Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

vietgloria

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các bạn ơi, thường thì các bạn nối các bộ phận khi móc thú như thế nào. Mình thì may chúng lại, nhưng may thì mất thời gian quá và lại không được đẹp, nhất là các chi tiết nhỏ. Mình thấy có người sử dụng keo để dán, thì rất nhanh và đẹp, nhưng mình không biết loại keo gì. mình thử dùng mấy loại nhưng không được, có ai biết cách nào hay thì chia sẽ nhé
cám ơn các bạn nhiều

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
mình thì ít móc thú nên không biết king nghiệm này có hữu ích cho bạn không? Thường thì mình hay dùng keo nến để gắn các bộ phận nhỏ nhỏ lại với nhau, không chỉ là thú bông không!

vietgloria

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi cũng nghe nói có thể dán bằng keo nhưng không biết keo gì, em dùng keo gì vậy và mua ở đâu, chỉ chị với, nếu dùng keo thì chị tiết kiệm được nhiều thời gian lắm, cám ơn em trước

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
Keo nến là loại keo có hình dạng giống như là cây nến đó chị! Nó màu trong suốt! Giá thì khoảng vài nghìn 1 cây tùy độ dài và to nhỏ! Thường thì người ta dùng nó với súng bắn keo! (Em cũng mới tậu 1 cây súng bắn keo 50K) Dùng súng thì sẽ dễ cho keo vào những chỗ nhỏ! Nếu không có súng bắn keo thì mình mua keo nên về, hơ lửa cho nó chảy ra rồi cho keo vào chỗ cần dán! Nhưng cách thủ công này rất dễ bị bòng và khi hơ keo bị cháy thành màu đen, có mùi khét và không được đẹp mắt!
Em thấy keo nến có bán ở 1 số nhà sách đó chị!

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
keo này còn được gọi là silicon, hay gọi keo nóng cũng là nó, sữ dụng keo này phải xài súng bắn keo (gắn điện vào) thì keo nóng chảy rất trong, chứ không xài súng mà dùng lữa hơ cho chảy thì nó đen xì xấu lắm.
http://www.123mua.com.vn/xem?sp=fdegSVFVUf

xem ở cuối trang nhé.

http://www.myhobby.vn

babyboo312

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thường thì mình vẫn hay khâu bộ phận lại với nhau , nhưng muốn khâu đẹp thì lại phải rất cẩn thận và mất thời gian , hôm nay thấy mọi người dùng keo , mình cũng muốn mua về dùng thử xem sao , không chừng lại hay nherang

Zero!

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
từ trước đến giờ em cũng toàn khâu nhưng không được đẹp
em không biết khâu như thế nào cho đẹp. có ai chỉ cho em khâu với

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
em vào trang của cô DIỄN ĐAN > CLIP HƯỚNG DẨN MÓC có chỉ cách may ráp thú, trang web của cô ngay dưới chữ ký

http://www.myhobby.vn

Zero!

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
a! em thấy rồi. hihi. cám ơn cô nhìu happy1

Kim_Tang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Theo kinh nghiệm của mình thì nếu khâu thì mình nên khâu vòng trong của các mũi, ko khâu cả 2 vòng trên mũi. Luồn kim vào vòng trong của các mũi thì mũi khâu và các mối nối rất đẹp.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]