Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

joypham

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các bạn ơi, mình muốn làm khăn mẫu 1 nhưng mình chưa biết cách kết chỉ sau khi móc xong.
Cho mình hỏi cách làm tua luôn nhé.
Mình móc khăn cho anh yêu, 3 mẫu mẫu nào cũng đẹp nhưng mình muốn làm mẫu 1 trước.
Thanks các bạn

catailyst

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Khăn này không móc theo chiều dọc mà móc theo chiều ngang, theo sơ đồ sau
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Khanna10

Em móc 1 dải mũi bính thật dài, chiều dài là chiều dài của khăn mà em muốn, ví dụ trong hình là 137 cm (tổng số mũi chia hết cho 3 +2), móc tiếp 1 hàng mũi kép đơn móc kép bằng màu A (ví dụ xanh), hàng thứ 2 vẫn móc mũi móc kép đơn nhưng bằng màu B (nâu).
Hàng 3: mũi kép đơn màu A
Hàng 4: mũi kép đơn màu B
Hàng 5: màu B, *2 kép đơn, 1 bính*, lặp lại từ * đến * cho đến hết hàng.
Hàng 5: mũi kép đơn màu B
Hàng 6: mũi kép đơn màu A
Hàng 7: mũi kép đơn màu B
Hàng 8: mũi kép đơn màu A

Cuối cùng làm rua cho khăn (trước khi làm rua có thể móc 1 hoặc 2 hàng mũi móc đơn 2 đầu khăn cho thêm đẹp).

Chúc em thành công.

Cám ơn phuthuylon nhé, mấy mẫu khăn móc này rất đẹp.

Hình như khăn này không phải móc bằng len, phải không ạ? Em nhìn thấy đường móc khá nhỏ, chắc là dùng một loại sợi nào đó hoặc là len sợi nhỏ?

43Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 25/8/2010, 17:00

cucaido1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e cũng thích cái số 3 quá. Nói thật với các chij em là mình vừa bập bẹ móc thôi nên hỏi hơi bị dở hơi 1 tí hì. Các chị đừng cười to.
Các chị hướng dẫn cụ thể hơn cho em cái em khăn số 3 nhé.
Cảm ơn các chị nhiu nhiu happy2

congchuanho885

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phuthuylon đã viết:chắc phải cắt và nối tiếp thôi. nếu bạn kéo dây từ đầu này sang đầu kia thì sẽ tốn len lắm!!!

Hic, sorry vì mình trích dẫn lại bài cũ vì tới giờ mình mới mò vô đc diễn đàn này. Phuthuylon cho mình hỏi là khi cắt chỉ thì cột kéo thế nào để nó ko bị tuột và ko thấy đuôi nối treo lòng thòng. Thanks phuthuy nhé. nherang

45Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 13/10/2010, 15:09

cucaido1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ôi không ai giúp mình mẫu số 3 ư? buồn quá cư.hu hu

46Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 2/11/2010, 07:26

poorin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tại sao e móc khăn với mũi chữ x ko mà nó ko thẳng, nó bị ôm cong lại.. mới hàng thứ 3 đã bị ôm theo hướng hình vòng tròn.. làm sao để khắc phục

47Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 2/11/2010, 08:28

huyen87dn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn nào biết cách móc mẫu thứ 3 khăn nam thì hướng dẫn giúp mình với.thanks! dan2

48Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 2/11/2010, 12:39

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
huyen87dn đã viết:bạn nào biết cách móc mẫu thứ 3 khăn nam thì hướng dẫn giúp mình với.thanks! dan2
Mẫu thứ 3 là mẫu nào? Nếu lafmaaux M003 thì chỉ sử dụng các mũi kép đơn thôi mà. Quan trọng là kết hợp màu len thui Embarassed

huyen87dn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình muốn hỏi mẫu khăn cuối cùng trong 3 mẫu bạn phuthuylon post móc như thế nào?mình đọc chart không hiểu.thanks!https://www.dan-moc.net/forum-f23/topic-t254.htm

50Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 21/11/2010, 13:45

tueth9x

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em xin hưỡng dẫn mẫu móc số 3 của nam đi Crying or Very sad

51Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 3/12/2010, 11:21

bông ngờ ngệc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mẫu móc thừ 2 thì dùng len sợi to có đc k ạ?
e thếi mũi khá nhỏ

52Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 10/9/2011, 12:32

Rainy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cucaido1 đã viết:Ôi không ai giúp mình mẫu số 3 ư? buồn quá cư.hu hu
Mình cũng thích mẫu số 3 quá đi !!! Mà hok biết móc !!! Có chị nào chỉ tụi mình với !!! Crying or Very sad

53Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty hiC 16/9/2011, 08:12

chipyeuchong

chipyeuchong
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hinh nhu mau do chi moc mui don thoi.moc theo chieu dai cua khan la dc nhat.minh nghi the

54Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 16/9/2011, 12:10

nhatanhpham

nhatanhpham
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mẫu số 3 nhìn không rõ. Theo mình kiểu tương tự khăn dưới đây. Móc chiều ngang.

Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 1360297743_c72550f375_z

Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 1361987972_c9676345ac_z

http://hoatay.net

55Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 18/10/2011, 17:56

nguyenhuevn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhatanhpham đã viết:Mẫu số 3 nhìn không rõ. Theo mình kiểu tương tự khăn dưới đây. Móc chiều ngang.

nói rõ cho em cách móc đi,em nhìn ko bít j ah,híc,em mới học móc thui

56Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 4/10/2012, 10:00

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mèo_sữa đã viết:hiện mình đang móc mẫu số 3 nhưng ko hiểu sao cứ bị quăn và ko biết nên làm thế nào để khắc phục nó cả!!!
ah! mà sau hàng số 5" 2 kép đơn, 1 bính" thì mình nên móc tiếp như thế nào ??? ko biết có phải mình hiểu sai ko nhưng thêm 1 bính có phải là bị dư ko???
mong các bạn sẽ trả lời mình sớm Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 252296
Không biết là có ai còn theo dõi box này không nữa?
Nhưng mình cứ xin trả lời chút ít để ai đó khi thắc mắc có câu trả lời ngay nhé Smile
Trước tiên, bạn móc khăn bị quăn chắc là do bạn móc không đều tay, hoặc do 2 loại len này (cũng có thể 1 loại len nhưng 2 màu khác nhau cũng có thể khác nhau) khác nhau về kích cõ sợi len, mình móc xong thấy rất đẹp mà, thậm chí len của mình cũng không đều luôn, 1 sợi to, 1 sợi khá nhỏ, hì, nhưng mà mình khi móc sợi to hơn thì móc bình thường, còn khi đến sợi nhỏ thì móc lỏng tay hơn 1 chút, nếu 2 sợi quá khác nhau về kích thước thì chập đôi sợi nhỏ lại nhé, bạn thử xem lại xem có phải vì 2 lý do trên không nhé?
Thứ 2 là cái hàng tạo ô trống, móc 2 kép đơn 1 bính thì bạn móc 2 mũi kép đơn liền keef nhau, sau đó thêm 1 mũi bính rồi mới móc tiếp 2 mũi kép đơn nữa, lưu ý là khi đã móc thêm 1 mũi bính thì bạn cần cách ra 1 chân mũi móc hàng trước đó, như vậy thì sẽ không thừa mũi nào cả nhé.
Chúc các bạn thành công

57Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 4/10/2012, 10:05

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
joypham đã viết:Các bạn ơi, mình muốn làm khăn mẫu 1 nhưng mình chưa biết cách kết chỉ sau khi móc xong.
Cho mình hỏi cách làm tua luôn nhé.
Mình móc khăn cho anh yêu, 3 mẫu mẫu nào cũng đẹp nhưng mình muốn làm mẫu 1 trước.
Thanks các bạn
Khi móc xong, bạn cắt len rùi rút qua mũi móc cuối cùng là ok thui.
Khi móc xong, trước khi làm tua rua thì bạn móc thêm vào mỗi đầu khăn 2 hàng móc xích như chị Rosa hd nhé, làm tua thì đơn giản nhất là bạn cắt các đoạn len dài gấp đôi độ dài tua mong muốn, chia thành từng túm nhỏ một, mỗi nhóm len đó bạn gấp đôi lại, luồn kim móc qua khe hở đầu len (chỗ mũi bính móc thêm ấy), rùi kéo đầu len qua cái vòng cung do chỗ giữa đoạn tua khi gấp đôi lại tạo thành ấy, rùi rút qua khe chân móc 1 cái, hix, mình nói vậy không bết bạn hiểu không nữa confused1

58Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 4/10/2012, 10:16

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
catailyst đã viết:

Hình như khăn này không phải móc bằng len, phải không ạ? Em nhìn thấy đường móc khá nhỏ, chắc là dùng một loại sợi nào đó hoặc là len sợi nhỏ?
Khăn này mcos bằng len bạn ạ, len TQ là được rùi

59Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 4/10/2012, 10:34

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Rainy đã viết:
Mình cũng thích mẫu số 3 quá đi !!! Mà hok biết móc !!! Có chị nào chỉ tụi mình với !!! Crying or Very sad
Khăn móc theo chiều ngang.
bạn móc 1 dải dài mũi bính bằng chiều dài khăn, sau đó bắt đầu như sau
Hàng 1 toàn mũi x
Hàng thứ 2,3,4,... Móc 1x rùi móc 1 mũi bính, sau đó lại tiếp tục 1x, 1o cho tới hết hàng
Bạn móc 2 hàng màu A thì lại tiếp 2 hàng màu B. Vì 1 màu len bạn móc liên tiếp 2 hàng nên không cần cắt chỉ đi khi hết hàn nhé.
Cuối cùng móc mũi toàn khăn và làm tua.
Chúc bạn thành công haz!
happy2 happy2 happy2

60Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Hỏi móc khăn len cho nam 29/10/2012, 07:42

lucymina

lucymina
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đang móc khăn cho bạn của mình, cho mình hỏi nếu phối hai màu xanh nước biển nhạt và màu xanh ngọc thì được không? ý tưởng ban đầu của mình là móc hai đầu khăn bằng len màu xanh nước biển còn đoạn giữa của khăn mình sẽ móc màu xanh ngọc, mình không biết cách móc này của mình có được không mong mọi người góp ý cho mình nha!

61Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 14/11/2012, 15:56

bambo43

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các bạn chỉ cho mình các móc mẫu 1 với. Cái khăn đỏ pha hồng nhạt ấy. Cảm ơn nhiều. Smile

62Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 14/11/2012, 21:56

hoaihttn

hoaihttn
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đã có hướng dẫn rồi mà bạn, chị Rosa hướng dẫn đó

63Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 15/11/2012, 08:45

bambo43

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hoaihttn đã viết:Đã có hướng dẫn rồi mà bạn, chị Rosa hướng dẫn đó

Hihi. Cảm ơn bạn. Mình thấy rồi. Tại mới bắt đầu móc nên đọc ko hiểu. Tưởng chưa có hướng dẫn. Smile

64Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 19/11/2012, 17:21

happy.happy

happy.happy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhưng mình thấy cái khăn thứ 2 ý, bên youtube cũng chỉ cách móc nhưng là móc theo chiều dọc của khăn. có thể chỉ giúp mình cái khăn thứ 2 k? thank

65Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 3 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 3/12/2012, 16:17

hoa xuyen chi_yd

hoa xuyen chi_yd
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nhatanhpham đã viết:Mẫu số 3 nhìn không rõ. Theo mình kiểu tương tự khăn dưới đây. Móc chiều ngang.

có thể hướng dẫn e móc khăn này ko ạ ???

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next