Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

conan_ka

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em hỏi chart của mẫu khăn nam 12, ảnh mờ quá em đọc ko rõSad. chart có mấy chỗ ... và ô trống em đã đọc phần giải thích hình rồi nhưng mà ko rõ lắm. các chị giải thích giùm em nha. em cảm ơn ạ

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chỗ mũi phức tạp đan như sau:
Hình 1: chuyển 2 mũi sang que đan vặn thừng
Hình 2: chuyển 1 mũi từ que đan trái sang que đan phải theo chiều mũi tên
Hình 3: đan 2 mũi xuống vào 2 mũi trên que đan vặn thừng
Hình 4: đan lên 2 mũi rồi lặp lại (từ hình 1 đến hình 3) cho nhóm 3 mũi tiếp sau đó.

Còn ô trống thì mình đừng có để ý đến nó, xem như không thấy nó, cứ đan bình thường theo chart thôi. Smile

http://www.danmoc.net

conan_ka

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thế các hàng chẵn thì đổi mũi lên thành mũi xuống à? em đọc trong phần hướng dẫn nhưng ko hiểu lắm, nếu đổi như thế thì các mũi như Twist Stitch có đổi thành Twist Stitch in row below ko?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
conan_ka đã viết:thế các hàng chẵn thì đổi mũi lên thành mũi xuống à? em đọc trong phần hướng dẫn nhưng ko hiểu lắm, nếu đổi như thế thì các mũi như Twist Stitch có đổi thành Twist Stitch in row below ko?
Đúng rồi hàng chẵn thì đổi mũi lên thành xuống, xuống thành lên. Mũi make thì chuyển thành "đan mũi lên vào vòng dây phía sau". Smile

http://www.danmoc.net

tieucangua

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi cho em hỏi cái khăn này cast on bao nhiêu mũi vậy chị? ở giữa có mũi tên ghi là " chính giữa" vậy là cái hình chỉ là 1 phần bề ngang cái khăn thôi hả chị?

tieucangua

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
với lại theo như em thấy thì chart này có dùng mũi vòng, vậy tổng mũi hàng đó sẽ bị tăng lên, như thế thì sao hở chị? hàng sau có làm gì để giảm mũi lại ko chị? Em đọc chart hình ko rành lắm ạSad

Cunning Cat

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tieucangua đã viết:với lại theo như em thấy thì chart này có dùng mũi vòng, vậy tổng mũi hàng đó sẽ bị tăng lên, như thế thì sao hở chị? hàng sau có làm gì để giảm mũi lại ko chị? Em đọc chart hình ko rành lắm ạSad

Thực chất thì đúng là hàng có 1 sọc sẽ nhiều hơn hàng có 2 sọc tổng cộng 4 mũi. Và trên mỗi mũi vòng thì có 1 mũi SKPO-slip (giảm mũi trái).
Điều này làm khăn khi đan lên cứ đến hàng có 2 sọc thì hơi lõm vào 1 chút. Laughing

Cunning Cat

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ngoài ra em xp sửa lại đoạn đan phức tạp 1 chút ở B3 ạ: Smile
- Hình 1: chuyển 2 mũi sang que đan vặn thừng
- Hình 2: chuyển 1 mũi từ que đan trái sang que đan phải theo chiều mũi tên
- Hình 3: đan 2 mũi lên vào 2 mũi trên que đan vặn thừng
- Hình 4: đan lên 2 mũi rồi lặp lại (từ hình 1 đến hình 3) cho nhóm 3 mũi tiếp sau đó.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]