Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

1chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 21/3/2009, 23:29

duck29

duck29
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e muốn post hình lên thì phải làm sao hả chị 🇳🇴

2chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 22/3/2009, 15:01

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chị viết hướng dẫn post hình ở topic này rồi em vào xem nhé. Chỗ nào không hiểu cứ hỏi lại nhé.

http://www.danmoc.net/forum-f9/topic-t86.htm

http://www.danmoc.net

3chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 2/5/2009, 20:37

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị Rosa ơi em có cái hình ở trong máy muốn post lên trên diễn đàn phải làm sao hở chị?

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

4chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 4/5/2009, 22:09

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Em nhấn nút "Host an image", chọn hình từ máy vi tính của em ở mục chọn thứ 1. Chỉnh kích thước hình ở mục cuối cùng (640 px thôi không là hình sẽ lớn quá). Xong nhấn "Send". Một cửa sổ khác hiện ra, em copy đường dẫn ở ô cuối cùng của cửa sổ này. Xong nhấn nút "Image" trên thanh công cụ soạn thảo, dán đường dẫn đã copy vào. Xong bấm "OK". Khi bấm gửi bài hình ảnh sẽ hiện lên.

5chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 5/5/2009, 11:21

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
chị rosa ới ời!!!! Em post hình lên mà thấy to quá!!! Em mún thu nhỏ hình lại cho dễ xem!!!

6chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 6/5/2009, 16:08

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
phuthuylon đã viết:chị rosa ới ời!!!! Em post hình lên mà thấy to quá!!! Em mún thu nhỏ hình lại cho dễ xem!!!

Trước khi úp hình lên host hình của em, phải chỉnh kích thước hình bằng cách vào Pain (máy vi tính nào cũng có), chỉnh kích thước chiều rộng chiều dài hình còn 20% chẳng hạn. Lưu lại rồi úp lên host hình, xong lấy link dán vào diễn đàn.

Hoặc có thể úp lên host diễn đàn rồi chỉnh hình còn 640px, như chị đã viết ở post trước.

7chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 19/5/2009, 22:22

babyxinhxinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Em nhấn nút "Host an image", chọn hình từ máy vi tính của em ở mục chọn thứ 1. Chỉnh kích thước hình ở mục cuối cùng (640 px thôi không là hình sẽ lớn quá). Xong nhấn "Send". Một cửa sổ khác hiện ra, em copy đường dẫn ở ô cuối cùng của cửa sổ này. Xong nhấn nút "Image" trên thanh công cụ soạn thảo, dán đường dẫn đã copy vào. Xong bấm "OK". Khi bấm gửi bài hình ảnh sẽ hiện lên.
Mình chẳng hiểu dòng 1 , dòng 2 gì đó ở đâu ra nữa . Chỉ biết bấm vào "Host an image" là thấy có 1 cái đường link bõ vào hoài chẳng được , nói chung chỉ thấy 1 dòng bạn có thể đưa hình ảnh mình xem được ko

8chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 21/5/2009, 15:53

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Mình xin lỗi vì hướng dẫn này không còn đúng nữa. Đã có sự thay đổi host hình mà mình không để ý. Để post hình bạn làm như sau:

1. Nhấn nút "Host an image". Nó xuất hiện bảng như hình:

chèn hình ảnh - post hình Posthi10

Nhấn nút bên phải để chọn hình trong máy vi tính của bạn. Sau đó bấm nút "Host it".

2. Một trang web hiện ra như sau:

chèn hình ảnh - post hình Posthi11

Copy link hình ở ô thứ 1, là ô mà ở tay phải có ghi chữ "Direct link". (Copy bằng cách bôi đen dòng địa chỉ rồi nhấn cùng 1 lúc 2 nút Ctrl và C trên bàn phím).

3. Trở lại phần gửi trả lời của diễn đan, nhấn nút "Image", 1 bảng nhỏ xuất hiện như hình:

chèn hình ảnh - post hình Posthi12

Dán link hình vừa copy bằng cách để con trỏ vào ô rồi nhấn cùng 1 lúc 2 nút Ctrl và V.

4. Một dòng code sẽ xuất hiện trong bài gửi như sau.

chèn hình ảnh - post hình Posthi13

Bạn cứ tiếp tục viết bài, khi Bấm gửi bài (nút Send), hình sẽ tự động hiện lên.

Được sửa bởi Rosa ngày 25/5/2009, 16:25; sửa lần 1.

9chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 21/5/2009, 21:14

babyxinhxinh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ok cảm ơn bạn nhiều nhiều ❤

10chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 12/7/2009, 22:55

Milkyway90

Milkyway90
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em làm theo và up được hình rồi chị ạ, nét thế. Có điều hơi... mỏi tay tý nhưng nhìn hình đẹp là sướng rồi party1

11chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 21/7/2009, 22:36

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em vẫn chưa hiểu cách thu nhỏ hình? Chị có thể hướng dẫn chi tiết hơn không?

12chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 22/7/2009, 10:15

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
bạn up hình lên photobucket rồi resize ảnh lại dễ hơn nhiều đó

13chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 29/11/2009, 21:14

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
em cũng có câu hỏi là em úp hình lên mà nó to tổ chảng luôn chị ạh, em chịu không hiểu nổi cách làm sao hết, ai biết thì "dắt tay chỉ việc" cho em với

14chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 29/11/2009, 21:33

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tớ bon chen 1 tí này: nếu bạn muốn dùng host của diễn đàn mình để up và resize ảnh thì bạn có thể làm như sau:
vào trang http://imageshack.us/ , check vào ô resize image? sau đó chọn cỡ ảnh mà bạn muốn. Cuối cùng nhấn nút Browse... để chọn hình từ máy tính và gửi lên. Théo cách này thì bạn có thế up lên nhiều ảnh cùng 1 lúc, đỡ mỏi tay^^

15chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 29/11/2009, 23:42

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ansa_Nguyễn đã viết:Tớ bon chen 1 tí này: nếu bạn muốn dùng host của diễn đàn mình để up và resize ảnh thì bạn có thể làm như sau:
vào trang http://imageshack.us/ , check vào ô resize image? sau đó chọn cỡ ảnh mà bạn muốn. Cuối cùng nhấn nút Browse... để chọn hình từ máy tính và gửi lên. Théo cách này thì bạn có thế up lên nhiều ảnh cùng 1 lúc, đỡ mỏi tay^^
không biết phải cảm ơn bạn thế nào , cứu tớ hai lần rồi đấy, cảm ơn rất nhiều

16chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 11/8/2010, 09:51

cuộnlenbé

cuộnlenbé
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em cũng làm như chị Rosa đã chỉ dẫn nhưng ko dctới đó em bôi đendòng chữ có chữ Direct link rồi bấm Ctrl +C nhừng khi trở về văn bản soạn thảo như nó vẫn i vậy kì thế

17chèn hình ảnh - post hình Empty k up duoc hinh bac oi 9/10/2010, 10:40

ng0xjnh

ng0xjnh
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
e vao host an image roi browse từ may tình của e mà xem bài thi chang thay cai anh nao ca.lam the nao bay gio?xin huong dan chi tiet(e k tim anh o web) Crying or Very sad

18chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 9/10/2010, 13:53

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
chi click vao host an image, chon hinh tu may tinh. sau do thi may se tu dong hien len 1 cua so moi, chi vao cua so do, copy dong link. tiep theo sau thi click vao chu image trong bai viet, copy dong link do vao. cuoi cung la send bai viet thoi. chuc chi thanh cong

19chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 10/10/2010, 00:02

ng0xjnh

ng0xjnh
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
tks phuthuy nhe.minh post duoc roi. love1

20chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 22/10/2010, 21:40

chichi_love

chichi_love
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chèn hình ảnh - post hình Il570xn185418797
chi? cho e chart chu~ moi thanks chi nhieu`.em la thanhnvien moi mog chi co gag giup do~

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào các chị,Em thường hay dùng cách này để chỉnh dung lượng hình ảnh:
Chỉ cần click chuột phải vào ảnh, chọn open with / chọn microsoft office picture mângement
Rồi thanh phía trên có mục edit, chọn vào edit/ resize chọn web size rồi ghi lại là xong.
Em thấy tiện hơn dùng paint chị ạ. Có mình cũng có thể cắt gọt lại cho đẹp = crop.
Rosa đã viết:

Trước khi úp hình lên host hình của em, phải chỉnh kích thước hình bằng cách vào Pain (máy vi tính nào cũng có), chỉnh kích thước chiều rộng chiều dài hình còn 20% chẳng hạn. Lưu lại rồi úp lên host hình, xong lấy link dán vào diễn đàn.

Hoặc có thể úp lên host diễn đàn rồi chỉnh hình còn 640px, như chị đã viết ở post trước.

22chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 21/6/2012, 12:55

mylittlebaby

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
huuhu an host rùi mà k làm đc như admin nói, bục quá

23chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 9/10/2012, 10:17

betep

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
[img]chèn hình ảnh - post hình Image_url[/img]

24chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 16/8/2013, 10:01

trang_trieu87

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi, post hình phải có đường line mới được hả chị? e save hình lại mà quên copy đường line lại, giờ k biết tìm ở đâu để xin chart nữa

25chèn hình ảnh - post hình Empty Re: post hình 7/9/2013, 09:38

linhthuy00

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix port hình khó sài qua á em làm mãi mà không được máy của em không hiện ra chữ host it

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next