Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

26Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/8/2009, 14:43

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn chị An nha, dạ em hứa là sẽ học hoa voan mà, từ đây đến tết sẽ cố gắng theo chị học nha.

27Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/8/2009, 14:45

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
em thích giỏ chị móc lắm!!!

28Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 18/8/2009, 17:26

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Phuthuylon đã ghé thăm nhà chị nha!!!

29Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 18/8/2009, 19:16

thanhbachspkt

thanhbachspkt
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Lan móc giỏ wa ... sành điệu rồi, thêm áo nữa nhìn thích wa. bạch cũng đang dự tính móc 1 cái giỏ kết hoa nè,mà...còn chờ rảnh nữa. hi hi. chúc chủ nhà mau post nhiều sản phẩm nữa nha! happy2

30Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 19/8/2009, 20:01

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn chị Thanhbachsptk nha, em sẽ cố gắng học hỏi thêm ạ.

31Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 19/8/2009, 20:27

pipipi

pipipi
Đã bị khóa nick
đẹp lắm bạn!chúc bạn mau mau có nhìu sp mới nha! happy2 🆒 :pf41: 🆒

32Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/8/2009, 00:46

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Inf thích cái túi cà phê sữa, thích cái sáng tạo = hột bẹt luôn. Dạo này inf đổi nghề, hết đan móc rồi. Giờ cắp giỏ đi học nấu ăn. Về quê nghe mẹ chồng nói "nhà có con gái con dâu đủ hết mà kho cá cũng phải để mẹ làm" quê ê răng lun. Bùn thổn thức mấy ngày Sad

33Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/8/2009, 13:09

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa

Lan wrote:

Bạn MoonMBT ới ời!!! Bạn ở đâu vậy?? Nếu bạn có thời gian rãnh vào buổi trưa thì mình chạy sang nhà bạn đưa "bí kíp" làm áo Bolero cho bạn nha, và có gì thắc mắc mình cũng có thể giải thích để bạn có thể hoàn thành áo mà. ( vì mình cũng làm được 3 cái áo kiểu như vậy nên cũng "lanh chanh" đòi hướng dẫn ấy mà Smile .
À sorry bạn vì mình trả lời chậm nha, vì thời gian vừa rồi lười vào nhà mình chăm sóc nhưng lại chăm vào nhà các chị em để "nghía" hàng, hihihihi
bounce
Lan oi, Moon ở Quận Tân Phú, TP. HCM, đang làm việc tại Đường Cộng Hòa, Q. Tân Bình. Lan ở đâu vậy để mình ghé Lan học hỏi kinh nghiệm cũng được muh. Merci Lan truoc nghen.

34Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/8/2009, 20:31

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Pipipi và Infero đã ghé thăm nhà, thấy có chị em khen làm mình cũng nỡ mũi quá chừng party1 , mình sẽ cố gắng bon chen nhiều hơn:confused1:

• MoonBMT ới ời, nhà mình thì ở quận 4 lận,cũng khá là xa đối với bạn rồi, mình ở nhà "nội trợ" không à, nói cho xôm tụ thôi, mình ở nhà nấu cơm nước cho gia đình thôi, hihihi còn thời gian rãnh thì "bon chen" đủ thứ. Nếu hôm nào tiện đường bạn có đi công tác xuống quận 1, 4 thì minh hẹn gặp nhau o quán cóc nào hen rồi mình 8 về móc ha.

35Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 21/8/2009, 16:01

pipipi

pipipi
Đã bị khóa nick
hoan hô!đẹp quá cheers

36Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 21/8/2009, 21:22

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Lan oi, thỉnh thoảng mình cũng ghé xuống Q4 làm thêm ở đường khánh hội, nộp bcao thuế ở Đoàn Nhu Hài, Q4 (dân kế toán chính hiệu nên chạy show báo cáo thuế í mà). Có gì mình rảnh sẽ vào 8 với Lan nhé. Lan cho Moon số fone với nghen (Lan ytam, khong liên lạc vào giờ Lan đang bận bịu công việc nội trợ đâu. Smile

37Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 23/8/2009, 18:56

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Số điện thoại của Lan là 0903 963 185, có gì MoonBMT liên lạc hen.

38Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 3/9/2009, 15:32

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Charthoamocliena
Mấy hôm nay bận quá, không post trả lời Lan được.Hôm nay gởi chart lên Lan nghiên cứu, không khó lắm đâu.
Đầu tiên Lan móc 1 cái hoa ở bên tay phải, móc tiếp 10 mũi bính, khoanh tròn lại 6 mũi bính làm vòng tròn nhỏ để móc tiếp hoa thứ hai (chổ này nếu dây bính bị chéo thì phải xoay dây lại), móc tiếp nữa cái hoa bên dưới. Móc đến hoa cuối cùng thì quay lại móc nữa phần hoa bên trên.

39Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 14/9/2009, 22:06

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em cám ơn chị Xuân nha. Lâu rồi em cũng không vào nhà mình dọn dẹp nên chưa trả lời chị sớm, chị đừng buồn em nha.
Dạo này nhà em có nhiều chuyện buồn lắm nên cũng không có tâm trạng lên mạng. Mấy hôm nay cũng tạm ổn nên cũng hoàn thành được 1 tác phẩm để đem nhà của mình ra "ánh sáng", hihihi Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 652150
Cũng là giỏ ráp hoa giống mấy mẫu đã post rồi nhưng mà lần này mình làm đủ màu xanh đỏ tím vàng ..... trông vui mắt nhưng không biết có đẹp không nên post lên đây nhờ các chị em xem qua và cho ý kiến.
Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Dsc04735u

40Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/9/2009, 11:25

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
theo inf thấy là rất sinh động Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 282116

41Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/9/2009, 16:11

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Rosa cũng thấy rất đẹp, chị em siêng quá hic. Sad

http://www.danmoc.net

42Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/9/2009, 23:10

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Giải nhất đan móc Hè 2009
Lan ơi, cuối cùng cũng hoàn thành tp kỳ công đủ màu này ha!
Lúc này chị bz với vụ hoa voan nên k có đan móc dc cái áo nào hết đó!
cái áo đan thì xong rồi mà chụp hình chưa đẹp, hình hoa voan thì nhiều lắm mà kg post dc hình nên k trưng bày dc cái gì hết đó!
Hôm nào rảnh thì wa chị làm hoa voan nha!

43Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 17/9/2009, 10:38

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
thấy vuonglan mang hàng qua hottheuthua du thi nua mà...

44Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 17/9/2009, 11:45

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Inf và Rosa nha, nhờ 2 bạn khen mà mình mới có can đảm hơn và dự định muốn làm cái thứ 2 để tặng chủ tiệm của ông xã mình.
Chị An ơi chị đi học hoa voan lúc nào và có ở nhà lúc nào, có gì nhắn em qua chơi nha, và học làm hoa voan luôn nha, hihihihi Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 652150 !!! Chị cũng ráng show sản phẩm đi nha, dấu hoài, chắc sp bây giờ đầy cả phòng của chị rồi đó!!!

45Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 2/12/2009, 21:37

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hôm nay em vào dọn dẹp quét bụi nhà cửa, và sẵn tiện em khoe luôn 1 cái giỏ đã làm lâu rồi mà cũng tặng lâu rồi luôn.
Mời các chị các bạn các em vào nhà em chơi nha!!!
Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Dsc04738x

Mẫu hoa văn em móc theo cuốn 300 Crochet Stitches của diễn đàn nhà mình trong mục "sách đan móc đây chị em ơi" mà em đã down về ạ. Cám ơn chị Rosa vì đã tạo ra diễn đàn này để tất cả mọi người được tham gia, đóng góp và học hỏi.

46Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 18/12/2009, 15:03

xuantoccucdo

xuantoccucdo
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic,sao đẹp thế này mà chả chịu dạy ai thế hả. Nhìn mấy mẫu móc của bạn đẹp quá. Dạy mọi nguời đi

47Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 28/12/2009, 20:25

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn bạn Xuantoccucdo đã khen. Mình học móc giỏ từ 1 người bà con, nên không có chart để share với mọi nguòi, mà trình diễn giải của mình cũng dỡ tệ nên không biết giải thích cách làm như thế nào. Nếu có chị em nào ở TPHCM, thì alo cho mình hẹn gặp và mình sẽ trao đổi cụ thể hơn.
Thật ra các mẫu móc trong diễn đàn mình cũng đẹp lắm, và các kiểu hoa văn móc mà các chị em trong diễn đàn mình share cho mọi người cũng rất là hữu dụng và rất là đẹp, mình cũng có vài mẫu giỏ xách làm từ các mẫu đó.

48Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 28/12/2009, 20:48

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Dạo này mình cũng ít vào diễn đàn, mình cũng có ấp ủ được 1 sản phẩm ngoài đan móc nhưng cũng là "sản phẩm cây nhà lá vườn" và là tác phẩm để đời của mình. Hôm nay sẵn tiện vào thăm nhà, mình post lên đây để các chị và các bạn các em xem và cho ý kiến giúp mình nha!!!
Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Dsc04808resize

Mình làm bức tranh này là tác phẩm thêu xxx đầu tay, cũng nhân kỉ niệm 1 năm ngày cưới của mình luôn nên mới có động lực vậy đó chứ!!!!
Chụp cận cảnh tí này!!!
Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Dsc04807fMảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Dsc04807x
Mình chưa biết phải đóng khung như thế nào, các chị em có cao kiến thì cho mình xin để hoàn thành tác phẩm nha.
Cám ơn các chị em và các bạn đã ghé nhà mình chơi nha!!!! Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 847731

49Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 2/1/2010, 17:45

mariabong

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Trời ơi! đi một ngày học một sàng khôn, em view ở trong này mới biết thế giới rộng lớn quá! lụi cụi đan suốt cả mùa đông năm nay cũng được khối cái khăn...mà vào đây thấy mình nhỏ bé quá...E thick mấy cái áo mà chị móc quá...hi' hi'...lúc nao chị post chart lên cho em học với....Thick mê mẩn lắm rồi đấy chị ới..........

50Mảnh đất nhỏ!!! - Page 2 Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 8/6/2010, 13:55

Trần Thị Liễu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dep qua. minh rat thich may cai gio cua ban moc. ban co the cho minh cong thuc moc voi dc ko? neu dc thi ban co the gui vao dia chi email: lieutran0310@yahoo.com.vn. va cho minh hoi cai tay cam gio minh mua o dau co vay? cam on ban nhieu

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next