Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

sicola

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hôm nay , mạo mụi xin các ss cho Sicola hỏi mẫu và cách muốn đan một áo ghile chui đầu nam , bằng mũi đơn giản . Mũi thừng và các mũi kiểu khó quá , Sicola chưa kham nổi , chỉ biết mũi cốt 1/1 , 2/2 , knit và purl thôi.
Sắp tới sinh nhật anh xã , muốn tặng anh ấy làm quà mặc trong mùa đông tháng này . Nếu Sicola chỉ đan bằng mũi cốt thì cách ráp áo vẫn bình thường ? anh ấy cao 173cm , size L , vậy nên gầy bao nhiêu mũi ? các ss ơi giúp Sicola với .. chị Rosa ơi , ngó nghiêng lời năn nỉ của em mà thương tình ra tay cứu giúp , tại lỡ hứa với anh ấy rùi Các chị em giúp đan áo ghile chui đầu đơn giản 870103 , biết làm sao đây , các chị em ơi....
Cám ơn các ss nhiều. Các chị em giúp đan áo ghile chui đầu đơn giản 9273

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Các chị em giúp đan áo ghile chui đầu đơn giản Peter_easy_lg
Bạn có ưng mẫu này không?
Mình từng đan qua rồi. Nếu thấy thích bạn tham khảo ở đây nhé.
http://www.danmoc.net/forum-f4/topic-t18-30.htm

sicola

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn nghiagianganh nhiều lắm nhen vi2 đã dành thời gian trả lời câu hỏi ngớ ngẩn của mình..hihi... Các chị em giúp đan áo ghile chui đầu đơn giản 33956 . Mẫu bạn đưa mình thích lắm , nhưng khi đọc chart đến phần chiết cổ , eo ôi sao nó ngoài sức tưởng tưởng của mình..hic..hic..tại mới mò mẫm học lóm đan trên diễn đàn . Cho Sicola hỏi nếu mình thay thế kiểu cổ đó bằng đan cốt 2/2 thôi thì được không ? nếu vậy thì cách đan như thế nào ? chị em chỉ giáo Sicola với ..
Là thành viên mới, Sicola đi lang thnag trên diễn đàn đến nỗi nhiều quá giống như đi lạc vậy đó. Nếu có gì sai sót mong chị em thông cảm nhen .

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Bạn ơi, cách đan cổ áo ở đây cũng chỉ là đan cốt 2/2 thôi, nhưng là đan nẹp liền bằng cách gẩy mũi lên từ mép cổ áo thôi. Cách đó khiến chiếc áo trông manly hơn là khâu ráp nẹp cổ rời.

sicola

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
nghiagianganh đã viết:Bạn ơi, cách đan cổ áo ở đây cũng chỉ là đan cốt 2/2 thôi, nhưng là đan nẹp liền bằng cách gẩy mũi lên từ mép cổ áo thôi. Cách đó khiến chiếc áo trông manly hơn là khâu ráp nẹp cổ rời.
Một lần nữa cám ơn bạn nhiều nhen . thế thì Sicola phải bắt tay vào làm thôi . có gì Sicola không hiểu thì gửi bài hỏi bạn và mấy chị em giúp đỡ nhen . Mấy ngày nay bệnh quá , không vào diễn đàn trả lời bạn được , sorry nhé .

cactus2612_2010

cactus2612_2010
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị nghiagianganh ơi, cho em hỏi cách chiết tay và chiết cổ tim áo gile như thế nào vậy chị? Em đang tập tành đan 1 cái áo cho người iu em,hjhj,mong chị giúp em với. Thanks chị nhiều!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]