Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 11, 12, 13 ... 18 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 12 trong tổng số 25 trang]

276Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 19/9/2011, 12:08

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
luna đã viết: tậu cho mình một cái đi e, rồi post luôn cả người mẫu lên cho mọi người "ngắm" đi e.
Híhí, phải thú nhận là em đang có ngâm 1 cái chưa thành giấm.

277Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 19/9/2011, 12:11

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết:mấy chiếc váy cho búp bê đẹp quá em ơi, thấy em móc váy đó cho bb mà chị cũng muốn làm búp bê để được mặc rùi Razz

Hihi, cảm ơn chị happy1. Làm áo cho búp bê nhanh hơn nên thích làm chị ạ Razz .

278Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 19/9/2011, 20:38

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chả muốn khen Small nữa vì nếu khen thì ngày nào cũng có cái để khen, chỉ biết là mình quá yêu quý cái "Góc nhỏ " này của e mỗi ngày dù bận gì cũng phải trốn vào đây 1lúc. Nhà của e ko cao tầng như nhà của "Bà chủ biệt thự xanh" ko hoành tráng như nhà của "Hoàng Quang" nhưng nhà của e ấm áp và gần gũi. Ai đã đến đây rồi thì sẽ chẳng bao giờ quên được và lúc nào cũng muốn tới thôi. Yêu Small lắm.

279Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 20/9/2011, 07:37

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Cảm ơn tình cảm của chị dành cho em thật nhiều nha happy1 . Góc này nếu chỉ mình em thôi thì không đủ ấm áp đâu chị ạ, nhờ có các chị em ra vào chơi mỗi ngày làm nên điều đó đấy ạ Razz.

280Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 21/9/2011, 15:54

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
smallcorner đã viết:

Hì, chị tide_edu gửi clip hay quá. Chúng mình có thể học hỏi và ứng dụng ha. happy1
Cảm ơn chị Luna đã giúp em nha. bounce

Em nói thêm chút. Đúng là móc thì không có độ co giãn nhiều bằng đan. Để có độ co giãn cho sản phẩm móc thì sợi sẽ hỗ trợ. Lâu lắm rồi em cũng có móc qua loại sợi (có độ thun - em không biết thành phần của loại sợi này), nhưng móc hơi khó chút xíu.
Còn sản phẩm đan, bất cứ kiểu nào cũng co giãn được. Tuy nhiên để co giãn nhiều thì sử dụng mũi cote.
Sản phẩm trong clip chị tide_edu gửi, ở trong sợi cũng có độ thun, khi cầm sợi len cũng kéo co giãn được như dây thun, nên khăn có thể kéo và tạo kiểu được nhiều như vậy í. Và người ta chỉ đan mũi bính (1 mặt đan xuống, 1 mặt đan lên), các chị nhìn kỹ chút sẽ thấy í.
Như vậy theo small thì sản phẩm này mình đang 1 hàng lên và 1 hàng xuống và chỉ cần dùng len có đọ giản là được đúng không???
ở chỗ chị tìm không ra loại len đó. Small để ý giúp chỗ em có bán loại len đó không nhé mua giúp chị với... thank small trước nha bounce small nhất...

281Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 21/9/2011, 18:21

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tide_edu đã viết:Như vậy theo small thì sản phẩm này mình đang 1 hàng lên và 1 hàng xuống và chỉ cần dùng len có đọ giản là được đúng không???
Đối với len thường, khi đan mũi cote, có thể 1l-1x hoặc là 2l-2x thì sản phẩm đã co giãn khá nhiều rồi đó chị. Và để co giãn nhiều hơn thì đúng là có len trong đó hơi có chất thun.

tide_edu đã viết:Small để ý giúp chỗ em có bán loại len đó không nhé mua giúp chị với...

Chỗ em hiện giờ loại len này thì có len túi của TQ. Mừ bán hơi mắc hơn những nơi khác thì phải, lâu rồi em cũng không có mua loại này. Chị muốn mua thì để em xem giá so với những nơi khác nhen. Len TQ mà mua bị mắc thì không đáng chút nào Sad

282Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 21/9/2011, 19:34

nhatanhpham

nhatanhpham
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Khăn trong clip của bạn tide_edu gửi mình đã mua 1 chiếc cách đây khoảng 6 năm tại hội chợ Thương Mại Quốc Tế, khi đó bao bì ghi chữ Hàn với hình 13 kiểu choàng, sợi rất mịn và mát. Sau này mới thấy tại Châu Anh Silk nhưng sợi không tốt bằng.
Loại sợi này hoàn tòan không co dãn. Điểm đặc biệt là kiểu đan có thể kéo 4 chiều. Giả dụ bạn lỡ để móc kéo 1 đoạn, sau khi kéo đều 4 chiều, khăn sẽ trở lại trạng thái ban đầu. Kiểu khăn này không phải đan tay hay móc tay, còn kéo máy hay đan kết hợp dụng cụ (như loom) thì mình .... chịu. Thấy mọi người trao đổi hào hứng quá cũng bon chen xem đóng góp được ý kiến gì không. Hiện giờ mình ko có mẫu ở đây, hình ảnh cụ thể mình sẽ up để cả nhà tham khảo trong tuần sau vậy.

http://hoatay.net

283Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 21/9/2011, 20:06

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
nhatanhpham đã viết:Khăn trong clip của bạn tide_edu gửi mình đã mua 1 chiếc cách đây khoảng 6 năm tại hội chợ Thương Mại Quốc Tế, khi đó bao bì ghi chữ Hàn với hình 13 kiểu choàng, sợi rất mịn và mát. Sau này mới thấy tại Châu Anh Silk nhưng sợi không tốt bằng.
Loại sợi này hoàn tòan không co dãn. Điểm đặc biệt là kiểu đan có thể kéo 4 chiều. Giả dụ bạn lỡ để móc kéo 1 đoạn, sau khi kéo đều 4 chiều, khăn sẽ trở lại trạng thái ban đầu. Kiểu khăn này không phải đan tay hay móc tay, còn kéo máy hay đan kết hợp dụng cụ (như loom) thì mình .... chịu. Thấy mọi người trao đổi hào hứng quá cũng bon chen xem đóng góp được ý kiến gì không. Hiện giờ mình ko có mẫu ở đây, hình ảnh cụ thể mình sẽ up để cả nhà tham khảo trong tuần sau vậy.

Cảm ơn nhatanhpham nhé. Ý kiến của em không những có đóng góp mà còn rất quý báu đối với mọi nguời nữa. Mong được xem ảnh của em, và được em chia sẻ nhiều điều nữa ha happy1 .

284Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 21/9/2011, 21:40

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
dạ, em xem lại rùi hok thấy tin nhắn nào hết chị ui Sad . Chắc bị lỗi ji rùi

285Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 22/9/2011, 10:44

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Chị có nhắn lại có em rồi. Em có thấy tin nhắn không?

286Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 22/9/2011, 13:40

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
EM vừa đọc xong. Thanks chị :hoa: iu chị nhìu happy1

287Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 22/9/2011, 15:30

gio yeu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi chị dạy e đan một áo nen cho ng nam 30t đc k ạ e biết đan và đan khá tốt e cảm ơn chị

288Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 22/9/2011, 15:34

gio yeu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e rât thic móc nhưng lại không biết và xung quanh e k ai biết để học cả e ở tuyên quang nên chỉ có len vĩnh thịnh (rất ít màu) và len sợi pha nh màu nhưng đan áo hay bị xù chị dạy e cách đan áo cho e trai 4t nữa đc k ạ e cảm ơn chị nhiều

289Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 23/9/2011, 07:21

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
@gio yeu: em ơi, em muốn chị giúp thế nào đây confused ? Áo nam 30t? Len sợi? Móc? hay áo bé trai 4t? Tất cả đều có thể được, nhưng thiệt tình là cùng 1 lúc như vầy thì chị không biết làm cách nào, hìhì nherang .

290Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 23/9/2011, 07:25

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Small ơi... ngày nào cũng vào góc nhỏ của em hết, ngày nào mà không vào thấy thiếu thiếu thứ gì ấy.... chúc góc nhỏ của small ngày càng ấm áp khi mùa đông sắp đến rồi.... :hoa:

291Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 23/9/2011, 07:32

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
happy1 , buổi sáng ngày mưa được chị chúc thế này thì ấm áp thật đấy. Hihi, cũng là góc của mọi người, của chị nữa mà. Thiếu mọi người góc này sẽ không được vui đâu ạ ♥️♥️♥️

292Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 23/9/2011, 08:21

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đà nẵng mưa suốt chán quá small ơi. Chúc e ngày mới có nhiều niềm vui ... nherang

293Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 23/9/2011, 12:49

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Smile, cảm ơn chị Luna. Ở chỗ em cũng mưa, đi làm lười ghê, giá mà được cuộn trong chăn vọc mớ len sợi thì nhất luôn.
Nửa ngày còn lại vui hén chị Smile

294Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 23/9/2011, 13:58

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
tide_edu đã viết:Small ơi... ngày nào cũng vào góc nhỏ của em hết, ngày nào mà không vào thấy thiếu thiếu thứ gì ấy.... chúc góc nhỏ của small ngày càng ấm áp khi mùa đông sắp đến rồi.... :hoa:
Thế là bạn giống mình rồi ngày nào cũng phải tranh thủ vào góc nhỏ của small dù chỉ là vài phút vào để chiêm ngưỡng và để thưởng thức món ăn tinh thần vô cùng hấp dẫn mà small và mọi người đem lại.

295Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 24/9/2011, 17:51

enlla5678

enlla5678
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
billi đã viết:billi biến mất 2 ngày nay làm được mấy cái này nè
drink
http://farm7.static.flickr.com/6188/6146843537_3f1be6270a_z.jpgGóc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 6146843537_3f1be6270a_z :hoa:
chị ơi chị bày e làm mẫu áo này cho bé với happy1

296Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 24/9/2011, 18:02

enlla5678

enlla5678
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
smallcorner đã viết:Và sản phẩm của tuần này là "Pumpkin baby" Wink, dành cho bé trai, con của nhỏ bạn mình:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 6136363586_d0852b657f_z

Bộ này mình được cô Therese share cho chart, cô mua ở e-pattern, rất đẹp. Cảm ơn cô nhiều lắm love1 .
Embarassed,mà loay hoay, con có thay đổi chút xíu so với chart :p.
chị ơi chị có thể cho e chart của bộ đồ này đc ko ạ, xinh quá chị ak, chị siu quá happy1 happy1

297Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 02:19

legend

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị Small, em vô tình thấy 1 video này có đan 1 kiểu khăn na ná như kiểu khăn chị tide_edu đưa lên. Em thấy họ cũng kéo lên kéo xuống, rùi kéo ngang cũng được. Em post link mọi người cùng vào xem nhé!
https://www.youtube.com/watch?v=FURVm9xkh84&feature=related

298Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 09:42

nhatanhpham

nhatanhpham
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Gửi chị Small và cả nhà mẫu khăn của Châu Anh Silk.
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 1316918380655347703_574_574
Ảnh gốc và chất lượng cao hơn, chị em download tại link sau.
http://www.mediafire.com/file/gcs84a5ydtrghmq/khan%20len%2013%20kieu.rar

http://hoatay.net

299Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 10:30

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
[quote="enlla5678"]
Billi ơi, có thể cho mình xin chart 2 mẫu áo bên dưới (trắng và đen ) không???

300Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 12 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 25/9/2011, 10:34

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
legend đã viết:Chị Small, em vô tình thấy 1 video này có đan 1 kiểu khăn na ná như kiểu khăn chị tide_edu đưa lên. Em thấy họ cũng kéo lên kéo xuống, rùi kéo ngang cũng được. Em post link mọi người cùng vào xem nhé!
https://www.youtube.com/watch?v=FURVm9xkh84&feature=related
Đường link rất hay bạn ạ, cám ơn bạn nhé... mình thử đan như họ xem thế nào... đợi sản phẩm của mình nhé...

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 12 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 11, 12, 13 ... 18 ... 25  Next