Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Hôm nay đặt nền xây nhà với hy vọng ốc tiêu sẽ siêng năng hơn để có cái mà khoe với chị em. Chứ làm khách ở nhà chị em hoài, mà không mới chị em về nhà chơi thì ngại quá.
ốc tiêu vô cùng hoan nghênh chị em ghé nhà ốc tiêu và nhất là welcome chị em góp ý cho ốc tiêu những sản phẩm (nếu có) của ốc tiêu, để ốc tiêu ngày càng tiến bộ hơn nhé. Cám ơn chị em và các bạn.
Sau đây là sản phẩm đan áo đầu tay của ốc tiêu nè:

Mặt trước:

Image Hosted by ImageShack.us

Mặt sau:

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Wow!
Chúc Mừng nhà mới của OT!
DA "Xông Đất" nhà OT nhe!
Tác phẩm bữa giờ mà OT & Rosa vất vả trao đổi để làm đó hà?
Hoan hô OT nhe!
OT chơi chụp hình người thật mặc áo mới luôn đi!
Hôm nào siêng siêng thì làm luôn cái Bolero đi OT!
Cố lên nhe OT!

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
trời ơi ngưỡng mộ mọi người quá, ai cũng hoàn thành chị tiêu hết rồi còn mỗi Yen thôi.
Áo đẹp quá Octieu ơi, ước gì ai tặng mình cái áo đó nhỉ love1

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Haizz, còn Rosa vẫn chưa đan xong nè yenyen. Vẫn đang đan cái viền áo, xem hinh OT post sẽ có thêm động lực để hoàn tất cái áo. nherang

OT ơi áo màu đẹp quá. Chúc mừng OT đan hoàn tất cái áo đầu tiên nha. love1

http://www.danmoc.net

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Wow, đẹp quá ốc ơi. Iceman múa kim loạn xạ mà chưa dám đan áo bh, ngại đo số mũi với thêm chiết thêm chiết mà 👅 . Nhìn áo của ốc đẹp mà thèm quá

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Mừng tân gia nha ốc tiêu :k15:
Inf thì chỉ bit ngưỡng mộ thoai. Nhìn đống sp của Inf mà so với sp của ốc tiêu thì Inf chẳng dám ý kiến chi cả ! :silent: Inf còn phấn đấu cả khúc nữa thì mới tiến bộ gần bằng OT đó. OT qua nhà inf xem thì biết.... Embarassed Đan khó quá, inf lại hay làm tuột mũi nên càng nản, chắc chỉ móc mách thôi. Đúng là ai có sở trường nấy, muốn bon chen cũng không được

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Áo đẹp thật đấy. Chúc mừng ốc tiêu có nhà mới ha. Mà Ốc tiêu nhà mình cố gắng post nhiều nhiều sản phẩm cho đủ tiêu chuẩn tên nhà đã đặt nhé. À mà cho anpt20 hỏi thêm là áo đó OT đan bằng len gì vậy? hết bao nhiêu g len thế?

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Cám ơn mọi người đã ghé thăm tệ xá của ốc tiêu, chúc chị em luôn khỏe, vui và đan móc càng ngày càng hăng say hơn nhé.

Áo bolero này hoàn thành được đó là nhờ sự giúp sức rất lớn của Rosa trong việc hướng dẫn cách đan áo cùng những thắc mắc của ốc tiêu, và nhờ chị em động viên mà ốc tiêu mới có lửa để đưa hình lên đây đó. Cám ơn chị em nhiều nhe, và hoan hô đanmoc.net của chúng ta.

áo này đan len to hơn mẩu thử nên áo xong cũng hơi to hơn khoảng 3-4 cm, chiều dài thì xê xích 1-2 cm thôi nên cũng không dài lắm. Áo không được đẹp nên không dám nhờ ai chụp hình giùm hết chị em ơi, còn phải học, học nữa, học mãi và đan, đan nữa, đan mãi mới hy vọng có sản phẩm vừa ý được nè.
Lúc mua len thì nhìn màu len cũng dễ thương nhưng khi lên áo thì màu len giảm bớt độ đậm của nó rồi Rosa ơi, còn dư 2 cuộn len nên đang định làm thêm cái áo ở trong nữa. Rosa giúp thêm nữa nhé.

ốc tiêu đặt tên là thế giới của ốc tiêu với ý tưởng là đây là thế giới riêng về đan móc của ốc tiêu, góc nhỏ trong con người của ốc tiêu thôi, chứ không có hàm ý to lớn đâu anpt20 ơi. Laughing
Sản phẩm thì sẽ cố gắng trong khả năng có thể vì ốc tiêu còn ốc tiêu trong lĩnh vực đan móc lắm, chị em thông cảm giùm cho nhé.

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Rảnh rỗi bày đồ hàng chơi cho vui, chị em thông cảm cho ốc tiêu nhé. Chẳng hiểu sao ốc tiêu lại rất thích các mẫu bé xinh vậy đấy, thấy mẫu nhỏ tưởng đâu làm mau ai dè làm cũng vài tiếng mới xong. ốc tiêu là vô địch chậm mà hehe.

Trái cherry:

Teacup:

Chụp vội nên sản phẩm lên hình đã xấu càng thấy ghê hơn, thôi kệ. Vui là được rồi há chị em.

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
ốc ơi, hay ốc đan cái bolero cho mình, mình móc tặng lại ốc cái bolero cho ốc chọn kiểu, để tủ đồ cùa inf phong phú và tình cảm hơn. hehe

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Áo vừa đan xong tối qua và hôm nay chụp vội đem lên đây. Chị em xem xong cứ thoải mái chê nhé, không được ráng kiếm điểm nào để mà khen nhé. Thật ra thì áo xấu quá cũng không muốn đem lên khoe với chị em đâu, nhưng nghĩ cái công đan và cái công Rosa hướng dẫn nên đem lên trình diện ở đây vậy. Chị em có ai biết cách sửa áo làm sao cho đẹp hơn thì hướng dẫn cho ốc tiêu nhé, để sản phẩm lần sau được đẹp hơn và chị em xem cũng thích hơn. ốc tiêu nói thật lòng đấy chị em ơi.

Sao mà mẫu nào cũng đẹp nhưng khi vô tay ốc tiêu rồi là xấu hoắc luôn, hôn hiểu tại sao nữa?

mặt trước:

Thế giới của ốc tiêu. 73770607

mặt sau:

Thế giới của ốc tiêu. 48308644

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình tìm được một điểm để khen rùi nè. Đó là màu sắc rất dễ "xương" trùi ui mình tìm được một người có gu màu giống mình rùi. Mình rất mê màu xanh này, nhìn rất mát mắt nhưng mà da hơi ngăm ngăm mặc vào lại càng đen cho nên có một cái áo móc cũng màu này nhưng ít khi mặc lắm, uổng ghê.

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Rosa thì không tìm thấy điểm nào để chê (nói thiệt) nherang . Áo vậy là đẹp rồi còn gì.

http://www.danmoc.net

Pumpkin

Pumpkin
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chúc mừng chị OT có nhà mới.Chị đan đẹp quá luôn á. Phản chi em đan được giống chị happy2

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Lúc đan áo này gần xong thì ốc tiêu nản lắm vì nhìn nó không được như ốc tiêu muốn, nên phải tranh đấu làm tiếp hay không làm tiếp dữ lắm mới đan xong đó. Được cái áo này chỉ đan hàng mũi lên và mũi xuống nên cũng nhanh xong, và lại rất ít tốn len, đan áo bolero và áo trong này ốc tiêu mua 4 cuộn len, mỗi cuộn 100gr nhưng xong 2 cái chỉ hết hơn 3 cuộn thôi.

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
áo như vậy là đẹp rồi ốc ơi. Inf lúc này lười quá, chả làm gì hết, chỉ ngồi coi tiệm thôi. Chắc mai phải thể dục buổi sáng để khởi động cái body chây ì này còn đua với cuộc thi đan móc hè nữa (thời gian có 1 tuần, sao ác vậy hả trời !!!!!!!!!!!!!!!)

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
inferno đã viết:ốc ơi, hay ốc đan cái bolero cho mình, mình móc tặng lại ốc cái bolero cho ốc chọn kiểu, để tủ đồ cùa inf phong phú và tình cảm hơn. hehe
hổm rày lu bu quá quên khuấy trả lời chổ này cho inferno, hí hí inferno nè: ốc tiêu cũng muốn trao đổi tín vật để làm đồ kỹ niệm với inferno và chị em lắm, nhưng ngặt là không biết ai kia có chờ đợi được hay chăng? ốc tiêu vừa lười mà vừa rề nữa mới khó đó chứ, đan xong cái áo có khi lại qua fashion rồi.

inferno đã viết:áo như vậy là đẹp rồi ốc ơi. Inf lúc này lười quá, chả làm gì hết, chỉ ngồi coi tiệm thôi. Chắc mai phải thể dục buổi sáng để khởi động cái body chây ì này còn đua với cuộc thi đan móc hè nữa (thời gian có 1 tuần, sao ác vậy hả trời !!!!!!!!!!!!!!!)

inferno là chăm nhất nhà rồi còn gì, khỏi cần khởi động inferno ơi. Đi làm cũng phải có thời gian nghĩ ngơi thì đan móc cũng vậy, coi như những lúc chây ì là lúc cơ thể mình nghĩ ngơi vậy inferno ạ . Nói vui thôi chứ thời gian 1 tuần, ốc tiêu thấy là nhiều với inferno rồi hehe.

thapphi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
...Mừng tân gia nha, hy vọng Phi cũng được hoan nghên khi tới nhà chơi (Phi không phải là chị mà là anh )...sản phẩm của bạn thật đẹp

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
dzậy chắc anh Phi là thành viên nam đầu tiên của diễn đàn mình wá!!! hâm mộ!!!

Dieu An

Dieu An
Hi OT, hehehehe, chúc mừng OT lại có hàng mới!
bữa giờ DA bi trục trặc cái photobucket, khg tìm dc chỗ load hình nên sp làm ra để đó chơi ngâm luônm khg post gì dc hết!
Hè này móc hàng mới nữa hen!
DA đang đan cái áo khoác lững, kiểu tự chế luôn!, để làm xong gửi cả nhà xem!
OT móc cái bolero 30-4 đi, DA làm rùi ai cũng thích đó, truyền nghề dc cho 3-4 người rồi đó!

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
thapphi đã viết:...Mừng tân gia nha, hy vọng Phi cũng được hoan nghên khi tới nhà chơi (Phi không phải là chị mà là anh )...sản phẩm của bạn thật đẹp

ốc tiêu vừa hoan nghênh mà còn tặng hoa love1 và mời cà phê drink cho thapphi nữa nè, rất vui vì thapphi và chị em đã đến ngôi nhà vách lá đơn sơ này của ốc tiêu. Trước giờ ốc tiêu đọc báo nghe rất nhiều về thông tin là phái nam cũng tham gia vào lĩnh vực đan móc này, ở các nước tây phương còn có cả club đan móc và có cả nam lẫn nữ tham gia và họ xem đây cũng là hobbies để xã stress sau ngày dài làm việc. Hôm nay được biết diễn đàn mình có thapphi thì thật là hay biết bao nhiêu há chị em, hy vọng thapphi sẽ thường ghé nhà ốc tiêu chơi nhé.

@Pumpkin & phuthuylon: ốc tiêu cám ơn 2 bạn đã ghé nhà ốc tiêu nhé, rất vui mừng được chào đón các bạn.

Dieu An đã viết: Hi OT, hehehehe, chúc mừng OT lại có hàng mới!
bữa giờ DA bi trục trặc cái photobucket, khg tìm dc chỗ load hình nên sp làm ra để đó chơi ngâm luônm khg post gì dc hết!
Hè này móc hàng mới nữa hen!
DA đang đan cái áo khoác lững, kiểu tự chế luôn!, để làm xong gửi cả nhà xem!
OT móc cái bolero 30-4 đi, DA làm rùi ai cũng thích đó, truyền nghề dc cho 3-4 người rồi đó!

ốc tiêu cũng không sao xài được photobucket chị Diệu An ơi, xài media fire thì ok. Hay chị thử mediafire.com xem sao? không hiểu mấy ông IT có ghét photobucket gì không mà lock chăng?

ốc tiêu đang mê móc mấy món đồ chơi vì có thằng em bà con dễ thương nó rất thích đồ chơi nên làm tặng nó, không dám tặng ai nên tặng nó cho an tâm đó mà.

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị ốc tiêu ơi, cái áo lửng sản phẩm đầu tay của chị đẹp quá, chị có thể chỉ cho em công thức của nó ko? cho em tập tành với nhé.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]