Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1mẫu đan áo nam Empty mẫu đan áo nam 26/1/2010, 11:28

lehuonglucky

lehuonglucky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em chào các chị!

các chị cho em hỏi một chút, em định đan cho bạn trai áo len, nhưng chưa biết đan mẫu nào, các chị có thể giới thiệu cho em một vài mẫu áo nam đơn giản không ạ, em cần chủ yếu là thân trước, em đan cổ tim, nhưng chưa nghĩ ra hoa văn và họa tiết thế nào!

Em cảm ơn các chị nhiều!

Em đã đan xong 1 chiếc cho bạn trai rồi. Em cũng thấy rất thích sản phẩm của mình. Hii ^^ mẫu đan áo nam 33956

2mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 26/1/2010, 15:24

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Bạn tham khảo ở Bộ sưu tập mẫu đan của diễn đàn nhé.

3mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 27/1/2010, 10:21

lehuonglucky

lehuonglucky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi!
Em có xem ở mẫu đan, có chart 7 đan quả trám, em đọc chart nhưng không hiểu đan thế nào vì em chỉ dùng có 2 màu thôi. Chị nào giúp em với ạ!
Em cảm ơn các chị nhiều!

4mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 27/1/2010, 10:54

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Bạn ơi, bạn tìm thấy chart 7 quả trám ở mẫu nào vậy ạ? Mình quay lại tìm mà không biết bạn hỏi mẫu nào. Nếu phối màu với 2 màu len thì cũng đẹp mà đỡ vất vả. Còn nếu đan áo với chart quả trám thì len sợi nhỏ và quả trám to một chút thì nhìn sẽ mượt hơn. Dùng cách phối màu đi chỉ luồn như là dệt ấy.

5mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 27/1/2010, 16:33

lehuonglucky

lehuonglucky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cái mà em thấy cũng là cái chị hỏi mà chị thuanmi tra loi chi y, nhưng em không biết luồn dây len thế nào.
Chị xem lại cái link này xem nhé!
http://www.danmoc.net/forum-f22/topic-t663-20.htm?highlight=dan+quan+tram

thân ái!

6mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 27/1/2010, 16:52

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Ờ, thường thì phối màu với đan trơn, các ký hiệu ở đây chỉ là ký hiệu màu len, không phải là ký hiệu mũi đan. Còn cách luồn len thì em tham khảo thêm trong
Thảo luận về cách phối nhiều màu len.
Ansa có giới thiệu sách hướng dẫn luồn len theo phương pháp dệt đấy. Trước chị cũng không biết cách này nên phần phối màu của chị trông buồn cười lắm. Em nhớ khi luồn len thì đừng căng sợi quá, nó cũng làm mặt sản phẩm không được phẳng. Còn nếu em chỉ muốn phối 2 màu thôi thì em bỏ bớt 1 màu viên đi, màu viền đen chỉ có 2 mũi viền ấy, rồi tuỳ chỉnh thế nào là do em, có thể chia đôi số mũi đó cho 2 màu của em, hoặc bỏ nó đi, không ảnh hưởng gì cả.

7mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 28/1/2010, 08:03

lehuonglucky

lehuonglucky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn chị đã chỉ giúp em, nhưng cách phối màu của chị không giống quả trám mà em muốn đan, nên em cũng chưa tìm được cách đan.

thân ái!

8mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 28/1/2010, 09:25

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Ừ, tiếc là không giúp gì được. Nhưng mình muốn nói rằng cần nhất là kỹ thuật cơ bản của cách luồn len, vắt len thôi, còn quả trám nào cũng là quả trám thôi, chẳng qua khác nhau về kích thước về số mũi, về vị trí phối màu cân đối, cái đó là tuỳ chỉnh mà. Mẫu đó chỉ là một ví dụ để mình hiểu cách luồn sợi len phía sau khi cải màu sản phẩm đan thôi.

9mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 19/10/2010, 21:41

cuncon_lonton

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi giúp em chiết cổ áo nam trái tim dược không ạ?em không biết phải làm thế nào.cám ơn chị nhìu nha

10mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 25/10/2010, 11:48

lehuonglucky

lehuonglucky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em đã hoàn thiện áo và tặng bạn trai. cuối cùng người ta chê là màu xấu và không biết đan.
Hjx hjx mai em post hình lên các chị xem em đan có đễn nỗi nào, bao nhiêu công sức, tình cảm của em...hjx Crying or Very sad

11mẫu đan áo nam Empty Re: mẫu đan áo nam 3/12/2010, 13:54

ngocnga86

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người ơi cho mình hỏi chiết nách áo nam như thế nào vậy

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]