Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lethuhienhtc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà. Em là thành viên mới, mong cả nhà chỉ bảo.
Em rất thích mẫu khăn này, ko biết có ai biết cách đan kiểu sóng lươn này không chỉ em với. Em cảm ơn ạ.

giúp em kiểu đan sóng lươn với ạ 1331519900703657539_574_574

Được sửa bởi lethuhienhtc ngày 7/10/2012, 19:58; sửa lần 1. (Reason for editing : thieu)

góc nghỉ ngơi

góc nghỉ ngơi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em đan 3 mũi xuống 1 mũi lên cứ thế đến hết hàng kết thúc = 1 mũi xuống, mặt trái cũng đan như vậy {(3 xuống - 1 lên) x n lần - 1 xuống}

lethuhienhtc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Vâng em cảm ơn chị nhé, thế thì cũng đơn giản nhỉ? để em làm xem có đẹp dc như ảnh ko.hjhj

tieuhuyen

tieuhuyen
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
sao m thấy khăn này giống đan xương cá quá vậy scratch

http://phuongmai.forum0.net

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Khăn này gọi là kiểu xương cá hay còn gọi là luống khoai
kiểu đan rất đơn giản nếu mình biết được nguyên lý của nó. vì haui mặt của khăn giống nhau
Số mũi đan chia hết cho 4 + 2
kiểu này đan 3 mũi lên , lấy ra 1 mũi không đan lặp lại đến hết
mặt sau bạn cũng đan lên (mũi ở giữa 3 mũi lên ở mặt trước bạn lấy ra mũi ở giữa) và đan tiếp 3 mũi lên
cứ như thế lặp lại cho cả 2 mặt bạn sẽ được chiếc khăn như ý muốn
chúc bạn thành công

lethuhienhtc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em đan rồi, xương cá thì bỏ mũi giữa, còn kiểu này ko bỏ thì khăn khít hơn.cũng đơn giản. Cảm ơn cả nhà nhé.

hoangngatl

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi chị có thể giải thích giúp e rõ hơn về "mặt sau bạn cũng đan lên (mũi ở giữa 3 mũi lên ở mặt trước bạn lấy ra mũi ở giữa) và đan tiếp 3 mũi lên" không ạ? em không hiểu

lethuhienhtc

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn cứ đan 3 mũi lên lại bỏ một, mũi đầu tiên của mỗi hàng cũng bỏ ra cho đẹp, đan thử vài hàng là thấy liền bạn ạ. Nhưng đan kiểu như mình thì khăn dày và khít ấm hơn.hjhj

hoangngatl

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cảm ơn chị nhiều nha.

be heo con

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ai giúp em kiểu đan sóng lươn mí ạ em không hiểu rõ lắm về cách đan của nó  Crying or Very sad em k hiểu cái chỗ mà 3 lên oy 1 bỏ là sao ? mình cứ đan 3 mũi lên đến mũi thứ 4 mình không đan ạ . lấy mũi chia hết cho 4 ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]