Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

1Thắc mắc Cách đan chiết cổ áo này? on 25/6/2011, 16:46

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Từ chiều giờ em ngồi lùng sục các bài viết về đan chiết nách trong diễn đàn nhưng tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn nào giống với chart này

Em chiết bên phải thì dễ rồi bây giờ bên trái thì làm sao .Em đã thử sử dụng mũi giảm trái trong diễn đàn rồi tog nhưng ko được vì đây là mũi bindoff .Mọi người làm ơn chỉ hộ em cách chiết bên trái với mũi bindoff với nhé.Chẳng lẽ lại chiết bên phải ở mặt phải rồi chiết bên trái ở mặt trái thế thì nó không được cân cho lắm Suspect

(Đã làm được rồi)

Được sửa bởi Nang_kheotay ngày 26/6/2011, 15:29; sửa lần 2.

rua_con ^_^

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nang_kheotay đã viết:Từ chiều giờ em ngồi lùng sục các bài viết về đan chiết nách trong diễn đàn nhưng tìm mãi mà chẳng thấy hướng dẫn nào giống với chart này

Em chiết bên phải thì dễ rồi bây giờ bên trái thì làm sao .Em đã thử sử dụng mũi giảm trái trong diễn đàn rồi tog nhưng ko được vì đây là mũi bindoff .Mọi người làm ơn chỉ hộ em cách chiết bên trái với mũi bindoff với nhé.Chẳng lẽ lại chiết bên phải ở mặt phải rồi chiết bên trái ở mặt trái thế thì nó không được cân cho lắm Suspect
http://www.danmoc.net/t50-topic
Ban vao day xem cach chiet nach ao nha. Mau dan nay rat don gian vi chiet nach vuong. Ban chi can chiet 4M dau hang mat phai, dan het hang, sang mat trai chiet tiep 4M dau hang, dan tiep den cuoi hang. Cac hang sau dan thang len den doan chiet co thoi. Chuc ban thanh cong.

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn bạn nha rùa con ,ban đầu mình định làm thế nhưng thấy Rose bảo làm cách này không được cân lắm nên mình ko dám làm nhưng vừa nãy mình làm thì thấy nó cân lắm.

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em đã đan đến phần chiết nách nhưng gặp một vài vấn đề
Em đã chiết được hàng 36 của cổ áo rồi nhưng đến hàng 37 vai bên trái của cổ áo thì đan xuống còn bên phải thì chiết tại sao lại thế.Em đã làm thử đan vai bên trái hàng 37 rồi nhưng đến hàng 38 em chiết vào 4 mũi thì nhìn vai bên trái như cái bậc thang ý ai đã đan mẫu áo này rồi làm em chỉ em cách chiết cổ áo Sad

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
mỗi lần chiết cổ mình hay đan 2 bên song song với nhau nếu vai trái đan xuống thì vai phải đan lên vì áo bớt cổ vuông nên bạn thấy nó có bậc thang đó,bạn yên tâm khi khều mũi để đan nẹp thì nó sẻ tròn thôi

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ơ em tưởng áo này không có nẹp cổ đằng sau .Mà "nếu vai trái đan xuống thì vai phải đan lên"là sao ạ em không hiểu lắm

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hu hu hu Crying or Very sad Chẳng hiểu sao em chiết cổ áo bên trái giống hệt chart nhưng mà nó lại thành cái bậc thang rồi

Làm sao bây giờ

BA_CHU_BIETTHUXANH

Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
hướng dẫn cháu chiết cổ tròn
1 CHIẾC ÁO ĐAN ĐẸP CỠ NÀO MÀ CỔ ÁO XẤU THÌ KHÔNG THỂ GỌI LÀ ÁO ĐAN ĐẸP
Cô lấy ví dụ
sau khi chiết nách rồi đến phần chiết cổ
trên kim của cháu có 48 hoặc 50 mũi
cháu dùng kim phải đan 20 mũi -rồi chuyển số mũi đó sang kim chờ -lúc này trên kim trái còn là còn 28 hoặc 30 mũi .Cháu chiết đi 8 hoặc 10 mũi ở chính giữa -lúc này trên kim trái còn lại 20 mũi .
Cháu tiếp tục đan hết dòng - khi đan mặt trái đến mũi cuối chỗ phần chiết cổ cháu ko đan mũi đó - quay lại mặt phải cháu trượt tiếp 1 mũi nữa sang và chiết 3 mũi - lại đan hết dòng -khi quay lại vẫn bớt 1 mũi cuối ko đan và trượt 1 mũi sang chiết 2 mũi rồi lần nữa chiết 1 mũi và đan thẳng lên tùy độ nông sâu của cổ ( trước và sau ) . rồi lại tiếp tục thực hiện như vế phải với bên vế trái đang để kim chờ

BA_CHU_BIETTHUXANH

Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010

BA_CHU_BIETTHUXANH

Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
nếu đan cổ vuông thì phần góc cháu chỉ đan 1 lần 2 mũi rồi đan thẳng lên
ko hiểu đâu hỏi lại nha

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next