Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Hayana

Hayana
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà, em là thành viên mới & cũng mới tập móc len thôi ạ. Em rất thích mẫu khăn len này nhưng không biết nên bắt đầu từ đâu? làm sao để móc được hình tam giác nhọn như ở 2 đầu khăn len. Em chỉ biết móc hình tam giác cân nên nhìn không được đẹp lắm ạ. Nên móc theo chiều dọc hay chiều ngang? Mong cả nhà giúp em với ạ. Em cám ơn nhiều party2

Giúp em mẫu khăn này với ạ 4eb6a798_11a59bf5_lg%203-6%20nho

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
đây là khăn đan bạn ơi

Hayana

Hayana
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ngthuy đã viết:đây là khăn đan bạn ơi

Hic, cám ơn chị ạ. Sad Nhưng khăn đan là mình không thể móc được hả chị. có cách nào móc hình tam giác nhọn được vậy không ạ? scratch Mong mọi người giúp đỡ em với ạ happy2

saobangmautim86

saobangmautim86
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hayana đã viết:

Hic, cám ơn chị ạ. Sad Nhưng khăn đan là mình không thể móc được hả chị. có cách nào móc hình tam giác nhọn được vậy không ạ? scratch Mong mọi người giúp đỡ em với ạ happy2
Mình nhìn ảnh ko rõ khăn đan hay móc kiểu gì. Nhưng nếu bạn muốn móc tam giác thì bạn cứ bỏ đi một số chân ko móc vào đó thôi.
Giả sử bạn móc với số bính là 14. tương đương với 14 chân móc.
thì đến hàng thứ (n+1) bạn bỏ đi chân đầu tiên ko móc vào, tiếp tục móc, đến chân thứ 14 thì cũng ko móc.
sau hàng (n+1) thì còn 12 chân móc
Hàng thứ (n+2) bạn bỏ đi chân đầu và chân cuối ko móc..
Bạn cũng có thể bỏ 2 chân hay 3 chân ko đan tùy theo chiều cao của phần tam giác đó nazzzz
Cứ như thế đến bạn ạ.
Sáng tạo là chủ yếu thôi hjhj^^ party1

Hayana

Hayana
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
happy2 Hihi, cám ơn bạn saobangmautim86 nhiều nhé, vậy thì mình bắt tay vào làm luôn đây dan2

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
@Hayana: theo mình muốn thành hình tam giác thì khi móc đừng nên bỏ mũi mà là móc hai mũi chụm đầu đó.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]