Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 9, 10, 11 ... 19 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 10 trong tổng số 28 trang]

thú nhồi bông

thú nhồi bông
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Ngọc Huyền đã viết:Cấp cứu đi! Em vừa ghé qua nhà bà Phi để mua len và que đan xong. Thật là ngoài dự kiến !. Hình như cô bán hàng [ tầm ngoài 50] ko rành về len lắm thì phải. Em nhờ tư vấn mua len mà cô ko giải đáp Sad( Nhìn núi len to thế em hoa cả mắt, ko biết nên bắt đầu từ đâu. Hơn thế, hình như em hỏi nhiều quá làm cô khó chịu Em thấy ngại quá nên mua 2 kiểu len loại 25k/ 100gr cho xong. Mà 1 trong 2 là len Hàn Quốc[ em thấy có mẩu giấy viết tay để trong bọc len ghi thế] nhưng cuộn len lại ko có nhãn mác gì cả. Không biết en có mua nhầm ko nữa.
Em đang muốn tìm một chỗ bán len mà ng bán có kiến thức kha khá, có thể cho em biết loại sợi len [ DK, 2ply,...] và tư vấn cho em cách chọn len. Yêu cầu hơi cao nhưng mọi ng có ai biết thì giúp em với nhé
Em xin cám ơn nhiều!

Bạn ơi, mình nghĩ tùy theo sản phẩm như áo, giỏ, váy, thú bông, hoa văn...... mà mình lựa loại len/chỉ cotton/ chỉ dù/ chỉ giấy.........cho phù hợp nhé. Mỗi loại nguyên liệu trên đều có xuất xứ khác nhau, chất lượng và giá cả cũng tùy theo xuất xứ của nó nữa bạn. Nếu bạn ko rành lựa chọn len có thể hỏi người bán để họ tư vấn cho bạn với sản phẩm đó nên xài loại len/ chỉ nào là thích hợp nhất nhé. Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 584639 . Mình hay ra chỗ cô Phi Phụng mua, thấy cô buồn bán nhiệt tình và tư vấn tốt lắm nè bạn.

thú nhồi bông

thú nhồi bông
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Em xin cung cấp thêm chỗ bán len nữa ạ, Ngoài cô Phi thì em thường mua len chị bán len trong chợ Tân Định (quận 1), khu nhà thờ Tân Định. Chị này bán hàng vui vẻ, có bán len Vĩnh Thịnh, len Trung Quốc, chỉ cotton, chỉ dù...... đủ các loại. Sạp tuy nhỏ nhưng mà có võ ^^. Em ko nhớ chính xác sạp số mấy, chỉ nhớ nếu đi từ cổng chính của chợ vào khu vực trong nhà chợ, mấy chị đi tới hỏi chỗ bán nút áo, kim may.....thì phía sát sau lưng sạp bán phụ kiện may mặc đó là sạp len. Mở cửa hơi trễ nha mấy chị. Hôm đó em đi lúc 8h30 sáng chủ sạp len mới mở cửa Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 848776 . Bán đầy đủ các ngày trong tuần. Để cuối tuần này em đi lại rùi xin cái địa chỉ sạp cụ thể lun.

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô Phi Phụng là cô Phi ở Phú Nhuận phải ko chị?
Nếu vậy thì hơi khó cho em, vì hôm trc em đến thì cô bán len ko tư vấn gì cho em hết. Em mới học đan nên hỏi nhiều, vậy mà cô chỉ nói thích loại nào thì mua loại đó, sợi to, sợi nhỏ tùy thích. Nhưng h có thêm địa chỉ ở chợ Tân Định mà chị góp ý thì em sẽ đến đó thử. Em rất thích ng bán hàng có thể tư vấn cho mình về cách chọn len đan.
Em cám ơn chị nhiều!

thú nhồi bông

thú nhồi bông
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Đúng rồi bạn ơi, cô Phi Phụng là ở Phú Nhuận nha. Cô bán tại nhà, nên giở mở cửa rất linh hoạt. Mỗi tội nhà cô trên lầu hơi nhỏ, mà len quá trời lun, thành ra nếu ko quen vô đó lựa 1 hồi dễ xỉu lắm bạn. Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 521471 .

Nếu bạn mới học/tập đan/móc, mình nghĩ bạn ra thử sạp chợ Tân Định, bên trong nhà chợ nha bạn, sạp 345 và 347, đăng sau quầy kim chỉ đó bạn. Nếu bạn ko rành thì hỏi mấy tiểu thương xung quanh họ sẽ chỉ. 2 cô này bán rất dễ thương, tư vấn nhiệt tình, quầy tuy nhỏ nhưng đèn sáng sủa, xếp rõ ràng, dễ nhìn, ko quá bị ngợp như khi qua mua ở cô Phụng. Có bán từ que móc, que đan các loại, chỉ DMC để thêu đến các nguyên liệu để đan, móc, quai giỏ xách, khoen để móc giỏ ráp, sợi ribbon trang trí sp........ Riêng sạp 345 có bán luôn sách đan móc Trung Quốc, loại có in mẫu và chart móc lun, nhiều lám. GIá sách là 100k/ cuốn, hơi đắt hơn so với mua ở chợ ĐQM, nhưng chợ ĐQM xa quá, công tiền xăng vô cũng vậy à Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 935434 . Giá chỉ cotton loại sợi trurng bình là 11k/ cuộn 100g hơn chút, sợi (chỉ) dù giá 22k/ ống to, quai giỏ nhựa, gỗ giá 18k-30k/cặp. Len Vĩnh Thịnh thì 8k/cuộn, len Trung Quốc thì 10k-12k/ cuộn. Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 33956. Chúc bạn lựa được loại như ý nha

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cám ơn chị rất nhiều vì đã nhiệt tình hướng dẫn chỗ mua len cho em. Kẹt chỗ là ngày mai em nhập học lại rồi. Chắc khi nào rảnh là em ghé qua chợ Tân Định liền. Mà sắp tới anh Hai và thằng em họ của em cũng đan khăn tặng bạn gái nên chắc sẽ vui lắm và đỡ mệt nhiều. Bữa đi mua len ở nhà cô Phi em đạp xe từ Thủ Đức lên, nắng đến nỗi bị say luôn. Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 584639 Mai mốt có xe ôm chở đi, quá đã!!!

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Ngọc Huyền đã viết:Em cám ơn chị rất nhiều vì đã nhiệt tình hướng dẫn chỗ mua len cho em. Kẹt chỗ là ngày mai em nhập học lại rồi. Chắc khi nào rảnh là em ghé qua chợ Tân Định liền. Mà sắp tới anh Hai và thằng em họ của em cũng đan khăn tặng bạn gái nên chắc sẽ vui lắm và đỡ mệt nhiều. Bữa đi mua len ở nhà cô Phi em đạp xe từ Thủ Đức lên, nắng đến nỗi bị say luôn. Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 584639 Mai mốt có xe ôm chở đi, quá đã!!!

chời, ở xa vậy lên tận nhà cô Phi thì thật khâm phục, hôm trước có người nói là o Thủ Đức cũng có chổ bán mà em.
Hôm rồi mình đi thử chợ phạm văn hai, bán len cũng dc lắm nhưng hơi nghi ngờ là không biết phải len HQ thiệt không? mình muốn tìm mua sợi giống sợi làm chiếu (hình như là sợi cối hay sao á) để móc nón mà không biết o cho tân định có không, nhà mình trên duong cô bắc, phan đình phùng gần nhà cô bán ở chợ bà chiểu, hồi trước hay mua len ở chợ phú nhuận nhưng len ít lắm, còn bên cô kia thì bán quá mắc, bên chợ PVH thì giá cũng được. không biết o cho Tân Định thì như thế nào? cảm ơn mọi người nhiều lắm

Mina

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người cho mình hỏi 1 tí,mình đang ở TP.HCM,mình đã có 1 chút kiến thức đan len,nhưng mình không biết chỗ nào có bán các dụng cụ đan len và các cuộn len,ai biết thì nói với mình nhé! Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 571279

hotgimimick45

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi có xe bus đi ngang đường đó ko bạn
nếu có thì chỉ mình với thanks bạn nhìu

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
các bạn nhỏ vào trang 18 bài của bạn Thyna có liệt kê đầy đủ các nơi bán phụ liệu đan móc.
- shop Lena có bán kim đan (các loại) từ số nhỏ đến số lớn, jumbo size cũng có. Kim móc cũng vậy từ số nhỏ đến số 10, số 10 bạn có thể móc 4 sợi Vỉnh Thịnh chập lại móc thảm dậm chân.len thì không có nhiều. Nhưng cũng đáng để đến xem, cross stitch ờ đó rất đa dạng. Toàn hàng nhập của Châu Âu. Có 2 anh bán hàng tư vấn cho các bạn về thêu !!!
- Bà Phi ở Phú Nhuận thì len và chỉ coton để như núi nhưng nguồn góc hàng hoá thì không rỏ ràng đâu, cái nào thích thì mua chứ chẳng có ai tư vấn cho. Có bán quai giỏ.
Đó là 2 địa chỉ bán hàng đan móc nặng cân nhất tpHCM.
Chợ Đại Quang Minh bán sỉ, nếu mua lẽ thì vào đó làm gì. nhưng ở đó có bán mắt thú bông.

http://www.myhobby.vn

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
đâu phải chợ DQM chổ nào cũng bán sĩ đâu, em mua người ta vẫn bán mà? còn bên bà Phi thì em không thích lắm, vừa mắc mà vừa không thoải mái lựa. ở chợ PVH cũng có bán mắt thú mà, em vừa mua nè, cũng rẻ, 5k mà >10 cặp đó Smile

cuộnlenbé

cuộnlenbé
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
còn mình ở Quận bình tân mua len chỗ nào cho gần bạn bik ko chỉ mình với atate

cuộnlenbé

cuộnlenbé
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cảm ơn therese 1253 nha ,cảm ơn cô nhiều lắm cố moọc đc cái mũ cho mẹ

mangtay

mangtay
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bunny96 đã viết:Len mà bunny nói cũng không gọi là cực đỉnh nhưng vẫn hơn len tàu hay len vĩnh thịnh. NangKho có về Long Khánh thì tới trường tiểu học Long Khánh 1 trên đường Nguyễn Văn Cừ. Ngóng qua phía đối diện có 1 tiệm tạp hoá nhỏ nhỏ của 1 cô "không được cao cho lắm". Đừng nhầm với 1 tiệm tạp hoá bán đồ ăn kế bên nghen.^^! Len đẹp là loại len loang xù mềm cực nhưng màu hơi loè loẹt và 1 loại len loang ko xù nhưng vẫn mềm. Bunny nghĩ nếu đan áo cho nam thì nên chọn loại len thứ 2. Nó loang mấy màu rất manly đen- trắng; xám-trắng; đen-nâu. Khi nào NangKho đan xong nhớ pose hình show lên nha. Nếu kần mẫu chi tiết thì để bunny pose rồi post lên để mọi người tham khảo ^^!

Ở chợ LK, tiệm cô Liên bán len cũng được lắm, có cả chỉ dù nữa. Nếu không, em đi đường Hùng Vương, gần tiệm giày Yến Thanh cũng có nhà bán len, nhưng ở đây chỉ có len thôi. Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 584639

239Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 Empty loom 24/7/2010, 11:21

mangtay

mangtay
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 59481803990315940Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 P14257

Có chị nào biết những dụng cụ này ở dâu bán không? Mình cần những thứ này.

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Vào đường link này để xem hàng trên ebay, giá bán thì rẻ đó nhưng phí shipping rất mắc đó nhe, nếu có người thân ở Mỹ thì nhờ họ xách tay về.
http://ebay.chodientu.vn/view-380241964983/4836/Crochet-Hairpin-Lace-Loom-Adjustable-Susan-Bates/?
http://ebay.chodientu.vn/view-390183523805/113343/NEW-4-Round-Easy-KNITTING-LOOMS-needle-&-pick-5-7-9-11%22/?

http://www.myhobby.vn

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mangtay đã viết:Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 59481803990315940Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 P14257

chị ơi, cái này dùng để làm gì vậy chị?

mangtay

mangtay
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ôi, mắc quá.Sao ở VN mình không có nhỉ?

mangtay

mangtay
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
pmv1012 đã viết:

chị ơi, cái này dùng để làm gì vậy chị?

Em vào đay xem nha.
http://hoitheuthua.net/diendan/showthread.php?99-M%C3%B3c-k%E1%BA%BFt-h%E1%BB%A3p-d%E1%BB%A5ng-c%E1%BB%A5&p=8813

pooh191288

pooh191288
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mangtay đã viết:Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 59481803990315940Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 P14257

Cái này bán ở Lena đó chị, giá cũng hơi chát! Khoe 1 chút, bài bên HTT đó là do em post! Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 252296

GauLun

GauLun
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình muốn mua bông gòn để nhồi vào thú bông thì phải mua ở đâu vậy mấy bạn?

ntctu25

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho mình hỏi ở Q10, TPHCM đi đâu mua len cho tiện. Mình mới lên nên không rành cho lắm. Có ai biết làm ơn chỉ mình với.cám ơn nhiều.

baothuy

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cả nhà cho mình hỏi shop lena mở cửa tới mấy giờ vậy? hôm nay mình có ghé qua nhưng shop đóng cửa hix Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 10 358726
thanks
to GauLun: mình mua bông gòn ở chung cư thanh đa, quận bình thạnh, không biết có ở gần đó không?

ngochanh721

ngochanh721
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình nghĩ ở mỗi chợ đều có chỗ bán len hết á ... chỉ là ít người mua nên hơi heo hút, khó tìm và giá cả hơi cao chút ... với lại mẫu mã, đa dạng thì sẽ không bằng những chổ kể trên, nhưng nếu ko rành đường hoặc mua ít thì mua ở gần cho tiện ... nếu mình ráng đi lùng thì thể nào cũng có ...
Như mình ... ở gần chợ Bà Chiểu ... cuối cùng cũng tìm được chỗ bán rồi nè ... Từ cửa chợ nhìn bên tay trái, ngay ngã tư đèn xanh đỏ, ôm hông chợ đi vô ... gửi xe rồi lên lầu 1, quẹo tay trái có 01 hàng len ở đó, bán đủ thứ ... dụng cụ để đan móc, thêu thùa, may vá .... còn không thì từ đó quẹo phải vô nhìn bên tay trái cũng có 1 sạp bán nữa ....
Tuy không nhiều và hoành tráng lắm ... nhưng với người mới tập tành như mình thì cũng thấy lung linh lắm rồi ...

GauLun

GauLun
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
baothuy đã viết:
to GauLun: mình mua bông gòn ở chung cư thanh đa, quận bình thạnh, không biết có ở gần đó không?

hic, nhà mình ở q6, lên đó thì xa quá Sad

Q.2angel

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thấy mua gòn nhồi thì ra mấy chỗ may, bán gối ngủ á, mua khoảng nửa kí là làm được hơ chục con thú bong rồi, còn rất đàn hồi nữa.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 10 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 9, 10, 11 ... 19 ... 28  Next