Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
dạo này em và mẹ chồng nói chuyện với nhau xong là em uất. mấy chị biết sao không? mẹ chồng em mượn câu chuyện đang nói với nhau và chê khéo em. em tức quá em nghĩ tại sao lúc đó mình không trả đũa lại những lời chê khéo đó cũng bằng câu nói khéo để bênh vực bản thân mình. không biết có chị nào giống em. gặp hoàng cảnh mình sẽ xử lý như thế nào. vì tinh em cũng hơi nhát và hiền. khi xong rồi nghĩ lại thấy tức. còn mẹ chồng em thì là người cội lắm nên em đành chịu Mad .

http://love.easyvn.com/crochet

dế cơm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vậy có phải mẹ chồng là nguyên nhân không cho Thuy_an vào diễn đàn một thời gian không?
Dế nghĩ hôm nào An nên nói chuyện với chồng, kể cho ảnh nghe khó khăn và uất ức mà mình đang gặp phải. Để chồng An tác động mẹ chồng thì dễ hơn, đôi khi mình nói lại sẽ bị cho là không biết lễ nghĩa đó. Nếu chồng thương An và thông cảm cho An thì ảnh phải bênh vực An.
Trong hoàn cảnh đó đúng là không vui, chia sẻ với An nha. love1

nhonhavn

nhonhavn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhonhavn cũng đã gặp hoàn cảnh áy khi mới làm dâu của mẹ,cứ buồn mà khóc hoài à,vì chồng là người thẳng tính nên khi có chuyện gì nghe o đúng là nói liền,mổi lần nhonhavn mà co chuyện với mẹ chồng mà nói lại cho chòng nghe là co chuyện lớn hơn nữa,vì chồng thương bênh mình mà nói với mẹ thì mình lại là người chịu thiệt hơn nũa,mẹ la mình là nhiều chuyện cái gì cũng nói với chồng,nên từ đó mối lần mẹ có la mình dù co uất ức cũng o nói lại với chồng mà chiu đựng 1 mình,để mong gia đình êm ấm.rồi lựa lời nói sau với chồng,để anh ấy nghe hiểu mình,ảnh đã có lời nói với mình từ đầu là mẹ anh rất khó chịu,anh là con mà nhiều khi còn o chịu nổi tính khí của me,em thương anh thì chìu mẹ dùm anh...
nhiều khi túc quá có lần mình cũng nói lại khi mẹ nói o đúng,nhưng lại bị chồng la ,vì dù mẹ có nói sai đi nữa thì em cũng o được nói lại vì em là con....hic hic sống sao cũng o vừa lòng...nên tứ đó mình thương im lặng.tự tìm cho mình cái gì đó để trút cơn buồn của mình đi,chẳng hạn nghe nhạc,hát karaoke,giờ thì biết đan móc nên lấy ra làm và o nghĩ gì đến nữa,hay là mình nói mình như nhúng lời mình muốn nói với mẹ ấy.coi như là mình đã nói để bênh vực cho bản thân vầy...thúy an cố gắng vượt qua nổi buồn đi ha,..ít lời chia sẻ với thúy an.

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Hôm nay chị mới thấy bài của An. Mỗi người mỗi hoàn cảnh mỗi cách sử sự khác nhau An à. Nhưng theo ý của chị ( k biết có giúp được An k). Cho dù là mẹ chồng hay là người khác bên chồng cũng thế.Cái gì mình sai mà cảm thấy nhin được thì nhịn còn k thì mình vẫn cứ nói lại chứ, theo chị thì k nên nói với chồng đâu vì e nói nếu chồng thương e mà nói mẹ thì chỉ gây thêm k/ cách giữa e với mẹ chồng và ngược lại.
Nếu mẹ chồng e nói xía thì e nói khéo lại ( để cho ''bả'' biết e k dễ ăn hiếp Laughing
Với nhiều lúc cũng do tư tưởng sợ mẹ chồng rồi thành ra thói quen nhịn.
Nói thật chị lấy chồng 8 năm rồi chứ chưa biết sợ mẹ chồng hay hay gia đình chồng là gì. Bố chị cứ nói ' Con ở đó toàn gia đình bên đó coi chừng bị ăn hiếp. hihi, chị nói 'Con k ăn hiếp thì thôi chứ ai dám ăn hiếp con'
Nói vậy thôi chứ cũng tuỳ gia đình nữa. Nhưng cái quan trọng là e đừng tỏ ra sợ (dù trong lòng e sợ). Người ta cứ thấy mình sợ là họ lại đàn áp đó.
Mình nói vậy k biết có chị e nào có ý giống mình k Laughing

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
em cảm ơn mọi người đã ủng hộ về mặt tinh thần. em đã đọc bài và áp dụng những gì mà mấy chị đã nói. hôm nay, em thấy rất khả quang và không để ai ăn hiếp mình. nếu làm sai thì em chịu còn làm đung em nhất quyết bênh vực bản thân mình tới cùng. thank mọi người nhiều nhiều. number1

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
uh em quên chuyện này. em xin đính chính là mẹ chông em không có găn cản chuyện em vào diễn đàn. vì mẹ cũng thích đan móc. tại em bận quá không có thời gian thôi.

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mẹ chồng billi cũng thích đan lắm .. biết mẹ thích gì nên mỗi lần Mẹ ko vui thì billi rũ Mẹ đi mua ít len , mua kim đan .. còn thấy Mẹ đan áo gì mới là xúm xít lại hỏi han , Mẹ được dịp nói cho 1 bài dài đăn đẳn , mình khen lấy khen để Mẹ vui lắm ..vì có con dâu cùng chung ý tưởng
ở với Mẹ chồng ko khó nếu mình biết ăn nói vui vẻ , chia sẽ với Mẹ những chuyện dù là nhỏ nhất và dù thế nào cũng luôn đứng về phía Mẹ ( nếu chồng và Mẹ cải nhau thì phải bênh Mẹ , chồng cũng ko giận mà ) .. dù sao Mẹ chồng hay Mẹ ruột hay bản thân mình cũng đều là thân phận phụ nữ như nhau dù là thời nào hoàng cảnh ra sao ai cũng có cùng chung trách nhiêm làm Mẹ làm vợ
Mẹ chồng nào cũng vậy .. cũng có cái khó chịu hay để ý hay xét mét mà , làm dâu dù giỏi đến đâu cũng ko tránh khỏi chỉ là ít hay nhiều thôi . mấy lời chúc An vui vẽ nhé .. cố gắn lên chuyện gì cũng qua thôi happy2

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]