Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình đang tập móc thôi, tính móc cái mũ này cho con trai, mà nhìn không biết làm. Xin mọi người chỉ giùm mình cách móc cái mũ này được không ạ? Chỉ càng chi tiết càng tốt ạ, vì mình mới tập thôi. Làm sao để móc cái vành mũ trước mặt nó cứng thế ạ?

Mình xin cảm ơn mọi người nhiều... Smile

Giúp mình móc cái mũ này với ạ Tplm

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
móc vành cứng thì mình móc hay miếng giống nha, ở giữa cắt 1 miếng mi-ca rùi cho vào, xong dùng mũi dời ghép mối 2 miếng lại. nhưng em nghĩ kiều mũ này cái vành nón nó ko rộng lắm, nên mình ko cần làm thế, chỉ cần 1 miếng như trong hình là dc rồi, ko cần cứng đâu chị.

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
CẢm ơn phuthuylon nhé, vậy cái mũ này mình không cần miếng mi ca ấy à? Mà mũ này móc mũi gì vậy em nhỉ? Em đọc chart cái mũ này hộ chị được không? Bắt đầu bao nhiêu mũi, rồi tiếp tới thế nào? hic... Chị chẳng biết mấy, chị đang tập móc thôi. CŨng học ké từ diễn đàn này đấy. Chị rất mong được học hỏi từ mọi người, mong mọi người giúp đỡ nhé. Cảm ơn mọi người nhiều... Smile

Ah, quên phuthuylon ơi, nếu không cho miếng mica vào thì nó có cứng giống trong hình không? Không sợ nó bị rủ xuống à?

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
dễ nhất là chị cặp cọng cước vô móc cái vành mũ. Có hai cách là cặp cọng cước như móc đáy giỏ, cách 2 là mua loại cước bé xíu xiu (7k/cuộn xài hoài hổng hết) cặp vô cọng len móc luôn. Cách này cho sp đẹp hơn cách kia. Em đã làm rồi What a Face

Hai Duong

Hai Duong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vậy à, cảm ơn Inferno nhé, Nhưng mũ này móc toàn bộ bằng mũi móc đơn phải không cả nhà nhỉ? Smile

myhanh_hn84

myhanh_hn84
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người ơi,ai biết chart mũ này thì cho mình xin với, mình cũng mới học móc, muốn móc cho con trai 1,5 tuổi 1 chiếc mũ mà ko biiet bắt đầu từ đâu. Ai biết chart này thì hướng dẫn mình với nhé, càng kỹ càng tốt. Cảm ơn cả nhà. Laughing

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]