Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Nang Kho

Nang Kho
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nang Kho đã viết:

Giúp em đan cái áo này với mấy chị ơiii - Page 2 Ben_D_lg

Thân trước:
Làm như mặt sau cho tới khi nách đạt 1,5” (2 – 2,5 – 3), kết thúc ở mặt trái. Ở trung đan trên kim giữ 1 (2 – 1 – 2) mũi .
Chiết cổ chữ V:
Dòng tiếp theo (mặt phải): Tiếp tục giảm nách nếu cần thiết, dùng kim
giữ, chuyển 1 (2 – 1 – 2) mũi trung điểm sang. Đan cả 2 bên của cổ đồng
thời. Tiếp tục chiết nách đồng thời. Giảm 1 mũi mỗi hàng ở rìa cổ tại
mặt phải (nôm na là 2 hàng giảm 1 lần ở mặt phải),
giảm 14 (14 – 18 – 20) lần. Tiếp theo tại mỗi mặt phải giảm 3 (3 - 1 -
0) lần. Còn 32 (32 - 33 - 34) mũi mỗi bên. Làm cho tới khi nách đạt
8,5" (9 - 9,5 - 10), kết thúc ở mặt trái. Bind off 10 (10 - 11 - 12)
mũi ở mỗi rìa của nách, làm 1 lần. Bind off 11 mũi, làm 2 lần.

Thuanmi ơi mình đan tới chỗ "Làm như mặt sau cho tới khi nách đạt 1,5” (2 – 2,5 – 3), kết thúc ở mặt trái" rồi không hiểu nữa. Bạn có thể giải thích chi tiết một chút giống như bài hướng dẫn này được không?Mình không thể tháo ra đan lại từ đầu được vì hông kịp thời gian nữa.Bạn chỉ mình đan tiếp nha.Cám ơn bạn nhiều

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nang Kho đã viết:
Nang Kho đã viết:

Giúp em đan cái áo này với mấy chị ơiii - Page 2 Ben_D_lg

Thân trước:
Làm như mặt sau cho tới khi nách đạt 1,5” (2 – 2,5 – 3), kết thúc ở mặt trái. Ở trung đan trên kim giữ 1 (2 – 1 – 2) mũi .
Chiết cổ chữ V:
Dòng tiếp theo (mặt phải): Tiếp tục giảm nách nếu cần thiết, dùng kim
giữ, chuyển 1 (2 – 1 – 2) mũi trung điểm sang. Đan cả 2 bên của cổ đồng
thời. Tiếp tục chiết nách đồng thời. Giảm 1 mũi mỗi hàng ở rìa cổ tại
mặt phải (nôm na là 2 hàng giảm 1 lần ở mặt phải),
giảm 14 (14 – 18 – 20) lần. Tiếp theo tại mỗi mặt phải giảm 3 (3 - 1 -
0) lần. Còn 32 (32 - 33 - 34) mũi mỗi bên. Làm cho tới khi nách đạt
8,5" (9 - 9,5 - 10), kết thúc ở mặt trái. Bind off 10 (10 - 11 - 12)
mũi ở mỗi rìa của nách, làm 1 lần. Bind off 11 mũi, làm 2 lần.

Thuanmi ơi mình đan tới chỗ "Làm như mặt sau cho tới khi nách đạt 1,5” (2 – 2,5 – 3), kết thúc ở mặt trái" rồi không hiểu nữa. Bạn có thể giải thích chi tiết một chút giống như bài hướng dẫn này được không?Mình không thể tháo ra đan lại từ đầu được vì hông kịp thời gian nữa.Bạn chỉ mình đan tiếp nha.Cám ơn bạn nhiều
bạn đan tới đâu rùi , mình không sem bài bày nên mình không để ý đâu nên bạn đan tới đâu rùi thì mình bày cho
mình hày lên lúc 8h sáng và 9h tối
có gì bạn gi rõ rùi hỏi nhé , mình đọc bài hướng dẫn ko hiểu , với lại mình từng đan áo rùi nên nhìn mẫu mà đan thui

kieuhoa1305

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị rosa oy, đan móc là gì ạ và đan móc có cần que móc không ạ?
2 kiểu đan móc với đan thường thì khác nhau ở chỗ nào ạ?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Đan móc là đan lên và đan thường là đan xuống đó em.

http://www.danmoc.net

Nang Kho

Nang Kho
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thuanmi ơi mình đan tới phần chiết cổ thì lóng ngóng không đan được nữa.Mình đọc hướng dẫn mà không hiểu.Bây giờ số mũi mình có là 100 mũi ( sau khi đã chiết nách được 2'').Bây giờ mình phải chiết cổ làm sao hả bạn?Theo như bài hướng dẫn là mỗi bên vai phải trái là 32 mũi (tổng cộng là 64 mũi), vậy còn lại 36 mũi là cho cổ.Chiết làm sao hả Thuanmi? Bạn hướng dẫn cụ thể chút dùm mình nha. Giúp em đan cái áo này với mấy chị ơiii - Page 2 568371

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nang Kho đã viết:Thuanmi ơi mình đan tới phần chiết cổ thì lóng ngóng không đan được nữa.Mình đọc hướng dẫn mà không hiểu.Bây giờ số mũi mình có là 100 mũi ( sau khi đã chiết nách được 2'').Bây giờ mình phải chiết cổ làm sao hả bạn?Theo như bài hướng dẫn là mỗi bên vai phải trái là 32 mũi (tổng cộng là 64 mũi), vậy còn lại 36 mũi là cho cổ.Chiết làm sao hả Thuanmi? Bạn hướng dẫn cụ thể chút dùm mình nha. Giúp em đan cái áo này với mấy chị ơiii - Page 2 568371
chài , bạn còn nhiều mũi quá nhỉ bạn chiết làm sao mà còn 100 mũi lận, chắc bạn đan sai lớn , trong đó hướng dẫn là hai hàng chiết một mũi nhưng vì bạn đan lên cao quá rồi mới chiết cổ mà số mũi còn lại quá nhiều thì truo71c khi chiết bạn phải tạo thêm một mũi nữa thành 101 mũi , lấy kim băng nhỏ lấy mũi mơi71 tạo thêm đó ra rùi chia đôi thành mỗi bên 50 mũi và chiết mỗi hàng một mũi ở mặt phải nhé

Nang Kho

Nang Kho
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
còn 100 mũi là tính luôn 2 vai vẫn còn nhiều hả bạn? Mình làm theo hướng dẫn mà Sad...Bạn nói tao thêm 1 mũi mà tạo mũi đó ở khúc nào ( giữa hay đầu), chiết mỗi hàng 1 mũi mà chiết ở đầu hay ở giữa vậy bạn ? Mình chiết cùng lúc hay là chia ra chiết bên vai trái rồi bên vai phải?

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Nang Kho đã viết:còn 100 mũi là tính luôn 2 vai vẫn còn nhiều hả bạn? Mình làm theo hướng dẫn mà Giúp em đan cái áo này với mấy chị ơiii - Page 2 358726...Bạn nói tao thêm 1 mũi mà tạo mũi đó ở khúc nào ( giữa hay đầu), chiết mỗi hàng 1 mũi mà chiết ở đầu hay ở giữa vậy bạn ? Mình chiết cùng lúc hay là chia ra chiết bên vai trái rồi bên vai phải?
bạn nói bạn chừa theo hai vai la 64 mũi vậy thì bạn chỉ đan sai s hoạc sai m , mình đan sai m mà sau khi chiết nách xong còn có 90 mũi thui àh
bạn có 100 mũi nhé bạn chìa ra 50 mũi rùi thêm một mũi sau mũi 50, lấy kim băng giữ riêng ra , rùi chia vai trái vai phải ra dể chiết cổ , bạn d8ưa 50 mũi trên kim trái lên kim băng d6ẻ chiết sau còn không nếu có hai bộ kim đan mà bạn đang đna thì chiết cùng lúc cũng được ,
chiết mỗi hàng một mũi ngay phần cổ bạn chiết ấy , nói sao cho bạn hiểu nhỉ mấy bữa nữa mình sẽ boss mẫu áo mình đang đan dở lên cho bạn tham khảo

kawaiimole

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuanmi ơi cho mình hỏi thêm 1 chút về cách đan nẹp cổ nhé. Nếu chiết mỗi hàng 1 mũi ngay phần cổ thì mình có phải bỏ ra mỗi hàng 1 mũi cuối cùng gần cổ đẻ khi chiết cổ xong thì xau que đan vòng vào để đan nẹp không? Hay là sau đó móc thêm mũi để đan. Trước đây mình toàn đan nẹp riêng xong khâu vào nên nhìn không đẹp lắm. Chỉ cho mình với nhé

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
kawaiimole đã viết:thuanmi ơi cho mình hỏi thêm 1 chút về cách đan nẹp cổ nhé. Nếu chiết mỗi hàng 1 mũi ngay phần cổ thì mình có phải bỏ ra mỗi hàng 1 mũi cuối cùng gần cổ đẻ khi chiết cổ xong thì xau que đan vòng vào để đan nẹp không? Hay là sau đó móc thêm mũi để đan. Trước đây mình toàn đan nẹp riêng xong khâu vào nên nhìn không đẹp lắm. Chỉ cho mình với nhé
ko bạn ah , khi dan nep co minh chi can moc len vao mui con con moc vao nhung mui tren duong vien co la tao dc mui de dan nep co thui , co minh chiet chu v thi chi can moc vao vien chu v do ma tao them mui de dan nep co thui . ( kho than wa khi khong viet duoc tieng viet, may tinh hu nen phai ra tiem khong gi duoc tieng viet , em xin loi Rosa)

kawaiimole

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho mình hỏi tiếp nhé. Thế làm sao mà mình tạo được cái đường thẳng ơ ngay giữa cổ thế. Chỗ đó mình đan hay là khi khâu vào thì được như vậy

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
kawaiimole đã viết:Cho mình hỏi tiếp nhé. Thế làm sao mà mình tạo được cái đường thẳng ơ ngay giữa cổ thế. Chỗ đó mình đan hay là khi khâu vào thì được như vậy
minh khâu lại , khi đan xong hai nẹp cổ thì mình sẽ khâu ở giữa lại cho thang mới đẹp

kawaiimole

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thanks thuanmi nhìu nhìu nhé. Mình sẽ thử đan

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2