Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Vui móc khăn 1/11/2010, 19:02

apple_bear

apple_bear
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người cho em hỏi khăn này dùng len gì thì đẹp ạ? confused
http://yfrog.com/6g26566358p

2Vui Re: móc khăn 1/11/2010, 19:14

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị nghĩ là dùng chỉ cotton

http://chichkenblog.blogspot.com/

htrang_hubt

htrang_hubt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ôi em cảm ơn mọi người nhiều nhiều lắm

Nhưng mà em muốn hỏi là khi móc khăn ấy ạ,
khi móc xong hàng thứ nhất thì khi lên hàng trên thì sẽ bị ngược so với hàng dưới phải không ? Không có cách nào khắc phục ạ

Còn về mầu mà em hỏi ấy, có phải khăn này phải móc nhiều phần rồi nối vào với nhau à, mà phải móc bắt đầu từ đầu nào ạ

Giải đáp giúp em với :hoa:

móc khăn 26566358

4Vui Re: móc khăn 2/11/2010, 15:15

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
cũng có cách khắc phục chứ em . nếu em siêng thì cắt chỉ rồi qua đầu hàng kia nối vào móc Laughing .
Còn về cái khăn em hỏi em ko đưa chart chị cũng chịu. Nhưng theo chị mò thấy thì cái khăn này ko móc theo chiều dài mà mó theo chiều ngang, sau đó viền mấy cái tua rua hoa vào. Móc một mạch nhé em, không phải ráp từng phần đâu (à, có cái hoa phải móc riêng em ạ)

5Vui Re: móc khăn 2/11/2010, 15:25

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
chị cũng nghĩ dùng cotton, nếu không dùng len nhật 1 sợi, loại 12k/cuộn 50gr ấy. Mềm, ấm, và mầu sắc thì cũng rất nhã nhặn. Mình từng móc khăn và áo cho con gái bằng loại sợi í nhưng làm mất nhãn rồi nên không nhớ. hic hic

6Vui Re: móc khăn 2/11/2010, 17:00

apple_bear

apple_bear
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
vậy len ý mua ở đâu hả chị affraid

7Vui Re: móc khăn 2/11/2010, 20:15

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Ở HN thì bạn lên Đinh Liệt ấy. Hoặc là có 1 cửa hàng ở Khâm Thiên (P107 - B1 TT Văn Chương, ngõ Văn Chương - Khâm Thiên). Bạn chịu khó tìm trong topic này này https://www.dan-moc.net/forum-f12/topic-t127.htm , ở các page phía sau có Hà Nội đó.

8Vui Re: móc khăn 2/11/2010, 22:03

apple_bear

apple_bear
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn mọi ng` nhiều nha! nherang

htrang_hubt

htrang_hubt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Em muốn hỏi là khi móc khăn ấy ạ,
khi móc xong hàng thứ nhất thì khi lên hàng trên thì sẽ bị ngược so với hàng dưới phải không ? Không có cách nào khắc phục ạ

Còn về mầu mà em hỏi ấy, có phải khăn này phải móc nhiều phần rồi nối vào với nhau à

móc khăn 26566358

móc khăn 14

http://lh5.ggpht.com/_joTmIKPwMKY/TM-PegVjN4I/AAAAAAAAFrs/QuBrkjBYNDo/15.jpg

Em cảm ơn nhiều!

móc khăn 16

10Vui Re: móc khăn 3/11/2010, 15:58

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hôm qua có 1 chị trả lời cho bạn rồi mà! Lần sau nếu bạn vẫn muốn hỏi về 1 mẫu cũ thì cứ vào chủ đề đó mà hỏi tiếp nhé, đừng mỗi lần hỏi lại lập thêm chủ đề như thế này. Ngoài ra, khi lập topic bạn nên lưu ý đừng đặt câu hỏi chung chung mà cần đặt rõ ràng như "Hỏi về móc khăn mẫu..." nhé!

Đúng là khi móc khăn thì móc hết 1 hàng thứ nhất lên hàng thứ 2 sẽ móc ngược lại. Tuy nhiên, trong mẫu khăn này thì hoa văn không bị ảnh hưởng gì nhiều, cụ thể là theo chart thì người ta vẫn móc vậy, không lo phải khắc phục đâu.

Thứ 2 là mẫu khăn của bạn vẫn là móc liền 1 mạch mà. Bắt đầu từ hàng mũi bính dưới cùng, hình như là 61 mũi ấy (móc theo cái chart a.b ấy nhé! nhưng mà số mũi có thể thay đổi tùy theo loại len mà bạn móc và), sau đó mối hàng sau thêm dần mũi về 2 phía tạo thành hình vòng cung đó. Sau đó mới bắt đầu móc viền, tùy chọn 1 trong 2 kiểu viền a hoặc b nhé, móc trực tiếp vào khăn thôi chứ ko cần móc riêng đâu, lại mất công ráp lại.

Chúc bạn thành công.

11Vui Re: móc khăn 10/11/2010, 09:25

chichi_love

chichi_love
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
móc khăn Botehscarf1moi ng` cho giup em cai khan nay voi em ko biet moc soi gi la` hop
móc khăn 371wdco ai bit bat dau tu dau ko còai? rap/ tung` fan ko?

12Vui chào bạn 10/11/2010, 12:45

ledu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
theo sơ đồ thì bạn móc từ bên trái, từ dưới lên trên.ko có ráp đâu bạn

13Vui Re: móc khăn 11/11/2010, 22:22

apple_bear

apple_bear
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người có ai biết móc khăn này k ạ? ai biết chỉ em với!!!

móc khăn 843580505202545644

14Vui Re: móc khăn 15/11/2010, 09:14

apple_bear

apple_bear
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi ng` có ai biết k ạ ??? Crying or Very sad

15Vui Re: móc khăn 15/11/2010, 17:54

apple_bear

apple_bear
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

16Vui Re: móc khăn 27/11/2010, 13:37

htrang_hubt

htrang_hubt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn bạn đã góp ý cho mình

Nhưng mình vẫn không hiểu cách móc khăn này cho lắm

Nếu đây là phần bên trái của chiếc khăn
móc khăn TM

còn đây là phần bên phải chiếc khăn
!móc khăn TM

mà bạn lại bảo là móc liền chứ không nối thì mình vẫn không hiểu cách nào để móc tiếp vào

Bạn giúp mình với nha

Cảm ơn bạn rất nhiều!

17Vui Re: móc khăn 27/11/2010, 13:50

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
Khăn này móc từ bên phải qua bên trái mới đúng bạn ơi! Bắt đầu từ chỗ có mũi bính đó bạn!

18Vui Re: móc khăn 15/1/2014, 19:17

thanhhuyen_h2

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em muốn làm cái này, moi người giúp e cách đan hay móc với ạh móc khăn 2013_hand_made_knitted_cartoon_baby_mittens_crochet_minion_mittens_for_winter

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]