Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 5 trang]

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
dế cơm đã viết:7

Luôn tiện khoe thêm một cái khác nữa nherang
cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 5 6085114825_f4e8e2a177

Áo này đẹp quá, cho em xin chart đi chị. Em cám ơn trước ạ.

chart áo đó ở đây nè bạn: http://danmoc.1fr1.net/t1183p70-topic

hacmiu_mechoi

hacmiu_mechoi
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mấy chị cho e hỏi , M026 này e dang móc mà nó cứ cứng làm sao ấy, mẫu này móc cứng vậy có đc o ạ? (e sợ nó hơi thô, mí chị chỉ giáo giùm nhe !)cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 5 4de12c10

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Nếu vậy có thể bạn nên thay đổi loại len, sợi để móc. Kiểu này móc nên chọn loại len, sợi vừa mảnh, lại vừa có độ nặng thì sẽ đẹp hơn (theo mình là vậy).

104Thắc mắc cứu em với các bác ơi :((( 29/10/2012, 18:11

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hu hu ai móc rồi thì giúp em với,em móc xong xuôi đâu vào đấy đủ 52 hình tam giác rồi nhưng ngặt nỗi...nó to quá khổ của em, bác nào chỉ em cách ghép khác cho nó bé bé lại với hu hu chứ to quá em chắc khóc quá, bao nhiêu công sức em đổ sông đổ bể hết thì em chỉ có nước " ruột đau như cắt nước mắt đầm đìathôi " nhị vị sư phụ giúp em với... hu hu

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Vậy thì bạn thu nhỏ lại, thay vì ghép 5 tam giác, bạn ghép 3 thôi. Chứ tam giác thì đã móc rồi, đâu có thể thu kích thước được đâu bạn.

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 5 521715_550399328308757_1682278525_n
Sau bao nagfy nhọc nhằn em đã móc thành công cái áo ^^

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Thế là có áo mới diện rùi! Chúc mừng áo mới nhen.

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thuhang121083 đã viết:Thế là có áo mới diện rùi! Chúc mừng áo mới nhen.
hi hi em cảm ơn ^^

cuncon180606

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chi em cach ráp các hình tam giác lại, em cảm ơn cả nhà

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cuncon180606 đã viết:chi em cach ráp các hình tam giác lại, em cảm ơn cả nhà
Bạn dùng mũi dời để ghép lại hoặc đơn giản nhất là dùng kim khâu len khâu các tam giác lại thôi. Tớ quen dùng kim khâu bạn ah

byby_shame92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hacmiu_mechoi đã viết:mấy chị cho e hỏi , M026 này e dang móc mà nó cứ cứng làm sao ấy, mẫu này móc cứng vậy có đc o ạ? (e sợ nó hơi thô, mí chị chỉ giáo giùm nhe !)cho em hỏi mẫu móc M026 (topic áo,váy...) - Page 5 4de12c10
có ai có chart này không ạ, cho em xin với ạ,
mẫu này nên móc len chỉ hay len gì để mềm áo ạ? ai biết thì chỉ dẫn cho em với ạ thanks

byby_shame92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị cho em hỏi luôn phần gấu đan kiểu j với ạ

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
byby_shame92 đã viết:có ai có chart này không ạ, cho em xin với ạ,
mẫu này nên móc len chỉ hay len gì để mềm áo ạ? ai biết thì chỉ dẫn cho em với ạ thanks
địa chỉ ở ngay tiêu đề câu hỏi của e đó, chị móc bằng sợi cotton viet nam
tuy nhiên nó bị nhỏ hơn so với mẫu nên ghép phải thêm tam giac e ah

byby_shame92

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cám ơn chị ạ hehe
mà chị ơi, em móc bằng len chỉ (loại 2 sợi) được k ạ, len nào lên thì mềm áo ạ?

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
byby_shame92 đã viết:em cám ơn chị ạ hehe
mà chị ơi, em móc bằng len chỉ (loại 2 sợi) được k ạ, len nào lên thì mềm áo ạ?
chị cũng ko biết đâu vì lúc trước chị móc bằng len vĩnh thịnh loại 2 sợi, chập đôi thành 4 sợi móc lên áo cũng cứng mà dày mặc mùa hè ko thích hợp nên chị móc bằng sợi cotton viet nam loại sợi nhỏ thì cũng mềm, vì áo bán mất rồi lên ko chụp lại ảnh được

Varstilla

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi cho em hỏi. Khi em móc xong 1 hình tam giác thì các góc của hình tam giác thò ra khá dài. Không biết do em móc sai hay phần thò dài ấy là dùng để ghép với các tam giác khác thành hoa văn?

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Varstilla đã viết:Các chị ơi cho em hỏi. Khi em móc xong 1 hình tam giác thì các góc của hình tam giác thò ra khá dài. Không biết do em móc sai hay phần thò dài ấy là dùng để ghép với các tam giác khác thành hoa văn?
Chỗ đó khi ghép các mảnh vào với nhau nó sẽ căng ra mà em.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 5 trong tổng số 5 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5