Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 7 trang]

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Khi quay sang bạn vẫn dùng que đó để đan , bạn nhìn mẫu của cô thuha09 cô đó đan được rồi đấy, bạn dùng chính que đó móc ở cạnh nan vừa đan 6 mũi sau đó chỉ đan 6 mùi vừa móc lên và đan chập dần mũi thú 6 vào nan đan trước đó để tạo nan mới đồng thời là tạo các nan đan vào nhau :kni2:

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào bạn THuhà09 cảm ơn em đã vào nhà chị em đan đúng rồi đó, chị đan cũng áng chừng thôi mũ của cháu chị 6 tháng tuổi chị đan len baby gấu mũ là 96 mũi = 16 nan đan 9 hàng nan thì kết thúc, hàng thứ 6 đan chiết dần còn mỗi nan 5 mũi đến hàng cuối cùng mỗi nan còn 4 mũi sau đó rút tròn lại.
:dan: :kni2: dan2 party1

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to

Người mẫu trầm tư quá

bounce
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 Ap20101227111056316

Được sửa bởi thomnguyen ngày 29/12/2010, 20:32; sửa lần 3.

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 Ap20101227111148851

Áo ngoại đan đẹp quá, thích thật

party1 party2

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Người mẫu trình diễn bộ sưu tập thời trang len thu đông 2010
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 Ap20101129113822708

party1 party2

Được sửa bởi thomnguyen ngày 31/12/2010, 18:56; sửa lần 2.

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô ơi cô đan dồ đẹp quá. người mẫu cũng rất là xin trai. Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 33956

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cô ơi! cháu đan được mặt phải rồi nhưng ... cháu ngại quá mặt trái cháu chưa hiểu. Cô ơi cô thông cảm cho cháu vì cháu mới học đan thôi cháu chưa biết nhiều nên kĩ năng còn kém. cháu chưa hiểu mặt trái phải làm thế nào? cháu k biết cách móc thêm mũi,và chiết mũi như cô nói thế nào thực sự cháu đã thử đi thử lại nhưng cháu không làm được Suspect cô có thể hướng dẫn cho cháu chỗ này một lần nữa được không ạ? cháu biết là mất thời gian và làm phiền đến cô nhưng cháu chỉ xin cô hướng dẫn cháu nốt lần này còn nếu cháu không làm được thì cháu sẽ thôi vậy. Thật lòng cháu rất thích mẫu này cháu sẽ cố gắng để làm được! cháu cảm ơn cô về sự nhiệt tình của cô dành cho cháu! Suspect

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi sao hôm nay cô không lên vậy cháu đợi cô mãi! cô giúp cháu lần nữa được không cô!cháu thủ đi thử lại cháu biết thêm mũi rồi cô ạ nhưng làm sao để chiết được? Suspect sau khi lên được 6 mũi cháu đan đến mũi thứ 5 mũi thứ 6 sẽ đan chập với 1 mũi của nan trước đúng không ạ? sau đó thì đan chập các mũi của nan trước lại và chiết dần ạ? nhưng như vậy sẽ tạo ra khoảng trống giữa mũi thứ 6 và 5 mũi còn lại của nan mới! cháu phải làm gì cô ơi!

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi khi đan sang mặt trái còn cả khoảng trống cua 2 nan trước thì làm thế nào ạ. cháu làm đi làm lại mà vẫn không ra cháu rối quá! cháu thấy chán mình quá! Crying or Very sad Crying or Very sad Mad

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ban ngày cô bận đi làm tối về cô mới lên mạng được, , đan lượt đi tạo nan là ở mặt phải, còn lượt về mặt trái là tạo hàng nan thứ 2 ngược chiều với nan đầu tiên, khi đan xong nan cuối cùng của mặt phải thì cháu chiết hết 5 mũi chừa lại 1 mũi thứ 6 và lấy ngay cạnh nan đó ( khoáng trống giữa hai nan ) thêm 5 mùi nữa là 6 mũi và đan từng nan một đến mũi thứ 6 của hàng nan mớithì đan chập vào mũi của nan bên cạnh đã tạo trước của hàng trước ( nhớ là chập mũi theo chiều đan lên) để tạo đường sống của nan mà) sau khi đan chập lần lượt hết vào 6 mũi của nan trước đó thì lại móc 6 mũi cạnh tiếp theo để đan nan mới cứ như vậy đan lần lượt từng nan cho đến hết hàng, rồi lại đan quay lại tạo hàng nan mới, Chúc cháu thành công

Mad

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình cảm ơn tất cả các bạn đã gé thăm nhà của mình nhé, mình còn phải học hỏi nhiều lắm rất mong sự chia sẻ của các bạn gần xa.

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi! cháu mong cô mãi happy1 cô ơi thêm mũi có phải là lấy mũi như khi bắt mũi k ạ? k giống hoàn toàn mà kiểu như vậy thôi đúng k cô tại cháu đọc thấy người ta hay thêm mũi như thê nên cháu nghĩ là vậy. cố đúng k cô?

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thêm mũi là lấy mũi ở cạnh nan vưa mới đan của hàng trước đó cháu nhìn kỹ hình mẫu số 39 của cô ( lấy mũi ở cạnh sườn nan đã đan xong của hàng trước đó )

Được sửa bởi thomnguyen ngày 30/12/2010, 19:59; sửa lần 1.

hoaquynhhuongtrang

hoaquynhhuongtrang
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ôi bà ngoại khéo thế mẹ cháu xin bái làm sư phụ nhé mũ và áo đồng phục quá đỉnh.

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi!khi đan chập mũi thu 6 minh vừa thêm vào một mũi của nan trước thì lúc này nan trước còn 5 mũi thôi ạ? đan chập dần mũi thứ 6 là thế nào ạ? Mad confused

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đúng rối đó cháu cứ đan quay đi quay lại nan đó và chập dần lần lượt hết 6 mũi của nan trước đó khi đã chập vào hết, thì lại móc cạnh sườn ở nan tiếp theo 6 mũi khác để tạo nan mới và lại cứ đan như vậy lần lượt từng nan cho đến hết hàng.chỉ cần cháu đan được hai hàng là cháu biết ngay,

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
vâng cháu cảm ơn cô cháu đang đan đây ạ Smile

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi cháu đan được rồi cô ạ! bây giờ muốn đan đến hàng thứ 3 thì mình phải thêm 6 mũi đầu tiên cô nhỉ ? nhưng ví dụ cháu muốn đan khăn thì hàng 2 mình cũng phải thêm mũi ở đầu xong mới chiết đúng k cô? happy1

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cháu cảm ơn cô nhiều lắm ạ! khi nào cháu làm ra sản phẩm cháu sẽ khoe với cô ngay! cháu vui lắm! cháu came ơn cô nhiều nhiều! cháu tặng cô bó hoa gọi là tấm lòng của cháu gửi đến cô ạ! hihi :hoa: :hoa: :hoa: :hoa: :hoa: :hoa:... party2 party2 party1 party1

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cháu cứ tưởng tượng như đan sàng ấy nan tre nó phải chui xuống rồi chui lên, thì đan nó cũng vậy.Nên khi mình tạo nan phải chia hết cho 6 hoặc cho 5 là tuỳ mình thích nan to hay nhỏ ( ví dụ là 13 nan thì lên hàng trên vần phải còn từng đó chứ đừng để mất nan

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi cháu biết cách đan rồi cô ạ! cháu cảm ơn cô nhiều lắm! hiện giờ cháu đang đan khăn cho 2 bé sinh đôi ạ. cháu đan tên be trên khăn nhưng những chỗ đổi màu len hay bị kéo k đẹp cô ạ,trông mặt khăn cứ lỗ dỗ k đẹp. cô giúp cháu với! :hoa: :hoa: :hoa: :kni2: :kni2:

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nếu không muốn bị lỗ dỗ chỉ bằng cách là khoảng cách giữa các màu len thì cháu không vắt len sang từ bên nọ sang bên kia để đan chuyển màu mà thay bằng nhiều cuộn len trên mỗi khoản cách chữ hoặc hình và khi chuyển màu chỉ cần vắt chéo sợi màu nọ sang sơị màu kia là xong , làm như vậy thì chữ hoặc hình sẽ đẹp nhưng len lại bị cắt vụn và đan nhiều sợi len trên một chữ hoặc hình hay bị rối thôi

heomap

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cháu cám ơn cô! cháu chúc cô một năm mới sức khoẻ,hạnh phúc và ngày càng có nhiều sản phẩm đẹp nha! :hoa: dan2 :kni2:

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bộ sưu tập mới của mùa đông 2010 cho Bi

Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 30122010035

:dan: party2

thomnguyen

thomnguyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 30122010038

Đan đồ đẹp cho Bi Bi nào - Page 3 30122010041

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 3 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next