Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 4 trang]

meoden_muiva

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình thích cái khăn màu xám mà Rose móc cho AY quá. Mình có móc 1 cái theo mẫu trong diễn đàn rồi nhưng nó không đẹp vì khăn đó móc theo hàng ngang nên khi móc xong thì bị cong ( hàng mũi bính í Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 358726 ). Cái khăn màu xám của Rose móc mũi kép dọc theo khăn phải không? mình định móc cái khác cho OX...àh, cho mình hỏi luôn là Rose móc bằng len gì vậy?
Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 Sprosa10

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
meoden_muiva đã viết:Cái khăn màu xám của Rose móc mũi kép dọc theo khăn phải không? mình định móc cái khác cho OX...àh, cho mình hỏi luôn là Rose móc bằng len gì vậy?
Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 Sprosa10

Đúng rồi mình móc toàn mũi móc kép dọc khăn. Len thì mình được tặng nên cũng không biết len gì. Rosa thấy móc thì nên dùng sợi len trơn, đừng có xù thì móc sẽ đẹp hơn. Móc cho nam thì nên dùng màu tối, chứ màu sáng thấy rõ mũi móc sẽ không đẹp lắm. Vì vậy khăn người ta thường đan chứ không móc thì sẽ đẹp hơn.

http://www.danmoc.net

maithanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:
Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 DSC_0258

Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 DSC_0261
Chị Rosa ơi. Mẫu khăn vặn thừng này đẹp quá. Chị có spoiler không ạ? Mà chị đan bằng len gì mà trông mềm thế? Bắt bao nhiêu mũi thì được ạ? Em chỉ sợ đan lên bị cứng thôi.

leha

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị Rosa giỏi quá vừa QL diễn đàn vừa đan móc giỏi phục ghê, chị ui hay chị post hình lên chị post luôn cách đan / móc cho tụi em học ké với, em biết đan/ móc nhưng nhìn chat tthì trời ơi... không hiểu hu hu Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 110796

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
maithanh đã viết:Chị Rosa ơi. Mẫu khăn vặn thừng này đẹp quá. Chị có spoiler không ạ? Mà chị đan bằng len gì mà trông mềm thế? Bắt bao nhiêu mũi thì được ạ? Em chỉ sợ đan lên bị cứng thôi.
Khăn này chị đan theo mẫu M028 topic khăn mũ. Chị đan bằng len của Pháp nên khá là mềm. bounce

megumi leena

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
khâm phục chị quá hà

kieuhoa1305

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ui, em lại mún nhờ chj chút việc, ngại quá, chj thông cảm cho em na.
chj rosa à, diễn đàn mình vẫn chưa có nhiều cách hướng dẫn móc bằng đan chj nhỉ. em tìm suốt mà hok dc việc j`, hjx.mà có thj` cũng có những kiểu móc khó và chart thj` nhỏ.
rõ khổ em kém lém chj oy, chj có thể chỉ bảo thêm cho em cách móc khăn... mà hok cần đọc chart hok hở chj.vốn dĩ em cũng hok bít móc =chart nên chj chiếu cố cho em.
em mong chj rosa có thể giúp em.em thank's chj trc' na. Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 717650 Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 Star3

kieuhoa1305

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
quá tuyệt chj rosa ạ, em nhìn con rùa mà típ cả mắt luôn rùi chj à Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 915210
chj chỉ cho em cách làm con rùa và làm cái khăn đan dở cho ay của chi na Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 592802
em thank's chj

kieuhoa1305

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chj rosa oy chiếc khăn vặn thừng của chj đẹp thế
chj dạy em làm nó dc hok ạ.
em thank's chj trc' ná

maithanh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Còn đây là một số đồ làm được mới nhất đây

Nón (theo mẫu nón đã post trên diễn đàn)
Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 Non002

Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 Non001

Khăn vặn thừng, khăn này đan rất lâu, từ lúc chị em post khăn đan vặn thừng của mình lên, Rosa cũng thích quá làm 1 cái
Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 DSC_0258

Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 DSC_0261

Báo cáo luôn là Rosa đang tiếp tục sự nghiệp với 1 chiếc áo khoác, cũng là đan, nhưng chưa biết khi nào xong. Khi nào xong sẽ post lên hen.
Chị Rosa ơi. Cái nón đấy cùng kiểu với mẫu M007 trên diễn đàn đúng ko chị? Nhưng mà em đọc chart không hiểu lắm. Có phải bắt 180 mũi không ạ? Với cả nó cứ có những khoảng trống từ mũi số 16 đến mũi 173 và từ hàng 10 tới hàng 73 là sao ạ? Chị giải thích hộ em với. Em cảm ơn chị nhiều.

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
chiếc khăn của em đẹp quá
hôm nay chị sẽ đan theo mẫu này của em
nhưng ko phải khăn mà là mũ (nón)
rồi chị sẽ khoe em ngay
03 /12/2009

katina229

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị Rosa đã đan xong khăn cho ay chưa,bày em với, e cũng mún đan tặng ay dip noel này, thầy kiểu đan đó của chị đẹp quá
Chi còn kiểu khăn nam nào không chỉ e với
thanks chị nhiều nhiều

banybon

banybon
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị Rose ơi , em nhìn mẫu khăn vặn thừng của chị là mê tít thò lò lun à...Đó có phải mẫu M007 không ạ?Em có thử theo mẫu M007 nhưng đến đoạn vặn thừng là len rối thùi nùi Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 396640 ...chị Rosa giúp em với!!!
Thank chị lắm Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 571279

http://vn.myblog.yahoo.com/bany-bon93

yummy

yummy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị Rosa ui! em lỡ mua len điểm mà không bít nên đan kiểu gì, chị giúp em nha! Em định đan khăn nam mà! mấy kiểu nhìn rõ vân thì đan lên điểm ko nhìn thấy vân đâu cả. hic

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 22578 Cái khăn của chị đẹp quá, quá ngưỡng mộ luôn. Em toàn đan khăn có khoảng hơn 10 mũi mà em đọc trên diễn đàn thấy mẫu khăn này tận 38 mũi thì hoảng quá, nản luôn, chị cho em hỏi bề ngang của khăn là bao nhiêu cm vậy chị? em đang làm thử mà thấy khó quá nà.! Bái phục chị luôn nạ! hic hic. À với nhân tiện chị cho em hỏi là ví dụ như chỗ p2, k2 (3) em nghĩ đó là đan 2 mũi lên, 2 mũi xuống, vậy (3) là gì hả chị? Em lâu nay toàn đan theo người ta hướng dẫn, giờ mới học đọc chart và xem mẫu trên mạng nên chưa hiểu lắm.

UyenUyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
trơi` ơi bao giơ` Em mơi` lam` ưuợc như chị đây

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
katina229 đã viết:Chị Rosa đã đan xong khăn cho ay chưa,bày em với, e cũng mún đan tặng ay dip noel này, thầy kiểu đan đó của chị đẹp quá
Chi còn kiểu khăn nam nào không chỉ e với
thanks chị nhiều nhiều
Chị đã không hoàn thành cái khăn ấy mà tháo len ra đan cái vặn thừng ấy.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
leluong đã viết:Phòng trưng bày của Rosa - Page 4 22578 Cái khăn của chị đẹp quá, quá ngưỡng mộ luôn. Em toàn đan khăn có khoảng hơn 10 mũi mà em đọc trên diễn đàn thấy mẫu khăn này tận 38 mũi thì hoảng quá, nản luôn, chị cho em hỏi bề ngang của khăn là bao nhiêu cm vậy chị? em đang làm thử mà thấy khó quá nà.! Bái phục chị luôn nạ! hic hic. À với nhân tiện chị cho em hỏi là ví dụ như chỗ p2, k2 (3) em nghĩ đó là đan 2 mũi lên, 2 mũi xuống, vậy (3) là gì hả chị? Em lâu nay toàn đan theo người ta hướng dẫn, giờ mới học đọc chart và xem mẫu trên mạng nên chưa hiểu lắm.
Em hỏi khăn vặn thừng đúng không? Khăn ấy chị đan len hơi to đấy, đan xong bề nganh cỡ gần gần 1 gang tay. Còn cái vụ p2, k2 (3) thì số trong ngoặc là số mũi nếu em đan khăn nam. Nghĩa là nếu đan khăn nam mình sẽ đan p2, k3 thay vì p2, k2.

yến nhi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị cho em hỏi chiếc khăn chị đan dan dở (màu nâu ) đó chị là chị dùng mũi gì thế ạ. chị chỉ em được không ạ

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
yến nhi đã viết:chị cho em hỏi chiếc khăn chị đan dan dở (màu nâu ) đó chị là chị dùng mũi gì thế ạ. chị chỉ em được không ạ
Cái khăn này chị không hoàn thành mà chuyển sang đan khăn vặn thừng đấy. Chị không giữ lại chart của kiểu này nên không biết chỉ em như thế nào. Nhưng đại ý là: khăn này làm viền 2 bên, đầu và cuối khăn bằng mũi hạt gạo, chỗ nổi nổi lên trên khăn cũng là mũi hạt gạo, còn lại là mũi jersay thôi (mũi xuống mặt phải, lên mặt trái). Quan trọng là tính toán làm sao để có được hoa văn đều như hình, cái này không khó, chịu khó vẽ ra giấy em sẽ làm được thôi.

hienhung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ban có thể gửi cho tôi cách đan khăn len hình hoa cúc chi tết ko tôi đã làm theo nhưng ko ra

tranhuong76

tranhuong76
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Rosa ơi, Từ lúc chị được tham gia diễn đàn chị háo hức lắm, nhất là được nhìn thấy mẫy mẫu của chị em mình post lên, cái nào nhìn cũng xinh và cái nào chị cũng muốn làm. Nhất là con gái chị nó háo hức lắm đặt hàng cho mẹ là móc cho con cái đầm này, cái giỏ kia...Chị rất thích mấy mẫu áo đầm, áo khóat cho bé, nếu được thì em có thể giới thiệu cho chị những mẫu áo móc (áo đầm ) cho bé nha. Chào em

mua_dong_am_ap_2526987

mua_dong_am_ap_2526987
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ui, Chj Rosa đảm đang quá. Áo chị làm đẹp thật. Em cũng đang đan áo. Nhưng là áo gile nam thui. Vì áo nam ko cần hoa văn cầu kì lắm nên em mới dám làm. Hì. Thấy mọi ng móc áo nữ đẹp quá. Chắc kiểu này đan xong áo em cũng học móc. Mà thế nào ấy. Từ ngày tham gia diễn đàn cứ ngồi máy là diễn đàn. Đến báo cũng ko còn muốn đọc nữa. Mà đã dạo quanh diễn đàn thì cái gì cũng thấy đẹp, thấy thích...và cái gì cũng muốn học. huuu. Cứ lúc nào rảnh là đan đan và đan. Nhiều khi đan mỏi cả tay ra vẫn ko muốn ngủ. Hì. Cảm ơn chị Rosa và diễn đàn nhiều nhiều

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 4 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4