Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

cotton_bear

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
https://s488.photobucket.com/albums/rr244/hoanganhdangapt/?action=view&current=matxich.jpg
Đan khăn kiểu móc xích như này thế nào vậy ạ?? em tìm hoài mà chưa thấy ai nói đến(nếu chưa tìm kĩ thì cho em xin lỗi nha ). Các chị giúp em với. Gấp lắm rồi ạ các chị ơi giúp em kiểu đan móc xích với :(( 358726

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
cotton_bear đã viết:https://s488.photobucket.com/albums/rr244/hoanganhdangapt/?action=view&current=matxich.jpg
Đan khăn kiểu móc xích như này thế nào vậy ạ?? em tìm hoài mà chưa thấy ai nói đến(nếu chưa tìm kĩ thì cho em xin lỗi nha ). Các chị giúp em với. Gấp lắm rồi ạ các chị ơi giúp em kiểu đan móc xích với :(( 358726
Mình nhớ đã trả lời câu này một lần rồi, k hiểu có phải bạn hỏi k nhỉ các chị ơi giúp em kiểu đan móc xích với :(( 699102
Công thức nhé: K1, (Yo, K2tog), lặp lại đến cuối hàng
Số mũi chia hết cho 3.

duchuynh245

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chocomint đã viết:
Mình nhớ đã trả lời câu này một lần rồi, k hiểu có phải bạn hỏi k nhỉ các chị ơi giúp em kiểu đan móc xích với :(( 699102
Công thức nhé: K1, (Yo, K2tog), lặp lại đến cuối hàng
Số mũi chia hết cho 3.
chị có thể giải thích rõ hơn về các kí hiệu trên được ko như K1 Yo, k2 tog ah. em ko hiểu dc, nếu chị có video hướng dẫn thì chỉ cho em với

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hihi.... cái này mình có thể giúp bạn:
k1 : đan xuống 1 mũi
yo : mũi vắt dây (tức là chuyển dây từ trước ra sau, đan tiếp mũi xuống >>> trên kim đan sẽ có 1 sợi chỉ vắt ngang )
k2tog : đan 2 mũi nhập 1

Razz

duchuynh245

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thank bạn nhìu. tức là quy tắc của khăn đó là :
1 mũi xuống, rối tới 2 mũi vắt chéo. xong2 mũi đó là tới 2 mũi đan chập lại.
nhưng mà khi chập 2 mũi đó phải có vắt dây để tạo thêm mũi chơ

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
duchuynh245 đã viết:thank bạn nhìu. tức là quy tắc của khăn đó là :
1 mũi xuống, rối tới 2 mũi vắt chéo. xong2 mũi đó là tới 2 mũi đan chập lại.
nhưng mà khi chập 2 mũi đó phải có vắt dây để tạo thêm mũi chơ
...
2 mũi vắt chéo là sao?
thực ra, mũi yo - mũi vắt dây - tức là thêm 1 mũi nhằm tạo lỗ,
khi thêm thì bạn phải bớt để giữ nguyện số mũi trên que đan, nên bạn phải đan - mũi k2tog - tức 2 mũi nhập 1

hoacomay_1903

hoacomay_1903
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
duchuynh245 đã viết:
chị có thể giải thích rõ hơn về các kí hiệu trên được ko như K1 Yo, k2 tog ah. em ko hiểu dc, nếu chị có video hướng dẫn thì chỉ cho em với
bạn chịu khó vào đọc ký hiệu và cách đan thì sẽ hiểu được mũi Yo,K2tog,...

duchuynh245

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thank mấy chị nhìu. em đan dc rùi. Smile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]