Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cách phân biệt len? Empty Cách phân biệt len? 14/11/2012, 10:09

sangthu25782

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà.
Mình mới tập tành học đan nên chưa biết len tốt, hay xấu thế nào cả. Mình mới mua một cuộn len ghi là Milk Cotton (của Trung Quốc thì phải) để đan cho con cái áo. Nhưng khi cầm vào tay, sờ tay vào nhau có chất gì đó rất trơn, nhẵn. Không biêt như vậy có độc không nhỉ? Mong cả nhà có ai biết bảo cho mình với nhé!

2Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 14/11/2012, 12:00

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Hàng của TQ đa số đều bị có vấn đề độc hại cho nên em cẩn thận cho bé. em mua len VN coi vậy mà an tâm hơn, lại rẻ hơn nữa.

http://www.myhobby.vn

3Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 20/11/2012, 12:38

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
chat tron nhan do co the la sap de cho soi len bong va khong xu do chi. Neu giat roi se het, nhung len se kho cung va xu the tham. Len VN thi it lua chon, chi co may loai, va noi that la khong ben, gay ngua,... Chi mua len HQ hay len Nhat, chat luong tot, mau ma da dang, mau sac tuoi dep, ma cung khong qua dat dau. Len cua chau Au thi rat dat, va mau sac cung khong dep vi da so la tone tram, neu dan cho em be thi hoi phi, nhung neu co dieu kien kinh te tot thi chi co the tham khao. Nguoi ban se thong bao xuat xu cua loai len chi mua, chi cu yen tam nhe.
De lua len tot thi cam giac khi cam tay la quan trong lam. Neu thay ban khoan thi chi khong nen mua. Len khi mua cam thay xop, soi dai, mem, tron thi chi hay mua. Neu thay xam xam, do long thi khong nen mua cho be su dung, co nguy co gay ngua, rat, ham, di ung da day ah.
Em dan ao cho con em chi su dung len cotton cua Nhat thoi. Soi vua, khong qua nong buc,rat mem va giat khong bi cung. Gioa khoang 75k/tui co the moc duoc 1 ao cho be 4t.

4Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 23/11/2012, 15:10

sangthu25782

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cảm ơn vì mọi người đã có những trả lời và lời khuyên cho em.
Em sẽ chọn để mua cuộn len khác cho con mới được. Trời hôm nay lại lạnh rồi...

HoaThienNhi

HoaThienNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào cả nhà!
Em là thành viên mới, cũng mới tập tành đan móc. Hôm qua em có ghé nhà cô Phi, em nói muốn mua len Hàn Quốc để đan khăn. Các cô ấy đưa cho em loại len 1sợi tên Milk cotton, giá 70k/cuộn 125g. Về nhà em mới xem kỹ, thấy trên nhãn hiệu viết toàn chữ Trung Quốc. Em băn khoăn không biết mình có mua nhầm hàng, hớ giá hay không. Mong mọi người chỉ giúp em với ạ! Cảm ơn cả nhà!̣ Em gửi hình kèm theo đây ạ!

Cách phân biệt len? 1052536_605501879482919_2011667060_o

6Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 9/7/2013, 11:36

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Len này nếu mua ở bà Phi sẽ được giới thiệu là công nghệ Hàn, nhưng sx ở Trung Quốc. Len này có bạn ở Q.7 bán có 45-50K/125gr, còn ở miền Bắc thì khoảng 35-40K/125gr.

7Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 9/7/2013, 15:50

HoaThienNhi

HoaThienNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuhang121083 đã viết:Len này nếu mua ở bà Phi sẽ được giới thiệu là công nghệ Hàn, nhưng sx ở Trung Quốc. Len này có bạn ở Q.7 bán có 45-50K/125gr, còn ở miền Bắc thì khoảng 35-40K/125gr.
ồ, vậy là em vẫn mua phải len Trung Quốc ư? Cảm ơn chị nha! Chị biết bạn nào bán ở Q.7 không? Chỉ cho em với ạ! Hoặc có chỗ nào bán len tốt ở gần ngã tư Hàng Xanh không ạ? Em bầu bì, đi xa không tiện ạ!

8Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 9/7/2013, 16:01

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Bạn có dùng Facebook ko? Giờ này mọi người chuyển qua đó rùi. Nếu muốn mua len thì có thể tham khảo địa chỉ mà Ngọc Huyền đã giới thiệu: 18/54 Trần Quang Diệu, P 14, Q 3 (đây là nhà của Hoàng Quang - người dạy đan móc, làm đồ da ở NVH Phụ nữ).

9Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 9/7/2013, 18:10

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
thuhang121083 đã viết:Bạn có dùng Facebook ko? Giờ này mọi người chuyển qua đó rùi. Nếu muốn mua len thì có thể tham khảo địa chỉ mà Ngọc Huyền đã giới thiệu: 18/54 Trần Quang Diệu, P 14, Q 3 (đây là nhà của Hoàng Quang - người dạy đan móc, làm đồ da ở NVH Phụ nữ).

18/54 Trần Quang diệu có ít len lắm, đa số là chỉ cotton để móc áo kiểu, áo dài. Len rất ít hình như là dùng móc thú bông, không có nhãn mác xuất xứ gì cả, cô có đến xem rồi.

http://www.myhobby.vn

10Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 10/7/2013, 03:27

HoaThienNhi

HoaThienNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuhang121083 đã viết:Bạn có dùng Facebook ko? Giờ này mọi người chuyển qua đó rùi. Nếu muốn mua len thì có thể tham khảo địa chỉ mà Ngọc Huyền đã giới thiệu: 18/54 Trần Quang Diệu, P 14, Q 3 (đây là nhà của Hoàng Quang - người dạy đan móc, làm đồ da ở NVH Phụ nữ).
Fb của em là Hoa Thiên Nhi ạ. Diễn đàn cuả mình có Fb không chị? Làm cách nào liên lạc với mọi người ạ?

11Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 10/7/2013, 13:59

huong_htm

huong_htm
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
HoaThienNhi đã viết:
ồ, vậy là em vẫn mua phải len Trung Quốc ư? Cảm ơn chị nha! Chị biết bạn nào bán ở Q.7 không? Chỉ cho em với ạ! Hoặc có chỗ nào bán len tốt ở gần ngã tư Hàng Xanh không ạ? Em bầu bì, đi xa không tiện ạ!

Em thử đến 110E/2 Đinh Tiên Hoàng - P.1 _ Q.Bình Thạnh xem thử . Đây là cơ sở 2 của Hoa Tay Handmade có bán nhiều loại len , có điều giá hơi đắt tý . Em vào đây xem nè http://hoatay.net/

12Cách phân biệt len? Empty Địa chỉ mua len 10/7/2013, 22:45

HoaThienNhi

HoaThienNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
huong_htm đã viết:Em thử đến 110E/2 Đinh Tiên Hoàng - P.1 _ Q.Bình Thạnh xem thử . Đây là cơ sở 2 của Hoa Tay Handmade có bán nhiều loại len , có điều giá hơi đắt tý . Em vào đây xem nè hoatay.net
Dạ, em cảm ơn chị nhé! Vài bữa nữa em ghé qua xem ạ!

13Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 18/12/2013, 23:21

phuonglyla

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese.asia đã viết:

18/54 Trần Quang diệu có ít len lắm, đa số là chỉ cotton để móc áo kiểu, áo dài. Len rất ít hình như là dùng móc thú bông, không có nhãn mác xuất xứ gì cả, cô có đến xem rồi.

B có thể đến fb Đồ len handmade mình có mua len ở đó cũng là milk như ảnh của b giá 45k ở quận bình thạnh

14Cách phân biệt len? Empty Re: Cách phân biệt len? 19/12/2013, 08:18

HoaThienNhi

HoaThienNhi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn bạn nhiều nhá!

buuchau

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
- Hiện trên thị trường len Milk Cotton có rất nhiều cửa hàng bán nhưng thật tình không có loại Milk cotton nào của Hàn hay Nhật mà là 100% của Trung Quốc hết. Có nhiều chủ hàng báo đó là của các nước khác không công nhận là hàng TQ do thói quen sợ hảng TQ của đại bộ phận VN. Còn một số chủ hàng thì nâng giá cao hơn hay do nhầm lẫn giữa loại 5 sợi (125gr bện chắc hơn và mỏng hơn do số lượng sợi ít hơn) và loại 7 (sợi 100gr bện mềm hơn và lượng sợi 7 sợi nên to hơn) nên nói là hàng họ mắc hơn do len họ là loại 1. Riêng len Milk Cotton là 1 mặt hàng uy tín trong cũng như ngoài thị trường nội địa TQ. Xưởng, hàng của họ đều có kiểm tra kiểm định chất lượng riêng biệt. Ai dùng qua milk cũng biết chất lượng mà không cần thêm sự giải thích nào. Len TQ cũng có thị trường riêng có 1 số loại len cũng không thua gì Châu Âu. Lông công, lông cừu hay từ bông vải chất lượng cao nên giá cũng cao và giá cao vậy thì lại khá kén khách hàng. Hàng nước nào cũng có cao và thấp mà! VN mình thì len ngoại trừ phù hợp túi tiền và khí hậu thì còn có 1 vài nhược điểm.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]