Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Đan khăn ống? Empty Đan khăn ống? 24/11/2009, 16:55

slimpit6987

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em muốn đan khăn ống có thể chỉ cho em được không ạ?

2Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 26/11/2009, 08:25

Ruby_lovechocolate

Ruby_lovechocolate
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Đan khăn ống? 584639 Thì bạn cứ đan như bình thường, kiểu gì tuỳ thích, nhưng theo mình thì đan kiểu đơn giản thôi, vì khăn ống vốn đã dễ thương rồi mà Đan khăn ống? 22578 không cần kiểu cách quá! Số mũi đan tuỳ thuộc vào độ lớn của chiếc khăn, bạn lấy khoảng 80 - 90 mũi là ổn, sau đó đan theo kiểu đan cốt cho tới khi khăn có độ dài vừa ý thì chiết khăn, cuối cùng là khâu 2 mép khăn lại, thế là hoàn tất sản phẩm rồi Đan khăn ống? 646716

3Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 4/12/2009, 01:18

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Ruby_lovechocolate đã viết:Đan khăn ống? 584639 Thì bạn cứ đan như bình thường, kiểu gì tuỳ thích, nhưng theo mình thì đan kiểu đơn giản thôi, vì khăn ống vốn đã dễ thương rồi mà Đan khăn ống? 22578 không cần kiểu cách quá! Số mũi đan tuỳ thuộc vào độ lớn của chiếc khăn, bạn lấy khoảng 80 - 90 mũi là ổn, sau đó đan theo kiểu đan cốt cho tới khi khăn có độ dài vừa ý thì chiết khăn, cuối cùng là khâu 2 mép khăn lại, thế là hoàn tất sản phẩm rồi Đan khăn ống? 646716
Mình thì thường không đan như vậy vì đan cốt vốn dĩ sản phẩm đã dày xốp rồi nên không cần thiết phải đan ống. Bạn có thể thử cách này nhé
- [1p, vắt dây ra sau, bỏ mũi, vắt dây ra trước] tiếp tục đến cuối hàng -> sản phẩm là một ống tròn có hai mặt là mũi knit.
- [1k, bỏ mũi] tiếp tục đến cuối -> sản phẩm là ống tròn có hai mặt là mũi purl.
Đây là kiểu đan double knit, mình thấy khăn rất dày và ấm, đặc biệt thích hợp với những loại len pha hoặc len sợi to, sợi sần. Mình đan hai cái, ai cũng nghĩ là khăn đi mua Đan khăn ống? 571279

4Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 19/12/2009, 16:25

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ới

em muốn đan khăn ống mà nó có nét hoa văn ý , gợi ý giúp em một chút đc ko chị?

5Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 23/12/2009, 17:23

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chocomint đã viết:Mình thì thường không đan như vậy vì đan cốt vốn dĩ sản phẩm đã dày xốp rồi nên không cần thiết phải đan ống. Bạn có thể thử cách này nhé
- [1p, vắt dây ra sau, bỏ mũi, vắt dây ra trước] tiếp tục đến cuối hàng -> sản phẩm là một ống tròn có hai mặt là mũi knit.
- [1k, bỏ mũi] tiếp tục đến cuối -> sản phẩm là ống tròn có hai mặt là mũi purl.
Đây là kiểu đan double knit, mình thấy khăn rất dày và ấm, đặc biệt thích hợp với những loại len pha hoặc len sợi to, sợi sần. Mình đan hai cái, ai cũng nghĩ là khăn đi mua Đan khăn ống? 571279
bạn ơi, bỏ mũi là sao, có phải là ko đan ma` chuyển mũi đan sag que bên phải ko, và khi đâm que bên phải vào thì giốg như khi đan mũi lên hay đan mũi xuống vậy?

6Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 23/12/2009, 21:11

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:
bạn ơi, bỏ mũi là sao, có phải là ko đan ma` chuyển mũi đan sag que bên phải ko, và khi đâm que bên phải vào thì giốg như khi đan mũi lên hay đan mũi xuống vậy?
uh đúng là như bạn nói, chuyển mũi sang que phải theo chiều đan mũi purl

7Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 24/12/2009, 21:47

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
sao mình ko tìm thấy kái nút thank đâu nhỉ Đan khăn ống? 521471 nếu đan khăn ống mừ ko phải bằng len sợi to thì coi có đc ko? thankssss a lot! Đan khăn ống? 571279

8Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 24/12/2009, 21:59

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:sao mình ko tìm thấy kái nút thank đâu nhỉ Đan khăn ống? 521471 nếu đan khăn ống mừ ko phải bằng len sợi to thì coi có đc ko? thankssss a lot! Đan khăn ống? 571279
à thì chẳng sao cả, ý mình chỉ là đối với mấy cái len sợi to sợi sần và xù thì các bạn thường khó tìm kiểu đan vì nếu đan hoa văn họa tiết nó sẽ không hiện ra được. Đối với len sợi nhỏ nếu cảm thấy đan khăn hơi mỏng thì bạn cũng có thể dùng kiểu này, khăn dày dặn hơn và nó trông giống như khăn dệt Smile

9Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 25/12/2009, 03:36

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đan kiểu này sẽ ra khăn 2 lớp liền

dày lắm nha

Mad

chúc mọi người giáng sinh an lành.

10Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 27/11/2010, 00:00

aly116

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[/quote]
Mình thì thường không đan như vậy vì đan cốt vốn dĩ sản phẩm đã dày xốp rồi nên không cần thiết phải đan ống. Bạn có thể thử cách này nhé
Đây là kiểu đan double knit, mình thấy khăn rất dày và ấm, đặc biệt thích hợp với những loại len pha hoặc len sợi to, sợi sần. Mình đan hai cái, ai cũng nghĩ là khăn đi mua Đan khăn ống? 571279[/quote]
Cả nhà ơi cho em hỏi, thế này thì lấy bao nhiêu mũi ạ?

11Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 2/12/2010, 15:01

thienkim714

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho minh hoi sao load được các video hướng dẫn đan trên này về máy được vậy?
Cảm ơn nhìu nhìu

12Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 17/12/2010, 10:32

peokute

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi .
Em mói tham gia diễn đàn . Em mới đan xong một cái khăn ống . Chiết xong rồi nhưng em không biết phải khâu 2 mép lại như thế nào cả .
Chị giúp em với Sad

13Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 17/12/2010, 11:06

tieucongchua_xitin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn lấy que móc . móc vào được mà nhưng phải pít móc thỳ mói pit

14Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 17/12/2010, 12:14

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
peokute đã viết:Chị ơi .
Em mói tham gia diễn đàn . Em mới đan xong một cái khăn ống . Chiết xong rồi nhưng em không biết phải khâu 2 mép lại như thế nào cả .
Chị giúp em với Sad

bạn có thể khâu 2 mép khăn như hướng dẫn trong link này nhé:
https://www.youtube.com/watch?v=NvAS-HCWk9I&feature=channel

15Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 20/12/2010, 14:02

peokute

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thimau đã viết:

bạn có thể khâu 2 mép khăn như hướng dẫn trong link này nhé:
https://www.youtube.com/watch?v=NvAS-HCWk9I&feature=channel
Cảm ơn ạ.
Em làm được rồi . Cảm ơn cả mọi nguời nữa nha Laughing

16Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 29/12/2010, 20:41

T_H_G

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ai có clip hướng dẫn đan khăn ống kiểu cốt ăng lê k ạ??/
Nếu đan khăn ông phải cần rất nhiều mũi, thì que dan làm sao đủ ạh?
E mới tập đan nên chưa hiểu, ai hướng dẫn giúp với, thanks ạh Smile

HELP HELP...!!!

17Đan khăn ống? Empty Re: Đan khăn ống? 29/12/2010, 20:56

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đan khăn ống phải sữ dụng kim vòng 40cm hay 60cm và đan vòng tròn.
Đan khăn ống? L0335ba

http://www.myhobby.vn

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]