Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

wind209

wind209
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các tiền bối giúp em mí ạ! Khn
các tiền bối giúp em mí ạ! M-1

các tiền bối giúp em mí ạ! M

Mọi người giúp em vs ạ!
Cái khăn ống ý, em xem ở ngoài rùi, nó là khăn 2 lớp và đc vặn. Nhưng có 1 điều đặc biệt là em k tìm thấy chỗ nối ở đâu. nó như 1 dải luôn ý ạ. Em tìm kĩ rùi. Có ai bít thỳ chỉ em với.
em cảm ơn lắm lắm ạ! các tiền bối giúp em mí ạ! 33956

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
theo Ami bạn không tìm thấy chỗ nối là vì khăn này đan hình tròn luôn.Hix mình không biết nói thế nào cho bạn hiểu, bạn biết đan găng tay không??? đan bằng kim 2 đầu ấy, khăn này mình nghĩ là đan như thế

NMN91

NMN91
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em cũng nghĩ như chị ami72 là đan que 2 đầu rồi đến chỗ vặn thì đan như kiểu vặn thừng vậy. Smile

wind209

wind209
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic, nó không phải là vặn thừng bạn ạ! cảm tưởng như nó là một dải rùi mình vặn cái khăn 1 cái rùi nối 2 đầu lại ý. hic. k hiu la nó được đan kỉu gì? có ai giúp mình cái mũ k?

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đúng đó , nó là 1 dài liền , đan theo vòng tròn.

Còn vặn kia đơn giản là khi mình quàng , mình lộn nó 1 cái là đc mà.

Cái nì mình thấy hôm hội chợ họ hướng dẫn vòng nó rùi mừ.

bạn đan xong , khi quàng thì vặn chéo nó 1 cái là xong mà.

wind209

wind209
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic, k phải đâu bạn ạ. k phải là lúc quàng mình vặn đâu, nếu thế nó sẽ ra 2 chỗ vặn cơ. đêy chỉ là vặn 1 chỗ thôi mà. các tiền bối giúp em mí ạ! 358726 . có vẻ khó đây. không ai giúp em đc cái mũ à?

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Theo mình hình dung thì mẫu này là mẫu dệt máy, mà dệt máy thì họ có kỹ thuật khép kín các công đoạn. Không phải mẫu nào làm thủ công cũng được như máy. Mình thiết nghĩ nếu bạn thích mẫu này thì có thể thiên biến vạn hoá nó đi một chút. Bạn có thể đan cốt 1/1 chẳng hạn, đan thẳng như bình thường thôi, rồi vặn 1 cái và khâu ráp 2 mép lại, khâu bằng kỹ thuật khâu chân sản phẩm ấy, giống như khâu cầu vai áo ấy. Hoặc nếu cầu kỳ hơn chút thì bạn đan bằng len sợi nhỏ với kim vòng, đan trơn thôi, rồi cũng khâu như thế, lúc khâu đừng kéo căng sợi len quá, làm đúng như video hướng dẫn ấy, sẽ không lộ mối khâu đâu.

wind209

wind209
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi, chắc là phải vậy rùi. Cảm ơn bạn nha!
Không ai giúp mình cách đan cái mũ nhỉ?

ltqsoft

ltqsoft
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ami72 đã viết:theo Ami bạn không tìm thấy chỗ nối là vì khăn này đan hình tròn luôn.Hix mình không biết nói thế nào cho bạn hiểu, bạn biết đan găng tay không??? đan bằng kim 2 đầu ấy, khăn này mình nghĩ là đan như thế

Mình cũng nghĩ cái khăn ống này đan vòng tròn. Bình thường khi cast on xong bạn phải chỉnh để tránh xoắn (twisted) trước khi bắt đầu đan. Cái này mình đoán chắc là họ cố tình để xoắn 1 vòng khi đan mũi đầu tiên (khép vòng) ấy mà. Bạn đã từng đan thế chưa nhỉ? các tiền bối giúp em mí ạ! 646716

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Itqsoft nói rõ hơn chút được ko? mình chưa hiểu cách đan cụ thể lắm.

http://chichkenblog.blogspot.com/

ltqsoft

ltqsoft
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
các tiền bối giúp em mí ạ! 57851264970640
các tiền bối giúp em mí ạ! 64911264970642
Trên hình 1 bạn thấy que thứ 3 mũi cast on bị xoắn ko? Cái que thứ 3 ấy! Có thể là cái khăn bị cố tình Cast On kiểu đó chăng?
Mà sao chưa ai phản bác gì vậy cà? Hay tại mình "ĐÚNG TRỞ LÊN" ý nhỉ? các tiền bối giúp em mí ạ! 22578

wind209

wind209
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi nhưng mình k hiểu xoắn như thế kia thì lúc xiên mũi để đan thì xiên thế nào? các tiền bối giúp em mí ạ! 699102 b c

wind209

wind209
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mà khăn nó là 2 lớp cơ b ak? thôi có lẽ đan 2 lớp rùi dùng kim khâu vậy. b có giúp đc m cái mũ k? các tiền bối giúp em mí ạ! 935434

ltqsoft

ltqsoft
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
uhm.. có lẽ là thế thật. Mình mà vớ được nó thì sẽ tìm bằng ra chỗ nối thì thôi. Còn cái vụ xoắn thì... chưa thử nghiệm, đoán mò thôi.
Cái mũ... Trông khá giống kiểu cốt, phần đỉnh đầu đan trơn và giảm mũi thì phải. Hic! Nhớ cái mũ duy nhất mà mình đan chiều cao nó tăng quá nhanh khiến mình phải chuyển sang trơn và giảm mũi khẩn cấp, rồi làm 3 quả bóng lủng lẳng nữa, nhìn buồn cười lém.

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Mình nghĩ ltqsoft nói đúng đấy. Bình thường nếu bạn nào đã đan mũ hay găng tay bằng kim hai đầu hoặc kim vòng thì chắc cũng có thể gặp phải tình huống như thế rồi. Bắt đầu khi cast on thì cast on như bình thường chứ chưa nối vòng. Sang hàng sau khi đan khép kín hai đầu mà không để ý thì có thể nó bị xoắn lại rồi phải tháo ra đan lại từ đầu ấy. Còn cách đan khăn ống để nó có xoắn như hình mẫu thì chỉ cần cố tình đan ngược vòng lúc bắt đầu thôi

pingpoong22

pingpoong22
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
wind209 đã viết:các tiền bối giúp em mí ạ! Khn
các tiền bối giúp em mí ạ! M-1

các tiền bối giúp em mí ạ! M

Mọi người giúp em vs ạ!
Cái khăn ống ý, em xem ở ngoài rùi, nó là khăn 2 lớp và đc vặn. Nhưng có 1 điều đặc biệt là em k tìm thấy chỗ nối ở đâu. nó như 1 dải luôn ý ạ. Em tìm kĩ rùi. Có ai bít thỳ chỉ em với.
em cảm ơn lắm lắm ạ! các tiền bối giúp em mí ạ! 33956
kiểu mũ này hay wa mọi ng chỉ giúp mik với, tks tks ^^

http://vn.myblog.yahoo.com/ping-poong

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]