Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

linh_hien_a2

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ai biết cách đan cụ thể mẫu khăn đan M040 của bạn minhtuyet không? chỉ giúp mình với.

Link mẫu: M040

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cách đan có trong phần spoiler đó bạn, ghi rất cụ thể mà. bạn cứ dịch sang tiếng việt đi, chỗnào ko hiểu cứ hỏi

http://chichkenblog.blogspot.com/

3mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn Empty khăn M040 13/1/2010, 21:05

linh_hien_a2

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hì . mình đan được rồi.tự mày mò cũng đan được.thanks nhiều nha

nguyen thi thuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chào mọi người.
Em mới học đan . Em rất thích mẫu M040. Chỉ dẫn tiếng anh em lại không biết.
Mọi người ơi chỉ giúp em với.Càng cụ thể càng tốt ah.
Em cảm ơn mọi người nhiều lắm.

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Phần lớn các mẫu online đều là của nước ngoài nên mọi người thường gặp khó khăn vì bất đồng ngôn ngữ. Nhưng ở mẫu này hướng dẫn đan đều là các ký hiệu chung, khá dễ hiểu, bạn chỉ cần tham khảo Hướng dẫn cách đọc mẫu đan và một quyển từ điển hoặc từ điển trực tuyến. Đây là cách tốt nhất để bạn có thể hiểu chart đan này nói riêng và các chart đan khác nói chung. Thường thì nếu chịu khó học hỏi và thực hành thì khoảng gần 2 tháng là bạn có thể nắm vững các kiến thức cơ bản đan về lý thuyết và thực hành. Hãy cố gắng nhé.

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi cho em hỏi cái "turn " ở mỗi dòng là gì ạ. Em ko hiểu sao từ dòng 1-14 cứ giảm mũi mà khăn nó ra lượn sóng thế được ý. affraid

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
MouthCanCer đã viết:Chị ơi cho em hỏi cái "turn " ở mỗi dòng là gì ạ. Em ko hiểu sao từ dòng 1-14 cứ giảm mũi mà khăn nó ra lượn sóng thế được ý. affraid
- Từ dòng 1 - 14 không hề giảm mũi em nhé. Yo sau đó đan chập tức là số mũi vẫn duy trì như ban đầu.
- Lượn sóng là do kết hợp hai kiểu đan khác nhau nên nó tạo ra hiệu ứng như vậy.
- Hướng dẫn của họ chi tiết tỉ mỉ nên viết thêm cái turn ở mỗi dòng. Lờ nó đi em vẫn đan như bình thường thôi. Turn ở đây có nghĩa là xoay sản phẩm. Tất nhiên khi đan kim thẳng thì hết dòng phải xoay sản phẩm để đan tiếp đúng k nào?

meo mon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
"Repeat from * until piece measures approximately 67” from beg, end on Row 14. Knit 12 rows. Bind off." Cái này là gì,mình không hiểu có ai giúp mình với.

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Có nghĩa là bạn đan lặp lại chu kỳ hoa văn này từ chỗ có đánh dấu * ấy, cho tới khi sản phẩm của bạn được khoảng 1,7m tính từ chỗ bắt đầu đan thì đan kết thúc mũi. Tóm lại là đan lặp lại hoa văn ấy cho đến khi khăn của bạn được 1,7m thì đan kết thúc mũi.

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thax chị nhiều ạ. Em thích cái khăn này quá nhưg không biết bao h mới có sản phẩm :d

meo mon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan bắt đầu từ dấu * la đan bắt đầu từ 13 dòng bằng mũi K rồi đan tiếp đúng ko?Nhưng đan như vậy rồi mà vẫn chưa ra khăn.nó cứ kì kì thế nào ấy.ko đẹp như hình mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 426124

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
meo mon đã viết:đan bắt đầu từ dấu * la đan bắt đầu từ 13 dòng bằng mũi K rồi đan tiếp đúng ko?Nhưng đan như vậy rồi mà vẫn chưa ra khăn.nó cứ kì kì thế nào ấy.ko đẹp như hình mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 426124
Đan bắt đầu từ dấu * tức là từ dấu * đến hết dòng 14 chứ k phải chỉ đan K không nhé. Đan theo chu kỳ 14 dòng đó thì nó sẽ giống hình thôi

utquyen

utquyen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào mọi người!
Em là thành viên mới, rất mong được mọi người quan tâm, giúp đỡ và chỉ bảo thêm.
Em rất thích mẫu khăn này, và muốn đan nó để tặng cho bác của em, nam nay bác đã 55 tuổi ùi. Nhìn mẫu em thấy màu len thì có hợp nhưng ko biết kiểu đan này có trẻ quá so với độ tuổi của Bác em không. Mong mọi người có thể tư vấn giùm em được không? Nếu không hợp thì mọi người có thể giới thiệu cho em một vài mẫu đan khăn len giành cho người trung niên được không a? Cả mẫu khăn giành cho người già nữa. Em cám ơn.

thienngan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi, em mới tập tành đan, chart này em thấy có chỗ ''(yo,p2tog) 15 times'', đại khái là vậy ở mỗi hàng đan, em ko hiểu đóng ngoặc ''(..)'' rồi ghi 15 lần nghĩa là gì ạh, mọi ngưòi giúp em tý Smile Smile

linh_hien_a2

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
yo,p2tog có nghĩa là em vắt dây sang phía trước rồi đan lên 2 mũi cùng 1 lúc.15 times tức là em lặp lại thao tác này 15 lần nha

16mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn Empty Hoi ve mau dan M040 11/3/2010, 21:32

piggyheart

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Gửi các Chị Em,
Mình rất thích mẫu đan M040,mình có đan thử và gặp 1 vài thắc mắc . Chị Em nào đã đan mẫu này rồi hướng dẫn lại cho mình nha! Mình cũng ko rành tiếng Anh cho lắm.Theo mình hiểu trên Spoiler là gầy 40 mũi , row 1+2 lặp lại ( Yo,p2tog ) 15 lần, nhưng yo+2ptog = 3 mũi * 15 và = 45 mũi lận. Và tương tự các row còn lại ( 3 đến 14 ) khi lặp lại (yo,2ptog) thì sẽ dưới 40 mũi ,vậy các mũi còn lại sẽ làm sao??? mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 848776 huhu...lam ơn giúp mình với nha!!!! Cảm ơn mọi người nhiều lắm !!!!

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
yo= thêm 1 mũi
p2tog= 2 mũi nhập thành 1
=> yo, p2tog vẫn là 2 mũi chứ ko phải 3.
mẫu này đã có phần hỏi đáp ở đây, có j thắc mắc bạn vào đây xem thêm nha
http://www.danmoc.net/forum-f27/topic-t883-10.htm

http://chichkenblog.blogspot.com/

piggyheart

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
khanhha đã viết:yo= thêm 1 mũi
p2tog= 2 mũi nhập thành 1
=> yo, p2tog vẫn là 2 mũi chứ ko phải 3.
mẫu này đã có phần hỏi đáp ở đây, có j thắc mắc bạn vào đây xem thêm nha
[url=http://www.danmoc.net/forum-f27/topic-t883-10.htm
http://www.danmoc.net/forum-f27/topic-t883-10.htm[/quote[/url]]
Mình đã có đọc phần giải đáp đó rồi .Nhưng mình chưa rõ lắm. Vì có 40 mũi , yo,2ptog = 2 * 15 lần = 30 mũi , mà sau 15 lần là turn ( tức quay sản phẩm lại ), vậy 10 mũi còn lại thề nào? Tương tự các row còn lại ( từ 3 đến 14 ) nữa .

quynhlsn01

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em hỏi mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 407501
mấy cái như time 15,13........ là số lần à!~ mà sao số lần đan (yo,2p tog) nó càng giảm đy vậy hả chị!~ nếu đan thế thỳ khi đan hết số lần(yo,2p tog) thỳ đan tiếp là cái jk`!~
(em dốt tiếng anh nên e ko hiểu đc sát nghĩa cái chart........>:<) mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 33956

granger

granger
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
như em đan mẫu này thì

Hàng 1 và 2: (Yo, p2 Tog) 15 lần, lần lượt.( em dịch trên vdict)
nhưng hàng 1 chỉ lặp lại được 10 lần, nếu như tổng cả hàng 1 và 2 lặp lại tất cả là 15 lần thì hàng 2 chỉ được 5 lần vậy còn dư 20 mũi vậy 20 mũi đó phải đan mũi j` ?????
mấy chị giúp em với !!!!!!!!!!!! mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 848776 mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 848776 mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn 848776

21mẫu đan M040 phần mẫu đan khăn Empty help 17/7/2010, 10:38

granger

granger
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mấy chị nào đan mẫu này rồi giúp em với !!!!!!!!!!!!!!1

mechip119

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
[quote="granger"]như em đan mẫu này thì

Hàng 1 và 2: (Yo, p2 Tog) 15 lần, lần lượt.( em dịch trên vdict)
nhưng hàng 1 chỉ lặp lại được 10 lần, nếu như tổng cả hàng 1 và 2 lặp lại tất cả là 15 lần thì hàng 2 chỉ được 5 lần vậy còn dư 20 mũi vậy 20 mũi đó phải đan mũi j` ?????
mấy chị giúp em với !!!!!!!!!!!!
Dịch đại khái như sau:
Hàng 1 và 2: có nghĩa là em đan hàng 1 và hàng 2 là như nhau, hàng 1 đan (Yo, p2 Tog) 15 lần và hàng 2 cũng tương tự như vậy đan (Yo, p2 Tog) 15 lần

granger

granger
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hix em vẫn chưa hiểu lắm chị ơi !!! chị cóa chart chữ chi tiết thì gửi cho em nha !!!thắc mắc lúc sau giảm cặp số mũi (Yo, p2 Tog) thì những mũi còn lại fải đan mũi gi đây ???

galanthus

galanthus
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chocomint đã viết:
Đan bắt đầu từ dấu * tức là từ dấu * đến hết dòng 14 chứ k phải chỉ đan K không nhé. Đan theo chu kỳ 14 dòng đó thì nó sẽ giống hình thôi
Bạn ơi cho mình hỏi, mẫu này khi đan (yo, p2tog) thì vẫn là 3 mũi, nhưng làm thế nào mà làm 15 lần được vậy? Yo là 1 mũi vòng dây + p2tog 2 mũi = 3 mũi, 15 lần x3 = 45 mũi, mà khăn đó chỉ có 40 mũi.
Sao các dòng sau lại giảm dần 13, 11, 9 7 5 times, đan (yo, p2tog) 5times thì còn 25 mũi thì đan j tiếp vậy bạn? giúp mình tí nhé, thank bạn nhìu happy1 happy1

https://www.facebook.com/trang88

thachthaotim

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi, em mới vào diễn đàn, nhìn kiểu khăn này rất thích và cũng có ý định đan thử.
Mũi YO và mũi P2TOG em đã biết đan nhưng có một số điều không hiểu trong phần hướng dẫn đan có kèm ở mẫu. Chị nào biết giải thích giúp em và các bạn thắc mắc giống em với.
- Đan khăn này bằng que đan thẳng? Cỡ que là bao nhiêu?
- Khăn này ban đầu lấy 40 mũi.Dòng 1 và 2 đan (YO P2TOG) lặp lại thao tác này theo em nghĩ thì chỉ được 13 lần chứ không được 15 lần như hướng dẫn.
- Các dòng tiếp theo số lần đan giảm xuống 13,11,9,7,5,3 thì phần mũi thừa còn lại của từng dòng thì đan thế nào ạ? Có phải là đan mũi xuống hết không ạ?
Hihi các chị giải đáp giúp em nha.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2  Next