Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Từ chiều giờ em ngồi lùng sục các bài viết về đan chiết nách trong diễn đàn nhưng tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn nào giống với chart này
Cách đan chiết cổ áo này? Img06610
Em chiết bên phải thì dễ rồi bây giờ bên trái thì làm sao .Em đã thử sử dụng mũi giảm trái trong diễn đàn rồi tog nhưng ko được vì đây là mũi bindoff .Mọi người làm ơn chỉ hộ em cách chiết bên trái với mũi bindoff với nhé.Chẳng lẽ lại chiết bên phải ở mặt phải rồi chiết bên trái ở mặt trái thế thì nó không được cân cho lắm Suspect

(Đã làm được rồi)

Được sửa bởi Nang_kheotay ngày 26/6/2011, 15:29; sửa lần 2.

rua_con ^_^

rua_con ^_^
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nang_kheotay đã viết:Từ chiều giờ em ngồi lùng sục các bài viết về đan chiết nách trong diễn đàn nhưng tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn nào giống với chart này
Cách đan chiết cổ áo này? Img06610
Em chiết bên phải thì dễ rồi bây giờ bên trái thì làm sao .Em đã thử sử dụng mũi giảm trái trong diễn đàn rồi tog nhưng ko được vì đây là mũi bindoff .Mọi người làm ơn chỉ hộ em cách chiết bên trái với mũi bindoff với nhé.Chẳng lẽ lại chiết bên phải ở mặt phải rồi chiết bên trái ở mặt trái thế thì nó không được cân cho lắm Suspect
http://www.danmoc.net/t50-topic
Ban vao day xem cach chiet nach ao nha. Mau dan nay rat don gian vi chiet nach vuong. Ban chi can chiet 4M dau hang mat phai, dan het hang, sang mat trai chiet tiep 4M dau hang, dan tiep den cuoi hang. Cac hang sau dan thang len den doan chiet co thoi. Chuc ban thanh cong.

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn bạn nha rùa con ,ban đầu mình định làm thế nhưng thấy Rose bảo làm cách này không được cân lắm nên mình ko dám làm nhưng vừa nãy mình làm thì thấy nó cân lắm.

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em đã đan đến phần chiết nách nhưng gặp một vài vấn đề
Em đã chiết được hàng 36 của cổ áo rồi nhưng đến hàng 37 vai bên trái của cổ áo thì đan xuống còn bên phải thì chiết tại sao lại thế.Em đã làm thử đan vai bên trái hàng 37 rồi nhưng đến hàng 38 em chiết vào 4 mũi thì nhìn vai bên trái như cái bậc thang ý ai đã đan mẫu áo này rồi làm em chỉ em cách chiết cổ áo Sad

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
mỗi lần chiết cổ mình hay đan 2 bên song song với nhau nếu vai trái đan xuống thì vai phải đan lên vì áo bớt cổ vuông nên bạn thấy nó có bậc thang đó,bạn yên tâm khi khều mũi để đan nẹp thì nó sẻ tròn thôi

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ơ em tưởng áo này không có nẹp cổ đằng sau .Mà "nếu vai trái đan xuống thì vai phải đan lên"là sao ạ em không hiểu lắm

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hu hu hu Crying or Very sad Chẳng hiểu sao em chiết cổ áo bên trái giống hệt chart nhưng mà nó lại thành cái bậc thang rồi
Cách đan chiết cổ áo này? Image209w

Làm sao bây giờ

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
hướng dẫn cháu chiết cổ tròn
1 CHIẾC ÁO ĐAN ĐẸP CỠ NÀO MÀ CỔ ÁO XẤU THÌ KHÔNG THỂ GỌI LÀ ÁO ĐAN ĐẸP
Cô lấy ví dụ
sau khi chiết nách rồi đến phần chiết cổ
trên kim của cháu có 48 hoặc 50 mũi
cháu dùng kim phải đan 20 mũi -rồi chuyển số mũi đó sang kim chờ -lúc này trên kim trái còn là còn 28 hoặc 30 mũi .Cháu chiết đi 8 hoặc 10 mũi ở chính giữa -lúc này trên kim trái còn lại 20 mũi .
Cháu tiếp tục đan hết dòng - khi đan mặt trái đến mũi cuối chỗ phần chiết cổ cháu ko đan mũi đó - quay lại mặt phải cháu trượt tiếp 1 mũi nữa sang và chiết 3 mũi - lại đan hết dòng -khi quay lại vẫn bớt 1 mũi cuối ko đan và trượt 1 mũi sang chiết 2 mũi rồi lần nữa chiết 1 mũi và đan thẳng lên tùy độ nông sâu của cổ ( trước và sau ) . rồi lại tiếp tục thực hiện như vế phải với bên vế trái đang để kim chờ
Cách đan chiết cổ áo này? Nh2764

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Cách đan chiết cổ áo này? Nh2766
Cách đan chiết cổ áo này? Nh2768
Cách đan chiết cổ áo này? Nh2769

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
nếu đan cổ vuông thì phần góc cháu chỉ đan 1 lần 2 mũi rồi đan thẳng lên
ko hiểu đâu hỏi lại nha

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn cô nhiều mặc dù chưa hiểu lắm nhưng cháu sẽ nghiên cứu thật kĩ(Cháu là chúa nghiên cứu mà)

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô ơi cái cổ vuông là nó như thế nào ạ ,cháu chỉ biết cổ tròn thôi.Lớn từng này chẳng biết cái cổ vuống là gì xấu hổ quá Sad

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô ơi cảm ơn cô nhiều cháu đan được rồi.Thành công mĩ mãn thế mà nhìn cái chart họ chiết cái kiểu gì chẳng biết,lần sau đan áo cháu sẽ sử dụng cách này của cô.
Cách đan chiết cổ áo này? Image210o
Cô ơi cô đan áo có bị 2 bên mép quăn thế này không cô .Cô chỉ hộ cháu cách làm nẹp viền cổ nhé.còn nẹp tay thì cháu biết rồi.Một làn nữa cháu cảm ơn cô nhiều lắm lắm lắm... Razz Razz

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
À cô ơi cô hướng dẫn cháu đan cổ áo khoác đằng trước được không ạ chứ nhìn cái chart kia thì biết bao giờ cháu mới hoàn thiện được cái áo.Mong nhận hướng dẫn của cô sớm

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
mình trả lời không tỉ mĩ như bà chủ biệt thự xanh không biết bạn hiểu không đạn nẹp cổ thì dùng kim đan nhỏ hơn kim bạn đan ở thân 0,5mm nếu bạn muốn cổ ôm rồi khều mũi xung quanh vòng cổ từ trước ra sau ở phía mặt phải sau đó đan cốt hay kiểu gì thì tùy bạn thôi nhưng nhớ là áo đã ráp vai rồi nhé lần đầu đan áo nó vậy đó mình cũng vậy tháo ra đan lại nhiều lần cuối cùng cũng được hôm qua mình định tìm quyển sách rồi chỉ bạn tỉ mĩ hơn nhưng con bé nhà mình nó quấy không làm được may có bà chủ biệt thự xanh

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn ngthuy và bà chủ biệt thự xanh mọi người thật nhiệt tình
Em đã đan xong cổ áo rồi ,chẳng leechj lẹo tẹo nào vui ơi là vui.Với cái cổ bên phải em chiết ở mặt lên.Còn về cái cổ áo em định đan mũi len mũi xuống vì ở dưới thân em đã đan nẹp mũi lên mũi xuống luôn rồi.Mà khều mũi xung quanh cổ áo làm thế nào ạ chứ không phải là đan nẹp cổ riêng rồi khâu vào ạ?

tinhbn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chào mọi người! e đang dan áo. nhung e chua biet cach chiết cổ bẻn.ai co the chi giup e dc k?

anhtt06

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào em
Chị là thành viên mới chị chỉ biết đan một chút thôi nên muốn nhờ em
Chị đang đan áo len có số mũi là 95,em cho chị công thức chiết cổ tròn,vai và nách nhé
Cám ơn em
Thụy anh

natanung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn nào biết cách chiết áo cổ thuyền giúp minh với.

ThuHuyen81

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi em đang đan áo dài tay cho bé nhung em chưa biết vào nách bao nhiêu mũi ( mũi áo của em lad 85 mũi) và cách đan tay áo thế nào chị a.

huyen28

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô chỉ rõ cách chiết nách được không ạ?

Dee Stan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cũng vừa mới học đan. Mình muốn đan 1 cái áo len dài tay cổ thuyền nhưng không biết cách chiết cổ với tay áo. admin chỉ giúp mình với

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]