Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

khanhhang92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chuẩn bị móc cái váy cho Barbie, có mấy dòng em không hiểu lắm ạ:
(sc next 2sc tog) twice
(sc in next 4sc,sc next 2sc tog)rep
Em dịch được nhưng không hiểu ý nghĩa của nó ạ . Mong mọi người giúp đỡ em vì em mới học móc thôi ạ.

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
(sc next 2sc tog) twice: tức là móc 2 mũi đơn nhập thành 1, móc liên tiếp nhau 2 lần như vậy
(sc in next 4sc,sc next 2sc tog)rep: tức là móc 4 mũi đơn, tiếp theo là móc 2 mũi đơn nhập thành 1, sau đó lại lặp lại 2 bước này

khanhhang92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cám ơn chị nhiều ạ,
móc 2 mũi đơn lại làm một có phải là giảm 1 mũi không chị?
còn cái câu này nghĩa là sao vậy chị:
Ch 3, turn. sc in next 3 ch space, rep across.

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
"móc 2 mũi đơn lại làm một có phải là giảm 1 mũi không chị?" → chính xác là vậy đó em

"Ch 3, turn. sc in next 3 ch space, rep across" → móc 3 mũi bính, quay sang mặt sau, móc 3 mũi đơn vào chỗ 3 mũi bình, sau đó móc tiếp tục như vậy

Được sửa bởi smallcorner ngày 24/7/2011, 17:21; sửa lần 1.

khanhhang92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thank chi

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị có sửa lại, em xem lại ha.

khanhhang92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
NEXT:inc 1st in every 2nd st across.
Work even in sc for 4 rows( cái này có phải là móc toàn mũi đơn trong 4 hàng phải không ạ hay là nó có liên quan tới cái trên là inc 1st in every st across rồi mới móc mũi đơn ạ?)
MONG MỌI NGƯỜI GIÚP EM, EM CÁM ƠN NHIỀU

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Theo co nghi la moc 4 hang khong them mui vi neu tang mui 4 hang luon no se ghi la inc 1st in every 2nd st in 4 rows .

http://www.myhobby.vn

khanhhang92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cháu cám ơn cô nhiều ạ.
Còn cái dòng đầu "inc 1st in every 2nd st across" nghĩa là tăng 1 mũi rồi 1 mũi sc phải không ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]