Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 11 trang]

76Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 08:17

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
trong chart tiếng anh họ viết tắt là pc (có lẽ là mũi hạt ngô chăng ??)

Mình bon chen xíu, pc chính xác là mũi hạt ngô í, viết tắt của "popcorn stitch" Razz

77Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 08:29

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 2-1

Được sửa bởi kieuthy050682 ngày 31/8/2011, 12:03; sửa lần 1.

78Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 10:33

chitchi

chitchi
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thy moc dep qua, minh nguong mo ghe, cai khan bua truoc hoi Thy Chi dang moc van chua xong nua, hix, ko co kinh nghiem va ko biet canh nen moc chieu ngang to qua, moc duoc 1 doan kha dai moi thay ky`, nen phai thao ra moc lai, moc roi thao, thao roi moc ko biet bao nhiu lan, nen chi moi dc 1 phan ah, dang co gang lam cho xong. Thy cho Chi hoi la het 1 cuon len minh moc tiep cuon moi thi phai lam sao? Cam on Thy

79Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 11:05

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
chitchi đã viết:Thy moc dep qua, minh nguong mo ghe, cai khan bua truoc hoi Thy Chi dang moc van chua xong nua, hix, ko co kinh nghiem va ko biet canh nen moc chieu ngang to qua, moc duoc 1 doan kha dai moi thay ky`, nen phai thao ra moc lai, moc roi thao, thao roi moc ko biet bao nhiu lan, nen chi moi dc 1 phan ah, dang co gang lam cho xong. Thy cho Chi hoi la het 1 cuon len minh moc tiep cuon moi thi phai lam sao? Cam on Thy
Trời ơi lâu quá mới thấy Chi đó hen. Móc khăn thì Chi phải lưu ý đến mũi cuối cùng của hàng, lúc chuẩn bị lên hàng mới, chứ ko nó sẽ bị thụt ra, thụt vô kỳ lắm đó Razz Còn cách nối len để móc tiếp thì Chi xem video này nha
https://www.youtube.com/watch?v=vm-OCqPaIkY

Mong đc thấy sp của Chi vào 1 ngày gần đây happy1

80Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 11:17

pdanh

pdanh
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
kieuthy050682 đã viết:Giỏ mới xong ...

Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 DSCN1408

Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 DSCN1409
Kieuthy ơi mình móc túi theo chart túi này của thy nhưng dại dột ăn bớt hai đầu jờ miệng túi hơi hở. thy có cách nào júp mình với, sảnphẩm túi đầu tiên của mình đó. hay là may dây kéo vào đc ko thy nhỉ

81Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 11:32

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
pdanh đã viết:
Kieuthy ơi mình móc túi theo chart túi này của thy nhưng dại dột ăn bớt hai đầu jờ miệng túi hơi hở. thy có cách nào júp mình với, sảnphẩm túi đầu tiên của mình đó. hay là may dây kéo vào đc ko thy nhỉ

pdanh ơi, nhìn túi của Thy vậy thôi chứ ở ngoài miệng em nó cũng rộng lắm Laughing Thy chưa thấy túi dạng này may dây kéo, chỉ thấy ng ta may nút cài vào thôi à, hoặc đính nút hít. Nhưng mà túi này miệng nó hơi hở cũng đâu có sao pdanh, cái thân túi của mình đủ cao là được rồi, hihi.

Được sửa bởi kieuthy050682 ngày 22/8/2011, 18:32; sửa lần 1.

82Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 11:42

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
phong linh đã viết:haha em lưới toàn móc chỉ dù 1 sợi thôi, nên cứ gọi là õng ẹo con gái lắm nherang
máy ảnh nhà em đang biều tình, thành ra đâu cop được đâu, để hôm nào em post lên blog khoe chị, chứ kêu em xây nhà, hổng dám đâu Razz
phonglinh ơi, sao lại hổng dám xây nhà chứ, liều 1 phát đi em. Hồi trc chị cũng đắn đo mãi, ko đủ tự tin để xây nhà, nhưng rồi cũng liều Laughing Có sp nào ra, đẹp xấu cũng kệ, bê lên tuốt nherang Có nhà rồi mọi người mới dễ chiêm ngưỡng mấy sp của em chứ.

83Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 22/8/2011, 16:58

sakura89

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi em ..cam on chi nhieu nha ...de em ..tap moc thu

84Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 23/8/2011, 13:05

chitchi

chitchi
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn Thy nghe, Thy khéo tay và móc nhanh quá, Chi thường bị nó hơi phình ra 1 chút, nhìu khi thấy cũng bực mà cái nào lồi ra 1 ít thì thôi mà nhiều thì Chi phải tháo ra móc lại, hix, có cách nào canh cho nó thẳng ở mấy chỗ cuối cùng của hàng ko Chi?

85Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 23/8/2011, 13:48

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
chitchi đã viết:Cám ơn Thy nghe, Thy khéo tay và móc nhanh quá, Chi thường bị nó hơi phình ra 1 chút, nhìu khi thấy cũng bực mà cái nào lồi ra 1 ít thì thôi mà nhiều thì Chi phải tháo ra móc lại, hix, có cách nào canh cho nó thẳng ở mấy chỗ cuối cùng của hàng ko Chi?

Chi cứ móc đúng số mũi là nó sẽ thẳng thôi mà Smile Mũi cuối cùng của hàng phải móc trên đầu mũi bính ở hàng dưới, nhiều khi thấy lỗ bính nhỏ quá, mình lại lười đem chọt kim vô cái khoảng trống giữa 2 mũi ở hàng dưới là nó sẽ bị thụt vô 1 chút (mặc dù vẫn đủ số mũi), mấy cái khoản mô tả này Thy kém lắm Sad mong là Chi đọc hiểu Wink

86Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 23/8/2011, 15:09

chjyu

chjyu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị có nhiều sản phẩm đẹp ghê happy1 mà chị Thy cũng ở Đồng Nai à? Chị ở chỗ nào của Đồng Nai vậy? Em cũng ở Đồng Nai nè bounce

87Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 23/8/2011, 16:22

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
chjyu đã viết:Chị có nhiều sản phẩm đẹp ghê happy1 mà chị Thy cũng ở Đồng Nai à? Chị ở chỗ nào của Đồng Nai vậy? Em cũng ở Đồng Nai nè bounce

Cám ơn em nhe, chị ở Cẩm Mỹ happy1

88Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 24/8/2011, 08:12

chitchi

chitchi
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chi hiểu rồi, có điều Chi làm y như Thy nói mà sao nó vẫn hơi lồi ra, có chỗ hơi thut vô nhưng ko nhiều lắm. Tks Thy nghe, ước gì khéo tay như mấy bạn, mình vụng về mà cũng ham hố đua đòi quá, hihi. Thy móc giỏ đẹp ghê nơi, thường móc hết mấy cuộn len vậy Thy, Chi cũng tham vọng 1 ngày nào đó sẽ móc được giỏ, áo, nón... Giờ chỉ mới móc được khăn thôi, hix.

89Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 24/8/2011, 08:28

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
chitchi đã viết:Chi hiểu rồi, có điều Chi làm y như Thy nói mà sao nó vẫn hơi lồi ra, có chỗ hơi thut vô nhưng ko nhiều lắm. Tks Thy nghe, ước gì khéo tay như mấy bạn, mình vụng về mà cũng ham hố đua đòi quá, hihi. Thy móc giỏ đẹp ghê nơi, thường móc hết mấy cuộn len vậy Thy, Chi cũng tham vọng 1 ngày nào đó sẽ móc được giỏ, áo, nón... Giờ chỉ mới móc được khăn thôi, hix.

Móc khăn hay móc kiểu lật qua lật lại để móc thì mình ko thể nào làm cho cạnh của nó thẳng tuyệt đối đâu Chi, nó vẫn sẽ lồi ra, lõm vào 1 xíu, nhưng ko đáng kể. Cái này là do mũi móc của mình, mũi cuối cùng của hàng bao giờ cũng kết lên đầu mũi bính hàng dưới mà. Dây bính lúc nào nó chẳng ẽo uột Laughing

90Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 24/8/2011, 10:39

chitchi

chitchi
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Tks Thy nghe, Chi thấy ko vừa ý nên cứ tháo ra làm lại, giờ thì đỡ hơn rùi, hihi, nhưng móc vẫn chưa đều tay lắm, Thy cho Chi hỏi là mình nên móc vừa hoặc hơi chặt chút xíu để khi giặt nó còn giãn ra, hay là mình móc lỏng tay hả Thy, Chi ko biết nên móc ntn cho đẹp, Chi móc hơi chặt tay chút xíu, còn móc lỏng tay Chi thấy nó tùm lum ko đều Thy ah. Hay là do mình tay nghề yếu kém quá, :dan:

91Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 24/8/2011, 22:18

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
chitchi đã viết:Tks Thy nghe, Chi thấy ko vừa ý nên cứ tháo ra làm lại, giờ thì đỡ hơn rùi, hihi, nhưng móc vẫn chưa đều tay lắm, Thy cho Chi hỏi là mình nên móc vừa hoặc hơi chặt chút xíu để khi giặt nó còn giãn ra, hay là mình móc lỏng tay hả Thy, Chi ko biết nên móc ntn cho đẹp, Chi móc hơi chặt tay chút xíu, còn móc lỏng tay Chi thấy nó tùm lum ko đều Thy ah. Hay là do mình tay nghề yếu kém quá, :dan:
Cái mảng này Thy mù tịt rồi Chi ơi confused Thy cũng ko biết khi nào móc lỏng tay, chặt tay nữa, nhưng chắc có lẽ tùy mũi và tùy mẫu scratch

92Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 24/8/2011, 22:21

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Giày cho con gái , nhưng chắc khi nào bé biết đi mới mang đc nherang Giờ bé còn chưa biết úp nữa, hic... confused
Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 16

Được sửa bởi kieuthy050682 ngày 31/8/2011, 12:08; sửa lần 1.

93Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 25/8/2011, 05:37

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
giày và mũ đẹp lắm Thy bounce

94Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 25/8/2011, 07:56

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
kieuthy050682 đã viết:Giày cho con gái , nhưng chắc khi nào bé biết đi mới mang đc nherang Giờ bé còn chưa biết úp nữa, hic... confused
Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 DSCN1601

Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 DSCN1617

Xinh quá :hoa:

Tuyenthanh15101982

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có con nhỏ mà thy móc được nhiều sản phẩm quá, thật là siêu quá đi. mình mới học móc hà mà thích móc giỏ nên toàn móc giỏ không thui . huhu con mình là con trai nên không làm điệu được gì hết đó.
:hoa:

Phạm thị thanh tuyên

Phạm thị thanh tuyên
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em làm xong cái giỏ chị Thy cho chart rồi , hihi làm quà cho chị nuôi nên em gắn quai gỗ . mà giờ em không biết làm sao post hình lên được nữa chị ơi. Muốn post được thì trong máy cần phải có file nào vậy chị . nếu dùng gmail thì làm như thế nào .
Hôm em lên diện đàn thấy có chị nào chỉ cách dùng gmail mà em quên lưu lại giờ không biết tìm đâu nữa.
À chị ơi ! em thấy cái giỏ màu trắng đỏ của chị đẹp quá hà. hôm bửa chị Trúc âm có cho em chart mà giờ em không biết móc như thế nào nữa . Móc cái đề riêng, móc 02 mặt của thân rùi ráp vô phải không chị, chị chỉ cho em với.
Em cám ơn chị nhiều.
Em chào chị.

97Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Nhà của Kiều Thy 25/8/2011, 14:49

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
kieuthy050682 đã viết:Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 DSCN1413
Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 DSCN1429
cho chị xin chatr giỏ này Thy ơi

98Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 25/8/2011, 15:06

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Cám ơn smallcorner và chị ngthuy đã ghé thăm nhà happy1
@Tuyenthanh15101982: Hihi, bạn giống mình ghê, mình cũng thích móc giỏ bounce
@thanh tuyên: post hình thì em vào trang photobucket, tạo 1 tài khoản, rồi up hình lên, lấy link hình có dạng [img]...[img], copy rồi dán vào ô bài viết là xong hà. Còn cái giỏ màu trắng đỏ là giỏ nào đâu em?

99Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Chị Thy ơi ! 25/8/2011, 15:12

Phạm thị thanh tuyên

Phạm thị thanh tuyên
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cái giỏ trong trang 04 trong nhà của chị đó. Giỏ bông trắng đỏ đó chị. Em đang tính móc giỏ đó chị ơi.
Em cám ơn chị nhiều nha.

100Nhà của Kiều Thy :) - Page 4 Empty Re: Nhà của Kiều Thy :) 25/8/2011, 15:14

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
ngthuy đã viết:
cho chị xin chatr giỏ này Thy ơi

Chị ngthuy ơi, chart giỏ này em ko còn giữ trong máy, chỉ có trên giấy lúc trc em in ra thôi, để em chụp lại rồi gửi chị sau hen Smile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 11 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5 ... 9, 10, 11  Next