Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

trangga

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hello cả nhà!
Em là lính mới gia nhập diễn đàn.....
Em có một thắc mắc muốn hỏi chị Rosa ạ
Chị ơi! Em muốn đan một cái khăn, trên đó có ghi tên của em.Vậy thì để đan được một cái khăn như thế (hay nói cách khác là đan chữ trên khăn) thì làm thế nào ạ?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Cách một là đan đến chỗ có chữ thì kéo len khác màu ra đan tiếp, bạn xem thêm ở đây cách đan phối hợp nhiều màu để biết cách kéo len:
http://www.danmoc.net/forum-f2/topic-t174.htm#322

Cách 2 là thêu lên nếu chữ không quá to, bạn xem ở đây:
Thêu lên sản phẩm đan

http://www.danmoc.net

kieuhoa1305

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chj rosa oy, tiện thể cho em hỏi chút
đan hoa cúc thế nào hả chị
diễn đàn mình có chố nào dạy đan hoa cúc = video hok ạ
nếu ko có thì vào web nào đê tìm hả chị Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 848776
chị help em với na
em cảm ơn chi nhìu nhìu Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 568371 Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 717650

trangga

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn chị Rosa thật nhiều ạ

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
kieuhoa1305 đã viết:chj rosa oy, tiện thể cho em hỏi chút
đan hoa cúc thế nào hả chị
diễn đàn mình có chố nào dạy đan hoa cúc = video hok ạ
nếu ko có thì vào web nào đê tìm hả chị Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 848776
chị help em với na
em cảm ơn chi nhìu nhìu Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 568371 Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 717650

bạn ơi 4r đã có bản chart hướng dẫn đan hoa cúc rất chi tiết và cũng rất dễ hiểu rùi mà Smile
bạn bỏ công tìm 1 chút sẽ thấy ngay.

Sw

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi, cái phần thêu lên sản phẩm len ý ạh, có hướng dẫn bằng hình ko ạh???? Em xem mà đoạn sau ko hiểu cho lắm!!!! thêu hết một hàng rồi, chuyển sang hàng tiếp theo ntn ạh???? Các chị chỉ em vs!!!! ^^

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
trangga đã viết:Hello cả nhà!
Em là lính mới gia nhập diễn đàn.....
Em có một thắc mắc muốn hỏi chị Rosa ạ
Chị ơi! Em muốn đan một cái khăn, trên đó có ghi tên của em.Vậy thì để đan được một cái khăn như thế (hay nói cách khác là đan chữ trên khăn) thì làm thế nào ạ?

Đan chữ trên khăn đơn giản lắm

mình đan tặng bạn bè , ai cũng thích hết.

Mình chỉ đan trực tiếp lên khăn chứ ko thêu .

Đợi mình mua wc rùi chỉ bạn nha , chứ viết thế này khó diễn đạt quá Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 9273 Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 9273

đc hok?

pepper

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix hix, bạn ơi, chỉ cho mình cách đan chữ với. Mình muốn đan kiểu đó lâu lắm rồi mà chưa học được. Làm ơn giùm nha. Thanks nhìu. Đan gấp rút về tặng anh iu mà.va linh tinh. Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. 571279

tieutieu_05

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic chị ơi nhưng em muốn đan kiểu khăn chỉ có một màu len thôi. em muốn đan khăn mà có tên mình cơ mà chỉ có một màu thôi. chữ nổi lên ấy chị ạ :-ss
đan được kiểu đó không chị Smile

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tieutieu_05 đã viết:hic chị ơi nhưng em muốn đan kiểu khăn chỉ có một màu len thôi. em muốn đan khăn mà có tên mình cơ mà chỉ có một màu thôi. chữ nổi lên ấy chị ạ :-ss
đan được kiểu đó không chị Smile

thế thì bạn phải dùng các mũi giảm trái , giảm phải và mũi vòng nhưng như thế thì chữ sẽ rất khó nhìn vì trùng màu với khăn mà Sad.

Mình cũng biết đan 1 tẹo thôi nên nếu như bạn muốn đan khăn có chữ mà lại chỉ dùng 1 màu khăn Sad t thấy sẽ ko thật đẹp / Sad Sad Sad

tieutieu_05

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phalaibuon đã viết:

thế thì bạn phải dùng các mũi giảm trái , giảm phải và mũi vòng nhưng như thế thì chữ sẽ rất khó nhìn vì trùng màu với khăn mà Sad.

Mình cũng biết đan 1 tẹo thôi nên nếu như bạn muốn đan khăn có chữ mà lại chỉ dùng 1 màu khăn Sad t thấy sẽ ko thật đẹp / Sad Sad Sad

thế ạ. cơ mà chỉ có một màu thì mới nổi lên cái chủ đề em muốn thôi Sad(
vậy chị chỉ em cách đan ấy đi. hic thực sự là chỉ muốn một màu thôi ạSad
ah tiện thể em hỏi nếu đan 2 màu ấy thì nên đan màu đỏ với màu nào thì đẹp ạ Smile

tieutieu_05

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan chữ trên khăn mà đan kết hợp jersay lên và jersay xuống thì có được ko nhỉ mọi người?

13Cho em hỏi về cách đan chữ trên khăn với............. Empty giúp em với 2/11/2010, 23:00

nhungvoicoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị rosa ơi, Phalai buồn cùng nhà mình ui
em rất muốn đan chữ lên khăn mà khó quá...em thấy các bạn của em cứ bảo chỉ có mỗi cách cài màu lên khăn thui nhưng như thế thì em sẽ cần cắt và nối dây len rất nhiều à?
VÍ dụ như mình đan chữ N đó với màu đen là nền và chữ là trắng thì chart và cách làm như nào
bạn có thể chỉ cho mình cụ tỷ k?em mới học nên rât muốn học hỏi ...đây là mail của em: matdia95@gmail.com
thank nhà mình nhiều

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhungvoicoi đã viết:chị rosa ơi, Phalai buồn cùng nhà mình ui
em rất muốn đan chữ lên khăn mà khó quá...em thấy các bạn của em cứ bảo chỉ có mỗi cách cài màu lên khăn thui nhưng như thế thì em sẽ cần cắt và nối dây len rất nhiều à?
VÍ dụ như mình đan chữ N đó với màu đen là nền và chữ là trắng thì chart và cách làm như nào
bạn có thể chỉ cho mình cụ tỷ k?em mới học nên rât muốn học hỏi ...đây là mail của em: matdia95@gmail.com
thank nhà mình nhiều

Ko cần cắt len đâu , bạn đan 1k,1p thì chỉ cần vắt dây phụ theo , ko cần phải cắt , nối len.

Chart thì PLB chưa bao giờ viết vì ko cần phải viết ra.

Nhưng t sẽ thử viết giúp bạn xem sao , nhưng chưa chắc đã thành công đâu nhé.

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
tieutieu_05 đã viết:đan chữ trên khăn mà đan kết hợp jersay lên và jersay xuống thì có được ko nhỉ mọi người?

nếu thế thì chữ sẽ chỉ nhìn đc 1 mặt đẹp , còn mặt kia sẽ xấu.

Đan chữ thì tốt nhất là dùng 1k,1p bạn ạh ^^ . T nghĩ là như thế.

BetterRun23

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi cả nhà! em là thành viên mới nè em muốn đan khăn len chữ để tặng bạn em nhưng khó quá ko biết làm thế nào.cả nhà giúp em nhé.mail:BetterRun23@yahoo.com.vn

heo_fifi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Cách một là đan đến chỗ có chữ thì kéo len khác màu ra đan tiếp, bạn xem thêm ở đây cách đan phối hợp nhiều màu để biết cách kéo len:
http://www.danmoc.net/forum-f2/topic-t174.htm#322

Cách 2 là thêu lên nếu chữ không quá to, bạn xem ở đây:
Thêu lên sản phẩm đan
theo cách này thì sẽ là đan màu khác lên phải k ạ???
nhưng nếu muốn đan chữ nỏi lên trên nền khăn thì phải làm thế nào ạ????

karinvampire168

karinvampire168
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
có ai có chart đầy đủ bảng chữ cái k up lên cho e coi với :-s~ e ngồi cả buổi sáng viết chart mà k đủ bảg chữ cái :-s~ nhìn nó sao ý help me Sad~

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]