Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

little_b

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hôm nay em có lượn qua hàng ngang hàng đào thì có thấy mấy bác bán hàng ở đấy móc kiểu mù nồi rất đẹp (theo em là như vậy) ~ e có hỏi cách móc thì mấy bác ý cũng chẳng chịu dạy confused , màh nhìn học theo thì các bác ý móc nhanh quá dan2 nên cũng chả biết làm thế nào nên em có chụp lại hình. Mọi người xem thử. Nếu có ai biết móc kiểu mũ này thì dạy em có được không ạ ?
Em cảm ơn mọi người nhìu lém happy1
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  P110112_1801
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  P110112_1801_01

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Kiểu nón này Luna nhà mình rành lắm đó... Luna có 1 sản phẩm nón cũng thực hiện bằng mũi này nhưng kg phải dạng mũi nồi Bêrê... em có thể tham khảo...
Nón này được móc từ trung tâm móc ra...
Mũi áp dụng là mũi chử I móc...
Mũi chử I móc hàng trên móc vào chử I móc hàng dưới, và cách đều giữa 2 mũi là 1 mũi bính...( hàng thứ 2 thì khoảng cách giữa 2 mũi I móc là 2 mũi bính, hàng thứ 3 thì là 3 mũi bính,... cứ thế tiếp tục tăng số mũi để nón rộng thêm ra )
Đến khi nón rộng được vừa ý thì bắt đầu bớt mũi ( bằng cách bớt số mũi bính giữa 2 mũi chử I móc )
Khi vòng nón vừa ôm vòng đầu theo ý, thì móc thêm vài hàng chử x và viền ngoài bằng 1 hàng chử x ngược, chắc nón sẽ đẹp hơn.
Hy vọng giúp được em thực hiện được sản phẩm...

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Như chị Deadclock nói, nếu e muốn y như vậy chỉ cần khi móc mũi kép có móc e móc chặt tay hơn thì nó sẽ được.

little_b

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cảm ơn chị Deadclock & chị Luna naz Mad~
Cơ màh mũi chữ I là múi này đúng không ạ ? (tại em cũng mới tập móc thui >"< nên không có rành lắm Laughing)
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  M%25C5%25A9i%2520m%25C3%25B3c%2520k%25C3%25A9p

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đúng rồi đó e, mũi chứ I là mũi kép đó

little_b

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cảm ơn chị nha :*

little_b

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Nón này được móc từ trung tâm móc ra...
Mũi áp dụng là mũi chử I móc...
Mũi chử I móc hàng trên móc vào chử I móc hàng dưới, và cách đều giữa 2 mũi là 1 mũi bính...( hàng thứ 2 thì khoảng cách giữa 2 mũi I móc là 2 mũi bính, hàng thứ 3 thì là 3 mũi bính,... cứ thế tiếp tục tăng số mũi để nón rộng thêm ra )
Đến khi nón rộng được vừa ý thì bắt đầu bớt mũi ( bằng cách bớt số mũi bính giữa 2 mũi chử I móc )
Khi vòng nón vừa ôm vòng đầu theo ý, thì móc thêm vài hàng chử x và viền ngoài bằng 1 hàng chử x ngược, chắc nón sẽ đẹp hơn.

Chị ơi ! e nói vậy có đúng không nè: hàng 3 móc 3 mũi kép rồi móc một mũi kép luồn trước (cách 2 chân) đúng không ạ ? Với cả ở hàng 2 ý ạ :thì cứ móc 1 mũi kép rồi 1 mũi bính, rồi lại một mũi kép .... đúng không ạ ??? !!

Yến Hà

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao mình cũng móc như hướng dẫn mà trông chả giống như trong hình. không biết cỏ phải tại mình móc chặt tay hay thế nào nữa. ko nổi đường gân len như trong hình. huhuh

9Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  Empty Mũ này yêu ghê á 14/12/2012, 17:20

Trương Quỳnh Anh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi, chị có chart mũ này không chị, em cũng thích mũ này nhưng ko biết cụ thể các vòng như thế nào, chị chỉ cho em với. Em cảm ơn chị

cqforever

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  49585651Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  Feaddf19eca227f9fc210203e3eb8a08
ko biết cái này có giống với cái mũ bạn đang hỏi không? Mình thấy thêm cái quả bông nữa là ok. hihii
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  15455169

Trương Quỳnh Anh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cqforever đã viết:Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  49585651Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  Feaddf19eca227f9fc210203e3eb8a08
ko biết cái này có giống với cái mũ bạn đang hỏi không? Mình thấy thêm cái quả bông nữa là ok. hihii
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  15455169
Cảm ơn bạn, nhưng hình như không phải loại mũi này hay sao í

cqforever

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Yến Hà đã viết:sao mình cũng móc như hướng dẫn mà trông chả giống như trong hình. không biết cỏ phải tại mình móc chặt tay hay thế nào nữa. ko nổi đường gân len như trong hình. huhuh
Nếu mình không nhầm thì gân mũ có quả bông là móc mũi này mà.Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  017210
Tớ móc thử rồi lên gân mà. còn vong xoáy của cái mũ y như đít con ốc, bạn nhìn kỹ chart sẽ thấy

hanghanu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cũng đang tìm cách móc mũ kiểu này, các chị có thể hướng dẫn cụ thể hơn được không ạ? em cũng mới tập móc nên chưa rành lắm. em cảm ơn các chị nhìu nhé

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Có cả video hướng dẩn đây các bạn tham khảo nha
https://www.youtube.com/watch?v=xy8G4NN_YbI

thanhhuyen_h2

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho mihf hỏi mũ của bạn có giống như mũ này không? mình đang muốn móc cái mũ giống như này mà không biets chart. hjxMọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  IMG_6531_zps2ba19d4f

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái này là móc nhé, bạn vào đây xem này
https://www.youtube.com/watch?v=xy8G4NN_YbI

khoanglang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi,c cho em cái video mủ này đươc ko,em mới học móc mà em thích cái này quá,nhưng ko làm được c ạ,em cám ơn mấy c nhiều

khoanglang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  49585651Mọi người cho em hỏi về kiểu đan mũ nồi này với ạ  Feaddf19eca227f9fc210203e3eb8a08

Ai biết cách đọc chart này ko bày em với ạ. Em tìm miết mà ko biết cách đọc chart với là video hướng dẫn kiểu mủ này.

Thanks nhiều lắm ạ Smile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]