Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

thuynv

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào cả nhà

Mình không up hình được, mình up trang này, mình thích mẫu mũ số 2 (màu đỏ) nhưng mình không biết trên đỉnh mũ và phần luồng dây cột đan thế nào. Phần eo lại chính giữa mũ và khăn nữa. Bạn nào chỉ gíup mình với, rất cám ơn các bạn trên diễn đàn.

http://baby.marry.vn/hinh-anh/khan-mu-cho-be-yeu-phong-cach-han-quoc-rat-nhieu-mau-ma-phong-phu-gia-ca-hop-ly

storm0flove

storm0flove
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
thuynv đã viết:Chào cả nhà

Mình thích mẫu mũ số 2 (màu đỏ) nhưng mình không biết trên đỉnh mũ và phần luồng dây cột đan thế nào. Phần eo lại chính giữa mũ và khăn nữa. Bạn nào chỉ gíup mình với, rất cám ơn các bạn trên diễn đàn.

http://baby.marry.vn/hinh-anh/khan-mu-cho-be-yeu-phong-cach-han-quoc-rat-nhieu-mau-ma-phong-phu-gia-ca-hop-ly

Giúp mình đan kiểu mũ em bé này với!!!!!!!!!!!! 517376253_919

Giúp mình đan kiểu mũ em bé này với!!!!!!!!!!!! 407681_175065725965075_1919945247_n

Kiểu mũ này đan vuông rồi may hoặc khâu lại.
Có thể nhìn thấy rõ đường chỉ may/khâu ở phần đỉnh mũ và phần luồn dây.

Phần thân mũ đan rib 1 xuống, 1 lên (2 xuống, 1 lên) hay đan côt angle tùy bạn.

Phần thắt ở cổ vẫn đan như vậy nhưng sử dụng kim đan cơ nhỏ hơn.

Phần vành mũ đan riêng rồi may lại.

Enjoy!

thuynv

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
MÌnh cám ơn bạn nhiều. Đỉnh mũ này may thế nào nhìn đẹp vậy bạn? Phần vành mũ đan riêng may vào, đan 1 lên, 1 xuống phải không? Vậy thì đan bề ngang vành mũ này khoảng bao nhiêu cm thì may vào đẹp vậy bạn?

storm0flove đã viết:

Giúp mình đan kiểu mũ em bé này với!!!!!!!!!!!! 517376253_919

Giúp mình đan kiểu mũ em bé này với!!!!!!!!!!!! 407681_175065725965075_1919945247_n

Kiểu mũ này đan vuông rồi may hoặc khâu lại.
Có thể nhìn thấy rõ đường chỉ may/khâu ở phần đỉnh mũ và phần luồn dây.

Phần thân mũ đan rib 1 xuống, 1 lên (2 xuống, 1 lên) hay đan côt angle tùy bạn.

Phần thắt ở cổ vẫn đan như vậy nhưng sử dụng kim đan cơ nhỏ hơn.

Phần vành mũ đan riêng rồi may lại.

Enjoy!

storm0flove

storm0flove
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Theo mình thì bạn đan thế nào cũng được đâu nhất thiết phải giống 100% đâu, ai cũng có quyền sáng tạo mà.
Phần vành mũ đan Rib rộng 4cm, gấp đôi lại rồi may vào
Phần đỉnh mũ nhìn hình mờ mờ giống như đan trơn hoặc bạn có thể đan Rib càng hợp với toàn bộ mũ.

thuynv

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn bạn nhiều nhiều nhé.

storm0flove đã viết:Theo mình thì bạn đan thế nào cũng được đâu nhất thiết phải giống 100% đâu, ai cũng có quyền sáng tạo mà.
Phần vành mũ đan Rib rộng 4cm, gấp đôi lại rồi may vào
Phần đỉnh mũ nhìn hình mờ mờ giống như đan trơn hoặc bạn có thể đan Rib càng hợp với toàn bộ mũ.

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Phần mép mũ để luồn dây ấy bạn có thể khều lấy mũi từ mép mũ lên để đan sẽ có kích thước chuẩn luôn, đan đủ độ thì gấp mép vào trong rồi đan kết thúc bằng cách cứ 1 mũi ở que đan bạn lại khều thêm 1 mũi ở phần mép mũ rồi chiết cùng lúc, như vậy ko cần khâu mà nhìn mượt hơn.
mình comment qua điện thoại nên ko dẫn link video được, ko biết văn lủng củng của mình bạn có hiểu ko.
giống như đan nẹp cổ áo ấy.

thuynv

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn bạn thật nhiều, mình chưa thử cách này bao giờ. Nhưng theo cách diễn tả của bạn, mình nghĩ đẹp lắm đây, mình sẽ cố gắng làm kiểu này cho được. Smile

nghiagianganh đã viết:Phần mép mũ để luồn dây ấy bạn có thể khều lấy mũi từ mép mũ lên để đan sẽ có kích thước chuẩn luôn, đan đủ độ thì gấp mép vào trong rồi đan kết thúc bằng cách cứ 1 mũi ở que đan bạn lại khều thêm 1 mũi ở phần mép mũ rồi chiết cùng lúc, như vậy ko cần khâu mà nhìn mượt hơn.
mình comment qua điện thoại nên ko dẫn link video được, ko biết văn lủng củng của mình bạn có hiểu ko.
giống như đan nẹp cổ áo ấy.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]