Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lovelytit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người ơi, ai biết cách đan chiếc khăn này không, hướng dẫn cho e với hỏi về cách đan mẫu khăn này 646716 hỏi về cách đan mẫu khăn này 9273 hỏi về cách đan mẫu khăn này 717650 E cảm ơn ạ Laughing
hỏi về cách đan mẫu khăn này DSCN8113hỏi về cách đan mẫu khăn này DSCN8114

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhìn hơi giống mẫu hoa cúc á mọi người nhỉ! hỏi về cách đan mẫu khăn này 271247

http://chichkenblog.blogspot.com/

lovelytit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cũng thấy nó hơi giống nhưng mà lại không phải ạ, có ai biết cách đan không ạ, chỉ cho e với ạ hỏi về cách đan mẫu khăn này 847731

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ko phải mẫu hoa cúc đâu.

Theo mình đan cái này như sau.

đan tất cả = mũi K nhá

Như mình nhìn thì mình đoán là 6 mũi thành 1 đường chéo ý.

Hàng 1 : Đan 1 mũi nhưng quấn 2 hoặc 3 vòng ( giống hoa cúc ý . ) , lần lượt cho hết hàng

Hàng 2 : Tuột 6 mũi sang que phải , rồi đưa trở lại que trái , lúc này bạn sẽ đc 6 mũi dài gấp 2 hoặc 3 lần bthg` . Sau đó bỏ 3 mũi sang 1 que khác , đan 3 mũi tiếp theo rồi mới đan tiếp 3 mũi vừa bỏ ( giống kiểu đan vặn thừng ý ). Lần lượt cho tới hết hàng.

Hàng 3 ,4 : Đan hết mũi K

Hàng 5 : Tiếp tục đan và quấn len 2 hay 3 vòng ( như hàng 1 )

Bạn làm thử xem , mình ko chắc lắm đâu nhá ^^.

lovelytit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thanks c ạ, e sẽ thử Laughing

phuongbui831

phuongbui831
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hìhì kiểu này là đan chữ X mình đã từng đan rùi
dòng 1,2,3,ban đan mũi xuống hết
dòng 4 đan quấn 2 vòng quanh kim đan rui đan qua mỗi mũi
dòng 5 tách 6 mũi đầu tiên ra sau đó cho 3 mũi đầu qua 3 mũi sau và như vạy mũi 4 bây giờ là mũi 1,sau đó bạn đan bình thường với 6 mũi đó đan xuống bạn nhé

https://www.facebook.com/phuong.bui831?ref=name

lovelytit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ui, thanks 2 chị nhé, e làm đc rồi Laughing hỏi về cách đan mẫu khăn này 22578 hỏi về cách đan mẫu khăn này 568371

nhjmluv

nhjmluv
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hay wa Laughing happy2

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình cũng đã từng đan kiểu này và thấy rằng, nếu chỉ đơn giản là chuyển các mũi 1,2,3 sang 1 que khác, đan mũi 4,5,6 trước rồi mới lại đan các mũi 1,2,3 như kiểu đan vặn thừng thì không đẹp lắm mà lại lích kích vì phải dùng thêm kim đan thứ 3.

Mình làm như sau: sau khi tuột hết 6 mũi sang kim phải, chuyển trở lại kim trái theo thứ tự: các mũi 1-2-3 trước, 4-5-6 sau sao cho các mũi 4-5-6 lồng ra bên ngoài còn các mũi 1-2-3 được bao bọc ở phía trong; hoặc ngược lại (các mũi đan ở hàng trước đã được quấn 2 hoặc 3 vòng nên giờ rất lỏng, có thể dễ dàng chuyển mũi theo cách này) Sau khi chuyển vị trí các mũi đan, cả 6 mũi đều nằm ở kim trái. Tiếp đó mình đan như bình thường. Làm theo cách này không cần dùng đến kim đan thứ 3, và chiều vắt chéo của các sợi len ở 2 mặt giống như nhau.

pemachuot

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
lovelytit đã viết:mọi người ơi, ai biết cách đan chiếc khăn này không, hướng dẫn cho e với hỏi về cách đan mẫu khăn này 646716 hỏi về cách đan mẫu khăn này 9273 hỏi về cách đan mẫu khăn này 717650 E cảm ơn ạ Laughing
hỏi về cách đan mẫu khăn này DSCN8113hỏi về cách đan mẫu khăn này DSCN8114
kiểu này em thấy gần giống với đan hình trái tim.thay vì chỉ lấy 2 mũi rùi đan như trái tim đơn ,thì ở đây lấy 8 mũi Smile

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]