn không giống gì hết à. cái túi đó chị làm bằng sợi gì vậy?
Cái giỏ đó chị làm xong tặng cho người ta rồi,còn trong trang 2 bài 15 thì cùng chung 1 mẫu luôn đó, cái màu xanh biển lam, cái xanh này thì chị làm bằng chỉ dù. cái giỏ vàng thì chị cũng làm bằng len VN. Nếu làm đúng mẫu là đẹp lắm đó, có lẻ em sai 1 chút chăn shop gio xach cua Hana - Page 4 271247 em làm đến đâu rồi cho chụp lên chị xem thử. Chị thì đang móc áo, chắc móc xong có gì chị làm lại mẫu này em xem, nhưng chưa biết khi nào, nhưng sẽ cũng cố gắng làm nhanh. shop gio xach cua Hana - Page 4 34896

100shop gio xach cua Hana - Page 4 Empty Re: shop gio xach cua Hana 30/11/2010, 14:11

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Còn đây là cái giỏ mới làm xong cho chủ đề giáng sinh, cũng hơn nũa tháng rồi mới xong vì cũng hơi bận.Cái hoa trên giỏ đó là hoa trạng nguyên, hjhj không biết mọi người có nhận ra hoa trạng nguyên không shop gio xach cua Hana - Page 4 848776 , vì giỏ này em làm bằng chỉ dù nên em bỏ bớt 1 tần lá xanh rồi vì em thấy nó dày quá, nên nhìn cũng không giống gì lắm phải không ạh. được xin ý kiến của mọi người shop gio xach cua Hana - Page 4 584639 shop gio xach cua Hana - Page 4 S4010583-1

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 10 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next