Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

quynhhue

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị Rosa ơi, áo M008 này mà em muốn đan có ống tay thì làm thế nào hả chị?em thấy ghi là chart giành cho cả loại không tay và có tay nhưng em đọc không hiểu có tay và không tay như thế nào.Chị giúp em với nhé! Hỏi về mẫu M008 cho bé yêu 22578

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Có tay hay không tay gì thì phần thân áo (trước và sau) đều như nhau. Có tay thì bạn đan thêm 2 cái tay áo rồi may vô thôi. Phần chart tay áo là hình vẽ cuối cùng của chart 2 ấy. Chúc bạn thành công.

http://www.danmoc.net

titi

titi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
ở hàng 13, 37 chart 2 có mũi yo, k2tog dùng để làm gì?
em đã đan sót 2 mũi đó thì có ảnh hưởng gì đến áo ko? (em đan thân áo phía bên phải)

cat171819

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị giúp em giải thích rõ hơn về mẫu M008 đi, phần chiết nách ấy, họ ghi là 2-5-1; 1-1-3; 2-1-2; 3-1-1 là như nào hả chị.cảm ơn chị mong sớm hồi âm

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mẫu 008 của baby thì làm gì có chỗ nào chiết nách ghi như vậy đâu bạn, chỉ có chú thích chỗ chiết cổ thôi mà. mà theo mình thấy mẫu này theo chart hình mà làm thôi đâu cần lăn tăn mấy cái số kia.

http://chichkenblog.blogspot.com/

6Hỏi về mẫu M008 cho bé yêu Empty hoi mau 008 10/11/2010, 16:35

Bongnd

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi em là thành viên mới của diễn đàn, em sắp sinh bé đầu lòng nên mún tự tay mình đan đồ áo cho con, có chị nào đã đan mẫu M008 cho bé yêu chưa ah? cho em hỏi nẹp áo và cổ áo đan rời xong ghép lại hay sao ah? thank các chị trước nhe

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Bongnd đã viết:Các chị ơi em là thành viên mới của diễn đàn, em sắp sinh bé đầu lòng nên mún tự tay mình đan đồ áo cho con, có chị nào đã đan mẫu M008 cho bé yêu chưa ah? cho em hỏi nẹp áo và cổ áo đan rời xong ghép lại hay sao ah? thank các chị trước nhe
Theo mình thì nẹp áp + nẹp nách áo thì đan liền luôn khi đan thân áo. Còn nẹp cổ thì đan rời ra rồi may lại.

Đan nẹp cổ thì gầy 4+24+30+24+4=86 mũi, rồi đan lên 6 hàng (2cm) bằng mũi hình sóng, theo cái hình nhỏ góc trái của chart 1 ấy. Chúc Bongnd thành công với chiếc áo cho con yêu nhé.

http://www.danmoc.net

Bongnd

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thank chị nhiều nhé, em đang tiến hành đan thân áo chắc cũng sắp xong rồi nhưng vẫn còn 1 thắc măc nữa mong các chị giúp em với: Phần nách áo của ống tay có phải gây số mũi đan bằng số mũi mà mình chiết nách không ah? (vì em đan áo lớn hơn trong chart nên ko theo chart)

mylinh92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi e là mem mới cho e hỏi theo chart thì 6 dòng đầu mình đan mũi Jersay xuống tiếp theo là bắt đầu tính lại số mũi từ dòng 1 tất cả dòng 1 knit bắt đầu từ dòng 2 theo e đọc chart sẽ là 2knit,slip,3knit đúng ko ạ. Mũi slip ở đây chỉ đơn thuần là đẩy mũi len sang hay thế nào ạ. E chưa bao giờ đan chart với mũi slip mong các chị giúp đỡ e đang muốn đan áo cho đứa cháu.

trangvp

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
c ơi e thik kiểu này nhưng e ko biết đọc chart,c giúp e với.e đan 6 hàng gấu là 6 hàng xuống,e ko biết đan chỗ cải màu như thế nào c giúp e vs

nguoicodon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chao Ban.
Vi may cua toi khong co tieng Viet,khong bo dau duoc xin cho toi hoi mui dan len anglaises la mui gi?va cach dan nhu the nao?Cam on ban

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
nguoicodon đã viết:Chao Ban.
Vi may cua toi khong co tieng Viet,khong bo dau duoc xin cho toi hoi mui dan len anglaises la mui gi?va cach dan nhu the nao?Cam on ban
Là đan theo cách này nè chị
https://www.youtube.com/watch?v=MjYdIYqRCCg

thanhthuhien

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ai chi dum minh dan ao gile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]