Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 7 trang]

muaxuancuaem

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô ơi! cháu trả bài cô nè!! tuy sản phẩm chưa hoàn thiện nhưng cháu đã hiểu cách đan rồi ạ.
ở đây cháu đang đan khăn nên cháu k đan hàng lên hàng xuống mà đan toàn hàng xuống thôi ạ!
nherang
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 Img54

muaxuancuaem

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 Snapshot201101305

votinh_hp4

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thomnguyen đã viết:Cảm ơn bạn quả thực là mình không có chát đâu mình chỉ nhìn trên mạng và mình đan theo tthôi đây là cái đầu tay nên hơi xấu , mình sẽ viết cách thức đan cho bạn:
bắt mũi chia hết cho 6 đan gấu xong thì đan đến từng nan một mỗi nan là 6 mũi, hàng đấu tiên đan 2 muixuống xong quay lại đan lên ngay 2 mũi đó tiếp đan xuống và lân xang 1 mũi và lại quat lại lần lượt cho hết 6 mũi thì đan sang nan khác ( cũng 6 mũi và đan lặp lại như nan đầu) đan đến hết: sang mặt trái lấy 6 mũi cạnh nan vừa đan xong , đan 6 mũi đó đan liền luôn chứ không đan từng mũi như dòng 1 nữa ( chỉ có những nan đầu tiên mới phải đan như vậy vì mình đang tạo các nan tre mà) sau khi lấy 6 mũi cạnh lên thì vừ đan đến mũi thứ 6 thì đồng thời đan chập vào mũi nan bên cạnh để chiết dần và tạo nan mới( nhớ là mặt trái thì chập mũi theo chiều đan lên còn mặt phải thì chập mũi theo chiều đan xuồng để tạo đường sống cho nan) vậy nhé chúc bạn thành công
Co oi co co' the dan tung buoc 1, tung moi mot va post anh tuong uong len dc k a. Chau doc khong hieu lam'.Cai buoc ma` dan len roi dan tiep thanh 4 mui y' a Crying or Very sad

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào bachubietthuxanh mình cảm ơn bạn đã vao nhà của minh, mình cũng đã vào nhà bạn nhiều lần bạn đan đẹp và mẫu mã phong phú và đan chuyên nghiệp nữa rất nhiều sản phẩm. Mình thì đan cung ít thôi, không thường xuyên và còn phải học hỏi nhiều lắm, thấy các bạn đan có nghề mình thật nể phục và muốn học lắm. Năm mới chúc bạn và gia đình vạn sự như ý và ngày càng có nhiều sản phẩm đẹp cho mọi người chiêm ngường nhé.

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô về quê ăn tết nên không lên diễn đàn được votinh_hp4 xem cô đã hướng dẫn tỷ mỷ cách đan nan tre cho heomap ở trang 4,5,6 đây cháu hãy quay về trang đó mà xem nhé.

carrot

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 30122010038

Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 30122010041

Cô ơi, cho con xin chart và cách đan mũ này với ạ. Con cảm ơn cô nhiều

carrot

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 Picture1145
Mũ đan kiểu đan tre
Chị ơi, cho em xin chart mũ này với ạ.

heartlink

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chào chị!
Em là Thu. Thành viên mới của diễn đàn. Chị vui lòng hướng dẫn cho em cách đan kiểu tre và muốn đan 1 cái mũ cho bé 2 tuổi thì mình đan bao nhiêu mũi ạ? Nhìn cái mũ trắng hồng phía trên đẹp quá. Chị giúp em với nha! Em cảm ơn chị nhiều! Email của em là hathunguyenvn86@gmail.com

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
[quote="thomnguyen"]Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 16012011068
chào cô !con rất thích mẫu đan mắt na mà cô đan cho cháu ngoại. cô ơi cô hướng dẫn con với để con tập đan cho cu bầu .con cám ơn cô nhiều lắm .email của con là : qtrangngohoa30112008@gmail.com

me cu bau 2010

me cu bau 2010
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 Img8407p
cô ơi cái áo này đan từ trên cổ xuống phải ko ạ .cô chỉ con bắt bao nhiêu mũi và chia khoảng ntn với ạ. cu bầu nhà con đc 9,5 tháng nặng 9.5 kg cô ạ.con cám ơn cô

xoan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chao ban thomnguyen, ban bao toi cach dan khan choang cho be gai so 88, 89 voi, toi muon dan cho chau noi gai 4 tuoi.

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đan mắt na lấy 2 màu len làm chủ đạo, màu làm nền và màu tạo mắt na , đan hai hàng len nền sau đó tạo mắt na thì cứ đan 3 mũi trượt ra 1 mũi màu nền không đan, và đến hàng lên cũng vậy sau đó đan đến len nền thì đan hết

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
áo đan liền thì đan từ cổ xuống,vào kim là 88- 96 mũiđan 3 phan sau đó chia thân 2 tay mỗi tay 12 mũi kể cả đương sống ở nách áo sau đó chia đôi thân trước và sau, thân trước nhiều hơn thân sau 8 mũi để làm nẹp, thân trước lại chi làm 2 ( hai vạt), chúc bạn thành công

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
áo choàng bạn cứ đa như đa áo liền từ cổ xuồng nhưng thêm mũi bằng cách theo kiểu đan hoa senáo mình đan đó là cho bé gái 4 tuổi vào kim là 120 mũi sau đó chia cánh hoa khoảng 5-7 mũi /cánh tuỳ theo mũi vào kim bao nhiêu , sau khi dã đan xong các cánh hoa thì phàn dưới đan kiểu đuôi công để tạo làn sóng ở gấu áo choàng đan xong lại móc phần cổ để đan bèo cổ cho đẹp , chúc bạn thành công

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đan mũ kiểu nan tre mình đã bày tỷ mỷ ở phần đầu đó bạn vào đó mà xem nhé, bé nhà mình 9 tháng mình vào kim là 95 mũi len vĩnh thịnh 4 sợi

xoan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
xin chao ba ngoai Thomnguyen, toi that nguong mo ba ve dan, san pham cua ba that dep, ba huong dan toi dan ao choang be gai, khong biet toi co dan duoc khong, hom nay toi bat dau dan ao choang, co gi ba bao toi them nhe, neu ba up ao choang dang dan thi toi do phai may mo, ba co dau oc tuong tuong rat phong phu. Du sao toi phai hoc hoi nhieu. Nhung toi rat cam on ba ve bai chi dan tren.

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
cô đan áo đẹp thật,toàn đồ cho baby thôi ,em rất thích mũ đan kiểu đan tre

loanxinhtuoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="thuha09"]Nhờ hướng dẩn của chị em đã đan được chiếc nón này.Mong chị góp ý cho em nha.

Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 5316026346_65bc47f719_z

Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 5315431347_4b5383734a_z

Con là thành viên mới, con rất thích cái nón này và dù đọc rất nhiều lần hướng dẫn nhưng vẫn không thể tưởng tượng ra được đan như thế nào. mong 2 cô hướng dẫn con từng hàng một để con có thể đan. Con đã biết một số mũi căn bản và đan mũi cốt. cám ơn 2 cô!

SaoMai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cháu chào cô thomnguyen!!
Cô đan đẹp quá đi thôi bounce .Toàn cho baby k ah. có ngoại thế này sướng quá đi thôi. Cháu thì mới chỉ biết đan mũi lên mũi xuống. Cái mũ kiểu đan tre của cô đẹp quá. https://2img.net/r/ihimizer/img808/2041/22122010005.jpg. Đan mũ này có khó không cô? Cô dạy cháu đan nhé. Cháu cần mua kim đan số mấy, len sợi ntn hả cô??

gio yeu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô ơi coo có thẻ dạy cháu cách chiết nách áo và cổ áo k ạ
cháu cảm ơn cô nh cháu đang đan mẫu này cô ạ
[img]Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 3e20862b61951eff75b5f9c3c9bd0c93_36145001.2610[/img]

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mũ đan kiêu nan tre minh đã hướng dẫn rất kỹ ở phhần đầu ấy một số bạn đã đan được rối đó. Quả thật lâu nay bận quá nên minh ko cặp nhật thường xuyên thành thật xin lỗi một số bạn đã vào hỏi ở trang của mình nhé. Còn chiết nách áo thì nách trước chiết sâu hơn nách sau Ví dụ như nách trước chiết 3;3;2;1;1 thì nách sau là:3;2;1;1 bạn cứ tuỳ theo áo đan cho người béo hay gầy mà chiết; còn cồ tim ban chia đôi thân ra trừ 1 mũi giữa làm sồng còn chiết 2;1;1... về 2 bên chiết khoảng 5- 7 phân thì ko chiết nữa mà đan thẳng cũng phải tuỳ theo đan áo cho người béo hay gầy mà chiết cho hợp lý.

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to

Mẫu đan kiểu nan tre
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 24531203

Được sửa bởi thomnguyen ngày 8/8/2012, 16:49; sửa lần 8.

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mẫu đan nan tre, mình đã đan mũ cho cháu ngoại theo mẫu này
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 40761796

Được sửa bởi thomnguyen ngày 8/8/2012, 16:54; sửa lần 2.

meovang63

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thomnguyen đã viết:Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 26122010028
đan áo cho Bi kiểu hình dâu cộng :kni2:
Chị ơi, chị hướng dẫn em đan áo hình dấu cộng được không ạ, em muốn đan cho đứa cháu một áo gile. Cám ơn chị nhiều

pekid

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 22122010010
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 5 26122010026
cô ạ.. cháu thích kiểu đan này lắm... nhưng cháu ko biết cách làm...
cô có thể hướng dẫn cụ thể cho cháu đc ko...
cảm ơn cô nhiều....

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next