Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Bạn sẽ bình chọn cho (các) sản phẩm nào sau đây?

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_lcap20%Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_rcap 20% [ 7 ]
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_lcap26%Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_rcap 26% [ 9 ]
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_lcap9%Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_rcap 9% [ 3 ]
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_lcap37%Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_rcap 37% [ 13 ]
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_lcap8%Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Vote_rcap 8% [ 3 ]
Tổng số bầu chọn : 35

Poll closed

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

manylam

manylam
Giải nhì đan móc Hè 2009
Giải nhì đan móc Hè 2009
Mình cũng mới vừa hoàn thành xong tác phẩm, lụi cụi hình như cũng mất 5 tiếng, mình dùng len sợi đôi chập 3 lại để móc ( len này mình không biết gọi là gì vì không phải là dân chuyên nghiệp & của đứa e dâu cho , xin thứ lỗi, hehe). Đây là đôi giày mình đã hùng hồn hứa làm tặng đứa cháu 2 tuổi , nhưng đã 3 tháng rồi vẫn chưa thực hiện được lời hứa, nay nhờ có cuộc thi làm động lực để mình cố hoàn thành : vừa có tác phẩm dự thi, vừa thực hiện được lời hứa của " cô cô cồ cô" , hì hì, 1 công đôi chuyện. Đôi giày này mình tự chế cái đế = vải để cho êm chân & nhìn đôi giày nó đẹp, rồi sau đó móc sao cho thành hình đôi giày là được Razz . Tuy tác phẩm không hoành tráng như của inf nhưng cũng dễ thương chứ ha.Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc00458aoi
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc00459n

http://vn.myblog.yahoo.com/many1972002

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
quá dễ xương luôn í ạ. Em là em cũng sẽ bon chen cho con gái iêu cụa em mới được (em khổ vì cái máu bon chen của em lắm, vật vã lên xuống mấy cơn rồi í )

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Còn đây là sp dự thi thứ hai cụa em. Em này được ra đời trong sự âu yếm chiều chuộng cụa em lắm đấy. 1,5 lạng Cotton Hàn mầu trắng kem siêu mềm mịn (em thấy nhãn ghi là super soft & smooth), kim móc gold bottle size 0

Bé này em làm trong 1 ngày, từ 2h chiều tới 12h đêm (lúc ngồi coi tiệm ấy), và thành phẩm thì được 9/10 so với mẫu (đẹp hơn mẫu chỗ nách áo, em tự thấy thế). Bé này rất đứng áo, cực tôn dáng người mặc.

Áo này em chỉ có mẫu nhưng không có chart, vừa thấy bé là em yêu điên cuồng, vì trông có duyên mà lịch sự quá đi mất. Vừa may sao đi tìm mẫu làm cho cuộc thi đan móc hè thì em lượm đuợc chart của áo này. Em mừng quá làm một mạch, xong ngắm nghía thì càng ngắm càng yêu nên quyet định cho em đi thi luôn.

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 3668800433_965aafafd3

đẹp rạng ngời mà không chói loá....

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 3668800443_4e0eea453e

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 3668800445_ea68d352ae

zoom cái hoa lên theo yêu cầu cụa Rosa, vì zoom nên hình hơi vỡ một tí, nhưng cơ bản là cái hoa vẫn còn long lanh lắm...

Chị Rosa cho em bon chen thêm bé này vào nhé, nếu để nó ở nhà chỉ cho đứa lớn đi thì tội nghiệp quá. Có lẽ em sẽ giành giải "người ở không nhất Đanmoc.net" quá... Embarassed

thanhbachspkt

thanhbachspkt
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Lần đầu dự thi cũng thấy run run, nhìn sản phẩm của inf còn ....làm mệt hơn nữa. nhưng không sao, Bạch gồng mình dự thi vì sản phẩm này dành cho con gái mickey THÙY DƯƠNG(mẹ đã cố gắng lắm lắm rồi).
Bắt đầu móc cũng mong cho xong nhanh nhưng vừa móc vừa dạy lê lết cũng mất gần 3 tuần ( may mà còn hạn nộp bài. Razz ). Sản phẩm vừa xong thì mặc cho con ngay nhưng nó hơi bị ...dài phủ mông. Thôi kệ, để dành mặc tới vài tuổi vậy, con mới gần 10th mà.
Chắc đây là kỷ niệm cho con chứ có ...đánh đập Bạch cũng không dám khoe sản phẩm của mình với các cao thủ.Cảm ơn BTC đã giúp mẹ Bạch nhé!

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Hinhpost

hình này là chụp lúc trời sáng,còn lúc móc xong là tối nên cũng tranh thủ làm 1 tấm coi có khả quan hơn không( ai dè ...cũng vậy)

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Hinhpost2

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
@inferno: ok em có thể trưng bày 2 sản phẩm, nhưng chị chỉ để 1 mục bầu chọn cho em thôi nhé, để chung là "áo (váy) móc của inferno". Cái áo thứ 2 đúng là xinh thiệt.

@manylam & thanhbachspkt: các sản phẩm cho baby của các bạn rất xinh xắn đáng yêu, Rosa đã lập mục bầu chọn rồi nhé.

Chúc các bạn có được thật nhiều phiếu bầu chọn.

Chị em ơi chú ý nhé, cuối tuần này là hết hạn nộp bài. Còn thời gian bình chọn sẽ được kéo dài hết tuần sau đó, tức đến hết thứ 7 tuần sau.

http://www.danmoc.net

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
vậy chi rosa gom hai bai cụa em vô làm 1 bài cho tiên lun nha chị

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị Rosa ơi! Chị cho em hỏi thăm là em có thể bình chọn cho nhiều sản phẩm được không ạ???
Vì em thấy hiện giờ mới có 3 sản phẩm để bình chọn thôi, vậy nếu có nhiều hơn nữa thì em có bình chọn tiếp được không??? Tại em hơi tham lam và thích cái đẹp nên em đều ủng hộ các chị em nhà mình hết ạ.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
vuonglan19 đã viết:Chị Rosa ơi! Chị cho em hỏi thăm là em có thể bình chọn cho nhiều sản phẩm được không ạ??? Vì em thấy hiện giờ mới có 3 sản phẩm để bình chọn thôi, vậy nếu có nhiều hơn nữa thì em có bình chọn tiếp được không??? Tại em hơi tham lam và thích cái đẹp nên em đều ủng hộ các chị em nhà mình hết ạ.
Mỗi người được bình chọn nhiều sản phẩm nhưng chỉ được bình chọn 1 lần thôi. Vì vậy nếu còn do dự em đợi đến hết ngày thứ 7, khi đã biết hết các sản phẩm dự thi thì hẵng bình chọn. love1

manylam

manylam
Giải nhì đan móc Hè 2009
Giải nhì đan móc Hè 2009
Ôi, Rosa ơi, mình xớn xác chưa đọc kĩ quy định , khi thấy tác phẩm của inf chộp để bình chọn rồi, huhu Sad , bi giờ muốn bình chọn thêm lại không được confused1

http://vn.myblog.yahoo.com/many1972002

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Chào cả nhà,
chạy ra chạy vô, thấy mọi người post bài mà Diệu An cứ sợ mình làm không kịp, hihihi, cuối cùng cũng xong nè cả nhà ơi!!!
Đây là tác phẩm dự thi cho Đan đan móc móc mùa hè 2009 của Diệu An cùng với những thông tin cho từng sản phẩm đây:

1. Áo bolero cách điệu tay dài, cột dây lại bằng nơ có hoa móc 2 màu và thêm hạt nút ngọc trai cho nó long lanh chút: móc hết 2 cuộn chỉ cotton VN, dùng kim móc tulip số 3
Thân trước
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Bolerotaydai
Xếp nhìn 1 bên
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Bolerotaydai1ben

2. Áo đi biển 2 màu móc bằng chỉ cotton của Nhật -, dùng kim móc số 2, 1,5 cuộn chỉ cotton Nhật màu kem và nữa cuộn màu cam, có lẽ gần 200gr chỉ đó
Thân trước
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Aoday-front
Thân sau
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Aoday-back

Khuyến mãi thêm người mẫu Diệu An luôn nhe!
DA mới mặc nó khi đi Mũi Né weekend vừa rồi với các bạn!
Vì tụi mình dự tính đi biển nên đó là lý do mà DA chọn móc cái áp dây có màu sáng chói wá! nhưng mà lucky là không đến nỗi nào chói lắm vì đây là màu cam nâu.
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 IMG_1622

3. Áo kiểu dài, tay cánh tiên, móc bằng chỉ cotton trắng kem cho nguyên cái áo, cột dây ngang dưới chân ngực bằng chỉ cotton màu hồng, cột nơ bằng cái hoa bé bé xinh, móc bằng chỉ cotton VN và kim móc Tulip số 3.
Diệu An thấy thỉnh thoảng người ta chê chỉ Cotton VN không sang nhưng mà DA thì thấy nó tốt lắm nha, không bị ra màu và cũng không bị rút nước.

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Aotaycanhtien

Thật sự Diệu An rất vui khi cả nhà mình tổ chức game show như vậy, hết cuộc thi này mình lại tổ chức cuộc thi Đan Móc cho Đêm Rằm Trung Thu nhe- chắc kỳ tới tụi mình làm sp cho baby đi Rosa!

Được sửa bởi Dieu An ngày 3/7/2009, 14:20; sửa lần 1.

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đẹp quá An ạ. Ngưỡng mộ bạn ghê. happy2

Dieu An

Dieu An
MoonMBT đã viết:Đẹp quá An ạ. Ngưỡng mộ bạn ghê. happy2

Cảm ơn Bạn MoonMBT đã ủng hộ cho Diệu An nhe!
oh yeah! hihihi trẻ con quá phải hôn!
DA muốn móc cái giỏ nữa nhưng sao thấy đuối wá à, nên chắc để ngâm kíu mẫu giỏ nữa rùi sẽ làm xong thì post vô trong nhà mình!

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ôi trời ơi hoành tráng quá D.A ơi. kết cái áo đi biển quá đi. D.A có chart ko cho YY xin với. thích quá. :k41:

Dieu An

Dieu An
yenyen đã viết:ôi trời ơi hoành tráng quá D.A ơi. kết cái áo đi biển quá đi. D.A có chart ko cho YY xin với. thích quá. :k41:

Hôm nào YY wa DA đi, An cho YY mượn cái áo đem về móc, vì không có chart YY ui, tự xử luôn! móc 1 Kép - 1 bính - 1 kép, thế là thành V đó!, lên hàng trên thì móc vô chữ V đó
còn fía dưới thì tăng mũi chỗ hoa văn hình quạt đó!
Có gì chat nghen YY!

Hoangoclan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị An ơi, chị móc áo thiệt là đẹp, em ngưỡng mộ chị quá à.

mèo mimi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ủa, em không biết bình chọn ở đây có đúng không nữa chị Rosa, em muốn bình chọn cho chị inferno và chị Diệu An

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ơ sao e ko bầu chọn được/ click vào đâu vậy chị Rosa. Sản phẩm của ai cũng đẹp cũng hoành tráng nhưng chỉ được chọn 1 người thì e xin chọn cho sp của D.A vì rất thiết thực. Có tính ứng dụng cao. Chi Rosa tính của em vào sp của D.A nha

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Rosa xin lỗi đã vô tình khoá bảng bầu chọn lại nherang , bây giờ chỉnh lại rồi chị em vào bầu chọn nhé. Mỗi người có thể bỏ nhiều phiếu, nhưng chỉ được bầu 1 lần. Thời gian bầu chọn là hết thứ 7 tuần sau. (Rosa không thể bầu dùm các bạn được vì không có quyền chỉnh số phiếu)

Còn chị em nào tham dự cuộc thi nữa không ạ? Nếu có thì mau mau nhé, thời hạn nộp bài sẽ là 24h đêm nay, thứ 7 ngày 4/7/2009.

Coi bộ kỳ này sản phẩm vô cùng chất lượng, toàn cao thủ thôi. Tranh thủ khen Diệu An phát, áo móc đẹp mà người mẫu cũng rất xinh, hehe.

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
em vote một phiếu, duy nhất 1 phiếu (như vậy mới có giá trị) cho thanhbachspkt. Cái áo giản dị nhưng rất nhiều tình thương cho con gái. Nhìn cái áo vừa ấm áp vừa dịu dàng, đáng yêu. Sp đẹp hay cầu kì không quan trọng bằng tình cảm của người móc gửi gắm vào sp.
Một cái (phụ thôi) nữa là con gái chị quá xinh, nhìn ava thấy mẹ Bạch nuôi con kĩ quá (ko giống mẹ mìn Inf, để con bụi đời lăn lóc luôn, toàn đá cho người khác giữ)

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Xin chào tất cả chị em của diễn đàn.
Em xin dự thi sản phẩm giỏ xách tay ạ. Giỏ xách này được làm bằng chỉ dù, khoảng 5 lạng gồm cả 2 màu vàng và đen, được móc bằng kim móc Moon số 2/0 và được hoàn tất trong 5 ngày.

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc04508b

Dạ em xin thú thật rằng đây là sản phẩm của "sư phụ" em, và em cũng đang học làm theo ạ. Đây là mẫu giỏ mới mà người bà con của em nghiên cứu và thực hiện.
Hiện diễn đàn mình đang có gameshow nên em "làm liều" dự thi để bon chen với giải thưởng, hihihihi :pf36: (đâu phải muốn là được đâu nè, em chân thành cám ơn tất cả các chị em đã và đang ủng hộ em nha)
Đây là mẫu giỏ M010 của diễn đàn mình nè, em đã hỏi thăm chị Rosa cách móc, em cố gắng đọc chart và thực hiện trong 8 tiếng đó nha. Em cũng móc bằng chỉ dù và kim Moon số 2/0.

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc04510

Cám ơn Diễn Đàn Đanmoc.net đã cho em có cơ hội học hỏi thêm về cách đan móc, và nhất là được chiêm ngưỡng các tác phẩm đẹp. Một lần nữa xin chân thành cám ơn các chị em đã xây dựng và đóng góp trong diễn đàn nha.

alisha

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà .... Em là người mới ....

http://danmoc.net

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
vuonglan19 đã viết:
Dạ em xin thú thật rằng đây là sản phẩm của "sư phụ" em, và em cũng đang học làm theo ạ. Đây là mẫu giỏ mới mà người bà con của em nghiên cứu và thực hiện.

Bạn ơi vậy giỏ có bông vàng là bạn làm hay "sư phụ" bạn làm? Nếu không phải bạn làm thì Rosa không thể cho bạn dự thi sản phẩm này được rồi. Sản phẩm thứ 2 cũng rất xinh đó, bạn có thể dự thi với sản phẩm này. Tạm thời Rosa sẽ đặt poll giỏ thứ 2 nhé.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Các bạn thân mến, thời hạn nhận bài thi đã hết. BTC xin ngừng việc nhận bài thi của thí sinh. Sau đây xin được phép tóm tắt lại các sản phẩm dự thi cuộc thi Đan đan móc móc Hè 2009.

Sau đây là các sản phẩm tham gia dự thi:

1. Áo (váy) móc của Inferno
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 3653676883_2a42cee1f5Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 3668800433_965aafafd3

2. Giày baby đính hoa của manylam
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc00410Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc00411

3. Áo móc đính hoa của thanhbachspkt
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 HinhpostĐan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Hinhpost2

4. Áo móc của Diệu An
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Bolerotaydai
Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Aoday-10Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Aotayc10

5. Giỏ móc của vuonglan19

Đan đan móc móc Hè 2009 - Page 2 Dsc04510

Toàn sản phẩm đẹp thôi, kỳ này cả BTC lẫn các thành viên sẽ khó xử khi bầu chọn đây, và sẽ hứa hẹn nhiều gay cấn, hehe. BTC xin nhắc lại là thời hạn bình chọn là hết thứ 7 tuần sau (11/07/2009). Các bạn thành viên diễn đàn hãy đăng nhập để bình chọn cho các sản phẩm đã rất dũng cảm tham gia dự thi nhé. Rất mong nhận được sự nhiệt tình tham gia bình chọn của tất cả các bạn.

Chúc các bạn một ngày chủ nhật vui vẻ.

party2

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Dạ em hiểu rồi chị Rosa, để lần sau em móc xong cái giỏ như giỏ vàng đen thì em post lên "nhà" của em ạ. Cám ơn chị Rosa đã khen cái giỏ mẫu M010 nha.

Milkyway90

Milkyway90
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị toàn móc thôi ạ... em không biết móc nên không học hỏi được gì nhiều... năm sau thi đh xong nhất định em sẽ khăn gói đi học móc ❤

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next