Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6, 7, 8 ... 17 ... 27  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 7 trong tổng số 27 trang]

151Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 15/7/2010, 23:00

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
có chút xíu thôi mà cám ơn gì, con Pooh của em xinh thiệt nha, em và MDXN định làm con lừa hả, vậy thì dzô ô ô. Chi thấy Mdxn làm con mèo túi xách chị thích lắm, chắc rồi cũng sẽ bon chen làm một con.

http://www.myhobby.vn

152Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 16/7/2010, 11:39

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
mua_dong_xa_nha đã viết:Vườn thú của Hà - Page 7 847731 Vườn thú của Hà - Page 7 847731 Em chúc mừng chị,con gấu của chị đẹp và dễ thương quá đi.Em vào d đ mấy lần trong ngày để chờ xem Pooh của chị đó.Chị ơi nhân thể chị móc luôn con lừa đichị,em cũng đang móc nó đây,có gì chị em mình cùng chia sẻ nha chị.Chúc chị và gia đình hạnh phúc.
Chào em!
Cám ơn em đã động viên chị.Bị chị quấy rầy hoài kg ngán sao mà còn xúi chị móc tiếp con lừa (hi...hi..em dể thương thiệt đó).Chị sẽ cố gắng hơn nữa để bớt làm phiền em.Chúc em luôn luôn thành công và có nhiều sức khỏe nha

153Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 16/7/2010, 11:46

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
therese1253 đã viết:có chút xíu thôi mà cám ơn gì, con Pooh của em xinh thiệt nha, em và MDXN định làm con lừa hả, vậy thì dzô ô ô. Chi thấy Mdxn làm con mèo túi xách chị thích lắm, chắc rồi cũng sẽ bon chen làm một con.
Dạ em cám ơn chị đã động viên em,em chúc chị có nhiều sức khỏe để làm ra nhiều sản phẩm cho tụi em học hỏi thêm (hi...hi...cái này sao thấy ích kỷ quá ha chị )

154Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 27/7/2010, 17:30

mua_dong_xa_nha

mua_dong_xa_nha
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em chào chị,chị đang bế quan luyện... thú gì mà không thấy chị đâu cả?mấy bữa nay em đi suốt nên chưa có gì khoe cả.Em chúc chị khỏe,có nhiều sản phẩm đẹp nghe chị. Vườn thú của Hà - Page 7 22578

155Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 28/7/2010, 05:42

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
mua_dong_xa_nha đã viết:Em chào chị,chị đang bế quan luyện... thú gì mà không thấy chị đâu cả?mấy bữa nay em đi suốt nên chưa có gì khoe cả.Em chúc chị khỏe,có nhiều sản phẩm đẹp nghe chị. Vườn thú của Hà - Page 7 22578
Chào em!
Cám ơn em đã quan tâm đến chị.Chị đang phải móc lại các con thú vì đang là mùa hè các cháu chị được nghĩ học,chúng nó về thăm bà và xin làm con nuôi hết rồi, có khi phải móc đúp 1 kiểu 2 con nửa em ạ.Thật ngán quá nhưng cũng vui vui.Chị đã in chat con mèo và thỏ của em đem về diển đàn nhưng chưa có thời gian để móc.Để khi nào móc được có chổ nào kg hiểu (phần bàn chân mèo họ nói hơi khó hiểu) chị nhờ em giúp đở nha.Chị cũng đam mê móc thú-thú lớn và tròn ú giống chị vậy đó em à.Chúc em khỏe và thành đạt (Nhớ gửi đc qua tin nhắn cho chị nha)

156Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 23/8/2010, 05:52

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00611l
Mẩu thứ 2
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00610s
Em cám ơn chị TuongVy63 đã giới thiệu 2 mẩu đan đẹp này.Chị cám ơn em Bà chủ Biệt thự xanh đã nhiệt tình hướng dẩn chị đan 2 kiểu áo trên

157Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 23/8/2010, 16:54

beo&gay

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hai mẫu này đẹp quá chị ơi. Em mê tít happy2 Chị ghi lại công thức cho em và các bạn trên diễn đàn học hỏi với nhé. Mở đóng ngoặc là em rất thích đan móc nhưng quỹ thời gian thì eo hẹp nên đan được 1 mẫu là rất lâu, nhưng vì thấy nó đẹp quá nên vẫn ham hố xin về để cho một người bạn của em đan, và khi có thời gian thì em cũng đan. Người bạn đó cũng rất thích 2 mẫu này của chị. Cảm ơn chị nhiều. Chúc chị sức khoẻ và có nhiều mẫu đan đẹp hơn nữa.

158Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 24/8/2010, 13:05

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào beo&gay.
Cám ơn em đã ghé thăm nhà chị, các mẫu kiểu đó quá đẹp phải ko em? Mẫu đó chị học từ bachubietthuxanh đó em ạ. Theo chị em nên đến nhà chị ấy để thỉnh giáo đi, chị ko dám "múa rìu qua mắt thợ" đâu. Em ấy rất nhiệt tình và có kinh nghiệm giàng dạy về đan rất hay, khiến mình học từ xa vẫn hiểu được. Mong em thông cảm và hiều cho chị nha.

159Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 24/8/2010, 14:34

beo&gay

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vâng, em cũng thường xuyên vào thăm nhà của bà chủ biệt thự xanh, và cả nhà của chị nữa.Em nghĩ chị đã được chị ấy hướng dẫn rồi và đã đan thành công nên giờ chị hướng dẫn lại cho bọn em, chị ấy đỡ phải hướng dẫn lại. Hi hi...Mà em vào nhà chị ấy, thấy chị ấy mới có quy định là đã hướng dẫn thì phải ra sản phẩm báo cáo với chị ấy. Với 1 người chậm chạp như em thì không biết 1 tháng có song sản phẩm không, nên "sợ chị ấy mắng" thì chít Razz

160Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 26/8/2010, 15:26

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cô ui hồi trước cháu có hỏi cô cách móc giỏ ở trang 5 hay sao í, mà tới giờ cháu mới bắt tay vào móc nè, tại cháu mới biết móc hà, hùi đó thấy thik quá nên hỏi cô trước.
Đáy giỏ: móc 81 mũi bính xong móc 77 mũi hột gạo (móc đơn) thêm 3 mũi liên tục (tức mũi 78 79 80 mỗi mũi móc 2 lần) xong móc liên tục đến cuối hàng còn 3 mũi cũng thêm như vậy (tức mũi 3 2 1 mỗi mũi móc 2 lần) giáp hàng bằng mũi dời. Như vậy 1 hàng ta thêm tổng cộng là 6 mũi(tính cả 2 đầu)
Hàng 2 3 4 5 mỗi hàng đều thêm 6 mũi. Hàng 6 móc bình thường ko thêm chỉnh đều 192 mũi.

Cô ơi móc 77 mũi hột gạo thì cháu biết rùi, còn thêm 3 mũi liên tục là sao cô, cháu ko hiểu chỗ đó móc sao hết à, cô chỉ cháu nhé.
Rùi móc mũi dời nữa ?

161Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 26/8/2010, 16:35

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào cháu Siny!
Rất vui khi gặp lại cháu,thêm 3 mũi liên tục ý cô muốn nói :mũi 77 móc 2 mũi hột gạo (x) vào 1 chân,mũi 78,79 cũng vậy,mũi dời cháu xem ở phần hướng dẩn mũi móc căn bản của dd mình có đó ,cháu xem thử.Chúc thành công

162Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 26/8/2010, 19:54

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
oa em là thành viên mới vào nhà tiền bối ghé chơi nhà tiền bối đẹp quá toàn thú đẹp giá mà em làm đc như tiền bối hic em cũng thik làm thú bông lắm.tiền bối ở chỗ nào BRVT đó em cũng ở VT nè có dịp chỉ em ít kinh nghiệm nha happy2 :hoa:

163Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 27/8/2010, 05:20

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào em miss.trang!
Chị ở ngay thị xã BRVT ,rất vui được làm quen với em ,móc thú rất dể và nhanh ra sản phẩm nữa, em thích cứ móc đi,nếu bí chổ nào chị sẽ giúp cho.Mong em có nhiều sản phẩm đẹp

164Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 27/8/2010, 17:13

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Hôm nay chị gửi tiếp 2 mẫu kiễu đan, chị học từ xa do cô giáo: Bà chủ biệt thự xanh dạy. Mẫu này chị học từ: http://chutchit63.xanga.com/weblog/của chị TuongVy cho em.
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00614db

Còn mẫu này chị học đan kiễu trên nhưng đan sai, thấy cũng hay hay nên quyết định đan thêm 1 áo nữa.
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00615dw

Chị cám ơn em nhiều lắm. Chúc em và gia đình được nhiều sức khỏe.

165Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 28/8/2010, 08:36

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Chị BA
Mẫu đầu em đan sai mà _vậy chị "dặm"lại _em xấu hổ quá hà .
Nhưng ko nói ra .thì nhìn cũng được chị nhỉ .
Chị à ,nếu đan khăn chị để cách như nhau và vặn cả 2 mặt như nhau
Trong NAM đâu có lạnh mà chị đan nhiều dữ vậy _đừng lo chỗ tiêu thụ gửi ra BẮC cho em _em giải quyết rất nhanh .

166Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 29/8/2010, 14:51

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00625m
Gửi các bạn xem cho vui. Tranh thêu chữ thập con cọp do chị gái 62 tuỗi của mình thêu.
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00683ww
Bức tranh này do chị gái 58 tuổi cũng thêu mũi chứ thập. Hoàn thành trong 5 tháng.

Được sửa bởi thuha09 ngày 8/9/2010, 13:29; sửa lần 3.

167Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 30/8/2010, 22:29

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
]Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00629qa
Bên hông giỏ
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00630o
Mình móc được giỏ này là nhờ lúc trước học được 1 số từ Tiếng Anh căn bản khi móc con gấu do cô giáo: Mùa đông xa nhà hướng dẩn đó các bạn ạ.Móc bằng len Vĩnh Thịnh 1 sợi nhưng chập thành 2,kim móc số 5.5 (móc bằng kim móc của chị hai tặng cho em đó)

168Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 31/8/2010, 07:34

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Chào chị, giỏ của chị xinh quá.

169Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 3/9/2010, 05:30

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00655jVườn thú của Hà - Page 7 Dsc00655jVườn thú của Hà - Page 7 Dsc00654tc
Bên hông giỏ
Được sự động viên của Mebean,chị thừa thắng xông lên móc tiếp giỏ con chó con này đó hì ...hì .hì...

170Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 3/9/2010, 09:31

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Giỏ chị móc đẹp quá chị ơi . Chị giỏi thật . Chart tiếng Anh thì em thua rồi . Em mới xin được chart con ngựa mà toàn là tiếng Anh ko , em vẫn chưa làm được . Buồn ghê . Hôm nào chị rãnh rỗi em ghé qua nhà chị , chị chỉ giúp dùm em . Em cám ơn chị trước nha . Em cũng thích 2 bức thêu chữ thập lắm . Thật là tuyệt .

171Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 3/9/2010, 13:33

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
da.giờ mí để ý tuổi của cô cháu sorry cô nhìu.thời gian này cháu chưa có time để móc mí con thú dễ thương đó.khi nào có time cháu móc cháu sẽ hỏi cô nha.tại cháu đang đan khăn hihi cái giỏ con thú dễ thương quá cô ơi

172Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 5/9/2010, 13:24

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00657o
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00658w
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00659yz
Nan ơi! Phải chú ngựa này ko? Mẫu này chị thấy và copy ở trang 3 phần thú nhồi bông của hội thêu thùa đó. Nếu em thích cứ móc đi bí phần nào chị chỉ cho em nha

173Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 5/9/2010, 20:06

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạ đúng là con ngựa này đó chị . Em nhìn mà ko hiểu zi hết trơn . Ko biết đâu là phần đầu , phần chân , phần mình . Nên để bữa giờ chưa có móc nè . Hôm nay may quá chị móc rồi . Chị chỉ giúp em nha . Em cám ơn chị nhiều lắm .

174Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 6/9/2010, 05:39

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Nan!chị sẽ giúp em nha
Trang 1: Head là đầu em móc từ h1 -h37 là kết thúc nhớ dồn gòn nha
Neck and body : cổ và thân cứ móc theo hướng dẩn đến hàng 16 là móc thêm 21 mũi bính để lảm lưng con ngựa và cứ theo chát làm là đúng thôi
Ear..:Miếng tai móc 4 cái may lại
Tail: đuôi họ chỉ mình cách cắt len làm (cái này mình tự xử được em ha)
Leg: 4 chân em nhìn chát sẽ móc được
Brid.....band chính là sợi dây bao quanh mũi đó (33 mũi bính rồi 32 mũi chử i)
Reins: là 2 sợi dây dài nhất (dây cương) 81 mũi
Side piece: 25 mũi chính là 2 dây ở 2 bên má ngựa
Sad...9 mũi chính là yên ngựa cứ móc theo chát
Còn phần cuối cùng 19 mũi chính là sợi dây ráp dưới bụng ngựa đó
Em cứ từ từ móc đừng dị ứng với chử Anh quá ,cứ dòm số mà móc kg hiều gì thì chị tiếp cho.Hy vọng em móc xong con ngựa này em sẽ có vốn tiếng Anh một tí (giống chị....hi...hi..Chị dốt đặc luôn nhờ có Mùa đông xa nhà giúp cho nhiều chiêu nên mới ổn 1 chút,vậy mà có những câu họ viết dài kg hiểu chị còn phải nhờ đến chị Therese1253 giúp đở nữa đó em).Chúc em thành công,xong nhớ chụp lên cho chị xem với

175Vườn thú của Hà - Page 7 Empty Re: Vườn thú của Hà 6/9/2010, 07:22

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
thuha09 đã viết:Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00657o
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00658w
Vườn thú của Hà - Page 7 Dsc00659yz
Nan ơi! Phải chú ngựa này ko? Mẫu này chị thấy và copy ở trang 3 phần thú nhồi bông của hội thêu thùa đó. Nếu em thích cứ móc đi bí phần nào chị chỉ cho em nha
Đẹp quá chị ơi, em có chart này nhưng không có bông để nhồi nên em chưa móc được, hôm nay thấy chị chưng lên đẹp quá

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 7 trong tổng số 27 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6, 7, 8 ... 17 ... 27  Next