Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cho em hỏi là muốn làm con Hươu cao cổ trong mẫu thì phải bắt đầu từ đâu và làm thế nào nhỉ. Có cái chart hình tròn ở chart 1 thì các mũi móc đơn cách xa nhau như vậy là mình phải móc như thế nào vậy ạ? Hình tròn này dùng làm gì nhỉ? (bộ phận nào của con Hươu đây nhỉ?) Mong các chị chỉ giúp. Em làm cho cô em đi tặng sinh nhật. Em cảm ơn cả nhà Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 271247

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
U. A ! Sao không có ai trả lời giúp em với nhỉ?!!! hic hic, Chắc cả nhà bận quá, trời lạnh rồi! Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 358726

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
bạn móc từng phần 1 rồi ráp lại với nhau.
chart hình tròn vẽ cách xa nhau thế thôi thực ra bạn cứ móc đúng số mũi vào đúng chỗ mà người ta chỉ.

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Trước hết mình xin cảm ơn phuthuylon đã hồi âm giúp mình, nhưng mà mình đã hoàn thành tất cả các mẫu giống như trong chart rồi, đúng từng mũi luôn nạ, hic. Nhưng xong rồi nhìn vào đó không thể ghép nổi thành con Hươu tí nào cả. Hic hic, chỉ giúp mình với, có ai làm thử chưa chỉ giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều lắm ạ! Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 22578

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chart của họ đúng đấy bạn ạ . Bạn phải móc 24 miếng rồi ráp lại vói nhau .Ví dụ cái miếng 2 đầu ráp với hình tròn nhỏ (như cái rổ nhỏ xíu ấy ) thành một cái chân . Chú ý xem khi ráp số mũi móc cuối cùng ở 2 miếng phải bằng nhau thì mới khớp .
Tùy theo hình chart đó họ yêu cầu móc bao nhiu cái chứ ko phải mỗi hình móc một cái đâu ( có hình móc tới 5 cái mà) . Nhìn theo mẫu mà ráp chứ ko có hướng dẫn gì đâu . Ngay cả cái sừng bé xíu vậy mà tạo bởi 2 miếng ráp đấy . Mình nói vậy bạn có hiểu ko nhỉ .Nhiều bộ phận quá ráp đau cả đầu . Kiên trì đi bạn nha .

Được sửa bởi Wildcat ngày 28/1/2010, 19:30; sửa lần 1.

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hơ Hơ, nói chung mình cũng thật sự chưa hiểu gì, Mình làm theo chart và đúng theo chart thì không có cái nào là có số mũi khớp với nhau, thế nên mới ko bít ghép chứ. Với cả là trong chart chả có cái ống nào cả. Híc!

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hic thế là không ai giúp được mình roài nhỉ? Làm sao hoàn thành con hươu này đây nhỉ. Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 358726 Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 870103

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái chart 1 nó vốn là hình ống mà, vậy bạn móc nó ra hình gì? các hình còn lại ở chart 2 thì nó có ghi mỗi hình móc bao nhiêu miếng đấy, bạn có móc đủ chưa. tớ sợ bạn móc thiếu mảnh nên ứ ghép lại dc đấy^^

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cảm ơn ansa nhé, giờ mình mới thấy trên chart có ghi cái chỗ mà móc mấy cái đó, cơ mà mình móc xong rồi mà vẫn không ráp lại được ý, vấn đề là mình không thấy cái nào ráp với cái nào cho hợp lý để được con hươu này, hic. Chắc là mình không có năng khiếu với con thú. Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 358726 Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 41583 Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 396640 Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 271247 Giúp em chart thú bông m71 với ạ! 848776

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]