Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Bình thường giúp mình tìm với !!! on 5/12/2009, 10:29

milumilu188

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình nhớ có lần nhìn thấy mẫu khăn ống trên diễn đàn mà sao bi h kiếm lại không thấy. có ai thấy nó ở đâu chỉ giúp mình với?
Nếu có chart chữ bằng tiếng việt thì cho mình luôn nhé. Mình mới tập đan thui nên không biết đọc chart tiếng anh

2Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 5/12/2009, 23:32

chocomint

Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
milumilu188 đã viết:mình nhớ có lần nhìn thấy mẫu khăn ống trên diễn đàn mà sao bi h kiếm lại không thấy. có ai thấy nó ở đâu chỉ giúp mình với?
Nếu có chart chữ bằng tiếng việt thì cho mình luôn nhé. Mình mới tập đan thui nên không biết đọc chart tiếng anh
Mình hỏi vớ vẩn tí, khăn ống là như nào, thủng hai đầu, không thủng hai đầu, bên ngoài hoa văn hay k hoa văn? Nếu chỉ đan khăn ống k thì mình nghĩ k có chart đâu bạn ạ. Còn nếu muốn đan thành ống thì bạn có thể sử dụng bộ kim 2 đầu 4 -5 chiếc như đan găng tay, mũ, hoặc dùng kim vòng để đan vòng tròn, cứ dài dài lên mãi nó thành cái ống. Với cách này thì nó thủng hai đầu, bạn có thể đan thành 2 khăn ống lồng vào nhau, một khăn đan trơn bên trong nhỏ hơn, một khăn đan ren bên ngoài lớn hơn chút nhưng ngắn hơn với 2 tone màu kết hợp với nhau trông rất xinh. Còn nếu bạn thích khăn ống dày và toàn mũi lên hoặc mũi xuống thì chỉ cần đan 1 mũi, bỏ 1 mũi là ok. Với cách này khi chiết xong hai đầu đều kín. Chúc bạn có khăn như ý

3Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 6/12/2009, 15:52

milumilu188

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ

Mình thích đan mẫu như hình này nè. mà không biết làm sao hết. có ai hướng dẫn giúp mình được không?

4Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 6/12/2009, 20:30

chocomint

Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
milumilu188 đã viết:[img][/img]mình thích đan mẫu như hình này nè. mà không biết làm sao hết. có ai hướng dẫn giúp mình được không?
Theo mình nghĩ thì có lẽ mẫu này họ đan khăn dài như bình thường rồi khâu hai đầu lại với nhau đó, mình có nhìn thấy đường may ở bên vai model kìa

5Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 11/12/2009, 03:31

luongthugiang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chocomint đã viết:
milumilu188 đã viết:mình nhớ có lần nhìn thấy mẫu khăn ống trên diễn đàn mà sao bi h kiếm lại không thấy. có ai thấy nó ở đâu chỉ giúp mình với?
Mình hỏi vớ vẩn tí, khăn ống là như nào, thủng hai đầu, không thủng hai đầu, bên ngoài hoa văn hay k hoa văn? Nếu chỉ đan khăn ống k thì mình nghĩ k có chart đâu bạn ạ. Còn nếu muốn đan thành ống thì bạn có thể sử dụng bộ kim 2 đầu 4 -5 chiếc như đan găng tay, mũ, hoặc dùng kim vòng để đan vòng tròn, cứ dài dài lên mãi nó thành cái ống. Với cách này thì nó thủng hai đầu, bạn có thể đan thành 2 khăn ống lồng vào nhau, một khăn đan trơn bên trong nhỏ hơn, một khăn đan ren bên ngoài lớn hơn chút nhưng ngắn hơn với 2 tone màu kết hợp với nhau trông rất xinh. Còn nếu bạn thích khăn ống dày và toàn mũi lên hoặc mũi xuống thì chỉ cần đan 1 mũi, bỏ 1 mũi là ok. Với cách này khi chiết xong hai đầu đều kín. Chúc bạn có khăn như ý
chị ơi nghe cái này có vẻhay quá! chị nói rõ hơn đc ko ạ? Em cũng đang mún đan cái khăn ống nhưng ko bít nên đan kiểu jì!

6Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 11/12/2009, 10:36

chocomint

Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Khăn kiểu đấy thì chắc là sẽ không dày dặn đâu em nhé, chỉ để điệu thôi, chị cũng mới tưởng tượng ra kiểu đấy, định đan nhưng chưa thực hiện. Nếu em thích thì chị sẽ làm rồi chụp ảnh cho em xem được không.

7Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 11/12/2009, 11:44

milumilu188

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi.đan thử rồi chỉ cho em với nhé. e nhìn mà không tưởng tượng ra phải bắt đầu từ đâu hết á . em cám ơn chị lắm

8Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 11/12/2009, 14:23

luongthugiang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chocomint đã viết:Khăn kiểu đấy thì chắc là sẽ không dày dặn đâu em nhé, chỉ để điệu thôi, chị cũng mới tưởng tượng ra kiểu đấy, định đan nhưng chưa thực hiện. Nếu em thích thì chị sẽ làm rồi chụp ảnh cho em xem được không.
ôi thế thì hay quá! em cũng thích khăn điệu điệu một chút nhưng kiểu đan nào phức tạp quá thì em chịu thui!!!

9Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 11/12/2009, 21:51

chocomint

Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
milumilu188 đã viết:chị ơi.đan thử rồi chỉ cho em với nhé. e nhìn mà không tưởng tượng ra phải bắt đầu từ đâu hết á . em cám ơn chị lắm
Em ơi kiểu em thích đan như khăn bình thường. Em biết đan vặn thừng chưa, bao nhiêu cái vặn thừng, vặn thưa hay mau, to hay nhỏ là do em. Đan bản rộng hơn khăn, vừa đan vừa đo, tới khi quấn quanh vai thấy vừa thì em chiết vào, sau đó dùng kim khâu len khâu hai đầu lại là thành mà

10Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 12/12/2009, 16:46

luongthugiang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ui! có kiểu nào để đan khăn ốg hay hay mà ko phải vặn thừng không chị? em thik kiểu vặn thưng lắm mà ko bít đan! phức tạp quá em lm mãi ko đc! chỉ em với chị nha! cảm ơn chị nhìu nhìu

11Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 12/12/2009, 17:27

chocomint

Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
luongthugiang đã viết:Chị ui! có kiểu nào để đan khăn ốg hay hay mà ko phải vặn thừng không chị? em thik kiểu vặn thưng lắm mà ko bít đan! phức tạp quá em lm mãi ko đc! chỉ em với chị nha! cảm ơn chị nhìu nhìu
Em ơi hoa văn hay kiểu cọ gì đều là do sở thích và sáng tạo của mỗi người thôi. Nếu em thích kiểu vặn thừng thì tìm xem một vài video về cách đan vặn thừng là sẽ hiểu ngay. Nguyên tắc thì chỉ có một, vặn dài hay vặn ngắn, to hay nhỏ, nhiều hay ít nhánh là do mình. Trong diễn đàn cũng đã có một vài video về cách đan vặn thừng, nếu thấy vẫn khó hiểu em có thể vào you tube search thêm cable stitch, có rất nhiều hướng dẫn và kiểu đẹp. Xem tận mắt dễ hình dung hơn là nghe mô tả. Có gì khó hiểu thì hỏi thêm, các chị em ai biết sẽ trả lời em

12Bình thường Re: giúp mình tìm với !!! on 13/12/2009, 00:06

luongthugiang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dạ vâng ạ! em sẽ cố gắng tìm ạ! em cám ơn chị nha!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]