Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

matbien

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em đã móc xong quần thân áo của mẫu này, hiện đang bí chỗ móc viền. https://i.servimg.com/u/f73/13/23/00/90/01b10.jpg
Em muốn hỏi mấy câu sau, mong các chị giúp đỡ em.

1. Trong công thức móc viên có mấy chỗ cả hàng 1 lẫn hàng 2 đều có hình vòng tròn "0" giống như mũi móc xích. Em không rõ phải móc như thế nào? Có phải ở hàng 1 móc mũi đơn X rồi móc một móc xích sau đó đó lại móc mũi đơn X ? Tác dụng của mũi 0 này là gì ạ.

2. Ở tà trái của mẫu cần bỏ lỗ để cài nút áo, xin hỏi là chỗ nào của công thức có thể tạo khuy được ạ?

3. Chart của mẫu này cổ em bé là đường viền hình tim, trong khi hình mẫu áo em bé có dạng cổ lá sen. Em muốn hỏi, nếu muốn móc cổ áo lá sen như hình mẫu thì phải làm sao?

Em cảm ơn!

hanguyen2210

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi cho mình hỏi là cái hình tròn có 3 móc xích và 2 mũi kép thì làm như thế nào vậy mình thử làm mãi mà vẫn sai

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]