Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thực ra cái bảng này em tìm được trên một web trung quốc từ mấy hôm trước,em đã đăng cái bảng này trên một diễn đàn tiếng trung-việt dịch hộ sau đó sửa lại và thành quả đây.
Bảng kích thước để đan móc áo quần cho bé (Hay) UQ0wA
Trong bảng trên ghi kích thước quần và áo từ bé 6 tháng đến 12 tuổi.Lưu ý ở hàng đầu có ghi 6TH,10TH,12TH,18TH là 6 tháng,10 tháng...18 tháng .Còn 2T; 2,5T ;3T ;3,5 ;4......11;12 là 2 tuổi; 2,5 tuổi,3 tuổi.......11 tuổi ,12 tuổi.
Giải thích
Tất cả số đo đều được tính bằng cm
Chiều cao:Là chiều cao của bé tương ứng với số tháng/tuổi ở trên
Chiều dài áo khoác :là chiều dài áo khoác cho bé đo từ trên vai xuống gấu áo tướng ứng với số tháng /tuổi ở trên
Chiều dài áo :là chiều dài áo bình thường mặc theo kiểu chui cũng đo từ trên vai xuống dưới gấu áo tương ứng với số tháng/tuổi ở trên
Chiều dài tay áo:là chiều dài tay áo của bé áp dụng cho cả áo khoác và áo chui tương ứng với số tháng/tuổi ở trên
Vòng ngực:là số đo vòng ngực của bé tướng ứng với số tháng/tuổi ở trên
Chiều dài quần:là độ dài từ đai quần xuống gấu quần của bé tướng ứng với số tháng/tuổi ở trên
Vòng eo :là chiều dài đo vòng quanh eo của bé tương ứng với số tháng/tuổi ở trên

Được sửa bởi Nang_kheotay ngày 11/7/2011, 10:22; sửa lần 4.

smile

smile
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cảm ơn bạn nha.Mình đang định đan áo cho cháu gái mình mà chưa bít thế nào may có bảng kích thước của bạn.cảm ơn

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình cảm thấy vui khi những đóng góp của mình có ích cho người khác

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Cảm ơn bạn nhen. Mỗi khi đan áo cho em bé mình cũng thấy khó khăn vụ tính khích thước. :hoa:

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn có thể giải thích rõ hơn về bảng này ko? Mình ko rành may vá, nên ko hiểu cái bảng này lắm:( Chiều dài áo khóac thì khác chiều dài áo hả? Mà kích thước này là tính theo cm phải ko bạn?

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
À mình quê ghi trong bảng cái này tính bằng cm nhé
Mình giải thích nhé
Chiều cao:Là chiều câo của bé tương ứng với số tháng/tuổi ở trên
Chiều dài áo khoác :là chiều dài áo khoác cho bé đo từ trên vai xuống gấu áo tướng ứng với số tháng /tuổi ở trên
Chiều dài áo :là chiều dài áo bình thường mặc theo kiểu chui cũng đo từ trên vai xuống dưới gấu áo tương ứng với số tháng/tuổi ở trên
Chiều dài tay áo:là chiều dài tay áo của bé áp dụng cho cả áo khoác và áo chui tương ứng với số tháng/tuổi ở trên
Vòng ngực:là số đo vòng ngực của bé tướng ứng với số tháng/tuổi ở trên
Chiều dài quần:là độ dài từ đai quần xuống gấu quần của bé tướng ứng với số tháng/tuổi ở trên
Vòng eo :là chiều dài đo vòng quanh eo của bé tương ứng với số tháng/tuổi ở trên

dế cơm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cam ơn nang_kheotay đã share thông tin này nhé. à, mà Dế cơm đã down được sách từ trang picasa về rồi đấy, thích lắm, bao nhiêu đó thì tha hồ mà móc nhỉ. May là nhờ nang_kheotay và ban Thuhang hướng dẫn cách load đấy.

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình rất thích đi lần mò các trang web về đan móc trên mạng.Và mỗi khi mình tìm ra được cái gì hay hay là mình lại muốn chia sẻ với mọi người trong diễn đàn mong sao một chút công lao của mình có thể giúp mọi người trong công việc đan móc

Sâu non

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em muốn xem cái kích thước áo, cơ mà loay hoay mãi ko thấy hiện bảng kích thước, chỉ thấy có mỗi lời giải thích thôi, ai giúp em với ạ! Em cảm ơn nhiều.

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cảm ơn chị Nang_kheotay nhiều thật nhiều nha!
Hi, cái bảng này của chị có ích lắm đấy ạ. Chắc sẽ thành "tờ giấy gối đầu giường" của em mất, Smile
bounce bounce bounce bounce bounce bounce

thutram

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ai có kích thước vòng đầu của bé hay cách đan mũ cho be thì chỉ mình với

chuotvang2008_bn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dế cơm đã viết:Cam ơn nang_kheotay đã share thông tin này nhé. à, mà Dế cơm đã down được sách từ trang picasa về rồi đấy, thích lắm, bao nhiêu đó thì tha hồ mà móc nhỉ. May là nhờ nang_kheotay và ban Thuhang hướng dẫn cách load đấy.
Chào chị! chị giúp em dow sách từ picasa được ko ? em tìm link nhưng ko thấy, mong chị giúp em với Crying or Very sad Crying or Very sad

ngocanh126

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cái này hay quá cảm ơn bạn nhiều Razz

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]