Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

trany

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dạ em mới vào, cho em hỏi chút về cách đan mũ cho nam mẫu M007, em đã đọc những câu hỏi về mẫu đan này rùi mà chưa thấy ai trả lời...???!!!
Đầu tiên, em thấy chart khó hiểu quá, khi đan xong rùi làm sao để nối lại thành mũ, phải dùng kim may len hay sao ạ? chị rosa có thể nói rõ hơn về kiểu mũ này được ko ạ, nhất là no.21. Thank chị nhìu nhìu^^

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Nói thật là mình k biết chữ nên nhìn chart cũng chịu chết. Nhưng mình thấy đối với kiểu mũ này bạn đan theo cách thông thường cũng được. Mình thường đan thế này, bạn thử xem có dùng đc k nhé.
Vật liệu:
- Len
- Kim đan vòng (2 bộ, kim to và nhỏ)
Thường thì đan mũ mình thấy mọi người k dùng hai số kim nhưng mình thấy đan ra như vậy không ôm sát đầu lắm, nhanh bị rão nên mình dùng kim nhỏ để đan vành mũ. Tuy nhiên với N.21 mà bạn thích mình thấy họ gập vành mũ lên nên có thể cũng ôm đầu hơn chăng hỏi về cách đan mũ cho nam 252296 Cái này tùy bạn làm thử rồi quyết định nhé. Bạn làm mẫu thử với kim và len mà bạn chọn, ở đây đan 1k1p ở phần chân mũ. Bắt mũi sao cho được khoảng 53 - 54cm (đây là vòng đầu của mình, nhưng bạn có thể đo vòng đầu cụ thể để chính xác hơn) Lời khuyên là nên lấy số mũi chia hết cho 8 để tiện cho chập mũi về sau. Nếu số mũi tương đương 54cm lớn hơn số chia hết cho 8 thì nên bớt mũi chứ k nên tăng vì hơi chật tí thì được chứ rộng thì hỏi về cách đan mũ cho nam 870103
Đan vành mũ khoảng 8 - 10cm tùy ý bạn.
Lên trên bạn có thể đan theo hoa văn khác hoặc tiếp tục đan 1k 1p, hoặc cải màu bằng cách nối len. Đan tới khi chiều dài mũ khoảng 17cm thì bạn bắt đầu chập mũi.
Chia làm 8 nhóm (bạn có thể sử dụng st marker để đánh dấu) sau đó cứ mỗi hàng bạn nhập hai mũi đầu tiên trong mỗi nhóm đó. Đến 4 mũi cuối thì luồn kim khâu len vào để kết thúc sản phẩm, cắt chỉ và giấu mũi.
Chúc bạn có được sản phẩm ưng ý. Còn đây là tác phẩm của mình hỏi về cách đan mũ cho nam 584639
hỏi về cách đan mũ cho nam Image005dk

trany

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thank bạn nhìu nge, nhưng mình còn muốn hỏi chút nữa là, phần thân mũ á, đan xong rùi lấy kim may len khâu lại hả. Cụ thể là sản phẩm sau khi đan sẽ là 1 bản dài đúng không, mình muốn nối 2 bên lại phải khâu nối lại hả? hỏi về cách đan mũ cho nam 407501

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
trany đã viết:thank bạn nhìu nge, nhưng mình còn muốn hỏi chút nữa là, phần thân mũ á, đan xong rùi lấy kim may len khâu lại hả. Cụ thể là sản phẩm sau khi đan sẽ là 1 bản dài đúng không, mình muốn nối 2 bên lại phải khâu nối lại hả? hỏi về cách đan mũ cho nam 407501
Ơ không phải, tớ ghi ở trên là dùng kim đan vòng mà, nghĩa là khi tớ đan xong nó thành một cái ống, đan dần lên thì tớ chiết dần vào, số mũi nó bớt lại thì nó sẽ nhỏ dần, khi còn lại 4 mũi thì tớ mới dùng kim khâu len hoặc kim móc để khâu lại. Cũng có một số mẫu tớ thấy họ đan dài rồi khâu lại nhưng tớ chưa làm cách đó bao giờ nên không rõ lắm hỏi về cách đan mũ cho nam 571279

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
trany đã viết:thank bạn nhìu nge, nhưng mình còn muốn hỏi chút nữa là, phần thân mũ á, đan xong rùi lấy kim may len khâu lại hả. Cụ thể là sản phẩm sau khi đan sẽ là 1 bản dài đúng không, mình muốn nối 2 bên lại phải khâu nối lại hả? hỏi về cách đan mũ cho nam 407501
Nếu làm đúng theo chart thì mũ này phải may lại bằng kim may len đấy. Cách may có hướng dẫn cả bằng hinh cả bằng video trong kiến thức đan căn bản nhé.

http://www.danmoc.net

trany

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dạ zậy là em hơi hình dung ra roỳ, thank cả hai nhìu hỏi về cách đan mũ cho nam 33956

trany

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:
Nếu làm đúng theo chart thì mũ này phải may lại bằng kim may len đấy. Cách may có hướng dẫn cả bằng hinh cả bằng video trong kiến thức đan căn bản nhé.
chị làm ơn chỉ jùm em chỗ cách may,em tìm mà hok thấy^^!

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]